hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tangaza pia katika mita band 19, 22, 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Momoyo Hamza. Wanamgambo wasiopungua wanane wa Al-Shababu inashukiwa wameuawa katika shambulizi la ndege aina ya dron karibu na kijiji cha Baladul Amin, kiasi cha kilomita 120 kaskazini magharibi ya Mogadishu. Wakazi wa eneo hilo wameiambia Sauti ya Amerika kuwa makamanda wapatao watatu wa ngazi za chini ni miongoni mwa waliouawa. Wakazi wanasema walisikia milipuko mitatu mikubwa mashambulizi hayo ya anga yalipopiga katika maeneo ya Al Shabab mapema Jumapili. Wakazi pia wanasema wanaamini mashambulizi hayo yalifanywa na ndege za Marekani za drone, lakini wizara ya ulinzi ya Marekani, Pentagon, haijathibitisha habari hiyo. Marekani imekuwa ikitumia mashambulizi ya drone dhidi ya viongozi wa Al Shababu, ikiwa ni pamoja na lile dhidi ya kiongozi wa kundi hilo Ahmed Abdi Godani ambaye aliuawa katika shambulizi la drone Septemba 2014. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema haina uthibitisho wote kuhusu ripoti kwamba kundi la kigaidi la Islamic State lina mpango wa kufanya mashambulizi dhidi ya Ufaransa, Marekani na kwingineko hivi leo. Taarifa yao imetoka kufuatia suala la wanaharakati wa mtandao linalojulikana kama Anonymous ambao walisema wamegundua habari kuhusu njama za mashambulizi ikiwa ni pamoja na katika maeneo ya Italia na Lebanon. Wanaharakati hao wanasema wamewasilisha ripoti hizo kwa idara za upelelezi za Marekani na Uingereza. Moja ya sehemu ambayo inasemekana inalengwa leo ni tukio la mashindano ya mieleka katika mji wa Atlanta, Marekani. Lakini taarifa ya FBI ilisema Jumamosi kuwa inachukulia tishio hilo kwa makini ingawa haina habari ya kuaminika kuhusu mashambulizi yoyote. Rais Barack Obama wa Marekani anasema ana imani kabisa kuwa wa Marekani na washirika wake wataliangamiza kundi la Islamic State akizungumza nchini Malaysia ambako alikuwa anahudhuria mkutano wa nchi za ASEAN. Rais Obama alisema Marekani na washirika wake wataliangamiza kundi hilo na kurejesha ardhi walioteka na kuwasaka viongozi wao wote bila kupoteza thamani na misingi ya nchi hizo. Rais Obama alitahadharisha dhidi ya watu duniani kuingia woga, kwa sababu wanasema hiyo ndiyo silaha pekee walionayo kundi hilo. Wananchi wa Misri wanapiga kura leo katika awamu ya pili ya uchaguzi wa bunge, uchaguzi ambao utaunda bunge la kwanza la nchi hiyo katika muda wa zaidi ya miaka mitatu. Maelfu kwa maelfu ya polisi yameenezwa mjini Cairo na katika majimbo mengine kumi na mbili ambako upigaji kura unafanyika. Licha ya hatua hizo, watu wachache wanatazamiwa kujitokeza kupiga kura, kama ilivyokuwa katika duru ya kwanza, ambapo kiasi kilom, cha asilimia 25 tu ya watu walipiga kura. Wanaomuunga mkono rais Abdel Fattah Al-Sisi walishinda kwa kishindo katika raundi ya kwanza na wanatazamiwa kushinda tena kwa sababu hakuna wagombea kutoka vyama vya upinzani ambao wanagombania katika uchaguzi huu. Wapalestina watatu waliokuwa wakishambulia Waisraeli kwa visu wameuawa leo katika eneo linalokaliwa kimabavu la Ng'ambo ya Magharibi, jeshi la Israeli na polisi wamesema, huku ghasia za karibu wiki nane sasa zikiwa hazina dalili ya kumalizika. Mwanamke mmoja Mwisraeli alijeruhiwa vibaya aliposhambuliwa kwa kisu na Mpalestina kabla ya Mpalestina huyo kupigwa risasi na wanajeshi waliokuwa jirani. Na katika tukio jingine, jeshi linasema mwanamke mmoja alitoa kisu katika lango la kituo cha jeshi na kuanza kusogelea watu. Kiongozi mmoja wa walowezi wa Kiyahudi alimgonga mwanamke huyo kugari, kwa gari na mwanajeshi wa Kiyahudi akamuua kwa kumpiga risasi. Na miili ya watu karibu 100 imepatikana