kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa ni jumanne novemba 17 mwaka elfu mbili na kumi na tano katika matangazo ya voa express leo nchini tanzania bunge la jamhuri ya muungano wa nchi hiyo lapata spika mpya tuna uwezo kabisa wa kutekeleza matarajio ya watanzania mimi nawaombeni mniamini, tushirikiane, tutekeleze yale tunatarajia kuyafanya. Huyo ni spika mpya wa bunge la jamhuri ya muungano wa Tanzania Job Ndugai. Mimi ni Sunday Shomari, na mimi hapa naitwa mkamiti Kibayasi. Katika ripoti nyingine, ni kwamba wananchi huko Kenya wana wasiwasi juu ya usalama nchini humo tisho limekuwepo in fact kwa yapasa kama mwezi mmoja na kichwa ikienda miezi miwili. Utakumbuka hata inspector general alitangaza hali ya tahadhari basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Mkamiti Kibayasi. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema kundi la Islamic State litajihisi kuwepo katika shinikizo kubwa katika wiki zijazo wakati Marekani, Ufaransa na washirika wao wakiongeza juhudi zao za kukabiliana na wanamgambo hao. Bwana Kerry amezungumza mjini Paris baada ya mkutano wa leo na Rais wa Ufaransa Francois Hollande na kuzungumzia njia tofauti ambazo serikali zote zinaweza kuzifanya katika kupambana na kundi la Islamic State. Mazungumzo hayo yamekuja siku kadhaa baada ya mashambulizi ya risasi na mabomu ya kujitoa mhanga ambayo yaliua watu wasiopungua 129 mjini Paris Ijumaa iliyopita. Rais Hollande ameapa kuwashambulia wanamgambo hao bila huruma nchini Siria mahala ambapo amesema ndipo yalipopangwa mashambulizi hayo. Mvutu tano wa kisiasa umezuka hapa Marekani kuhusiana na namna ya kuwapokea wakimbizi wa Syria kufuatia wiki ya mashambulizi ya kigaidi yaliyosababisha vifo wiki iliyopita mjini Paris. Wa Republican wengi wanahoji na kukataa mpango wa Rais Barack Obama wa kuwapokea watu wanaomba hifadhi ya kisiasa kutoka Syria, wakati wa Democrat wanasema Marekani lazima iendelee kufungua milango kwa wakimbizi mara wanapofanyiwa uchunguzi wa kutosha. Wa Democrat wanaeleza watu wanaotafuta ukimbizi nchini Marekani kwa kawaida wanafanyiwa uchunguzi wa kina juu ya maisha yao, jambo ambalo linachukua miezi au hata miaka kukamilika. Mkuu wa kitengo cha usalama wa Rasia amesema leo kwamba ajali ya ndege iliyotokea mwezi uliopita na kusababisha vifo katika eneo la Sinai nchini Misri ilikuwa ni tendo la kigaidi, na kwamba milipuko iligundulika sehemu zote kwenye mabaki na mizigo iliyokuwemo ndani ya ndege mkuu wa Alexander Bortnikov amesema mlipuko umetokea kwenye kifaa kimoja kinachotengenezwa kwa ajili ya kuhifadhi mlipuko hadi kilo moja ya TNT. FSB pia imetangaza tuzo ya dola milioni hamsini kwa taarifa zitakazopelekea kukamatwa kwa watu waliohusika na tukio hilo. Wakati huo rais wa Russia Vladimir Putin ameapa kuwasaka na kuwaadhibu yeyote aliyehusika na kutoa wito kwa nchi marafiki kusaidia kuwatambua watu waliofanya vitendo hivyo. Hii ni VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama anaahidi kusaidia washirika wa, wa Marekani katika Asia Pacific kuongeza usalama wa majini katika sehemu ya mazungumzo ya viongozi katika mji mkuu wa Ufilipino, Manila, baada ya