VOA, kutoka studio 15. Hii ni VOA Express. Hii ni View Express. Ni saa kumi na nusu jioni ikiwa leo Jumatatu Novemba 9, 2015 na hii leo kwenye matangazo yetu, hali ya kisiasa visiwani Zanzibar baada ya kufutwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa, mkuu wa Oktoba 25 mwaka huu bado ni tete baada ya kupokea taarifa ya matokeo ni kutangaza matokeo hayo katika gazeti rasmi la serikali huyo ni mgombea wa KAFU jimbo la Mgogoni Pemba, Abubakar Hamisi. Mimi ni Sandei Shumari na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Na katika habari nyingine, operesheni ya kuwasaka wanachama wa ugaidi na washirika wao nchini Kenya inaonekana kuzaa matunda. Sasa nataka niseme kwamba kama serikali tumewahi kuwarudisha katika makazi zao na nyumba zao na vijiji vyao, basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo. Lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mkamiti Kibayasi. Wagombea wanaowania kiti cha rais huko Uganda katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi Februari wameanza rasmi kampeni zao hii leo, huku kundi la haki za binadamu la Human Rights Watch linatoa wito kwa serikali kuhakikisha kuna kuwepo na usawa kwa kila mtu. Tume ya uchaguzi nchini Uganda imeidhinisha orodha ya wagombea wanane akiwemo rais Yoweri Museveni ambaye anawania muhula watano na kiongozi wa upinzani Kiza Besije katika jaribio lake la nne la kuingia madaraka kama rais. Human Rights Watch ilitoa taarifa jana jioni ikisema ukatili unaofanywa na polisi kuzuia vyombo vya habari na ukosefu wa uwajibikaji kwenye uchaguzi uliopita vimehujumu utaratibu wa uchaguzi wa huru na haki nchini Uganda. Chama cha kiongozi wa upinzani Aung San Suu Kyi nchini Myanmar kimeshinda viti vya kwanza katika kile kinachotarajiwa kuwa ushindi wake mkubwa katika uchaguzi wa bunge uliofanyika Jumapili. Maafisa wa uchaguzi wametangaza leo kwamba chama cha National League for Democracy kimeshinda viti kumi na viwili kwenye baraza kuu la bunge katika mji mkuu wa Yangon. Matokeo haya rasmi ya kwanza yametangazwa muda mfupi baada ya angsu chi kuelezea matumaini kwamba chama chake kitashinda kura ya kihistoria. Katika hotuba kwa wafuasi wake kwenye makao makuu ya chama cha NLD huko Yangon, lakini hakudai ushindi kamili wakati kura zilikuwa bado zinahesabiwa. Watalii zaidi wa Urusi na Uingereza wanatarajiwa kuondoka kwenye mji wa mapumziko wa Sharm el Sheikh nchini Misri hii leo wakati wachunguzi wakiendelea kukamilisha kazi ya kutafuta sababu za kile kilichosababisha ajali ya angani ya Oktoba 31 ambayo iliua watu 224. Kiasi cha darzeni ya ndege zilipangiwa kuondoka leo mchana kutoka uwanja wa ndege wa kimataifa wa Sham el Sheikh kuelekea Mosco na viwanja vya ndege mbalimbali huko Uingereza. Ubalozi wa Uingereza mjini Cairo umekuwa makini kuelezea kuondoka, wakati watalii wanaenda nyumbani ambao ndio mwisho wa kukamilisha safari yao hii ni voa express ikitangaza kutoka jiji kuu la marekani washington dc rais wa marekani barack obama anakuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu kwa mazungumzo hii leo wakati kiongozi huyo anafanya ziara yake ya kwanza mjini washington tangu kundi la mataifa sita