kufuatia maporomoko ya ardhi karibu na machimbo ya madini eneo la kaskazini la nchi ya Myanmar. Maafisa wanasema eneo hilo, zaidi ya watu wengine 100 bado wangali chini ya machimbo hayo ambayo yalianguka Jumamosi. Maafisa wanasema machimbo hayo yalianguka wakati wa usiku, wakati wa uchimbaji, wengi wamelala. Juhudi za uokozi bado zinaendelea. Siku nyingine tena ya Jumapili hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tunapokualika katika salamu na muziki. Mimi naitwa Idi Ligongo, nakwambia karibu sana sana sana. Haya, basi, moja kwa moja, mimi leo hii siku hii nzuri kabisa tulivyo Jumapili, naanza naye eh, Steven Kumalija anasema, anapatikana kule maeneo ya Kahama, anasema zake salamu zimfikie Shukuru wa Mama Sally, Bonzali Mapema, Ndula Emma, Kamisa Fikili, Dalio Salome, Daniel Amos, Msanga Alexi, Agustino Clarence, Doto Luhaga, Richard Washinyanga, watangazaji wote na wasikilizaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Anasema ujumbe, afadhali kula mboga pamoja na watu unaowapenda kuliko kula nyama bora penye chuki. Haya ni ujumbe mzuri kabisa. Hivi sasa anakamata ujumbe wake Deusi Masunga. Deusi Masunga, yeye anasema e, zake salamu ziweze kumfikia uh, Danieli Maduhu, Nchambi Maduhu, Sibogo Maduhu, Ngolo Maduhu, mama Milembe na mama Salumu, wote wakiwa maeneo ya Dar es Salaam, Masalu Ngofiro, Charles Luhende, Masalu Mpanglangani, uh, Shamba Jirunguja, Mbuga Mhueleja, Ngodula Maduhu, Njilile Balile vilevile vile, zake salamu zingependa kumfikia Mapema Dula Fikiri, Dario Jumanne, Lukoba Lenga Chapati, Kennedy Mpemba, Salibu Nzali, Robert Mambozi, Vincent Nyangalima, Luta Hiwa Busisi. Anasema hawa wako maeneo mengi mengi tu ya Afrika ya Mashariki hivi sasa. Basi nakamata ujumbe wake, anajiita katibu mkuu wa mabingwa, uh, bwana Mapema Ndula Joji Yagwa, anapatikana kule Sikonge, Tabora, Tanzania. Anasema zake salamu ziweze kumfikia Rebecca kwamboka josefu miroro na mogire machuki wakiwa huko nchini kenya sima kagaluki salomi daniel fikiri dario lugembe masali jumaidi isa salibunzali na saimoni leseleli eh, anasema basi endeleni kusikiliza idhaa ya kiswahili ya sauti amerika kama nilivyokwambia basi leo ni jumapili tulivu kabisa tunapokuletea zile salamu na muziki ambazo wewe umetutumia hapa. Huyu hapa ni Maganga S Maganga, anasema angependa kumsalimia Hamisi Shamti, Hamisi Mbendeka, Idi Mchata, Sieleo Mkuzi, Rubambo wa Rubambo, Kingi Mustafa, Aliu Mustafa, Uh, Said Kagoma Toye, Juma Shamte, Jumanne Beheza, uh, bila kumsahau Rahma Sakumba, uh, vile vile Zaki Salamu angependa kuzipeleka kwa Sakumba a hey, Sakumba, akikiwa pale Bujumbura kule nchini Burundi. Hizo ni salamu zake Maganga S Maganga. Kama unajiunga nasi hii ni salamu na muziki na moja kwa moja anaelekea kule nchini Kenya. Huyu hapa anaitwa Charles Ochieng anasema zake salamu angependa zimfikie huyo ambaye amemwita Juma Mustafa aka Amama Mbabazi, wanapeana tuma jina ya wanasiasa vilevile. Salamu zingependa kumfikia eh, huyu ndugu yake aliyepo kule Nakuru nchini Kenya anaitwa Samueli Waweru. Vilevile zake salamu zimfikie Shukuru wa Mama Sereman Mgode, Jafari Kopo, Mohamedi Kachuru, Bonfasi Mwamita na Ilisio Bela, bila kumsahau Seneta Robert na Mwandu John. Hivi sasa basi, tukapate burudani ya muziki. Ulimi wangu vipi tena leo Jumapili ni Juliana kutoka kule nchini Uganda na Kidum, huyu mwanamuziki ambaye ana asili ya Burundi lakini shughuli zake anafanyia pale jijini Nairobi. Hapa wanakuambia haturudi nyuma kamwe. Nieleze vipi, mimi taweza kuishi bila wewe, ukiniacha ukienda zako Baby, please tunayo nafasi haturudi nyuma kamwe. Ni dada mrembo kweli kweli, huyu Juliana Kanyomozi kutoka kule nchini Uganda, akiwa na kiduma