Kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa 10 na nusu jioni alhamisi novemba 19 ya mwaka 2015 alasiri tulivu kabisa karibu katika matangazo ya voa express hii leo ambapo tunaanza huko nchini tanzania waziri mkuu mpya wa tanzania atajwa lakini uteuzi wake umepokelewa vipi na watanzania Tunaweza kusema kwamba ya huenda rais Dr. John Magufuli ameanza vizuri kwa sababu amejaribu kuziweka pembeni zile sura tuzokuwa tumezizoea. Hayo basi, ni maoni kuhusiana na uteuzi wa waziri mkuu wa Tanzania. Mimi hapa ninayekaribisha ni Idi Ligongo na mimi ni BMJ Muridhi. Leo tutakuwa na kero zangu, nakwambia kuna kero na kero, lakini kero za leo ni kali kweli kweli Mi kero langu napenda kijana lakini kijana huwa nipendi. Uh, na nimempenda sana na roho yangu yote, yaani vile ambavyo anani assume tuki-, tukipangana tukutane, ananilenga, ananiambia na yuko busy na yuko busy. Haya basi, msikilizaji, ni katika kero siku hii ya leo. Basi kwa hayo yote na mengine mengi, utasikia katika VOA Express, lakini kwanza kabisa tunaanza na habari za dunia. Msomaji ni BMJ Murithi. Waendeshaji mashtaka wa Ufaransa wamethibitisha kwamba mtuhumiwa aliyepanga mashambulizi ya jijini Paris wiki iliyopita alikuwa miongoni mwa watu waliouawa katika mashambulizi baada ya polisi kuvamia nyumba moja katika mji mkuu. Abdulhamid Abaud Raia wa Ubelgiji mwenye asili ya Moroko alikuwa miongoni mwa watu waliokuwemo katika nyumba iliyoshambuliwa kwa saa saba mjini Saint Denis. Wakati huo huo, wabunge wa Ufaransa wamepiga kura mapema leo kuongeza hali ya tahadhari kuwa miezi mitatu kutokana na mashambulizi ya Ijumaa ya wiki iliyopita. China imeungana na Norway leo kulaani mauaji ya wananchi ambao walikuwa wametekwa na kikundi cha kigaidi cha Islamic State. Rais Xi Jinping amesema kwamba China inapinga ugaidi wa aina yoyote na kuongeza kwamba serikali itafanya juu chini kuhakikisha kwamba wahusika watakabiliwa vilivyo kisheria. Waziri Mkuu wa Norway Erna Solberg naye amesema kwamba mauaji hayo ya wananchi wake na kikundi cha Islamic State ni, ni wa kikatili. Kwa mujibu wa gazeti la Dabik, kikundi hicho kimesema kwamba kimewaua mateka wa Norway na China. Soberg alisema habari kuhusu mauaji hayo zitaendelea kuchunguzwa, huku akiongeza kwamba kukuwa na sababu zozote za kutoamini habari hizo. idadi kubwa ya wasiria Hivi sasa linasafiri kwa ndege hadi Mauritania kabla ya kuanza safari ndefu ya kuvuka jangwa la Sahara na kuelekea Ulaya, wakati mataifa hayo ya Ulaya yanaweka masharti makali kuvuka mipaka yake. Kulingana na shirika la habari la Reuters, mamia ya wasiria wamejiandikisha kama wakimbizi au kutafuta hifadhi katika taifa hilo la Afrika Magharibi mwaka huu, lakini wengi wanasemekana hawajajiandikisha, na wataalam wanasema idadi ya wanaosafiri katika mji mkuu wa Nokchot imeongezeka. Maelfu ya wasiria wameomba hifadhi mwaka huu katika visiwa vya Hispania nchini Moroko vya Cheutu na Melia. Wengi wanaripotiwa kusafiri kutoka Beirut Lebanon na kuwasili Algiers na hapo tena kuelekea katika maeneo hayo kujaribu kuingia Ulaya. Rais wa Marekani Barack Obama amesema leo kwamba juhudi za kulishinda kundi la kigaidi la Islamic State zitafua dafu bila makubaliano ya kisiasa nchini Syria. Aidha, amesema kwamba haamini kwamba makubaliano ya hayo yanafaa kumwacha mamlakani rais wa sasa wa nchi hiyo, Bashar al-Assad. Obama alikuwa akizungumza baada ya mkutano baina