Waziri wa sheria na mwanasheria mkuu wa serikali ya Rwanda Johnson Busingye amesema si vyema watu wakaendelea kufungwa na historia ya kile kilichotokea Rwanda hapo zamani na kuendelea kuiona nchi hiyo kwenye kioo cha piga hatua kubwa kwenye hayo, wakati karibu nyanja zote Rwanda imekuwa ikisifika kwa kasi yake ya ukuaji wa uchumi, huduma nzuri kwa wananchi, usalama, ukomeshaji wa ulaji rushwa na kadhalika. Lakini lile la kuminya uhuru wa kujieleza na kuto kuwepo kwa mazingira bora ya kisiasa limeendelea kuelekezwa kwa nchi hiyo kama lisiloheshimiwa lakini sasa waziri wa sheria wa nchi hiyo na mwanasheria mkuu amesema kwamba hizo ni porojo tu. kwa hiriza, uh, jana chukua mfano wa vipengele sitini na nane vilivyotolewa na Tume ya Umoja wa Mataifa kuhusu haki za binadamu, tumetekeleza vipengele sitini na tatu kwa kiwango cha asilimia mia moja kwa mia, na hivyo vitano vivyosalia tunaendelea kuvishughulikia. Waziri huyo ameyasema hayo siku chache baada ya kurejea Rwanda kutoka Geneva kwenye makao makuu ya Tume ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu ambako Rwanda ilisikilizwa sambamba na baadhi ya mataifa kuhusu yanavyotekeleza haki za binadamu. Kwa upande mwingine, lakini baadhi wanahisi hatua iliyopigwa Rwanda ingepaswa kuwa mfano kwa mataifa mengine ambayo bado yanaonekana kuzoofisha haki za binadamu badala ya kuilaumu nchi hiyo na hatua iliyokwisha pigwa. Mkurugenzi mkuu wa bodi ya Rwanda inahusika na, na mwongozi bora Profesa Shakanastazi akasema, sisi hatuna matatizo kama ilivyotajwa na baadhi ya mataifa ya Kiafrika, tunatakiwa kuwa kielelezo cha jinsi tumefanya mambo kwa sababu kuna mengi yamefanywa. Tatizo ni pale tu watu wanapoendelea kuiona Rwanda kwenye kioo cha yaliyohisibu nchiyo hapo mwanzo, wakati hilo si kweli. Waziri huyo pia amesema Rwanda imetupilia mbali maombi ya tume ya Umoja wa Mataifa ya haki za binadamu ya kuitaka nchiyo kuweka saini, kuikubali mahakama ya kimataifa kwa ajili ya uhalifu wa kivita ICC iliyoko Hague. Rwanda imekuwa mstari wa mbele kulaumu utendaji kazi wa mahakama hiyo kwa madai kwamba inaendesha mambo yake kwa upendeleo, kwa kuwa mpaka sasa inaendelea kuwashikilia Waafrika tu, kana kwamba nchi za Ulaya na Marekani hakuna matatizo yanayotokea kiasi cha ya kupatikana uhalifu kwenda heigi. Silvana Scaramella, Sauti ya Amerika, Kigali.