Kwa siku ya tatu mfululizo, idadi kubwa ya watu wanaendelea kuwafuata aliyekuwa waziri mkuu wa mama Mbabazi na kiongozi wa chama cha FDC Dkta Kizza Besigye. Mbabazi alivutia idadi kubwa ya watu wilayani Mitiana, usafiri ukitatizika kwa zaidi ya masaa manne, barabara zikijaa watu waliomlaki. Sura za baadhi ya mawaziri wake wa Museveni zimeanza kuonekana katika mikutano yake ya Mbabazi, akiwemo waziri wa maji Ronald Chivule. Waganda wamechoka, wanataka mabadiliko ya uongozi, mabadiliko ya amani. Nimemaliza miaka thelathini nikisimamia siasa za chama tawala NRM. Najua mengi kuhusu kura. Naona mna furaha kwa sababu mna sababu. Hali yenu ya maisha ni mbaya, tubadilishe uongozi tuende mbele. Dr. Kizza Besigye wa FDC naye ameendelea kuvuta umati mkubwa wa watu katika kambi yake, kinyume na ilivyotarajiwa, akiwa amekita kambi katika maeneo ma ya magharibi mwa Uganda, ngome ya rais Museveni kisiasa. Akizungumza katika lugha ya Kinyankole, Dr. Besije ameendeleza ujumbe wa kutaka wapiga kura nchini Uganda kufanya maamuzi yatakayofaidi kila mmoja. Nataka tuelewane, tunataka tujenge Uganda ambayo kila mtu atafaidika na rasilimali zake. Kwa sasa mali ya Uganda ina faidi wachache tu. Rais Museveni naye akitumia ndege aina ya helikopta Amekuwa kaskazini mwa Uganda katika wilaya za Lira na Dokolo akiongeza bidii ya kuhutubia mikutano minne kila siku. Museveni anadai kwamba zipo njama zinazofanya na wapinzani wake, hasa Dr. Kiza Besije kutaka kumng'oa madarakani kwa kuiba kura, lakini mbinu hizo hazitafanikiwa. Kila mgombeaji anastahili kuwa na maajenti wake Tukija na tugundue kwamba idadi ya kura zilizohesabiwa zinazidi idadi ya wapiga kura, tutajua kulikuwepo udanganyifu. Katika siku tatu za mwanzo wa kampeni, upinzani mkali sasa unadhihirika kati ya Dr. Kiza Besije, John Patrick Amama Mbabazi na rais wa sasa Yoeri Museveni, huku wagombezi wa urais wengine watano wakikosa kuwavutia wapiga kura katika mikutano yao. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.