Maafisa wa usalama wa Ufaransa wamewakamata watu ishirini na watatu wakati wa uvamizi katika sehemu mbalimbali za nchi hiyo ya kufuatia mashambulizi ya kigaidi ya Paris. Wakati maafisa wanasema wamemtambua kiongozi wa mashambulizi hayo, wamesema huenda Abdel Hamid Abud, raia wa Ubelgiji mwenye umru, mwenye asili ya Morocco, aliwaongoza aliyaongoza mashambulizi hayo huko Paris yaliyosababisha vifo vya watu mia moja ishirini na tisa. Maafisa wa usalama wa Ubelgiji wamemsaka Abud mapema mwaka huu kufuatia kuharibiwa au kuharibiwa ku kuniradhi kuka. Maafisa wa usalama wa Ubelgiji walimsaka Abud mapema mwaka huu kufuatia kupanga njama za kufanya mashambulizi ya kigaidi dhidi ya polisi huko Ufaransa, waziri wa mambo ya ndani Bernard Cazeneuve amesema hii leo kwamba polisi walivamia maeneo 170 usiku mzima na kugundua idadi kubwa ya silaha na kuwashikilia nyumbani zaidi ya watu mia moja, mbali na, na wale waliokamatwa. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya amelihakikishia jeshi la ulinzi la Kenya na vikosi vingine vya usalama kuwa serikali itaviunga mkono wakati vinaendelea na shughuli zake za kulinda nchi kutokana na wahalifu. Kenyatta alisema ingawa kuna baadhi ya viongozi wa Kenya ambao wanashambulia au wanatoa maneno ya kushambulia kuishambulia kazi zinazofanywa na majeshi hayo, ya kuyatuhumu kuhusu nia yao kulinda nchi, serikali yao Serikali hiyo ya haina wasiwasi na moyo wa kazi na vikosi vya usalama. Rais Kenyatta alikuwa akizungumza kufuatia tuhuma za hivi karibuni, eh, kwamba wanajeshi wa Kenya wamekuwa wakishirikiana na magaidi wa Al Shababu nchini Somalia eh, katika biashara za magendo ya makaa na sukari eh, kupitia bandari ya Kisimayu. Serikali ya Burundi imesema iko tayari kufanya mazungumzo na Warundi wote walio ndani na wale walio nje ya nchi. Hii inafuatia shinikizo la wiki iliyopita kutoka kwa Umoja wa Mataifa na Umoja wa Afrika kuzitaka pande zote zinazozozana kufanya mashauriano ya kutafuta amani nchini ikiwa chini ya Jumuiya ya Afrika Mashariki ikiongozwa na Rais wa Uganda, Yoweri Museveni. Waziri wa mambo ya nje wa Burundi Alain Nyamitwe ameambia Sauti ya Amerika kwamba mazungumzo hayo yatazingatia dhamira ya makubaliano ya Arusha, lakini muhimu zaidi, anasema kwa yatazingatia katiba ya Jamhuri ya Burundi ambayo imetenga taasisi kadhaa za kusimamia mazungumzo hayo. Waziri huyo amesema Burundi ilianza mazungumzo kati ya vyama vya kisiasa mjini Burundi kuanzia Ijumaa iliyopita. Viongozi wa kundi la mataifa tajiri duniani G20 wanatarajiwa kulaani vikali mashambulizi ya kigaidi yaliyotokea huko Paris, kufuatana na rasimu ya taarifa iliyotolewa na viongozi hao wakati wa kumalizika kwa mkutano wao uliofanyika katika mji wa Antalya huko Uturuki. Mkutano huo ulipangwa kujadili masuala ya biashara, nishati na mabadiliko ya hali ya hewa, lakini mashambulizi ya Paris yamegubika ajenda zote ambazo zilipaswa kujadiliwa. Rais wa Marekani Barack Obama alieleza mashambulizi haya ya kigaidi mjini Paris kama shambulizi la dunia nzima ambayo iko na uungwana, na anatarajiwa kukutana na viongozi wa Ulaya kando na mkutano huo wa G20. Mmoja wa wagombea kiti cha urais kwa uchaguzi wa mwaka wa 2017 nchini Liberia na ambaye amewekwa ame, aliwekwa vikwazo na Marekani amemshukuru rais Obama kwa kuviondoa vikwazo hivyo. Mfanya biashara Benoni Urai, mshirika wa karibu wa rais wa zamani Charles Taylor amesema shukrani hizo si zake tu peke yake, bali za Waliberia wote ambao baadhi yao walisema kwamba walikuwa wagonjwa na angeweza kusafiri ng'ambo kwa matibabu akiviondoa vikwazo hivyo. Wiki jana Rais Obama alisema nchi ya Liberia imepiga hatua za kidemokrasia, kisiasa, kiutawala na kiuchumi, huku akitaja chaguzi mbili za mwaka elfu mbili na tano na elfu mbili kumi na moja na kupatikana na kupatikana na hatia kwa rais wa zamani Charles Taylor kama baadhi ya hatua hizo. Kiongozi wa upinzani nchini Myanmar, Aung San Suu Kyi, alihudhuria kikao cha mwisho cha kufungwa kwa bunge hivi mapema leo. Chama chake cha, cha NL NLD katika uchaguzi uliofanyika siku chache kiliibuka mshindi dhidi eh, ya chama kinachounga mkono na serikali pamoja na jes jeshi la USPD na kufanikiwa kushinda nyingi ya viti vya bunge jipya. Chini ya katiba ya nchi hiyo kiongozi huyo ya Aung San Suu Kyi haruhusiwi kuwa rais kwa kuwa mmewe na watoto wake wa kiume ni raia wa Uingereza. Hata hivyo amesema chama chake kikishinda, yeye atakuwa akimweleza rais mpya atakayeteuliwa mambo ya kufanya. Kikao cha bunge cha leo kilikuwa cha mwisho chini ya uongozi wa Rais Thein Sein ambaye chama chake cha USDP kilishindwa na chama cha NLD. E, karibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon atasafiri kwenda mjini Pyongyang, Korea Kaskazini baadaye wiki hii kwa mkutano na rais wa nchi hiyo, Kim Jong Un, kwa mujibu wa shirika la habari la Korea Kusini Yonhap. Bwana Ban amepanga kutembelea Kaesong katika viwanda kina, katika kiwanda kinachomilikiwa na Korea zote mbili upande wa Korea Kaskazini miezi sita iliyopita, lakini safari hiyo iliahirishwa. Hakukuwa na sababu zilizotolewa kuahirishwa kwa, kwa ziara hiyo wakati huo. Ban anatarajiwa kukutana na Rais Kim, kwa sababu ni kawaida ya kiongozi wa Umoja wa Mataifa kukutana na viongozi wa nchi zingine pale anapofanya ziara. Hayo ni kwa mujibu