yake na waziri mkuu wa Canada Justin Trudeau, wakati wawili hao walihudhuria mkutano wa jumuiya ya ushirikiano wa kiuchumi kati ya nchi za Asia na Pacific huko nchini Ufilipino. Bwana Obama amesema ni vigumu kutathmini uwezekano wa kumalizika kwa vita vya kimbari vinavyoendelea huko Siria wakati ambapo watu wengi nchini humo wanaamini kwamba Bashar al Assad ni dikteta mkatili na muuaji mlipuko, uh, mlipuko mkubwa wa bomu uliolenga msafara wa magari ya kundi la wanamgambo wa serikali katika mji mkuu wa Mogadishu. Mlipuko huo ulitokana na bomu lililotegwa kando ya barabara na kulenga gari lililokuwa linamsafirisha mwenyekiti wa idara ya utawala wa wilaya Dakne Nile. Gari liliharibika na watu kadhaa waliuawa pamoja na wanajeshi wa serikali na wengine kadhaa kujeruhiwa. Afisa aliyelengwa alijeruhiwa na kupelekwa hospitalini. Serikali ya Zimbabwe imesema kwamba itaanza kuwatoza kodi ya kati ya dola tatu na dola kumi wakulima weusi nchini humo ambao wamefaidika kutokana na mpango wa mageuzi ya sheria za ardhi. Serikali hiyo ya rais Robert Mugabe inatafuta njia za kuongezea mapato huku ikikabiliwa na hali mbaya ya kudorora kwa uchumi. E, katika mpango wa mageuzi kwenye sekta ya ardhi ambao ulianza mwaka wa elfu mbili serikali inayochukua maelfu ya mashamba yaliyomilikiwa na wazungu na kuwagawia wazimbabwe weusi katika kile rais Mugabe alikiita kusawazisha mizani ya kikoloni. Wadadisi wanasema kwamba ushuru huo unafanana na ule uliotozwa na wakoloni nchini humo ambao ulipelekea rais Mugabe na viongozi wengine huko Zimbabwe kuanza kupigania ukombozi. na basi unaendelea kusafiri na VOA express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC, mara baada ya kusikiliza habari za dunia na BMJ Muridhi, moja kwa moja tunaelekea katika ripoti zetu, na tunaanzia huko nchini Tanzania, ambapo siku ya leo ilikuwa muhimu kwelikweli. Mkutano wa kwanza wa kikao cha tatu cha bunge la kumi na moja la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania umemthibitisha Majaliwa Kasim Majaliwa kuwa waziri mkuu mpya wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Dina Chahali na ripoti kamili. Jina la Majaliwa Kasim Majaliwa, mbunge wa kuchaguliwa wa jimbo la Ruangwa mkoani Lindi, lilisomwa bungeni na Spika wa Bunge Job Ndugai baada ya kupokea jina hilo kutoka kwa Rais wa awamu ya tano Dr John Magufuli. Katika zoezi la upigaji wa kura, waziri mkuu huyo mteule Majaliwa Kasim Majaliwa alithibitishwa kwa jumla ya kura za ndio 258 sawa na asilimia 73.5 huku zilizomkataa zikiwa kura 91 sawa na asilimia 25.9. Jijini dar es Salaam, VOA ilifanya mahojiano na watu mbalimbali waliotoa maoni yao juu ya uteuzi huo wa waziri mkuu mpya Majaliwa Kassim Majaliwa, wakiwemo waliofanya kazi pamoja na mteule huyo katika awamu iliyopita. Kama naibu waziri ofisi ya waziri mkuu TAMISEMI aliyeshughulikia elimu, Johnson Jason ni mwanasheria wa wizara ya TAMISEMI, wakati Mwajuma Varisanga ni mtunza kumbukumbu katika wizara hiyo. tuna, tuna, sahihi kabisa na kwa jinsi tulivyofanya naye kazi, tunaamini kabisa kwamba kwa staili kwa ya serikali ya awamu ya tano ambayo kazi ndio inatoa uzito zaidi, e, waziri mheshimiwa Majaliwa naamini kabisa ataweza ata kuendana vizuri na mheshimiwa rais. Wananchi wategemee maendeleo makubwa sana, e, katika hasa sekta ya elimu ambayo kwa muda mrefu amekuwa akisimamia katika wizara ya a. Tumefarijika kwa kweli kuona kuwa kiongozi tuliokuwa naye, juhudi zake za kazi hata rais amezitambua na amepata kumchagua. Ni mpole, mcheshi, mfatiliaji kazi na mpenda kazi na mchapa kazi. Mitaani nako wakazi wa jiji la Dar es Salaam walikuwa na maoni tofauti. sijamjua lakini utendaji wake wa kazi naye kidogo nimeusikia sikia, anaendelea vizuri. Kwa hiyo tunamwombea baraka Mwenyezi Mungu na uteuzi wake Magufuli uendelee vizuri. Basi majarua tau zamani alikuwa mkuu wa wilaya miaka nyingi, mpaka akaja kuingia kugombania jimbo la uwau. Anatocha kwa waziri mkuu chamsingi, Magufuli kama ataendelea msimamo wake wa kazi na imani ya viongozi wake wote, atabao atawateua atakuwa ni wazuri na atakuwa na msimamo Waziri mkuu huyo mteule ambaye ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni anatarajiwa kuapishwa kesho mjini Dodoma kabla ya rais kulihutubia bunge kesho hiyo Dodoma. Wakati huo huo bunge pia limefanya uchaguzi wa naibu spika wa bunge, ambapo Dr Tulia Akson Mwansasu wa CCM alishinda kwa kupata kura 250 sawa na asilimia 71.2 dhidi ya Magdalena Sakaya wa CUF aliyepata kura 101 sawa na asilimia 28.8, na hivyo kuapishwa rasmi kuwa naibu spika wa bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Haya basi, msikilizaji, kama nilivyokuambia, eh, leo ni siku kubwa huko nchini Tanzania, na bado tunaendelea kubaki huko huko. Basi waziri mkuu huyo alikuwa naibu waziri wa nchi ofisi ya waziri mkuu, yaani Tamisemi tawala za mikoa na serikali za mitaa, na kuchaguliwa kwake ni kuashiriwa kwamba kuanza kazi kwa serikali mpya ya utawala wa Rais John Pombe Magufuli. Kutoka basi jijini Dar es Salaam, mwandishi wetu George Njogopa anamulika kiongozi huyo mpya pamoja na baadhi ya watu ambao wanadadisi kuhusu kiongozi huyo Kihuluka Majaliwa ambaye ni mbunge wa jimbo la Luungo lililoko mkoani Lindi ni mwanasiasa asiyevuma sana katika majukwaa. Pia ni mwanasiasa asiyependa majibizano na wakati wote amekuwa akichunga vyema kauli zake. Kuteuliwa kwa Bwana Majaliwa ni karata iliyoshangaza wengi, hasa kutokana na majina ya wanasiasa wa kongwe waliokuwa wakipewa nafasi katika wadhifa huo. Pamoja na kwamba baadhi ya vyombo vya habari vilianza kubashiri majina ya wale wanaopewa nafasi hiyo ikiwemo jina lake kujitokeza, lakini kwa hakika hakuna aliyofikiri kwamba jina hilo lingechomoza hadi dakika ya mwisho. Kassim Majaliwa anataja kuwa ni mmoja wa wanasiasa wenye uwezo wa kufuatilizia mambo kwa karibu, wakitolea mfano namna alivyosimamia vyema miradi iliyokuwa akitekelezwa na serikali katika sekta elimu. Ama wengi wanaomjadilia kiongozi huyo wanataja sababu za rais Magufuli kumteua kwake katika wadhifa huo. Wanaona kwamba rais Magufuli huenda anajaribu kuainisha kauli mbiu yake hapa kazi tu na uteuzi huu, kama anavyohisi mwandishi huyo habari. Mm, kwa uteuzi huu tunaweza kusema kwamba huenda rais Dr. John Magufuli ameanza vizuri, kwa sababu amejaribu kuziweka pembeni zile sura tulizokuwa tumezizoea. Kikubwa ambacho tunaona pia katika uteuzi huu ni kwamba unajua Majaliwa alikuwa TAMISEMI na na, na waziri mkuu mstaafu Mzengo Pinda naye alikuwa TAMISEMI. Au ukiangalia watu wana kariba kama inayofanana hivi, kwa sababu wanafahamu sana e, mikoa na wilaya mbalimbali mbali, lakini pia kwa, kwa sifa tu ya pekee ya, ya Majaliwa, licha ya kwamba sio maarufu sana kum, masikioni mwa Watanzania walio wengi lakini wale wanaokumbuka katika utekelezaji wa wa maabara wa ujenzi wa