yenye nguvu duniani lilipotia saini mkataba wa nyuklia na iran Netanyahu alikuwa mmoja wapo wa wakosoaji wakuu wa mkataba wa mwezi Julai akisema haitapunguza juhudi za Iran kufanya kazi zake kuunda silaha za nyuklia na itaiweka Israel hatarini, akielezea wasiwasi wake katika hotuba kwa bunge la Marekani linalodhibitiwa na Warepublican hapo mwezi Machi, wakati wa ziara yake ambayo hakukutana na Bwana Obama. Maafisa wa White House wanasema mkataba wa Iran utakuwa miongoni mwa masuala ya usalama wa kikanda ambayo Obama na Netanyahu watajadili hii leo. Upinzani wa kihafidhina huko Croatia umeshinda viti vingi katika uchaguzi wa bunge nchini humo, lakini viti hivyo havitoshi kutawala peke yao. Tume ya uchaguzi nchini humo imesema leo kwamba asilimia 99 ya kura zilizohesabiwa, chama cha The Croatian Democratic Union HDZ kilishinda viti 59 katika bunge lenye wanachama mia moja na hamsini na moja. Chama tawala cha Social Democrats kilipata viti 56. Chama kingine kipya cha upinzani kiitwacho Most au Bridge kilishinda viti 19 na kitakuwa moja ya chama muhimu kwenye mashauriano ya kuunda serikali ya muungano. Rais wa Afghanistan Ashraf Ghani analaani tukio la kukatwa kichwa kwa kundi la raia lililofanywa na wanamgambo wa Islamic State katika wilaya moja ya kusini, mahala kulikotokea mapambano makali ya hivi karibuni kati ya makundi hasimu ya Taliban. Polisi wa wilaya katika jimbo la Zabul wameripoti jana kwamba wapiganaji wa IS waliwaua watu saba, wakiwemo wanawake watatu katika wilaya ya Kharir Al Afghan. Rais Ghani alisema kwenye taarifa yake hii leo kwamba analaani vikali kukatwa vichwa raia hasa wanawake na mtoto na anachukulia kitendo hicho cha kikatili kuwa ni ishara ya kuchanganyikiwa na kushindwa kwa maadui wa watu wa Afghanistan. Waendesha mashtaka wa Misri hii leo wameagiza mwandishi wa habari na mwanaharakati maarufu wa haki za binadamu Hossam Bahgat uweka kizuizini kwa siku nne kwa kuhusika na tuhuma za kusambaza taarifa za uongo ambazo zimeharibu usalama wa taifa hilo. Kukamatwa kwake hapo jana kumeibua ukosoaji mkali kutoka kwa makundi ya haki za binadamu na waandishi wa habari ambao wanasema hatua hiyo ni juhudi nyingine zinazofanywa na serikali katika kupambana na uhuru wa vyombo vya habari. Kamati ya kuwalinda waandishi wa habari CPJ imeiomba Misri haraka kumwachia Bahgad ambaye amekuwa akifanya kazi katika shirika huru la habari la mrengo wa kushoto la Mada Masri tangu mwaka jana. Mnaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi moja kwa moja, msikilizaji, tunasafiri mpaka huko Zanzibar, ambapo hali ya kisiasa visiwani humo baada ya kufutwa matokeo ya uchaguzi mkuu wa Oktoba 25 mwaka huu bado inaelekea kuwa ni tete, huku kila kundi likija na matamko ya kukinzana juu ya hatma ya kisiasa ya visiwani humo vinavyounda jamhuri ya muungano wa Tanzania hivi sasa. Basi na kusomea taarifa ya Dina Chahali leo jijini Dar es Salaam. Wagombea 27 wa baraza la wawakilishi visiwani Zanzibar kupitia chama cha wananchi CUF wanadai wanaodai kwamba wameshinda uchaguzi wa Oktoba 25 mwaka huu wamesema hawapo tayari kurudia zoezi la uchaguzi mkuu kama tume ya uchaguzi Zanzibar ilivyotangaza. Wakati wa mwenyekiti wa tume hiyo Jecha Salim Jecha alipotangaza kufuta uchaguzi kwa madai kuwa haukuwa huru na haki, wagombea hao 18 kutoka Pemba na tisa kutoka Unguja kwa tiketi ya chama cha wananchi kaf wamemtaka mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ZEK kukamilisha taratibu za majumuisho ya kura za urais wa Zanzibar ili hatimaye rais mpya atangazwe na kuliitisha baraza lake la wawakilishi kwa sababu alishatangazwa washindi na wasimamizi wa uchaguzi wa majimbo waliogombea na kukabidhiwa vyeti vya ushindi. Mgombea wa Kafu jimbo la Mgogoni, Pemba, Abubakar Hamisi Bakari alisoma tamko kwa niaba ya wawakilishi wenzake wanaodai kushinda uchaguzi huo. Kuna sehemu yote katika katiba ya Zanzibar ya 1994 wala katika sheria ya uchaguzi inayotoa uwezo wa mamlaka yote kwa mwenyekiti au tume ya uchaguzi wa Zanzibar kwa ujumla wake. Kazi pekee iliyotajwa kwenye kifungu cha 88C cha sheria ya uchaguzi kilicho kinukuu hapo juu ni kwa tume ya uchaguzi, baada ya kupokea taarifa ya matokeo ya uchaguzi kutoka kwa msimamizi wa uchaguzi wa jimbo, pamoja na idadi ya kura alizopata kila mgombea katika kila jimbo wagombea hao wa KAF wamesema kwa mujibu wa waangalizi wa ndani na nje wa uchaguzi, uchaguzi wa Zanzibar haukuwa na kasoro zozote zinazofanya ufutwe na kubainisha kuwa KAF iko tayari kuunda serikali ya umoja kitaifa wa kitaifa kwa masilahi ya visiwa hivyo iwapo taratibu halali zitafuatwa kwa ajili ya kutangaza matokeo ya uchaguzi wa Oktoba 25 Oktoba 28 mwaka huu. Mwenyekiti wa ZEK, Jecha Salim Jecha, alitangaza kufuta matokeo yote ya uchaguzi wa Zanzibar wa Oktoba 25 kwa madai kadhaa ikiwemo kutokuwa huru na haki, makamishna wa uchaguzi katika tume hiyo kupigana kutokana na tofauti kutoka zao za kisiasa, katika vituo vingine hususan kisiwani Pemba kura zilizopigwa zilikuwa zaidi ya zilizosajiliwa, masunduku ya kupigia kura hayakupewa ulinzi wa kutosha na maajenti pamoja na maafisa wa uchaguzi pamoja na vyama vya kisiasa kuingilia tume hiyo. unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tunapatikana pia kupitia www voa swahili.com. Operesheni ya kuwasaka wanachama wa ugaidi na washirika wao nchini Kenya inaonekana kuzaa matunda, huku polisi ikisema kwa sasa inawazuia washukiwa wawili waliokamatwa Jumamosi katika kisiwa cha Lamu, karibu na mpaka wa Kenya na Somalia. Wakati wa umamia ya watu waliohamishwa na serikali ili kupisha operesheni hiyo ya usalama katika kaunti ya Lamu wanadai kukabiliwa na njaa kwa kuhamishwa kila mara. Mwandishi wetu Josephat Kioko wa VOA Express na ripoti hii kutoka Mombasa. Baada ya magaidi wa Alshababu kuvamia miji kadhaa huko Lamu na kuwa watu zaidi ya sabini tangu mwaka jana, serikali iliagiza vikosi vya usalama kuzindua operesheni ya usalama kwa jina la Linda Boni ili kuondoa wapiganaji wa Alshababu waliodaiwa kujificha katika msitu mkubwa uitwao Boni. Mara kwa mara wakuu wa usalama Kenya wametangaza kuwanasa wapiganaji wa kundi hilo, kisa cha karibuni kikiwa ni Jumamosi, ambapo wanaume wawili waliripotiwa kukamatwa katika kisiwa cha Faza huko Lamu Mashariki, wakisemekana kwamba wao ni wahusika wa ugaidi. Majina ya washukiwa wametolewa na