Kampeni rasmi za uchaguzi wa rais nchini Uganda zinaanza hii leo wakati wagombea ikiwa pamoja na Rais aliye madarakani Yoweri Museveni na waziri mkuu wa zamani Patrick Amama Mbabazi, kadhalika mkuu wa upinzani Dr. Kizza Besigye wamekamilisha kuimarisha timu zao za kampeni. Kampeni za uchaguzi wa rais zinatarajiwa kukamilika Februari kumi na sita mwaka ujao. Hayo ni kwa mujibu wa tume ya uchaguzi wa Uganda. Tume hiyo imeonya wagombea wote wanane kuwa wakati wanapofanya kampeni zao kuto kutumia lugha zenye kuleta mgawanyiko wa kikabila au kidini ambao unaweza kuleta hali ya mivutano na kupelekea ghasia. Maafisa wanasema tume hiyo ya uchaguzi imeeleza kuwa inatekeleza hatua za kuhakikisha uchaguzi wa rais utakuwa wazi, huru na wa haki. Jotham Taremwa, msemaji wa tume uchaguzi anasema tume hiyo imetia saini waraka wa makubaliano na vyama vya kisiasa kuwahimiza kufuata maelezo ya makubaliano hayo. Bwana Taremwa anayesema hilo linahakikisha utaratibu upo sawa kwa wote katika harakati za kuwania kura za rais. Hata hivyo makundi ya upinzani yameshutumu idara za usalama nchini humo kwa upendeleo na kumtetea rais mseveni na chama chake tawala cha National Resistance Movement NRM. Bwana Taremwa wa tume ya uchaguzi anakana dai hilo.