Afisa mmoja wa shirika lenye makao yake Marekani la Human Rights Watch anasema hali huko Burundi ni mtihani mkubwa kwa diplomasia ya kuzuia maafa kutokea na haja ya jumuia kimataifa Bolopion, ya kimataifa kujihusisha zaidi. Filipe Bolopion, mkurugenzi wa masuala ya Umoja wa Mataifa na usuluhishaji wa mizozo katika Human Rights Watch anasema haijabidi kwa jumuia ya kimataifa kusubiri mpaka hali ya Burundi ishindwe kudhibitiwa. Hii inatokea wakati baraza la usalama la Umoja Mataifa likikutana jana Jumatatu, kujadili mzozo wa Burundi ambako kumekuwa na ongezeko la ghasia, kukiongeza wasiwasi wasi wa uwezekano wa kurudi kwa mauaji ya halaiki ya Rwanda ya 1994. Msemaji wa rais wa Nigeria Muhammadu Buhari, anasema raisi amemtaja mkuu mpya wa idara ya kupambana na rushwa inayojulikana kama EFCC. Garba Shehu, msaidizi maalum mwandamizi wa raisi juu ya masuala ya habari na mawasiliano ya umma, amesema mkuu huyo mpya ni Ibrahim Mustafa Magu, ambaye ni kaimu kamishna wa polisi ya Nigeria, anachukua nafasi ya Ibrahim Lamurde aliyeteuliwa na Rais Goodluck Jonathan. Lamode alikuwa katikati ya mzozo uliohusisha kesi kadhaa za rushwa. Garbu hakusema kama lamodi amelazimishwa kuondoka, ila akasema kwamba ameenda likizo isiyokuwa na muda maalum kuanzia y siku ya Jumatatu, hiyo ikiwa kabla ya kumalizika rasmi kwa muda wake Februari mwaka ujao. Rusia inaeleza kwamba tuhuma kuwa wanariadha wake ni sehemu ya mpango mpana wa utumiaji wa dawa za kuongeza nguvu na juhudi za kuficha ni upuuzi mtupu. Msemaji wa Kremlin Dmitry Peskov alisema leo Jumanne kwamba hakuna ushahidi uliotolewa kuthibitisha madai hayo. Jana Jumatatu, idara ya kimataifa ya kupambana na matumizi ya madawa hayo ilitoa ripoti hiyo inayowatuhumu wanariadha hao makocha walimu madaktari na maabara moja huko moscow ambao ilifanya uchunguzi kwa wanariadha walioshiriki katika mashindano ya olimpic elfu mbili na kumi na nne huko sochi mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka hapa washington dc Chama cha upinzani cha Myanmar cha League for Democracy kimeshutumu tume ya taifa ya uchaguzi kwa kuchelewesha kwa makusudi matokeo ya uchaguzi ya bunge ambayo mpaka sasa yanaonyesha upande wa upinzani ukiongoza kwa kiasi kikubwa dhidi ya chama kinachoungwa mkono na jeshi cha Solidarity Movement. haina maana yoyote kutoa matokeo vipande vipande, haitakiwi kwa hivyo Msemaji wa NLD alisema hayo baada ya viongozi wa chama hicho kukutana nyumbani kwa Aung San Suu Kyi. Wanajaribu kuiba, aliongeza. Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron ametoa wito hii leo Jumanne kwa Umoja wa Ulaya kufanya mabadiliko kadhaa kabla ya kura ya maoni ya nchi hiyo juu ya kama waondoke kutoka muungano wa nchi ishirini na nane. Moja ya matakwa ni kulinda theluthi moja ya mataifa ya umoja wa Ulaya ambayo hayatumii fedha ya euro. Cameron amesema kuwa kama umoja wa Ulaya ukiwa ni, safu, ukiwa ni wasafu wa sarafu moja, hivyo basi hakutakuwa na ile ya Uingereza. Mmoja wa majenerali wa juu ni miongoni mwa washukiwa 88 ambao walifikishwa mahakamani huko Thailand hii leo kwa mashtaka ya usafirishaji haramu wa watu. Washukiwa hao wanashtakiwa kwa kuwasafirisha kinyume cha sheria Waislamu wa Rohingya ambao walisafiri safari za hatari baharini ili kuepuka mateso ya kidini na kuonewa huko Myanmar na Bangladesh. Usafirishaji huo ulikuwa kati ya Januari 2011 na Mei mwaka huu. Walikamatwa baada ya maafisa wa Thailand kufanya msako uliopelekea kugunduliwa kwa miili ya wa wahamiaji iliyozikwa karibu na kambi waliofungiwa watu katika msitu karibu na mpaka wa Thailand na Malaysia.