idara ya polisi hapa Kenya kama Mohamed Athman Mujahid na Anwar Omar Iman. Kamishina wa kaunti hiyo Fredrik Ndambuki amewaeleza raia hasa kutoka jamii itwayo Waboni kutokuwa na wasiwasi, akisema serikali inajizatiti kuwalinda baada ya kuhamishwa kambini na kurejea vijijini. Shida tulikuwa naye katika Boni Forest, ama mahali Wamboni wanaishi, wameenda Mbodhii, wameenda Basuba, wameenda Bararani, zile jamii za Wamboni ambao walikuwa wameenda kukaa katika idp camps sasa nataka niseme kwamba kama serikali tumewahi kuwarudisha katika makazi zao na nyumba zao na vijiji vyao, na tumewapatia ulinzi wa kutosha katika hiyo vijiji vyote, na hakuna tena vitisho kwa hali moja ama nyingine. Na watu wanaoishi maeneo yanayoendelea kushuhudia operesheni hiyo ya Linda Boni wamedai kubanwa na njaa, wakisema tangu operesheni ilipozinduliwa miezi miwili iliyopita wamekosa fursa ya kujipanga kiuchumi. Tunaomba saa hii kwa ile operation inaendelea kwa muda huu izidi kuweta ile jamii kuendelea kuwapa chakula mpaka wajimudu katika maisha yao. Mafadhila tofauti tofauti waweze kuzingatia hili jambo, kwa sababu hii kama janga la kitaifa katika jamii ya Waboni. Sisi yote na tumeridhika tan tukoko katika amani, lakini kuna yule adui moja amebakia saa hii ile njaa. Hii shida kama haitoangaliwa vizuri, mpaka shule yenyewe itakuja kuzambaratika kwa sababu wazazi wenyewe hawana chakula kuweza kuwapa wale watoto. Watu tunataka wasaidia mpaka wainuke wasimame na nabbuyaa. Lakini kamishina Ndambuki tena akiwahakikishia raia hao kuwa pamoja na mashirika ya wahisani wanashughulikia tatizo hilo la njaa. Nashukuru serikali kwamba tuliwarudisha na kuwapa vyakula vya kutosha, na tutaendelea kuongeza wakati wote ule mpaka hali itakavyorudi kuwa sawasawa. Vikosi vya usalama vimeimarisha doria katika kaunti zote zinazopakana na nchi jirani ya Somalia, na washukiwa wa ugaidi waliokamatwa katika operesheni hiyo wanaendelea kufunguliwa mashtaka. Kutoka Mombasa hapa Kenya ni Josphat Kioko, Sauti ya Amerika. VOA Express. Sikiliza. Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam mimi ni Dina Chahali waiki kwenye Sauti ya Amerika. Nairobi. Nairobi. Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josphat Kioko, Sauti ya Amerika. Amerika. Nikiripoti kutoka Kinshasa mimi ni Salehe Mwanamilongo. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. <muchos> Asante sana basi, ikiwa ni mambo ya alasiri haya, msikilizaji, unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC na moja kwa moja, msikilizaji tunakusindikiza, basi katika safari yako ya alasiri ya ala hii na kibao chake, si wengine ni kundi hili, watu wameshirikiana wengi hapa, kala moto, kuna Susumila, Vivons na King Kaka, katika wanakuambia nini, tuliza nyavu, mambo hayo. Be, haya basi, naona miondoko hiyo sande ya nguvu kabisa jioni ya leo kabisa, alasiri kabisa. Hii msikilizaji, popote pale unaposikiliza VOA Express, bila shaka umeburudika vyema, anatuliza nyavu <laughs> kabisa kabisa, umetulia vizuri, natuliza nyavu. Basi msikilizaji, ukiwa unasafiri na, Zofiri, na VOA Express, asante sana mkamiti. Basi moja kwa moja, hebu tuangalie katika masuala ya ajira kwa vijana