kutembelea meli ya Ufilipino the BRB Gregorio Del Pilar. Obama aliwaambia waandishi wa habari na mkusanyiko wafanya wa wafanyakazi wa melini kwamba Ufilipino ina uungaji mkono kamili wa Marekani. White House imetangaza msaada mpya wa fedha hadi dola milioni 259 katika kipindi cha muda wa miaka miwili ikiwemo dola milioni 79 kwa Ufilipino, dola milioni 40 kwa Vietnam, dola milioni 21 kwa Indonesia na dola milioni 2.5 kwa Malaysia. Rais wa Yemen Abdu Rabi Mansur Hadi amerudi nchini kwake leo kwa mara ya pili kufuatia wapiganaji wa Kihouthi kumlazimisha kukimbia na kwenda Saudi Arabia mwezi Machi. Bwana Hadi amewasili kusini mwa mji wa bandari ya Aden, mahala ambapo pia alitembelea kwa muda mfupi mwishoni mwa mwezi Septemba. Wapiganaji wa kabila la Houthi wali mji wa bandari ya Aden miezi minane iliyopita baada ya kuelekea kusini kutoka mji mkuu Sanaa, lakini mapigano yao yalisababisha mashambulizi ya anga kutoka ushirika unaoongozwa na Saudi Arabia na mapigano ya ardhini kutoka kwa majeshi yanayounga mkono serikali ambayo baadaye yaliwarudisha nyuma wapiganaji wa kihouthi kutoka kwenye mji huo. Na ajali ya treni iliyotokea leo kusini magharibi mwa jimbo la Baluchistan nchini Pakistan imeua watu wasiopungua kumi na kwa jeruhi zaidi ya hamsini wengine. Treni hiyo ilikuwa imebeba abiria wapatao mia tatu wakati ilipoacha njia katika milima kwenye wilaya ya Bolan karibu na Kweta ikielekea Rawalpindi. Maafisa wanadai ajali hiyo imesababishwa na breki kushindwa kufanya kazi ipasavyo. Dereva wa treni na wasaidizi wake wawili ni miongoni mwa waliofariki. Helikopta za jeshi la Pakistan zilishiriki katika juhudi za kusaidia kuwaokoa raia na kuwasafirisha baadhi majeruhi kwenda hospitali zilizo karibu na eneo. Naendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na moja kwa moja basi katika habari, tunaanzia huko nchini Tanzania. Ripoti yetu inasema kwamba bunge la 11 la Jamhuri ya Muungano wa nchi hiyo limeanza kikao chake mjini Dodoma kwa kufanya uchaguzi wa spika katika bunge hilo la kwanza la awamu ya tano baada ya kukamilika uchaguzi mkuu nchini humo na kumchagua mbunge wa Kongwa CCM Job Ndugai kuwa spika wa bunge hilo. Mwandishi wetu Dina Chahali anayo taarifa kamili. Uchaguzi wa spika ulijumuisha wagombea wa vyama nane vya siasa ambavyo ni CCM, Chadema, NRI, TLP, AFP, CCK na DP, wakati mgombea wa kutoka chama cha Chauma hakuonekana ukumbini. Katika uchaguzi huo uliosimamiwa na mbunge wa Bariadi Magharibi kwa tiketi ya chama cha Mapinduzi CCM Andrew Chenge, mbunge huyo wa Kongwa kupitia CCM Job Ndugai alichaguliwa kuwa spika wa bunge la 11 la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa kupata kura 254 kati ya kura 359 zilizopigwa. Mgombea huyo wa CCM alifuatiwa kwa kura na mgombea kutoka Chadema Goodluck Olemedeye aliyepata kura 109 huku wagombea wa vyama vingine vya siasa vilivyobaki wakiambulia patupu. Bwana Ndugai ambaye katika bunge la kumi lililomalizika alikuwa naibu spika alijinadi kwa uzoefu wa kazi hiyo wakati wagombea hao walipopewa nafasi ya kujieleza kabla ya kuchaguliwa kwa kura nyingi kuwa spika wa bunge hilo la 11. Kama nilivyosema mwanzo, nimekuwa mbunge