Kwa kuwa mimi si mshiriki wa hayo mazungumzo, sina taarifa yoyote ya mazungumzo hayo, lakini nirudie tu kusema kwamba hapa serikali inafanya shughuli zake kama kawaida na sisi bado tunaendelea kusubiri dini tume ya uchaguzi watatangaza kuhusu kurudiwa kwa uchaguzi huo, ili wananchi wa Zanzibar wapate fursa na haki ya kuchagua viongozi wao anjia ya uhuru na haki. Na pengine taarifa ya upande wa wale waliokuwa wamekwisha chaguliwa kwenye uchaguzi uliopita wa CAF, ambao walitoa mazungumzo, walieleza kwenye vyombo vya habari, kwa upande huo wao walisema. Umeapokea vipi, kwa kuwa tume yenyewe imekiri kumekuwa na matatizo mengi katika mchakato mzima wa uendeshaji uchaguzi na matokeo yenyewe? Kwa vyovyote, tume imefuta uchaguzi huo, kwa hiyo hapo hakuna tena ushindani wa uchaguzi bali uchaguzi huo umefutwa. Kwa hiyo wale wote nao watakuwa wamepoteza nafasi hizo mpaka hapo uchaguzi utakapotangazwa, na watakaochaguliwa na wananchi ndio watakuwa viongozi wetu. Na hivi sasa Rais Dakta Magufuli tarajiwa kwenda kufungua bunge eh, Novemba kumi na saba, kama niko sawasawa hiyo tarehe. Sasa kama hilo bunge likizinduliwa, eh, kwa upande wenu inakuwaje Zanzibar? mpaka hivi sasa uchaguzi wa wabunge na rais wa Jamhuri ya Muungano hauna matatizo, haukuwa na matatizo, lazima nikiri kwamba. Kwa hiyo kwa upande huo wabunge wote waliochaguliwa kwa upande wa Zanzibar wataenda Dodoma kama kawaida, wanachotoleza wao watakwenda, watakula kiapo na wani bunge halali. Kurudia uchaguzi ndio utaotoa fursa kwa watu wote kupata democratic right yao, na ni uchaguzi pekee ukiendeshwa vizuri bila ya matatizo ndiyo utatupatia viongozi halali kwa ridhaa ya wananchi wa Zanzibar. Kwa hiyo sidhani kama una ubaya kurudia uchaguzi wakati ambao tuna uhakika ndio suluhu pekee itakayoleta mafanikio na kila mmoja apate haki yake. Sasa labda kwa wale ambao wamegombea, unasema kwamba na. Kuna msimamizi wa NEC, kuna msimamizi wa ZEC kuna leo kura ya rais wa jamhuri, kuna kura ya rais wa Zanzibar. Sasa inakuwaje uchaguzi wa upande moja unakuwa halali, matokeo ya uchaguzi wa upande mwingine yanakuwa sio halali? Kama alivyosema, kuna visanduku pale, unapiga kura tano mm -hmm. kuna visanduku tofauti, kuna kisanduku cha rais wa jamhuri ya muungano, kuna kisanduku cha mbunge wa jamhuri ya muungano ambao kinasimamiwa na wasimamizi wa tume ya uchaguzi ya taifa maarufu NEC hao visanduku vyao viko separate na wasimamizi wake, na vile vile kuna visanduku vya zeki ambao rais wa Zanzibar mwakilishi na diwani, visanduku vyao wao viko mbali, wanasimamiwa na wazeki ambao ndi wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar. Kwenye tatizo ni hapo kwenye visanduku hivyo vya Zanzibar, huko ndo kumetokea tatizo kama ambavyo mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Zanzibar ameeleza, na akaeleza sababu zilizotokeza so kurudia uchaguzi. Na una wewe una uhakika wa ushindi, uchaguzi ndio utaotoa fursa kwa watu wote kupata democratic right yao, na ni uchaguzi pekee ukiendeshwa vizuri bila ya matatizo, ndiyo utatupatia viongozi halali kwa ridhaa ya wananchi wa Zanzibar. Kwa hiyo sidhani kama una ubaya kurudia uchaguzi wakati ambao tuna uhakika, ndio suluhu pekee itakayoleta mafanikio na kila mmoja apate haki yake.