maabara katika shule za sekondari ile agizo la Staff Dr. Jakaya Kikwete, Majaliwa alikuwa mmoja wa watu walikuwa mbele sana kulitekeleza lile. Kwa hiyo kwa haraka haraka, kama Dr. Magufuli ata atatengeneza baraza la mawaziri ambao wanaendana na kasi yake na huyu waziri mkuu, bila shaka serikali inaweza ikawa ni ya utendaji zaidi, na hiyo zana ya hapa kazi tu itafanikiwa. Wengi wamekuwa wakimwagia sifa ya kiongozi mpya wakisema kwamba ataweza kujibu kwa wananchi, hasa katika wakati ambako wa kumekuwa na maamko mkubwa wa kisiasa. Mwandishi mwingine wa habari anasema kwamba kuteuliwa kwa kiongozi huyo kuna maana kubwa katika utendaji wa serikali ya Rais Magufuli. Nafikiri rais anajaribu kuleta sura mpya katika utawala wake na Kassim Majaliwa ni mtu ambaye amekuwa si maarufu sana katika siasa, majukwaa ya kisiasa, bali amekuwa ni, ni mtendaji hasa katika wizara ambayo amekuwa akifanya kazi. ninaarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa. Haya basi George Njogopa huyo na ripoti kuhusiana na uteuzi wa waziri mkuu wa Tanzania. Leo ni Alhamisi na kawaida ya Alhamisi tunakumbuka mambo matamu kwelikweli. Uh, BMJ leo tunakwenda kwenye miaka ya 93, 94, 95. Ulikuwa wapi? Pa, tisini, nne, tisini na tano, nilikuwa, nilikuwa jijini Nairobi Like haya like basi ni Warren G anakuambia regulate. Mambo mazuri kabisa miaka ya nyuma, naamini basi wewe pia msikilizaji <laughs> <laughs> utakuwa umekumbuka mambo mengi sana kabisa, kabisa. Sikia ni mtindo wa you know, most mos pole pole wanasema huko nchini Kenya <laughs> Ah, basi namwona mwenzangu Idi Ligongo amekuwa akifuatilia kabisa kabisa hapa kwa hapa amekuwa akifuatilia masuala ya teknolojia huko nchini Uganda una yapi Idi Ligongo? Uh, BMJ ni kwamba kampuni ya simu ya MTN inaendelea kukabiliwa na mikasa ikianzia nchini Nigeria ambapo mwezi Oktoba ilipigwa faini ya dola bilioni 5.2 na mamlaka ya mawasiliano ya Nigeria. Kwa sasa kwa mujibu wa ripoti kupitia mtandao wa thisdaylive.com ulionukuliwa na mtandao wa IT News Africa imedaiwa kampuni ya MTN imetakiwa kulipa shilingi bilioni 2.3 za Uganda sawa na dola laki 6 na alfumbili na mahakama ya biashara ya Uganda kwa kusababisha madhara kwa kampuni ya Easy Money Limited. Ripoti inaonyesha Judge Henry Peter Adonyo alitaka MTN kuacha vitendo vya uvunjifu wa sheria kwa washindani wake. Kijana basi Chris Kwekowe mwenye umri wa miaka 22 kutoka nchini Nigeria ametangazwa kama mshindi wa shindano wa la wajasiriamali vijana katika teknolojia, yani anzisha kwa mwaka huu 2015 na, na kujishindia kitita cha dola elfu 25. Kijana huyo ambaye ni mwanzilishi wa kampuni ya Slide Cube ambayo ilianzishwa mahususi kabisa kuwasaidia vijana kujiajiri katika masuala ya teknolojia. Washindi wengine ni Fabrice Olomo, miaka 22 kutoka Cameroon, na kushinda dola 15,000 na mjasiria mali wa mambo ya mitindo Mabel Suglo, naye ana umri wa miaka 22 kutoka nchini Ghana. Na mwisho kabisa tukiangalia teknolojia, e, wakati hayo yakiendelea katika tuzo hizo, tuzo za mengi kuliko wakati wowote, na kukiwa na miradi mikubwa yenye kuleta tija, ambapo majaji wamejikuta katika wakati mgumu. Pamoja na mambo yote hayo, washindi walipatikana, ambao ni Huawei Projekti Isizwe na FNB Connect. Basi haya ndio mambo ya teknolojia. Nam, katika kero ni maswala ambayo huwa yanakera watu kila siku kila pahali, hususan katika maeneo hayo ambayo huwa tunatangazia. Na katika kero zangu