Rais Barack Obama alitumia muda wake mwingi wa siku mbili za mkutano wa G20 kuzungumza na viongozi wenzake juu ya kile cha kufanya kuhusu kundi la Islamic State ambalo limedai kuwajibika na mashambulizi ya Paris. Wakifunga mkutano, Rais Obama likitaja kundi hilo kama uso wa uovu na kuahidi kuongeza juhudi za kupigana dhidi yake. Hata hivyo, Obama alipinga kupelekwa kwa idadi kubwa ya wanajeshi wa Marekani huko. Tuna jeshi bora zaidi duniani na tuna viongozi wa kijeshi wazuri zaidi duniani. Nimekuwa nikikutana nao kwa miaka sasa kujadili hatua mbalimbali mbali, na sio maoni yangu pekee, lakini ni maoni pia ya washauri wa karibu wa kijeshi na kiraia kwamba litakuwa kosa kupeleka wanajeshi. Obama anataka kuepusha kurudia kosa la vita vya Iraq. Not because our military could not march into Mosul or Raqqa or, sio kwamba jeshi letu halingeweza kwenda huko Mosul au Raqqa na kuwaondoa ISIL, lakini kwa sababu tungelishuhudia marudio ya kile tulichoshuhudia awali. Matukio ya Paris yamewasababisha viongozi wa mataifa tajiri kutozingatia zaidi ajenda rasmi ya biashara na uchumi. Kipaumbele cha viongozi kilikuwa kujadili mikakati ya kulishinda kundi la Islamic State na kumaliza vita huko Syria. Viongozi wa Marekani na Russia walionekana kuweka kando tofauti zao na kuendelea na mipango ya kusitisha vita na hatimaye mabadiliko ya utawala huko Syria. Lakini mazungumzo pekee hayatoshi kwa Ufaransa. Taifa hilo lilifanya takriban mashambulizi ya anga ishirini kwenye ngome za Islamic State huko Iraq. Waziri wa mambo ya nje wa Injo Ufaransa, Laurent Fabius, aliyehudhuria mkutano huo kwa niaba ya rais wake alisema, nyakati ngumu zinahitaji kuwepo na hatua ngumu. Mtu hawezi kushambuliwa vibaya, mnajua kile kinachofanyika huko Paris, bila kuchukua hatua kali. Kulikuwa na fununu iwapo Rais Obama atachukua uamuzi wa dakika ya mwisho kwenda huko Ufaransa. Badala yake alimtuma waziri wake wa masuala ya mambo ya nje, John Kerry. Kiongozi wa Marekani anaendelea na ziara ya Asia kukutana na viongozi wenzake wa kanda hiyo.