leo. Kama huna kazi, kiswaga anatueleza je ufanye nini, hebu sikiliza kwa majina anaitwa Mr Nisile Kaswaga uh, ni mkazi wa Dar es Salaam na pia ni mhitimu wa chuo kikuu uh, katika fani ya Bachelor of Science in Information System. Kijana, kama huna kazi, kuna mambo mengi unaweza ukafanya kujipatia kipato. Kwa mfano, mi nilipomaliza chuo mwaka elfu mbili na kumi na moja, mi nilisoma mambo ya IT, nilitafuta namna ya kutengeneza kipato kwa kutumia taaluma niliyoipata chuoni vizuri ni kwamba taaluma anayoipata mimi chuoni haitegemei sana eh, kwamba lazima niwe kwenye kwenye institution fulani ili niweze kufanya kazi, kwamba mimi kama taaluma yangu ya kompyuta naweza nikamsaidia mtu yoyote yule au kampuni yoyote ile kufanya kupata huduma ambayo mii naifahamu kichwani. Kwa mfano, nilipomaliza chuo nilipata mtu anataka kutengenezewa kutengenezewa website, lakini nilikuwa najua na idea ndogo niliyotoka nayo chuo nilichokifanya nikasema, akaniuliza naweza kufanya hiyo kazi, nikamwambia yes, naweza nikafanya hiyo kazi. Akaniuliza kwa shilingi ngapi, nikataja price ambayo ilikuwa price nzuri. Sasa kwa kwa knowledge nilikuwa nayo ya business ambayo nimesoma chuoni kidogo, pamoja na idea idea ya ya yale ya, ya mambo niliyoyasoma kwa maana ya IT, niliweza kujua kwamba hata kama sina uwezo wa kufanya hicho kitu, lakini nilikuwa na uwezo wa kumobilize watu kunisaidia kufanya hicho kitu. Kwa kuwa, nikatafuta mtu anayeweza kufanya kwa uwezo mkubwa zaidi. Nikamwita, nikamwambia kuna kazi tunaweza tukafanya, akakubali, akafanya kwa bei ndogo zaidi nikamlipa. Then it was the first money ambayo nilitengeneza kwa biashara ambayo nilitumia taaluma yangu. Kwao nilimwelekeza mahitaji ya mteja wangu ya, ambayo ni taaluma ya kichuo sasa tulioipata chuoni. Then akaweza kunisaidia, client akawa ameridhika. Then kutoka hapo nikagundua kwamba kuna, kuna pesa kwenye kitu ambacho inaweza kufanya kwa nikaingiza juhudi kidogo kwenye kujipolish zaidi kwenye kile kitu ambacho nakijua, ambacho nimejifunza chuoni. Then kwa hela ndogo nilizokuwa nazipata za kutengeneza kompyuta na kutengeneza tovuti za watu nikaweza kusajili kusajili business yangu. Then nikaanza kufanya marketing mwenyewe kwa sababu marketing is something you can learn, something ambayo ni kama skill ya kuweza kuongea na watu, convince mteja kwamba you can provide something kwa ajili yake. Kwa kutoka hapo nikaanza kuwa mzoefu sasa na napata kazi, naenda naenda. Kwa kutoka mwaka 2012 Novemba kumi na mbili mpaka leo 2015 nimekuwa na wateja zaidi ya 30 ambao nawafanyia kazi, na kutoka hapo nimeweza kuajiri watu wengine, pia wananisaidia kazi ikitokea tenda ni kubwa, na ajili watu wengine watatu. Kwa kwa kifupi, ajira ya mimi ni imetengenezwa na mimi mwenyewe kutokana na ule ubunifu ambao nimetoka nao chuoni na pia kwa uzoefu wa miaka mitatu huu ambao nimeupata Imeweza kuendelea. na no, msikilizaji, katika maswala ya madiko diko, mapishi mapishi, hii leo tunazungumzia nini? Basi, jamii ya wataita wanapatikana katika pwani ya Kenya haswa kutoka kaunti ya Taita Taveta, ambayo inapakana na nchi jirani ya Tanzania. Mwanahabari wetu Libertia Dede akiwa kule Mombasa