Mseveni amewataja Dr. Kiza Besije na aliyekuwa waziri wake mkuu wa mama Mbabazi kuwa watu wenye tamaa ambao nia yao kuu ni kuharibu Uganda ambayo amejitahidi kwa miaka mingi kuijenga. Akijiita mchezaji wa akiba, Mseveni amesema kwamba aliwapa majukumu na madaraka ya kutosha Mbabazi na Besije walipokuwa serikalini, lakini wakashindwa kufanya kazi kwa sababu tamaa yao ilikuwa tu kumwondoa madarakani. Museveni sasa nadai wawili hao wanapanga kumwondoa madarakani kwa kutumia jeshi. Shida yao kuu ni kwamba kuna mtu wa akiba, wanataka mtu huyo aondoke ili waharibu nchi bila mtu yote kufuatilia wanayofanya. Walikuwa na mamlaka wote. Besija alikuwa kiongozi wa mambo ya ndani ya chama cha NRM. Huyu Mbabazi alikuwa kiongozi wa shughuli za serikali na pia za chama. Sio mimi nilipowatimua? Sasa wanataka kunitimua ili waharibu nchi nzima, wanataka sasa kuharibu jeshi. Museveni hasa amemlenga Mbabazi akisema alimpa mamlaka kwa miaka mingi, ikiwemo kusimamia shughuli za serikali kama waziri mkuu na katibu mkuu katika chama tawala cha NRM, lakini hakuridhika. Naye Besije akiwa waziri msaidizi wa ulinzi na kiongozi wa masuala ya ndani ya chama cha NRM vilevile hakuridhika. Ukiwa waziri mkuu wa nchi wewe ndiye unayeongoza serikali sio rais. Baraza la mawaziri liko chini ya waziri mkuu. Hata makamu wa rais anahudhuria vikao kama mgeni tu. Spika na naibu wake wa wanaongoza bunge, huku waziri mkuu akiwa kiongozi wa shughuli za serikali bungeni. Kuniondoa Hatuogopi kuondolewa. Rais Museveni amesisitiza kwamba aliyekuwa kiongozi wa ujasusi katika jeshi Jenerali David Sejusa hataruhusiwa kustaafu kwenye jeshi akisema kwamba amekosa nidamu. Hii ni baada ya Sejusa anayefahamika kama Tinyefunza kutangaza ushiriki wake na Dr. Kiza Besigye akiitisha juhudi za pamoja kumwondoa Museveni madarakani kwa kutumia mbinu zote. Tinyefunza amekosa adabu kwa muda mrefu, ameleta matatizo, tunajua jinsi ya kumshughulikia, lakini lengo lao la kuniondoa madarakani wanamaliza muda. Matamshi yake Museveni yanajiri siku mbili baada ya kinara wa chama cha FDC Dr. Kiza Besije kumwonya Museveni kwamba hataheshimu sheria kwa hata kwenda mahakamani iwapo udanganyifu utafanyika kwenye hesabu ya kura katika uchaguzi mkuu wa Februari mwaka ujao. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika,