Maduka, masomo na shughuli nyingine za kibiashara na kijamii zimesimama kwa muda katika mitaa ya Chibitoke na Mtakura kufuatia kile kinachofahamika kama msako wa silaha unaofanywa na vikosi vya jeshi na polisi. Idadi kubwa ya wakazi wa kata hizo miongoni mwa zile zilizoshuhudia maandamano dhidi ya muhora wa tatu wa rais Nkurunziza waliamua kukimbia na kuomba hifadhi katika kata zingine kwa kuhofia ghasia ambazo zinaweza kuzuka wakati polisi kitumia nguvu kuwapokonya silaha makundi ya watu wana zimiliki kinyume cha sheria karakata hizo lakini, kuna wale ambao waliamua kusalia karakata hizo kwa sasa, wanasema hakuna uhai, maisha mabaya mabaya sana hakuna hata botiki, hakuna hata kotauza sukari. Sasa mimi natoka kutafuta sukari kwa sioni nilizoea ngukunywa chai hakuna hata botiki hata moja inafunguliwa, pote panafungwa. hata chumvi aupate kama uende kuona mwanamke alibakiwa mlombe kachumvi kakupiga. hakuna hata botiki hata moja iko wazi. Pakona masomo hapo mka hapo kacheki vitoki dondo hivi wanafunzia wasomi juu iko mka ba wamefunga, yani kwenye duka panafungwa, soko, soko hakuna, yani hata ukitafuta mafuta kama unanayo ndani ao mkaa umefirisika, ume kabisa na njaa inakuua Si mambo ya ukasi, kusaka silaha tunavifurahia juu sa banapiga hiyo masasi, masasi yabo tunasikia boga, si bazee tunasikia boga sa tunafurahi, basopi. Lakini batupe nafasi tuikale mmanyumba yetu tusare tustare tu, kabakwepiko hiyo masasi baya bebe sisi hiyo si, hiyo mambo ya masasi hii ni wakati Jumanne hii imekuwa siku ya tatu baada ya kipindi cha siku tano kilichokuwa kimetolewa na rais Nkurunziza kwa wale wanaomiliki silaha kinyume cha sheria kuzisalimisha kwa hiari. Serikali ilikuwa imeahidi kuwa baada ya kipindi hicho nguvu zitatumika, lakini jumanne hii hakukuripotiwa mapigano yoyote kati ya makundi ya watu wanaomiliki silaha kinyume cha sheria dhidi ya vikosi vya polisi. Polisi inasema kuwa hadi sasa silaha ishirini za aina mbalimbali makombora mawili guruneti mbili vifaa vya kukosha silaha pamoja na chombo cha mawasiliano cha kijeshi ni miongoni mwa vifaa vilivyokwisha kamatwa kara msako huo. Milio ya risasi na milipuko mingine imekuwa ikisikika katika kata mbalimbali mbali za jiji la Bujumbura, hasa usiku, tangu Burundi ilipoingia katika mgogoro wa kisiasa. Mgogoro huu ulioibuka tangu mwishoni mwa mwezi Aprili mwaka huu pale rais wa Burundi Pierre Nkurunziza alipotangazwa na chama chake kuwa mgombea urais kwa mara ya tatu uli jadiliwa jana katika kikao cha baraza la usalama la umoja wa Mataifa jijini Washington. Jamii ya kimataifa inasema kusikitishwa na ghasia zinazoripotiwa hapa nchini na inatakiwa kuingilia kati haraka, ili Burundi isitumbukie katika mauaji ya kimbari kama yaliyotokea nchini Rwanda mwaka 1994. Haidara Kizimana, VOA Express, Bujumbura.