katika bunge hili kwa vipindi vitatu Nimejifunza mambo mengi chini ya mzee Msekwa chini ya Mheshimiwa Sita na chini ya Mheshimiwa Makinda. Kwa pamoja tumefanya kazi nzuri. Naamini kabisa kwa uwepo wenu na wote ambao tuko humu ndani tuna uwezo kabisa wa kutekeleza matarajio ya Watanzania. Mimi nawaombeni mniamini, tushirikiane, tutekeleze yale tunatarajia kuyafanya. Niwahakikishie wafanya Asi. kazi na sekta zote za bunge kwamba kwa uzoefu na elimu ambayo nayo wasiwe na wasiwasi. Na waheshimiwa wabunge, ninyi wenyewe kama mnavyofahamu, hata ikifika mahali ambapo inabidi tutoke nje tukazungumzie maslahi kwa mfano ya walimu tutakwenda kufanya hivi. Baada ya uchaguzi huo, Spika Ndugai na baadaye kuapishwa, alianza kazi ya kuwaapisha wabunge wateule, zoezi litakaloendelea mpaka Alhamisi wiki hii, na baadaye kupata nafasi ya kuthibitisha jina la waziri mkuu litakaloletwa kwao na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dr John Magufuli, kabla ya rais huyo kuhutubia Bunge Ijumaa wiki hii. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Baada ya habari kuenea kuhusu lile shambulio la kigaidi nchini Ufaransa, usalama umeimarishwa zaidi katika maeneo mbalimbali mjini Nairobi na sehemu nyingine nchini Kenya. Polisi na maafisa wa usalama wanazunguka kwa makundi katika vituo muhimu vya serikali, maduka ya kifahari, viwanja vya ndege, ofisi za kibalozi na hata hoteli kubwa za watalii. Taarifa zaidi na Mwangi Gikonyo wa Nairobi, Kenya. Usalamu umeimarishwa zaidi katika mji mkuu wa Nairobi na sehemu nyingine nchini Kenya kufuatia habari zilizotolewa na vyombo mbalimbali vya habari, mitandao ya kijamii, na tangazo la tahadhari kutoka kwa inspekta mkuu wa polisi kuhusu uwezekano wa shambulio la kigaidi kama ilivyofanyika mjini Paris, Ufaransa, ambapo watu wengi waliuawa na wengine kujeruhiwa. Na hapa mjini Nairobi, polisi na maafisa wa kushika doria wanazunguka kwa makundi katika barabara za mji mkuu wa Nairobi ili kuhakikisha kuna usalama wa kutosha, hususan kwenye majengo muhimu ya serikali, afisi za kibalozi, hoteli kubwa za kitalii, viwanja vya ndege na majengo ya bunge. Na baada ya habari hizo kuenea pamoja na ilani ya tahadhari iliyotolewa na inspekta mkuu wa polisi kufuatia shambulio hilo la Ufaransa, viongozi na raia wa kawaida wameshikwa na wasiwasi. Huenda pia Kenya ikashuhudia shambulio la kigaidi kutoka kwa wanamgambo wa Alshabab kama ilivyofanyika hivi majuzi nchini Ufaransa. Wanadai hakuna usalama wa kutosha hapa nchini mi mwenyewe nahisi na, na hakuna usalama Kenya, na hakuna usalama Nairobi, kwa sababu hata tunapotembea huku tunaona vijana wa NYS na vile mimi najua NYS, hakuna mahali wameenda ameenda training, awana silaha. So sijui kama wako tayari, in case of anything, watakuwa ready kuni protect mimi kama mwananchi. Sana sana security hii Nairobi sio mzuri vile, maana hata vyombo vya magazeti vya pale wanasema mianza kusema waskari waanze kutembea huku Nairobi, baada ya kusikia kwamba France imepomiwa, kumaanisha akokuwa na security ya kutosha. Maoni yangu naona usalama haipo ya kutosha. Serikali yetu ya Kenya inawe usalama sazile kuna jambo limetokelezea, ilali