kule, eh, kijana wa Burundi huyu <laughs> haya, basi msikilizaji, unasikiliza salamu na muziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika moja kwa moja tunaelekea kwake. Magret Nyambura anasema anapatikana kule e, Nairobi nchini Kenya. Anasema zake kuwa habi wa Kihara wanawe Stella Waweru na Kihara Solomon Mwendia na familia ya Nbi, Florence Muridhi na jamii Nbi, e, Kinyanjui Mwendia na familia yote ya nbi Mercy Emma, bila kusahau Dr. na Mrs. Mwendia Kitali, Kenya. Ujumbe, I love you all <laughs> ameweka mambo ya kiumombo hapa kuweka msisitizo. Huyu hapa ni Joy Ruden Go, anasema anapatikana hapa Marekani. Zake salam ziwaendee Florence Wambui na moto wa mbi Isaac Thu wakiwa Rose na mwanao Nairobi, Sami Rurengo na wife Mary bila kuwa sahau Mr na Mrs Rurengo wakiwa Nakuru kule nchini Kenya, tukiendelea kukusomea ama kukupeperushia zile zako salamu ambazo umetutumia hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Uh, ikiwa ni siku tulivu kabisa ya Jumapili, hivi sasa nakwenda kwake, si mwingine ni Edward Kabamba wa sanduku la posta ama sanduku la barua. Kulikuwa kuna ubishani mkubwa kweli, hivi sahihi ni sanduku la posta ama sanduku la barua? Yote ni sawa, anasema zake salam ni ama ziwafikie eh, Mugile Machuki, Salomi Danuel Choma wa Choma, Zakaria Ndefo, Victor Nyangalia, Sali Bunzali, Rebeka Komboka, bila kumsahau eh, Jei Njereka akiwa Mbea. Ujumbe usalimi wapo nawe salimia, usikae kimya. mm-hmm. Ukisalimia na wewe unasalimiwa, ukisalimiwa basi sharti na wewe usalimie. Huyu hapa anasema anaitwa Joshua Rubenge, eh, Joshua Rubenge zake salamu zimfikie Ruta Hiwa Busisi, Fikiri Dario Gakala, Salome Daniel Elias au Mama Elizabeth Adram Manyuele, David Mnenegwa, Christopher Materu, Efraim Mtaita, Juma Michael Mwanaharakati, Padri Moshi, bila kumsahau Hiza Mpare. Salamu ni deni. Ukipokea jiandaye kulipa, basi weka na fedha zile, au unataka kulipwa vipi, hmm? unaweza ukataka vilevile kulipwa kwa njia ya kuimbiwa wimbo, basi utaimbiwa. haturudi nyuma kamwe. Haya, <laughs> basi mambo ndivyo alivyo hapa Washington DC, kibaridi kwelikweli hapa leo, siku hii ya Jumapili. Huyu hapa anaitwa Joni Bebe, anasema anapatikana kule Moshi, Tanzania. mtangazaji wa zamu, niite Joni Joni. Ah, ameniandikia hapa, basi ngoja nikusomee kama jinsi anavyotaka aitwe. Johnny, babe wa tim full, ubaridi ubaridini Moshi. salam zangu anasema zake salamu zianze e, na wewe mtangazaji wa zamu, mimi hapa shukran sana. Namuona Duan Collins anachekelea kwelikweli kwa salamu hizi vilevile, angemsalimia vile, Joseph Gabriel Pregod Munisi na Abdul Kaimara. Hivi sasa basi tunakwenda kwenye burudani ya muziki e, ni Barnaba Boy, kijana huyu aliyotokea pale THT akiwa na dada mrembo kweli kweli Vanessa Mdee. Hapa <laughs> wanakuambia siri, siri ya nini sasa jamani? Asante kwa muda wako, nimependa majibu yako. Hivi nikuulize swali. Nikuulize nini? Anavyotoka mumeo... nikuulize swali anavyotoka mumeo, unajua mangapi anafanya? Niseme nini? kila kitu, maneno yangu Haya, basi, Vanessa Mdee anakwambia siwezi kushea penzi. <laughs> wale mnaokubali kushea penzi shauri yenu. <laughs> Haya, basi, msikilizaji, eh, hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, tunapromosha haya mambo moja kwa moja kabisa kutoka hapa jiji kuu la Marekani Washington DC. E, kama jinsi alivyo huyo uh, mtayarishaji wangu anaitwa Dwayne Collins. E, tunamwita DC. Haya <laughs> moja kwa moja tunaendelea basi na zile zako salamu ambazo umetutumia sisi, ili tuweze kuwa wakala wako wa kuweza kuzipeperusha kwa yule uh, umpendaye. E, Maganga es Maganga, jamaa anatisha kwelikweli huyu. Haya, sina ujanja make ametuma nyingi. Haya <laughs> Bwana Maganga es