Alen Aime Nyamwitwe ameuambia mkutano wa dharura wa Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa kupitia mtandao wa video kutoka Bujumbura kwamba nchi hiyo kwa ujumla iko shwari na wananchi wanaendelea na harakati zao kwa amani. Amesema kuna baadhi ya maeneo jirani katika mji mkuu wa Bujumbura bado yana vitendo vya uhalifu, lakini akahoji kuhusu maelezo ya, ya mjumbe wa Umoja wa Afrika aliyeonyesha wasiwasi kwamba ghasia zinaenea kote katika mji mkuu. Anasema si sahihi kuhusu taarifa zinazoenezwa na wenye misimamo mikali na baadhi ya vyombo vya habari. Lakini ukweli ni kwamba Burundi haiko katika moto, alisema waziri huyo wa mambo ya nje. Lakini mjumbe wa Umoja wa Afrika Tete Antonio aliliambia baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kwamba ghasia kubwa na ukiukwaji wa haki za binadamu vimekosesha makazi Warundi laki mbili wakitorokea Tanzania, Rwanda, Uganda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Mauaji yanayolenga viongozi wa kisiasa na jeshi, mauaji yasiyo halali, kuteswa na ukatili mwingine, kukamatwa kiholela, mapigano baina ya polisi na watu wenye silaha, na kupatikana miili ya watu waliokufa katika maeneo jirani vimekuwa ni jambo la kawaida katika nchi ya Burundi, alisema Antonio. Pia ameonya kuhusu taarifa za matamshi makali kutoka kwa maafisa na kusema kuwa ni jambo lisilokubalika katika nchi za maziwa makuu zilizopitia maumivu mengi. Hali ya usalama nchini humo ilianza kushuka baada ya rais Pierre Nkurunziza za kuchaguliwa tena katika muhula wa tatu wenye utata Wapinzani wake walimshutumu kwa kukiuka katiba na makubaliano ya mkataba wa Arusha uliomaliza vita vya wenyewe kwa wenyewe vilivyodumu kwa miaka kumi na tatu. Akizungumza kutoka Jeneva, kamishina mkuu wa Umoja wa Mataifa anayeshughulika na masuala ya haki za binadamu Zaid Al Hussein alisema nchi iko hatarini, kulaani taarifa zenye matamshi makali zilizotolewa na rais na maafisa wengine. Ametoa wito pia kwa baraza la usalama kuchukua hatua kali ili kuzuia ghasia zaidi nchini humo, ikiwemo kuweka vikwazo vya usafiri na kuzuia mali kwa wale waliojihusisha na ghasia. Jumatatu, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Mun alimchagua mshauri maalumu kwa ajili ya kuratibu mfumo moja wa Umoja wa Mataifa katika kuwajibika dhidi ya Burundi.