Shida moja ambayo ni kwamba, ni kwamba kama za wakati huu yametoa ripoti ya mwaka wa kumi na tatu kumi na nne kwa hivyo inakuwa kwamba inachukua muda mrefu sana bila sisi kujua ni shida gani ambayo iko katika makauti, na inakuwa kwamba kama wakati huu ndio tunapata, inaonekana kwamba na wengi walikuwa ni watu ambao labda hawajai sikulia nyasfa ambazo watu wengi pesa eh, nyingi zilikuwa zaji ya mikononi mwao. Kwa hivyo ikawa kwamba hawana ule uwezi hata katika kuandika, watu ambao wanaweza fikiria zile pesa ndio ziweze kusaidia wananchi. Hiyo ndio ile shida kubwa ambayo iko katika nchi yetu. Kwa hivyo kuna ile shida kwamba magavana ni wepya, mfumo ni mpya, hawajui kutumia fedha, kwa hivyo inachukuliwa kwamba kuna ulaji rushwa au na, ndo na unavyosema wewe uraji rushwa huko katika areas nyingi. Na pia magazeti tumeyaelezea kwamba ni mzuri, waendelee kutoa zile ripoti zote ambazo ziko, ambazo za, za mambo ya kuongea juu ya rushwa. Kwa hivyo kwa sababu wananchi wenyewe ni muhimu sana waelewe ni kitu gani ambacho kinaendelea, na wakawa kwamba wao wenyewe ndio wakiwa na kaunti asembli zile ambazo ziko katika kila kaunti ambao wanatumia hizo pesa sasa. Utumizi mbaya uko sasa katikati ya katikati, sasa katika makaunti, ikiwa kwamba kaunti ya tembo wenyewe wameshindwa na kuangalia utumizi wa magavana wa pesa. Kwa hivyo, nyinyi, tume ya baraza la Senate, mnaweza kufanya nini kuhakikisha hali inarekebisha, au mnafanya nini wakati huu kuhusiana na ripoti mliopata? Yale ambayo sasa tunafanya ni kusikiza na ni kuita magavana ambao wameshatajwa ya kwamba kaunti zao ziko na shida, ni tuweze kuwauliza kimachoni, waweze kufafanua ni nini ambayo imefanyika, na wengi wameshindwa na kufafanua. Kwa hivyo inaonekana kwamba pesa zishapotea, na kama pesa zishapotea, kuna zingine ambazo itabidi wengi wao wapelekwe kotini, ndio pesa za wananchi. na je, kuna kaunti ngapi ambazo mnahisi kuna matatizo mmeshapata habari, na ni ngapi ambazo mnaona zinaendesha kazi vizuri? Kwa saa hizi siwezi sema ni ngapi kwa sababu ripoti zote za kaunti arobaini na saba uh, hazijatoka. Kwa hivyo kile ambacho seneti, kamati ya seneti ya fedha inafanya na ile ambayo ni ya, iya ya, ya, ya, uchunguzi wa wa watumiaji wa, wa, wa, jule pesa ambayo tunaita PFC, ni kuwaita magavana waweze kufafanua. Kwa saa hizi uh, nakuru ishatoka uh, na bado hatujamaliza na Nakuru. Uh, pia kuna zingine ambazo zimetoka kwa upande wa Bungoma, pia ya e, upande wa geri ishatoka, na zingine ambazo ziko katika laini. Kwa hivyo siwezi sema kwamba ni hizi amba-hizi ndizo ambazo zimetumika vizuri na hizi hazijatumika vizuri. Tutajua hayo wakati ripoti zote zitatoka, lakini nyinyi mnaposubiri ripoti, hatua zinachukuliwa katika kiwango cha kaunti mbali mbalimbali. Kuna wabunge wanapiga kura kutaka kumwondoa gavana na kadhalika. Inaonekana kama kuna vurugu fulani huko Kenya kwa wakati huu katika upande wa utawala. Kwa upande wa utawala sisi hatuna, hakuna shida yoyote katika utawala, sana sana wananchi wenyewe. Lakini katika makaunti wananchi wenyewe katika wasimamizi wa, wa, wa, wao ambao ni tunawaita members of the county assembly MCA, wao ndio ambao sasa, wakati hizi report zinatoka, wanasikia wakiwa wa, wa, wananchi wanaweka pressure, na ndio wanataka kuondoa wale magavana ambao inasemekana kwamba wamehusika. Asante sana bwana James, asante nimeshukuru sana ndugu yangu. Okay, tutawasiliana zaidi asante, nimeshukuru ndugu. Sasa nani mtu atazungumza kuhusu hii swala la El Nino? Unao namba ya mtu ambaye anaweza kuzungumza naye El Nino, hii mambo ya mvua, mafuriko na kadhalika, hiyo labda nichunguze, halafu sijui labda unitumie namba ambayo anaweza kupigia nayo nikwambie. Okay, asante, asante ndugu yangu.