Tamko hilo la chama madarakani lilosoma kwenye redio ya taifa katika lugha nne limetolewa ikiwa ni wiki moja tu baada ya waziri wa nchi za nje na ushirikiano kima wa kimataifa wa Ubelgiji, Didier Reynders kuwasihi wabereji wote waishiwa hapa Burundi kurejea makwao haraka wakati huu ambapo hali haijawa mbaya zaidi. Chama tawala cha CNDD-FDD kinasema wito huo wa kuwarejesha makwao wabereji ni mbinu za kukwepa kushtakiwa kwenye vyombo vya sheria. Gelase Ndabirabe ni msemaji wa chama madarakani nchini Burundi ndiye aliyesoma tangazo hilo. Chama kinaomba wananchi wote kuungana kwa pamoja ili waweze kushtaki nchi ya Ubelgiji katika mahakama za ndani ya nchi na za kimataifa ili wajibu kwa maovu waliyotenda na wanaoendelea kuwatendea Warundi na Burundi tangu uhuru wa nchi. Nchi hiyo ya Ubelgiji iliyoitawala Burundi katika enzi za ukoloni inatuhumiwa na chama cha CNDD-FDD kuwa chanzo cha maovu yote yaliyosibu Burundi uhuru wake hadi sasa. Chama chamad kinafuatilia kwa karibu masuala kadha na kuona kuwa nchi ya Ufaransa wa koloni wa Senegal, Ivory Coast, Burkina Faso na nyinginezo ni wakili mzuri wa makoloni hayo katika mataifa mengine nchi hizo zinapopatwa na matatizo. Kitu cha ajabu ni kuona Ubelgiji daima ikijishughulisha na kutaka kuipindua serikali ya nchi yaliyotawala mfano ni Burundi tangu uhuru wake hadi hivi sasa. Wakati wote wali, walipounda makundi ya wahalifu walikuwa na malengo ya kutatiza uhuru na kujitawala kwa wananchi. Hayo yalitokea alipowaua muhango wa uhuru mfalme luri kwa gasore 1961, wakati waziri mkuu Petro ngendandumwe alipowawa 1965 pia yalitokea wakati mfalme Ntare Ntare 5 ndize ye Karol alipowao mwaka 1972. Huyo alifuatiwa na mauaji ya wananchi maelfu na maelfu waliowawa huku Wabelgiji wakiangalia tu, kwani nao walihusika na maandalizi hayo. Wakati huu ambapo Burundi inakabiliwa na mgogoro wa kisiasa, chama cha CNDD-FDD katika tangazo hilo limeituhumu nchi ya Ubelgiji kufadhili makundi yanayoyumbisha usalama hapa jijini Bujumbura kwa kuwapa silaha na pesa ili waweze kuiondoa serikali ya chama hicho. Haidara Hakizimana, VOA Express, Bujumbura.