ametembelea jamii hiyo na kutuandalia pishi zito la kimanga, chakula cha kitamaduni kinachoenziwa na jamii hiyo hivi leo, pishi letu kutoka eneo la pwani, tunaangazia chakula ambacho kinaenziwa sana na jamii moja katika pwani ya Kenya, jamii ya Wataita, ambapo tunaandaa chakula ambacho kinafahamika kama kimanga. Kimanga ni kama sima hivi, lakini kinakuwa kimechanganywa uh, vyakula vya aina vingi ambavyo vinaikuwa kwa pamoja. Hapa katika pita pita zangu, niweza kutana na mwanadada mmoja atuandalie ama atupatie pishi la kimanga. Karibu. Naitwa Margaret Chao na hivi leo nataka utuandalie pishi la kimanga. Tunaanzia nini? Na labda wacha tuseme tunaandaa kimanga cha kama watu wanne, ninaanza na maragwe kama kilo moja, alafu na mihogo size yenye nazatoshea. Kisha anachemsha ile maragwe yaive, afu ikisha iva nazaweka chumvi, si lazima tukarange. Kama sisi Wataita tukarange kimanga, tuna nini, tunachemsha maragwe na iva, tunaweka chumvi afu nakatakata ile mihogo vipande vipande size vidogo vidogo, alafu naziosha vizuri naweka ndani, alafu naweka size ya maji ile inazaivisha ile mihogo, yani kivisha ile mihogo iwe maji imepungua, size nikisonga kama sima, ile kimanga inashikana vizuri kabisa, huwa tayari. Kimanga iko tayari, kimanga huwa iko tayari kabisa. Kulika kama sisi wataita, watapenda sana kunywa na chai asubuhi ama jioni. Nimesikia kwamba kuna kimanga kingine, sijui kimanga cha viazi nini. Hebu tuelezee vile ya kuandaa kimanga hiki cha viazi eh, kuna kimanga kingine viazi kama viazi tamu, unaweza pika maragwe vile vile. Nimesema mwanzo, iive ya viazi tamu, si lazima uweke chumvi viazi peke yake, kwa vile ziko na sukari. Alafu unasonga kama kawaida, unaweka maji kiasi na zaivisha hiyo viazi alafu unasonga kama sima kawaida. Mm, ndio inaitwa kimanga ya viazi tamu. Kuna nyingine tena, hiyo hiyo maragwe kiiva, weke chumvi, alafu naweka unga maji size na zaivisha hiyo unga, alafu kiiva na zasonga ishikane kama sima hiyo, ile pia ni kimanga ya unga. Ukitaka ngano pia lakini, sana si sana, unga ndio watatumia. Kwa nini wataita, wanapenda hiki chakula, ki chakula ya kitamaduni na watu wanaipenda sana. Inaweza kuwa na umuhimu wowote kwa mwili, kuwa labda kuna usemi wakisema, ukikula kimanga wanasema labda kinakupatia nguvu mwilini sana. E, watu wanasema iko na nguvu sana katika mwili na iko strong mm. Ndani ya pwani huwa ni sana sana sana, unasikia nazi ama kitunguu saumu kwa kimanga, ukuweko hivi vitu mtu akitaka anazaweka kama hiyo nazi lakini sasa, sisi wataita mimi, venye nimelelewa pia, watu wajanga tuweke chochote marago, kisha hivi ni hivo, hata hakuna karanga tunaweka tu hiyo, kama ni marago ama hiyo unga ama hizo viazi, na kwa tu sawa kimanga. Margaret Chao ambaye amekuwa kituelezea pishi la kimanga kutoka eneo la Mombasa. Mimi ni Liberty Adede nikiripotia Sauti ya Amerika. Asante sana Liberty Adede. Na sasa ni wakati wa kusikiliza yavumayo mitandaoni. Sande Shomari ananidokeza ni ushindi wa TP Mazembe ya huko DRC, vilevile vile, sakata la 50 Cent na mpenzi wake wa zamani Vivica Fox. <mulia> na leo basi yanayovuma kwenye mitandao msikilizaji, ukiangalia kwenye Instagram, Facebook, WhatsApp na hali kadhalika ni huko nchini Kenya, ambapo orodha ya yale yaliyovuma katika nchi hiyo kwenye mitandao kwa mwezi Oktoba ni pamoja wa na mambo mengine uchaguzi wa Tanzania na hatimaye y matokeo yake ambapo Rais John Pombe Magufuli JPM aliibuka mshindi. Habari hiyo imetajwa kuwa ilichukua nambari mbili kwenye mitandao nchini humo nyuma ya habari ya nyota wa reality tv hapa Marekani lama Odom na huko kwenye Facebook ni habari ya timu ya tut pusan tp Mazembe ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ambayo ilitoa taji la ubingwa wa vilabu barani Afrika hiyo jana, baada ya kuichapa usm Alger ya Algeria bao mbili kwa nunge na kuchukua ushindi wa jumla wa mabao manne kwa moja. Tukiangalia kwenye Instagram ni mcheza filamu maarufu Vivica Fox amedai kwamba yaliyoacha mtandao huo ukipata moto kweli kweli ni habari juu ya mahojiano yake na kipindi cha Watch What Happens, ambapo alikuwa akizungumzia kwamba hamuelewi mpenzi wake wa zamani 50 Cent Hiyo basi ilitokana na kwamba alikuwa akijibu swali juu ya madai ya kwamba 50 Cent amesema kipindi maarufu cha TV cha Empire kinakosa au kitakosa watazamaji kwa ajili ya kuwa na vipengele vya mashoga. Bibie Vivika Fox hakukawia na kumsema mpenzi wake huyu wa zamani kwamba hamwelewi kabisa, na kwamba huyu jamaa anapenda wanaume wenzake, yaani huenda kwamba ni shoga na pia, na vile vile akitolea mfano picha iliyopigwa kwenye jarida la Vibe ambapo 50 Cent amemkumbatia kijana Soulja Boy. Soulja Boy naye alipoyaona hayo hakukaa kimya, alijibu kwa haraka na kumshambulia Vivica Fox akisema kwamba dada huyu mwenye umri wa miaka 50 hivi sasa amekuwa ni bibi na anatafuta umaarufu na kusikilizwa tu kwenye mitandao ya kijamii. naam fiki hapo. Basi ni hayo tu yatamba kwenye mitandao ya kijamii hii leo. Naitwa Sunday Shomari, asante. Ufuatao ni muktasari wa habari. Wagombea wanaowania kiti cha rais huko Uganda katika uchaguzi unaotarajiwa kufanyika mwezi Februari wameanza rasmi kampeni zao hii leo, huku kundi la haki za binadamu la Human Rights Watch linatoa wito kwa serikali kuhakikisha kuna kuwepo na usawa kwa kila mtu. Chama cha kiongozi wa upinzani Aung San Suu Kyi nchini Myanmar kimeshinda viti vya kwanza katika kile kinachotarajiwa kuwa ushindi wake mkubwa katika uchaguzi wa bunge uliofanyika Jumapili. Maafisa wa uchaguzi wametangaza leo kwamba chama cha National League for Democracy kimeshinda viti kumi na viwili kwenye baraza kuu la bunge katika mji mkuu wa Yangon. Watalii zaidi wa rasia na Uingereza wanatarajiwa kuondoka kwenye mji wa mapumziko wa Sham el Sheikh nchini Misri hii leo wakati wachunguzi wakiendelea kukamilisha kazi ya kutafuta sababu za kile kilichosababisha ajali ya angani Oktoba 31. Asante sana kwa kutusikiliza, tunashukuru sana alasiri hii ya leo. Na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuletea matangazo ya leo, msimamizi wa matangazo haya alikuwa Moyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins. Hapa studio mimi ni Sunday Shomari na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Na kwa, kwa pamoja kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC, tunakutakia alasiri njema na kwaheri.