security inafaa ikuwe kila wakati vilevile. Kulingana na mtaalamu wa masuala ya usalama nchini Kenya, wa bwanabiji Kumekuwa na tisho la kigaidi nchini Kenya. Tisho limekuwepo in fact kwa pasa kama mwezi mmoja na kichwa ikienda miezi miwili, tukakumbuka hata inspector general alitangaza hali ya ya tahadhari, na of course hata kama hakusema ujasusi unasema lakini tunajua habari hizo hakuziokota tu barabarani. Pamekuwepo na hatihati hati hizo kwamba patakuwepo na shambulizi. Hata sasa hivi vyombo vya, vya usalama wote wako katika hali ya tahadhari, na ntawaomba wananchi na sisi wote katika Afrika Mashariki na maeneo haya tujihadhari, manake terrorists baada ya kuvamia kule wana, wana ushawishi wa kuja hapa kutuvamia mataifa yetu hapa. Na katika miaka hivi karibuni, Kenya imeshuhudia mashambulio kadhaa ya kigaidi kutoka kwa wanamgambo wa al-Shabaab kama ilivyotokea katika duka la kifahari la Westgate na chuo kikuu cha Garisa ambapo watu wasiopungua mia mbili waliuawa na wengine wengi kujeruhiwa vibaya. Mwaiki kwenye vo Express, Nairobi. Asante sana basi, mambo hayo mkamiti. Baada ya ripoti ya Mwai tunapata nini sasa? Tunapata burudani ya muziki kutoka kwake Pharrell Williams anakuambia come get bay Basi sande, hichi kibao kimevuma kweli kweli, na kama utakumbuka basi, na wewe msikilizaji ambao unasikiliza VOA express hivi sasa. Pharrell Williams pia alitamba na kibao chake cha Happy, na hiki kibao pia kinatamba kweli kweli. Bila shaka, Pharrell Williams anakuambia akishika kitu kinakuwa almasi. Mm -hmm. Siku zote amekuwa ni mtaalam wa kutengeneza miziki na kutoa miziki ambayo inatamba kweli kweli. Basi moja kwa moja tusa tunakwenda kwenye moja kwa moja ni katika hoja kwa hoja ambapo hii leo tunaye Richard Bie Malo kutoka kule nchini Uganda na Godwin Asewe kutoka Tanzania. Wanatoa hoja zao kuhusu kile kinachoendelea katika uchaguzi mkuu nchini Uganda. Mimi, mimi navyoona na nafikiria kwamba pengine kule Uganda huenda mambo yakasambaratika, pengine kusiende kuwa na uchaguzi ambao ni wazi na huru, hasa ikionekana jinsi hali ya msimamo kisiasa nchini humo. Ukiangalia sehemu pinzani kule Uganda, sehemu pinzani yule kiongozi wa upinzani kisa Besigye na jinsi mambo yanavyoendelea, huenda tume ya uchaguzi nchini humo isiweze kufanya kazi vilivyo, jinsi inavyohitajika kwa uchaguzi huwe wa huru na haki kwa kila mwananchi nchini humo. Asante sana. Uh, kusema kweli Uganda na hapa Uh, Electro Commission kiongozi uh, um, uh, wa ambaye anaitwa bado Kigundu, um, uh, wa candidates um, wengine ha hawana uhuru wa kufanya kila kitu ambacho uh, uh, uh, uh, wanataka wenyewe. Uhuru wa mwaka huu Uganda hawezi ukawa wa, wa, wa, wa haki na mimi inavyoonelea, sehemu pinzani haina matatizo yoyote wale ambao wanafaa yeah, kulaumiwa ni uongozi uliopo kwa sasa. Uongozi uliopo kwa sasa ndio unastahili kupewa lawama. Sehemu pinzani kwa hakika, kila wakati huwa inajaribu kupigania haki za wananchi, na kwa sababu wananchi hawapewi haki yao inavyohitajika, sehemu pinzani kila wakati itakuwa ikipi, ikipinga serikali, na kwa sababu ya upinzani upande mwingine ambao ni ule uongozi uliopo kwa sasa utakuwa ukijaribu