Rais Yoweri Museveni ameanzia kampeni zake katika wilaya ya Luweru kwa kufanya mikutano minne ya siasa akiwahimiza wafuasi wake kumpa nafasi nyingine ya muhula wa tano. Museveni amewataja wapinzani wake kuwa waongo akiwaonya wapiga kura kutoa waamini, akidai kwamba wakipewa nafasi ya kuongoza Uganda wataitumbukiza katika shimo la matatizo no change. Sasa mabadiliko kutoka wapi hadi wapi? Sisi tupo safarini new kila muhula new tunafanya mambo mapya. Mageuzi gani unazungumzia? Wilaya ya Luero alikoanzia kampeni ndiyo iliyoshuhudia mapigano makali na mauaji zaidi wakati Mseveni alipokuwa anaingia madarakani kwa mtoto wa bunduki mnamo mwaka 1984 nani agate aliyekuwa waziri wake mkuu wa mama Mbabazi naye amekuwa katika wilaya ya jirani ya Masaka, ngome ya chama cha Democratic Party kinachomuunga mkono Mbabazi. Amelakiwa na idadi kubwa ya watu waliomsindikiza kwa mwendo mrefu kwa fijo na ndoroma. Naye kinara wa chama cha Forum for Democratic Change FDC, Dr. Kizza Besigye ameingia wilayani Rukungiri alikozaliwa kwa kishindo usafiri umetatizika na shughuli kusimama kwa masaa kadhaa, umati mkubwa wa watu waliojitokeza tangu asubuhi hadi jioni kumlaki Besigye. Besigye ameeleza kwamba wakati umefika kwa wapiga kura nchini Uganda kufanya maamuzi ya kihistoria yatakayofaidi vizazi vijavyo. Mama pekee katika kinyang'anyiro cha urais ambaye alikuwa mshauri wa rais Mseveni kuhusu maskini Faith Morin Waluve amekuwa katika eneo la Busoga. Wengine waliofanya kampeni hii leo kusaka kuingia ikulu ya rais ni aliyekuwa chancela wa chuo kikuu cha Makerere, Profesa Vanasiusvaria Mreva, Abedi Bwani kwa People's Development Party na Meja mstaafu Benon Viraro wa chama cha wakulima. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.