Maganga, Unasema basi umsalimie Yonga wa Yonga, Kajole wa Kajole, Swahibu wa Hibu, Ruben Mahobe, Mutwe es Mutwe, Jumanne Baheza, Daudi Kikoti, Jofrey Njerikera, Joseph Miroro, Mogire Mochuki, Rahma Sakumba, Filbert Kiauke, Hawa Mayahana, Juma Kapanga. Ndiyo salamu hizo ziwafikie. Eh, huyu mwana mkubwa kabisa Maganga s Maganga ametuma kifurushi cha salamu hapa. Basi Maganga wapo wengi vilevile nao, ambao wametutumia hapa, itakuwa vizuri ama itakuwa si hekma ungwana ni kiwasahau Huyu hapa anaitwa Juma Michael mwana mwanaharakati zake. salamu zakufikia wewe mtangazaji wa zamu ya Jumapili. ya salamu zangu ziwafikie Joshua, lakini mi nakuambia shukran ziwafikie Joshua Turuka, Exaud Masawi, mwalimu Kennedi Mpemba, Daudi Wakota, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Husna Salim, injinia uchumi Filbed Bay, Kijauke, Frida na Bwera Stanley, Mwani Jumanne, Athumani Rukoba, Fikiri Dario Gakala, Ima Sadala, Ruta Hiwa Busisi, Raz Senale, Boazi Karanje, go, Goligota Magabe, Frank Sanga, Timilai Shemalamba, Hiza Mpare, Kipara Original, Mabebe Malale. Salamu hizi zimetumwa na Juma Michael, mwanaharakati wa Nzega, Tabora, Tanzania. Ujumbe: maisha ni kama Guaride nyuma, geuka, hafla mwisho, kwenda mbele, kata kulia, mwili legeza. Haya <laughs> basi hivi huyu hapa anaitwa nani? Ni Stephen Karish, Stephen Karish mm -hmm. Huyu anasema zake salamu zimfikie watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili popote pale walipo. Aya Duane Collins ananiambia ni muda wa kuondoka hivi sasa. E, hivi sasa wimbo tunamsikiliza B.O.B. akimshirikisha Trey Songz, e, mambo matamu kabisa, Not for long. Basi mimi nakwambia, alamsiki, shukrani kwa kuwa nasi. Asante Idi Ligongo na salamu na muziki na sasa, msikilizaji, ni muhtasari wa habari. Wanamgambo wasiopungua wanane wa Al Shababu inashukiwa wameuawa katika shambulizi la ndege aina ya drone karibu na kijiji cha Baladul Amin, kiasi cha kilomita 20 kaskazini magharibi ya Mogadishu. Wakazi wa eneo hilo wameiambia Sauti ya Amerika kuwa makamanda wapatao watatu wa ngazi za chini ni miongoni mwa wale waliouawa. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema haina uthibitisho wote kuhusu ripoti kwamba kundi la kigaidi la Islamic State lina mpango wa kufanya mashambulizi zaidi Ufaransa na Marekani na kwingineko hivi leo. Taarifa yao imetoka kufuatia suala la wanaharakati wa mtandao wanaojiita Anonymous, ambao walisema wamegundua habari kuhusu njama za mashambulizi ikiwa ni pamoja katika nchi za Italy na Lebanon. Rais Barack Obama wa Marekani anasema ana imani kabisa kuwa Marekani na washirika wake wataliangamiza kundi la Islamic State. Akizungumza nchini Malaysia ambako alikuwa anahudhuria mkutano wa nchi za Asian, Rais Obama alisema Marekani na washirika wake wataliangamiza kundi hilo na kurejesha ardhi waliotoka na vilevile vile kuwasaka viongozi wao. Wananchi wa Misri wanapiga kura leo katika awamu ya pili ya uchaguzi wa bunge uchaguzi ambao utaunda bunge la kwanza la nchi hiyo katika muda wa zaidi ya miaka mitatu. Maelfu kwa maelfu ya polisi wameenezwa mjini Cairo na katika majimbo mengine kumi na mbili ambako upigaji kura unafanyika. Licha ya hatua hizo, watu wachache wanatazamiwa kujitokeza kupiga kura kama ilivyokuwa katika duru ya kwanza, ambapo ni asilimia 25 tu ya watu waliojitokeza. Wapalestina watatu waliokuwa wakishambulia Waisraeli kwa visu wameuawa leo katika eneo linalokaliwa kimabavu la Ng'ambo ya Magharibi, jeshi la Israel na polisi wanasema, huku ghasia za karibu wiki nane sasa zikiwa hazina dalili ya kumalizika. Mwanamke mmoja wa Israel alijeruhiwa vibaya aliposhambuliwa kwa kisu na Mpalestina. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.