kutenga, kuchanganya wananchi kwa kukataa yale ambayo sehemu upinzani inataka kusema. Kweli upinzani wamejitahidi sana, wamejitahidi sana kila mara, ila tatizo liko liko moja: wananchi wa Uganda walikuwa wanapigaga kura, wana wanapigia vyama vya upinzani kura. Hata ukisema na mheshimiwa Rais mwenyewe kuna statement ambaye alitoa ati uchaguzi huu utakuwa wa kufa na kukona between uh, a matter of death and life um, maana yake hata Kizza Besigye kwa mfano akishinda, lazima kutakuwa uh, kutakuwa kazi kubwa sana uh, Rais Yoweri Museveni kufanya nini? Kusema ati Kizza Besigye amenishinda, basi mimi nimeondoka mad madarakani. Na mimi ningependa kushauri hicho hicho ki, kikundi cha upinzani ya kwamba wasilegeze kamba, wasilegeze kamba, serikali lazima yeah, ibadilishwe, liwe liwalo. Kamba isilegezwe hata kidogo, kwa sababu wakilegeza kamba, watachukuliwa, watapitwa, wataona tu wengine wakienda, au wanabaki hapa nyuma. Kwa hivyo, ushauri ni kwamba kamba isilegezwe hata kidogo, wazidi zidi zidi kupigania haki za wananchi. <totimu> Na msikilizaji, basi baada ya kupata hoja kwa hoja sasa na imani unafahamu kabisa, ni jioni tulivu, ukiwa unaelekea nyumbani kwenda kupata maakuli ya jioni. Basi ndio wakati wa kusikiliza kile ambacho tutakushushia kutoka hapa VOA Express. Mwandishi wetu wa huko Mombasa amemtembelea Mama Khadija Chizi katika soko la Kwale huko Mombasa, anayefanya biashara ya kupika supu ya vichwa vya mbuzi mm. <laughs> ambayo inapendwa sana na watu wa kipato cha chini. Haya basi, kaa tayari kusikiliza supu ya kichwa cha mbuzi. Naitwa Adija Chizimboi, labda tuelezee hasa ni vipi unaanza mpaka supu yako iwe tayari. Hu wanaenda slota asubuhi kwa kule na subiri, yani mbuzi zichinjwe ndo nitapata vile vichwa. Then wakimaliza kuchinja wanaanza kupima, wakimaliza kupima ndo wanantilia vile vichwa. Then akiwa kwenye ndoo mwenyewe nabeba naja paka huko kibanda. Mimi naeza kuwa kuna kuni, nachukua tu makaa nika kwa jiko nika maka moto, jiko la shika. Then abanika vichwa vyangu kibandika vile pale huwa ichukui kama long process Alafu nabadilisha upande mwingine mpaka nimalize. Kwa hivyo navigeuza geuza, wakati navigeuza na na geuza yani mpaka viishe, alafu na kuangura. Saa hizi naona pale vinachomeka ni. Utajuaje kwamba viko tayari kuanza kuangua? Tayari sasa, si wewe mwenyewe, si wana tayari pale, vile vilivyo tayari, ona vimebadilika nini pale. Kuageusa nachukua na kuangua, kuangura, nabandika tena pale mpaka vyote viwe tayari, alafu navyosha vizuri. Kimaliza kuosha na vichukua, nikakule ndani sasa, sana vibanda sasa maliza sasa, kadri kuna namaliza kunini hapa, nishabandika maji, namaliza naosha. Nikimaliza kuosha sasa, pale naingiza pale ndani maji ya moto. moto sasa, yani kwa moto yani, sasa nayacha pale atokota kama about niseme kama 15 minutes, ama 30, vile supu shakwa tayari. Na nini unaweka katika supu yako? Tu chumvi tu na mafuta, mafuta naeka pale ndani. Hata unahitaji kitunguu siki, kitunguu mimi, kitunguu siki kitunguu kabisa menyewe. Oh, yani ni supu, ni supu supu tu, eh, supu original. Hmm. Na watu wanaweza kuhuwa wanatolea na nini supu ya yani kitu ni mkate, chapati, sima, chapati mm, inadepend na watu wenyewe mm. Na hapa wateja wako sana ni kina nani hapa sokoni? Ha, ni wengi si mmoja, ni wengi sana hapa sokoni, kuna watu sana hapa Bukoba, we iko ikona watu nakunywa supu na kuambia. Kwa nini unaona wanapenda supu? Ongeza afya mm. Na msimu huu wa baridi unaona wanakunywa sana, wanakunywa sana kwa, kwa, kwa, kwa, kwa hivyo unaona tu, ni kuongeza afya pekee yake ama kujenga mifupa? Huwa hawasemi ni kwa nini wanakunywa, wanasema tu wanaongeza afya basinawengi wao wanasema hivyo wengi. Na mtu akihitaji supu hapa ya kichwa ni siku gani ama ni kila siku muda gani? Siku gani? kila siku Jumapili ndio ambayo sipiki peke yake Jumapili, lakini kila siku. Wa sometimes, napika Jumapili lakini si siku zote. Jumapili nafungua na siku zingine Jumapili sifungui. Kuna wengine pia wanapika supu hapa. Ni kitu gani ambacho unafikiria watu wanaacha supu zingine wanakuja kunywa hapa kwa? Yaani, kulingana na yani, maongeleshi yako na wao customer, ndio maana wanajifuta wao wenyewe, wana watu wanakuja hapo kwako. Yaani, kuongea vizuri na watu ndio wanafanya wanakuja wanakunywa supu. Wanachapanda vyote wanakuja huko kwako wanakunywa supu. Haya basi, msikilizaji, hivi sasa tuangalie yale yanayojiri na kutamba kwenye mitandao hii leo. Basi BMJ, kuna nini huko? Kufuatia mashambulizi ya kigaidi yaliyofanyika mwishoni mwa wiki huko Ufaransa, mitandao imekuwa ikifurika na maoni ya kila aina, huku video inayoaminika kutoka kwa magaidi au marafiki wa magaidi wa ISIS ikiibuka mitandaoni na kuonya kwamba kikundi hicho kitashambulia mji mkuu wa Marekani, Washington. Hapa tulipo kama nilivyosema, swala hili limevuma sana, hasa baada ya waziri mkuu wa Ufaransa Manuel Valls kuongeza kwamba nchi nyingine pia zinakabiliwa na kitisho cha kushambuliwa. Manase Kaloki kwenye Facebook anasema ni muhimu sana kwa wananchi wa nchi zote kuwa chonjo, kwani chochote chaweza kutokea wakati wowote. wa Amina Abdalah kwenye mtandao huo huo anasema Tumwombe Allah atuepushie hofu inayoletwa na hawa wanafiki wanaosema kwamba wanaua kwa jina la dini ya Kiislamu. Mola hampi mtu yeyote ruhusa ya kumuua mwingine. Ni Amina Abdala huyo akiandika kwenye mtandao wa Facebook. Jeff KK kwenye Twitter anasema yeyote amwagaye damu ya mwenzake asiye na hatia hawezi kupata amani milele. Hayo ni maoni ya hapa na pale kufuatia shambulizi la kigaidi huko Paris eh, Ufaransa. Lakini wengine mitandaoni hiyo hiyo wanashangani kwa nini vyombo vya habari hususan katika nchi za magharibi zilikimbilia ama vilikimbilia kuyapa kipaumbele mashambulizi hayo, ili hali kulikuwa na mashambulizi mengine huko Lebanon yaliyowaua takriban watu 37 ambayo hayakutangazwa na vyombo vya habari wengine wanakashfu mtandao wa Facebook pia eh, kwa sababu hiyo hiyo. at Jenua Mboi kwenye Twitter anauliza, kwani kuna watu ambao ni muhimu kuliko wengine? Ni vizuri tukiomboleza, tuwakumbuke hata wale ambao hawafikiwi na kamera za vyombo vya habari. at KTW kwenye Instagram anasema, watu wote ni sawa mbele ya macho ya Maulana. Wanahabari, acheni ubaguzi. Ni maoni tu kutoka kwa wale ambao wamekuwa wakichangia katika mitandaoni. Na tukitoka kwa suala hilo la