leo, nakuambia kuna kero na kuna kero, na kama nilivyosema hapo mwanzo ni kwamba kero ya leo ni kero kweli. Mimi kero langu ni vile watu wanavyopoteza muda wao mwingi katika mambo ambayo kwa kweli hayana faida kwao wala kwa jamii kwa ujumla. Kwa mfano tunaona kwamba watu wengi haswa sehemu za kwetu huku Afrika Mashariki wana maskani zile ambazo hukaa wakipiga gumzo, wakitafuna miraha, hiyo kwa upande wa wanaume, na wako wanawake pia wana vikao vyao vya kukaa wakisengenya watu na mambo kama hayo. Lakini sasa hapa Kenya twajisomea tu, mtu anasoma mpaka anafika form four hajui malengo yake ya kusoma. Nini faida ya kusoma? haipa, haipati mpaka wazazi wanabidi wanamsukuma, mi nataka wewe huwe mwalimu. Muhimu ni mtu akifanya jambo lolote, awe analifanya na anajua faida yake, sio kujilimia tu. Ujui hapa kuna mawe, wewe wapanda mahindi yatamea wapi? lakini mambo ya kumsomesha mtoto kumaliza fizi zako, kupoteza wakati wako, na haina faida yote. Mtu anafika form four hana ajualo, ajua kusoma tu, lakini sasa hivi hata technical schools hizi za watoto ambao wanatoka standard eight. hakuna tena village polytechnics zimekufa, hatujielewi. Utaona kama hii uh, hey polytechnic yetu imegeuzwa university. Ulisikia lini? University kwa nini hakujengwa, uh, university na nafasi iko, pesa, serikali ziko, nchi ina kila kitu wa kufanya. Mi kero langu napenda kijana, lakini kijana huwa nipendi uh na nimempenda sana roho yangu yote, yaani vile ambavyo anani assume, tuki tukipangana tukutane, ananilenga na ananiambia busy, yuko busy. Sasa kero langu ndio hilo, mpaka sasa nime put off mambo ya naume, nimewachukia, ona stress. Ah mm, mimi kero langu ni kuwa wazazi wana shida sana. Kwa sababu gani? Wanapendelea ni ile kuwa mzazi yependa mtoto mmoja kushinda mwingine, na hilo ni kero langu sana na limekuwa likinisumbua. Hmm. Naomba kama itawezekana wapate wa, wa, wa, watu wa kuwaelezea na waelimisha ya kwamba watoto wote ni sawa katika familia. E basi hizo ni kero ambazo zinawasumbua watu kila mara, kila wakati, kila pahali. Na naona Idi Ligongo amejitayarisha kabisa kuangalia kuna yapi katika mitandao. Aa, na labda tutazungumzia swala hili tukiwa wote lakini, hebu tuone Idi, una una yapi manake najua wewe kabisa kabisa sana. Kabisa, BMJ Muridhi, tunaanzia kule nchini Tanzania ambapo jina la waziri mkuu mpya limetangazwa. Ni moja ya mambo yaliyovuma kweli kweli leo katika Uh, mitandao ya kijamii huko nchini Tanzania na Afrika Mashariki kwa ujumla, kwa sababu uh, atakuwa ni mmoja kati ya viongozi watakaokuwa wanashirikiana na viongozi wengine wa Afrika Mashariki, lakini kikubwa zaidi ni kwamba ni jina la mtu ambaye watu hawakutarajia hawakutarajia kabisa, lakini japokuwa gazeti la Nipashe la Tanzania lilibashiri jina hili, lakini watu wote walipuuzia, kwa sababu walitegemea kuona yale majina makubwa E, katika siasa za Tanzania. Kwa hiyo wenye simu yangu wanasemaje? Hapa kuna huyu bwana anaitwa Isaya Sambo, anasema kwamba mimi sikutegemea kabisa kwamba Bwana Kasim Majaliwa atakuwa waziri mkuu. Kwa kweli hii ni surprise ya nguvu ya aliyotupa John Pombe Magufuli. Huyu hapa anaitwa Musa Zuberi Kabumaye kutoka huko, uh, maeneo ya Mbinga Anasema kikubwa ni kwamba sijali kwamba nani amekuwa waziri mkuu. Kikubwa ninachohitaji ni uwajibikaji na kuhakikisha anasimamia maendeleo ya taifa letu la Tanzania. Huyu hapa anaitwa Alexi Mwajengo, anasema