Jina la Majaliwa Kasimu Majaliwa, mbunge wa kuchaguliwa la wa jimbo la Ruangwa mkoani Lindi, lilisomwa bungeni na Spika wa Bunge Job Ndugai baada ya kupokea jina hilo kutoka kwa Rais wa awamu ya tano Dr John Magufuli katika zoezi la upigaji wa kura. Waziri mkuu huyo mteule Majaliwa Kasimu Majaliwa alithibitishwa kwa jumla ya kura za ndio 258 sawa na asilimia 73.5 huku zilizomkataa zikiwa kura 91 sawa na asilimia 25.9. Jijini Dar es Salaam, VOA ilifanya mahojiano na watu mbalimbali waliotoa maoni yao juu ya uteuzi huo wa waziri mkuu mpya Majaliwa Kasim Majaliwa, wakiwemo waliofanya kazi pamoja na mteule huyo katika awamu iliyopita kama naibu waziri ofisi ya waziri mkuu, Tamisemi, aliyeshughulikia elimu. Johnson Jackson ni mwanasheria wa wizara ya Tamisemi, wakati mwa Juma Varisanga ni mtunza kumbukumbu katika wizara hiyo. Tunasema tuna ni uchaguzi sahihi kabisa na kwa jinsi tulivyofanya naye kazi tunaamini kabisa kwamba kwa, kwa taidi ya serikali eh, eh, eh, ya awamu ya tano ambayo kazi ndo inatoa uzito zaidi waziri mheshimiwa Majaliwa, naamini kabisa ataweza kuendana vizuri na mheshimiwa rais. Wananchi wategemee maendeleo makubwa sana, katika haswa sekta ya elimu ambayo kwa muda mrefu amekuwa akisimamia katika wizara ya aeuuka. Tumefarijika kwe, kwa kweli kuona kuwa kiongozi tuliokuwa naye, juhudi zake za kazi hata rais amezitambua na amepata kumchagua. Ni mpole, mcheshi, mfatiliaji kazi na mpenda kazi na mchapa kazi. Mitaani nako wakazi wa jiji la wa ya Dar es Salaam walikuwa na maoni tofauti. Simjua, lakini uh, utendaji wake wa kazi mm -hmm. Naye kidogo nimeusikiasikia anaendelea vizuri. Kwa hiyo tunamwombea baraka kwa Mwenyezi Mungu na uteuzi wake Magufuli uendelee vizuri. Basi majaribu ya tangu zamani alikuwa mkuu wa wilaya miaka nyingi mpaka akaja kuingia kugombania jimbo la laua, anatoka kuwa waziri mkuu sasa hivi rais Magufuli. Kama ataendelea yo msimamo wake wa kazi na imani ya viongozi wake wote atapao atawateua atakuwa ni mzuri na atakuwa na msimamo, lakini bila hapo itakuwa ni ngumu sana. Waziri mkuu huyo mteule ambaye ndiye kiongozi wa shughuli za serikali bungeni anatarajiwa kuapishwa kesho mjini Dodoma kabla ya rais kulihutubia bunge kesho hiyo Dodoma. Wakati huo huo, bunge pia limefanya uchaguzi wa naibu spika wa bunge ambapo Dkt. Tulia Axon Mwansasu wa CCM alishinda kwa kupata kura 250 sawa na asilimia 71.2 dhidi ya Magdalena Sakaya wa CUF aliyepata kura mia moja na moja sawa na asilimia 28.8 na hivyo kuapishwa rasmi kuwa naibu spika wa bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali.