Ili rais anapokuja bungeni aweze akahutubia bunge, huwa kwa mila na desturi, anaambatana na makamu wa rais na rais wa Zanzibar na makamu wake wawili wa Zanzibar, jaji mkuu, na wale wengine wote ambao wanaonekana ni muhimu kualikwa kwenye uzinduzi wa bunge rasmi. Sasa rais wa jamhuri ya muungano hataweza kuja kuzindua bunge rasmi kama hataambatana na rais aliyechaguliwa kihalali Zanzibar. Tujue kwamba Rais Magufuli kura alizopata Tanzania Zanzibar ndizo kura hizo hizo zilizomchagua Maalim Seif Sharif Hamad kuwa rais wa Zanzibar. Lakini Mheshimiwa Mbatia, tume ya uchaguzi Zanzibar haijamtangaza rasmi Maalim Seif kuwa rais wa Zanzibar. Naam, nakubali kabisa ni kwamba rais wa Zanzibar anakaa madarakani kwa muda wa miaka mitano Shein alimaliza muda wake wa kikatiba kuweko madarakani na baraza la wawakilishi lilivunjwa, na likishavunjwa, ndani ya siku sitini lazima lipatikane baraza jingine la wawakilishi ili liweze likafanya majukumu yake. Lakini yote hayo Shein leo hii bado yuko amekalia madaraka. Ni kwamba anatumia jeshi na naye tumia jeshi, ni jamhuri ya muungano kupeleka jeshi pale Zanzibar kugandamiza haki za Wazanzibari. Hivyo tunachohitaji ni rais halali aliyechaguliwa na Wazanzibari aambatane na rais wa Jamhuri ya Muungano kuja kwenye Bunge, na kama unasema yule sio halali, mimi hata rais wa Jamhuri ya Muungano sio halali kwa kura alizozipata Zanzibar. Kama mnasema rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania si halali, na nyinyi pia mlichaguliwa kutokana na uchaguzi ambao rais huyo ambaye mnasema si halali amechaguliwa. Sasa huoni kwamba na nyinyi pia vile vile, vile ni kama vile mnajiambia si halali? Mimi nimechaguliwa na wananchi wa jimbo la Vunjo. Jimbo la Vunjo halina muungano wa majimbo mawili. John Pombe Magufuli afuatane na Maalim Seif Sharifu Amadi wakati wa kulifungua bunge, lakini kwa nini unataka afuatane na Mwalimu Sefu wakati uh, uchaguzi wa Zanzibar umefutwa, kwa hiyo hakuna mtu ambaye alitangazwa na tume kama mshindi wa Zanzibar. Kama uchaguzi wa Zanzibar umefutwa, ni kwamba uchaguzi wote wa Jamhuri ya Muungano haujakamilika. Ina maana hata nyinyi vile vile mnajivua ubunge wenu. Kama uchaguzi wote umevurugika na uchaguzi wa Zanzibar umevurugika, haujakamilika, basi uchaguzi wote wa Jamhuri ya Muungano urudiwe. Sasa endapo Rais John Pombe Magufuli atakuja katika ukumbi wa bunge akiwa na Rais Ali Mohamed Shein akiwa na makamu wake wote wawili wa, wa rais, nyinyi kama UKAWA nyinyi kama kambi ya upinzani, ni nini hasa ambacho panga kukifanya, siwezi nikawasema kwamba tutafanya nini, kwa sababu sisi tunailinda katiba na tutaki katiba ivunjwe. Sasa tusubiri hiyo kesho au kesho kutwa, kama haya tuliyo yaomba ya, ya, ya, ya, kwa nia njema kabisa, kama hayapati haya majibu yake yaliyo sahihi, basi wakati huo ndio tutafanya maamuzi sahihi kwa wakati sahihi. Kwa kuwa sijafikia huko, singetaka kuwa mimi mnajimu niseme hapana, tutafanya hivi hapana. Labda niseme kwa Kiingereza, we don't want to to be reactive, we, we are here to be proactive. Yani tunataka kuzuia janga litokee.