Wakiongeana waandishi wa habari baada ya kukutana na tume ya kupambana na rushwa hapo mjini Nairobi, mabalozi wa 11 wa nchi za magharibi wamesema huenda serikali zao zikawanyima vibali na hati za kuwaruhusu kuingia mataifa hayo ikiwa watapatikana na hatia ya wizi wa fedha za umma. Wakiongozwa na balozi wa Marekani mjini Nairobi, bwana Bob Kodek, mabalozi hao wa wamesema wale watakaopatikana na hatia lazima kufikishwa mahakamani na kufungwa bila kujali cheo au utajiri wao. All allegations of corruption must be investigated. When evidence of corruption is found, those responsible must be prosecuted and if guilty, appropriately punished, regardless of position or wealth. baadhi ya mataifa magharibi yaliyotoa onyo hilo ni pamoja na Marekani, Uingereza, Ujerumani, Ufaransa, Canada na Japan. Lakini mapema leo asubuhi Kundi kubwa la wanawake kutoka jimbo la Embu mashariki mwa Kenya wameandamana kupinga madai ya rushwa yanayotolewa dhidi ya waziri wa, wa ugatuzi Bi Anne Waiguru. Sisi tunataka tujue, wamama, kwa nini mnatuonea? Mkiona mama akichaguliwa kazi nzuri kubwa moja, mnampiga kichwa anguke chini. Wanaume mnaonea wamama sana. Huyu mzee kwa nini anaonea wamama? vijana wetu wa madhara ya Korogocho na hizo Islam area walikuwa waizi kwa vile hawana mali pa kushika, lakini sasa tangu huduma hii ilipokuja vijana wakawa sasa wanapewa kazi na wanapata kitu. Hili nataka liende katika kila Kenya. Sasa wajue, wamama wa Embu tutawakusanya na marori, twende Nairobi, kama tumetoa nguo zote hadi zile za ndani divoza, tuandamane mpaka Waiguru warudi, sababu kama sisi wamama tulikuwa tumeondolewa mzigo mkubwa wa vijana kuwa kila wakati wanatuomba pesa, Waiguru wanatuomba pesa. Wa alikuwa wa ametushikilia na kila kijana alikuwa anaenda na fedha zake kila siku mia tatu na hamsini na, na mbili kwa hivyo hili ni jukumu kurudisha kwa mama tena, kuwa wanakaa wakingang'ana na vijana. Tunataka Waiguru aendelee kukalia kiti na akalie na matako mawili. Lakini raia wa kawaida kutoka maeneo mbalimbali hapa nchini Kenya wanazidi kulalamika kuhusu ongezeko kubwa la visa vya rushwa nchini Kenya. Wakuu wa kanisa la Anglikani pia leo asubuhi wametoa taarifa kali kulaani tatizo la rushwa na no ubadirifu wa fedha za umma kwenye serikali mwaike kwenye VIA Express