anapatikana Mbeya kule Tanzania. Anasema kikubwa zaidi ni utendaji kazi na kusimamia utawala wa sheria na kutokuandamiza demokrasia kwa sababu uh, katika sekta ya demokrasia Tanzania, japokuwa watu wanaona iko vizuri, kuna doa kidogo basi. Hilo ni moja kati ya mambo ambayo yaminanio yameshtusha kidogo na ya, watu wanazungumzia sana swala kama hilo kwa sababu wajua Uh, mtu kama uh, waziri mkuu katika nchi kama hiyo ni mtu ambaye uh, ako na, hicho ni cheo ambacho kinaheshimika mno, na kama unavyojua bunge la sasa hivi kuna wabunge wengi vijana machachari, kambi ya upinzani imeongezeka, na yeye ndiyo kiongozi wa serikali ndani ya bunge. Kwa hiyo ni mtu ambaye anatakiwa awe kweli kweli. Basi tukiachana na hayo, tukielekea kule uh, nchini Kenya mm -hmm. eh, bado zile kashfa au uh, mambo ya uh, matumizi mabaya ya fedha za, za serikali na nafasi za serikali imeendelea kuwepo. Uh, juu bwana Charles Z. Tauni, huyu ni mkurugenzi wa Kenya Pipeline Company, naye amekumbwa na hili swala na uh, amefunguliwa mashtaka ya kuweza uh, kutumia vibaya ofisi hiyo. Kwayo ni moja kati ya mambo ambayo wamezungumza sana watu katika mitandao ya kijamii. Huyu hapa anaitwa uh, George Otieno anasema kwa kweli mimi navyoona mambo ya rushwa yamekithiri sana, imekuwa kama vile ni fasheni ama style ya unapokuwa kiongozi lazima uwe na viashirio vya, vya rushwa na ubadhirifu. Hii hali haitoipeleka mbele Kenya yetu. Huyu hapa anaitwa Esther Samuel anasema kwa kweli, inasikitisha kuona kwamba kuna miradi kama hii mikubwa, viongozi wake hawafanyi kazi vile inavyotakiwa. Na unajua pia, kabla hatujafika hapa kwenye studio nikuwa na, angalia, angalia. Mimi sina simu yangu hapa, lakini nimekuwa naangalia, naona wengine wanasema kwamba hata kama hawa wanafikishwa mahakamani, inabidi kwamba wale wakubwa wao, na mfano kwa, nani, kwa wiki nzima sasa wamekuwa wakizungumzia kuhusu suala la waziri uh, Anu Waiguru ambaye ndiye anasimamia wizara hiyo, ambao hawa wamefikishwa mahakamani. Uh, wanafanya kazi, wanasema huyu wanafaa, uh, na wengine wanasema ni kwa nini, wanauliza ni kwa nini rais wa Kenya Uhuru Kenyatta Aliwasimamisha kazi mawaziri wengine na sio wengine? Haya basi, ni mambo kwelikweli, tutaendelea kuyafuatilia na wewe hapo. Mjadala wetu pengine utaendelea katika uh, facebook yetu voa swahili.com. Hivi sasa muda mfupi ujao, BMJ Muridhi anakusomea muktasari wa habari. Waendesha mashtaka wa Ufaransa wamethibitisha kwamba mtuhumiwa aliyepanga mashambulizi ya jijini Paris wiki iliyopita alikuwa miongoni mwa watu waliokuwa katika mashambulizi baada ya polisi kuvamia nyumba moja katika mji mkuu huo. China imeungana na Norway leo kulaani mauaji ya wananchi wao ambao walikuwa wametekwa na kundi la kigaidi la Islamic State. Idadi kubwa ya Wasiria hivi sasa wanasafiri kwa ndege hadi Mauritania kabla ya kuanza safari ndefu ya kuvuka jangwa la Sahara kuelekea Ulaya. Rais wa Marekani Barack Obama amesema leo kwamba juhudi za kulishinda kudi, kundi la kigaidi la Islamic State zitafua dafu bila makubaliano ya kisiasa nchini Siria. Shukrani basi kwa kutusikiliza msikilizaji alasiri hii ya leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili hapo saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Mwamoyo Hamza, mwelekezi Duane Collins. Mimi ni Idi Ligongo, mwenzangu hapa basi ni BMG Muridhi huyo hapa kutoka Washington. Hatuna la ziada, tukutane uh, tena uh, jioni.