Baraza la usalama la Umoja wa Mataifa linatarajiwa kupitisha azimio leo Alhamisi la kutaka kumalizika kwa ghasia huko Burundi na kutishia kuweka vikwazo kwa yeyote atakayeingilia kati kupatikana kwa suluhisho la amani nchini humo. Azimio hilo linaelezea wasiwasi mkubwa kuhusu kuongezeka kwa ukosefu wa usalama na kukosekana kwa mazungumzo kati ya vyama pia imewataka pande zote kushirikiana katika juhudi za usuluhishi zinazoongozwa na Rais wa Uganda Yoweri Museveni. Azimio hilo linamtaka katibu mkuu kueleza baraza juu ya hali hiyo ndani ya siku 15 na kuwasilisha hatua zijazo za Umoja wa Mataifa huko Burundi. Wapiganaji wa Kikurdi wakiungwa mkono na mashambulizi ya ndege ya Marekani wamekomboa wa baadhi ya maeneo kaskazini mwa Iraq katika mji wa Sinjar kutoka kwa kundi la Islamic State baada ya kwanza operesheni mpya leo Alhamisi. Maafisa wa kikurdi wanasema majeshi yao yalichukua udhibiti wa vijiji katika kila upande wa mji na kuchukua udhibiti wa barabara kuu kati ya eneo linaloshikiliwa na kundi la Islamic State la mashariki na mji mkuu aliyojitangazia kundi hilo kwa upande wa magharibi wa Raka huko Siria, wapiganaji wapatao elfu saba na mia tano wanashiriki katika operesheni hiyo pamoja na kuchukua Sinjar wanataka kuanzisha eneo la kujikinga katika eneo hilo ili kulinda raia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anaanza ziara ya mataifa matatu hii leo ambayo inajumuisha kuhudhuria duru ya pili ya mazungumzo juu ya siasa juu ya siku zijazo za Siria na mapigano dhidi ya kundi la wanamgambo la Islamic State. Mkutano huo huko Austria unafuatia mazungumzo ya awali yaliyofanyika mwishoni mwa Oktoba juu ya mzozo wa kisiasa huko Siria. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Siria anasema nchi zinazoshiriki katika mazungumzo ya Austria lazima ziwe na lengo maalum. Anasema wale wanaotaka kwa suluhisho la amani huko Siria inabidi kuzuia kusaidia makundi yote yanayopigana huko. Lakini Marekani na mataifa kadhaa ikiwa ni pamoja na Uturuki wanasisitiza kwamba rais Bashar al Assad hawezi kubaki huku Russia ikipinga mabadiliko yoyote ya uongozi. Naendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tuendelea na habari zaidi za dunia. Barack Obama, rais Barack Obama amempongeza rais Thein Sein wa Myanmar kufuatia uchaguzi uliofanyika mwishoni mwa wiki nchini humo, ambao umetajwa kuwa wa kihistoria uliokuwa huru na wa haki. Hiyo ni kwa mujibu wa maafisa wa serikali ya Myanma. Waziri wa habari wa Myanmar aliandika kwenye ukurasa wake wa Facebook kwamba Rais Obama aliwasilisha ujumbe huo siku ya Jumaatano alipompigia simu Rais Sein. Ikulu ya White House haijatoa taarifa kuhusu mazungumzo hayo ya simu, lakini maafisa wa serikali ya Marekani wameutaja uchaguzi huo uliofanyika siku ya Jumapili kuwa hatua muhimu katika nchi hiyo ya kusini mashariki mwa Asia. Kiongozi wa walio wachache katika bunge la no Marekani, Nancy Pelosi, ambaye ni mkosoaji mkubwa wa ukiukaji wa haki za binadamu huko China, ameongoza ujumbe usio wa nadra wa wabunge wa Marekani huko Tibet, maafisa wa China wameeleza leo Alhamisi. Ni taarifa kidogo sana zinazojulikana juu ya safari hiyo ya Pelosi ambayo haikutangazwa kabla. Wizara ya mambo ya nje ya China Alhamisi ilieleza matembezi hayo kama sehemu ya matembezi ya kawaida kati ya nchi hizo mbili. China inadhibiti kwa kiasi kikubwa safari kwenye eneo hilo huru, ambalo raia wake wengi wa kibudha wa wamelalamika kwa miongo kadhaa juu ya manyanyaso ya kidini na kitamaduni yanayofanywa na serikali ya China. Rais wa Russia ametaka kufanyika uchunguzi wa ndani juu ya madai kwamba wanamichezo wa nchi yake wana kawaida ya kutumia madawa ya kuongeza nguvu. Putin alitembelea eneo la michezo la Sochi kabla ya kutoa maelezo mbele uma, ya umma juu ya taasisi ya kuzuia matumizi ya madawa ya kuongeza nguvu. WADA huifungia maabara ya Moscow ya kupima madawa hayo kwa miezi sita. Ripoti hiyo inashutumu maabara hiyo kwa kubadilisha matokeo ya upimaji ili wanamichezo hao wasionekane wanatumia madawa hayo. Pia imewashutumu makocha na madaktari katika timu za Urusi.