Uamuzi wa kufuta kibali cha kukamatwa kwa maafisa hao umekuja miezi michache baada ya Mahakama Kuu mjini Madrid, Uhispania kufuta vibali hivyo kwa madai kwamba uchunguzi ulionyesha kwamba havina uhalali wa kuendelea kuwepo. Sasa msemaji wa jeshi la polisi nchini Rwanda Celeste Kwahirwa amepongeza uamuzi huo. Tumepokea taarifa hiyo kwa furaha kwa sababu imetumwa na polisi ya Interpol tawi lake la Madrid, Uhispania na nakala yake ikapewa mataifa yote ulimwenguni. Tumepokea kwa furaha kwa sababu inaondoa vibali ambavyo viliwasumbua maafisa wetu waliokuwa <tumaniye> wakitafutwa. Hii ni mara ya pili zikisikira taarifa za kufutwa kwa vibali hivyo. Mara ya kwanza ilikuwa mwezi Juni mwaka elfu mbili na kumi na mbili, miaka mitatu baadaye, lakini polisi nchini Uingereza ilimkamata mkuu wa kitengo cha ujasusi nchini Rwanda aliyekuwa amesafiri nchini humo kikazi, swala ambalo lilizusha maandamano makubwa mjini Kigali, kupia kitendo hicho cha polisi wa Uingereza. Nilimuuliza msemaji wa jeshi la polisi la Rwanda, taarifa hii ya kuondoa vibali hivi kwa sasa yenyewe ina uzito gani? nikuvuga ngo igihugu cha Spain, hii hutokana na ushirikiano wa nchi husika kutoa vibali na baadhi ya mataifa machache hii ina maana kwamba hata kama vibali hivyo vimeondoka, bado baadhi ya nchi zilikuwa na uwezo wa kuwakamata watu hao bila kujali taarifa ya Interpol. Hilo ndilo ambalo limekuwa likiendelea kwa sasa, lakini leo hai yote yameondoka, kwa sababu kuanzia sasa nchi zote 190 wanachama wa Interpol zimefahamishwa na sisi tukiwemo, na ndiyo maana vibali hivyo vimeondolewa kwa ujumla wake. Uamuzi huu umekuwa wiki moja baada ya kufanyika kongamano la 84 la Interpol mjini Kigali, lakini msemaji wa jeshi la polisi la Rwanda anasema hata kama hilo alikuwa miongoni mwa mazimia aliyotolewa kwenye kongamano hilo, bado ina uzito wake kuhusu ushirikiano wa polisi kutoka mataifa yote ulimwenguni. Silvano Karemera, Sauti ya Amerika, Kigali.