Leo jijini Dar es salam wagombea 27 wa baraza la wawakilishi visiwani Zanzibar kupitia chama cha wananchi kaf wanaodai wanaodai kwamba wameshinda uchaguzi wa Oktoba 25 mwaka huu, wamesema hawapo tayari kurudia zoezi la uchaguzi mkuu kama tume ya uchaguzi Zanzibar ilivyotangaza wakati wa mwenyekiti wa tume hiyo Jecha Salim Jecha alipotangaza kufuta uchaguzi kwa madai kuwa haukuwa huru na haki. Wagombea hao 18 kutoka Pemba na tisa kutoka Unguja kutiketia chama cha wananchi Kafu wamemtaka mwenyekiti tume ya uchaguzi ZEC kukamilisha taratibu za majumuisho ya kura za urais wa Zanzibar ili hatimaye rais mpya atangazwe na kuliitisha baraza lake la wawakilishi, kwa sababu walishatangazwa washindi na wasimamizi wa uchaguzi wa majimbo waliogombea na kukabidhiwa vyeti vya ushindi. Mgombea wa Kafu jimbo la Mgogoni Pemba, Abubakar Hamisi Bakari alisoma tamko kwa niaba ya wawakilishi wenzake wanaodai kushinda uchaguzi huo. Hakuna sehemu yoyote katika katiba ya Zanzibar ya elfu mia tisa themanini na nne wala katika sheria ya uchaguzi inayotoa uwezo wa mamlaka yoyote kwa mwenyekiti au tume ya uchaguzi wa Zanzibar kwa ujumla wake. Kazi pekee iliyotajwa kwenye kifungu cha themanini na nane c cha sheria ya uchaguzi kilicho kinukuu hapo juu ni kwa tume ya uchaguzi baada ya kupokea taarifa ya matokeo ya uchaguzi kutoka kwa msimamizi wa uchaguzi wa jimbo pamoja na idadi ya, ya kura alizopata kila mgombea katika kila jimbo ni kutangaza matokeo hayo katika gazeti rasmi la serikali. Wagombea hao wakafa wamesema kwa mujibu wa waangalizi wa ndani na nje wa uchaguzi, uchaguzi wa Zanzibar haukuwa na kasoro zozote zinazofanya ufutwe na kubainisha kuwa kaf iko tayari kuunda serikali ya umoja ya kitaifa kwa masilahi ya visiwa hivyo iwapo taratibu halali zitafuatwa kwa ajili ya kutangaza matokeo ya uchaguzi wa Oktoba 25 Oktoba 28 mwaka huu. Mwenyekiti wa ZEK, Jecha Salim Jecha alitangaza kufuta matokeo yote ya uchaguzi wa Zanzibar Oktoba 25 kwa madai kadhaa ikiwemo kutokuwa huru na haki Makamishna wa uchaguzi katika tume hiyo kupigana kutokana na tofauti zao za kisiasa. Katika vituo vingine, hususan kisiwani Pemba, kura zilizopigwa zilikuwa zaidi ya zilizosajiliwa. Masunduku ya kupigia kura hayakupewa ulinzi wa kutosha, na maajenti pamoja na maafisa wa uchaguzi pamoja na vyama vya kisiasa kuingilia tume hiyo.