mashambulizi ambayo yamewashangaza wengi ulimwenguni kote, hebu tuangalie ni yapi yamevuma mitandaoni leo. Katika nyanja ya burudani, yaonekana huu mwaka wa 2015 ni wa mwanamuziki Diamond Platnumz ambaye ni mwanamuziki maarufu kweli kweli katika eneo la Afrika Mashariki, ikiwa hata mwezi hujamalizika tangu apate tuzo lenye hadhi kubwa huko Ulaya. Wiki hii msanii huyo ametuzwa kama msanii bora zaidi wa kiume katika Afrika Mashariki. Na akiandika kwenye Facebook na Twitter, mwanamuziki huyo anasema nataka niwajuze wote kwamba nawashukuru sana mashabiki wangu kwa kunipigia kura, tuzo hili ni lenu. Na ni hayo tu tuliokukusanyieni kwa leo kutoka meza ya, ya Vumayo. Na ni hayo tu tuliokukusanyieni le, hii leo kutoka meza ya, ya Vumayo mitandaoni. Ufuatao ni muktasari wa habari. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema kundi la Islamic State litajihisi kuwepo katika shinikizo kubwa katika wiki zijazo, wakati Marekani, Ufaransa na washirika wao wakiongeza juhudi zao za kukabiliana na wanamgambo hao. Bwana Kerry amezungumza mjini Paris baada ya mkutano wa leo na rais wa Ufaransa Francois Hollande na kuzungumzia njia tofauti ambazo serikali zao zinaweza kuzifanya katika kupambana na kundi la Islamic State. Mvutano wa kisiasa umezuka hapa Marekani kuhusiana na namna ya kuwapokea wakimbizi wa Siria kufuatia wiki ya mashambulizi ya kigaidi yaliyosababisha vifo wiki iliyopita mjini Paris. Warepublikani wengi wanahoji au kukataa mpango wa rais Barack Obama wa kuwapokea watu wanaomba hifadhi ya kisiasa kutoka Siria, wakati wa Demokrat wanasema Marekani lazima iendelee kufungua milango kwa wakimbizi mara wanapofanyiwa uchunguzi wa kutosha. Mkuu wa kitengo cha usalama wa Urusi amesema leo kwamba ajali ya ndege iliyotokea mwezi uliopita na kusababisha vifo katika eneo la Sinai nchini Misri ilikuwa ni tendo la kigaidi na kwamba milipuko iligundulika sehemu zote kwenye mabaki na mizigo iliyokuwa ndani ya ndege. Mkuu wa Federal Security Service FSB Alexander Bortnikov amesema mlipuko umetokea kwenye kifaa kimoja kilichotengenezwa kwa ajili ya kuhifadhi mlipuko hadi kilo moja ya TNT. Rais wa Marekani Barack Obama anaahidi kusaidia washirika wa, wa Marekani katika Asia Pacific kuongeza usalama wa majini katika sehemu ya mazungumzo ya viongozi katika mji mkuu wa Ufilipino, Manila. Baada ya kutembelea meli ya Ufilipino the BRP Gregorio Del Pilar, Obama aliwaambia waandishi wa habari na mkusanyiko wa wafanyakazi wa melini kwamba Ufilipino ina uungaji mkono kamili wa Marekani. Rais wa Yemen Abdurahbu Mansur Hadi amerudi nchini kwake leo kwa mara ya pili kufuatia wapiganaji wa Kihouthi kumlazimisha kukimbia na kwenda Saudi Arabia mwezi Machi. Bwana Hadi amewasili kusini mwa mji wa bandari ya Aden, mahala ambapo pia alitembelea kwa muda mfupi mwishoni mwa mwezi Septemba. Asante ah, sana, sana. Tunakushukuru kwa kusikiliza alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo Momoyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins. Hapa studio, naitwa Mkamiti Kibayasi na mimi ni Sandey Shomari. Tunakuaga kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Kwa heri na alasiri njema.