Bunge hilo linaloanza kesho linatarajiwa kuwa na matukio kadhaa ikiwemo upatikanaji wa spika na naibu wake, lakini pia linatarajiwa kuthibitisha jina la waziri mkuu wa Tanzania kama litakavyowasilishwa na Rais Dkt John Magufuli. Mjini Dodoma, mchakato wa kumpata spika wa upande wa chama tawala ambacho ndicho chenye wabunge wengi umekuwa ukiendelea kupitia vikao mbalimbali vya chama hicho, ambapo kamati kuu ya CCM ilipitisha majina matatu kati ya wanachama wake 22 walioomba nafasi ya uspika ambao yalikuwa ni Job Ndugai, Dkt Tulia Axon na Abdullah Mwinyi. Taarifa zilizopatikana leo mjini Dodoma, hata hivyo, zimeeleza kwamba katika kikao cha wabunge wote wa CCM kilichokaa leo kupitia majina hayo matatu ya wagombea wa uspika, wagombea wengine wa wawili walijitoa na kumwachia Job Ndugai, hivyo kumfanya kuwa mgombea pekee wa uspika kutoka chama tawala CCM. Na penna huyo ni katibu wa itikadi na uenezi CCM taifa, imemaliza kazi yake ya kwanza, ambayo kazi yake ya kwanza ilikuwa ni kupitia majina yaliyoletwa kwake na kamati kuu ya Chama cha Mapinduzi, na majina matatu yalipofikishwa kwenye kikao hicho cha wabunge wote wa CCM, wagombea wawili ndugu Tulia na ndugu Dula Mwinyi waliamua kujitoa na kumwachia ndugu Job Ndugai, na hivyo Job Ndugai amepitishwa kwa kauli moja na wabunge wote wa CCM kuwa ndio atakuwa mgombea wa uspika wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia Chama cha Mapinduzi. Kwa hiyo, jina hilo sasa linapelekwa kwa uongozi wa bunge kwa ajili ya uteuzi na kesho, kwa ajili ya kupigiwa kura na wabunge wote wa bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Job Ndugai ambaye alikuwa naibu spika katika bunge la kumi ameelezea matumaini yake ya kuongoza bunge la kumi na moja kutokana na ukweli kwamba sisi CCM ni wabunge wengi bungeni, wanatarajia kushinda uchaguzi huo wa spika hapo kesho, dhidi ya vyama vingine vya upinzani vitakavyosimamisha wagombea. Tarajieni bunge ambalo litakuwa na mabadiliko, ambalo litakuwa ni bunge tofauti kabisa na mabunge mengine yote, mm -hmm. tangu tupate uhuru wetu, kwa sababu tuna wabunge wengi sana wapya, tuna wabunge wengi sana vijana, tuna wabunge wengi ambao ni wasomi zaidi kuliko waliowahi kuwepo katika mabunge yote yaliyopita. Kwa hiyo matarajio yangu ni kwamba kutakuwa na changamoto nyingi ndani ya bunge na kwamba uwakilishi wa wananchi ndani ya bunge utakuwa ni mkubwa zaidi, demokrasia itakuwa kubwa zaidi. Watanzania, wategemee bunge litakalosimamia serikali vizuri zaidi. Wategemee bunge ambalo litashauri serikali vizuri. Ratiba ya kesho Jumanne, baada ya kuanza kikao cha kwanza cha bunge na kusoma tangazo la rais la kuitisha bunge inaonyesha kufanyika kwa uchaguzi huo wa spika na kisha ataapishwa, na baada ya tukio hilo wabunge wataanza kuapishwa, shughuli itakayoendelea hadi Alhamisi asubuhi, na baada ya Alhamisi jioni wabunge watathibitisha jina la waziri mkuu kabla ya rais mpya Dr. John Magufuli kulihutubia bunge Ijumaa alasiri. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam. Mimi ni Dina Chahali.