Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. Ni saa 10 na nusu jioni, Jumatatu Novemba 23 mwaka wa 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, serikali ya Kenya imeanza kugeuza maeneo yaliyokuwa maficho ya magaidi kuwa sehemu muhimu za kuishi na zaidi kutumiwa kama vivutio vya utalii ili watu wetu waweze kunufaika na kuishi vizuri. Hizo vizima vya maji vitaimarisha maisha ya watu wetu katika sehemu hizo na kuwapa vyakula vya kutosha na pia maendeleo kwa jumla katika hizo vijiji. Huyo ni kamishna wa kaunti ya Lamu Frederick Ndabuki. Mimi ni Idi Ligongo. Na mimi ni Sandei Shomari. Hii leo tutakuletea hoja kwa hoja, na katika humo kinachozungumzwa ni sheria na umiliki, sera za umiliki ardhi nchini Kenya. Tume husika ya kitaifa ya kuhusiana na masuala ya ardhi haijafanya lile ambalo linatarajiwa kufanya, kwa sababu nafikiri shida kubwa ambayo iko nayo ni bajeti ndogo. Wako na bajeti ambayo ni ndogo, na majukumu yao na mamlaka yao ni makubwa. Kwa yote hayo na mengine mengi utayasikia kupitia VOA Express hii leo lakini kwanza kabisa ni habari za dunia zikisomwa na Sandey Shomari. Jeshi la Nigeria kwa mara nyingine tena linaapa kulimaliza kundi la Boko Haram ifikapo mwishoni wa mwaka licha ya kwamba kundi hilo lilifanya shambulizi jingine Jumapili likishambulia kaskazini mwa nchi na kuwa watu wasiopungua nane. Ripoti zinaeleza mlipo mabomu wa kujitoa muhanga huenda alikuwa ni mwanamke mwenye umri wa miaka ya ishirini na alijilipua kati ya watu waliokimbia makazi yao, hasa wengi wao wakiwa watoto na wanawake, wakiwasili katika mji wa Maiduguri. Msemaji wa jeshi Kanali Isani Kukasheka Usman amethibitisha shambulio hilo alikotokea mjini Maiduguri, lakini nje ya mji amesema, jeshi la Nigeria likisaidiwa na wananchi linafanya kazi kila siku kuhakikisha kwamba Boko Haram wanamalizwa kabla ya mwisho wa mwaka huu, kama ilivyoamriwa na Rais Muhammadu Buhari. Mali imeanza siku tatu za maombolezi hii leo kwa ajili ya waathirika wa mashambulizi ya Ijumaa katika hoteli ya kifahari mjini Bamako ambako watu 19 waliuawa. Nchi jirani za Senegal, Mauritania na Guine pia zinafanya maombolezo katika kuwaunga mkono wananchi wa Mali. Washambulizi wawili waliuawa na maafisa wa usalama wa Mali, na wanaendelea kutafuta washukiwa wengine watatu ambao inaaminika wanahusika na shambulizi hilo. Mwakilishi wa makundi ya waasi huko kaskazini ya Mali wanadai shambulio lilikuwa likijaribu kuvuruga makubaliano ya amani yasiyo na nguvu yaliyotiwa saini mwezi Juni pamoja na serikali ya Bamako. Waendesha mashtaka wa Ubelgiji wamesema hii leo kwamba mishako ya ukwamba magaidi imepelekea kukamatwa kwa watu wengine watano na kufikisha idadi jumla ya watu waliokamatwa kuwa 21 wakati mji mkuu Brussels ukiwa katika tahadhari ya hali ya juu. Mapema leo waendesha mashtaka walisema polisi katika mji mkuu wamewakamata washukiwa 16 wa ugaidi katika misako 22, lakini mshukiwa mkuu wa mauaji ya Paris Salah Abdul Slam bado hajulikani alipo. Inadhaniwa kwamba Abdul Slam alivuka mpaka na kuingia Ubelgiji Novemba 14 na saa chache baada ya washambulizi kuwaua watu mia na thelathini na kujeruhi mamia ya wengine katika mashambulizi ya Paris. Hii ni VOA Express, endelea kusikiliza habari za dunia. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema leo kwamba kuna umoja madhubuti wa kupambana na kundi la Islamic State na ana matu, matumaini makubwa kwamba wanamgambo hao watashindwa. Akizungumza katika televisheni ya NBC katika kipindi cha Today Show wakati wa ziara yake kwenye Umoja wa Falme za Kiarabu, Bwana Kerry amesema kuna mikakati iliyopo na kwamba Marekani ambayo inaongoza mashambulizi ya ushirika dhidi ya Islamic State inaongeza juhudi. Pia amesema magaidi ambao walifanya mashambulizi nchini Ufaransa, Lebanon na Misri walivutiwa na wapiganaji wa kundi hilo na wanachokifanya nchini Siria na Iraq, na anatarajia mashambulizi ya muungano kwenye nchi hizo mbili kuongezeka katika siku chache zijazo. Afisa wa juu wa Marekani anasema vikosi maalum vitakwenda kaskazini mwa Siria hivi karibuni, katika mpango wao wa kushirikiana na wapiganaji wa eneo hilo na juhudi za muungano unaoongozwa na Marekani wakiwalenga wanamgambo wa Islamic State. Naibu waziri wa mambo ya nje Brett McGurk alisema wakati wa mahojiano kwenye televisheni ya CBS katika kipindi cha Face the Nation kwamba wakati vikosi vikienda Siria, Marekani haitasema moja kwa moja lini hilo linafanyika. Rais Barack Obama aliruhusu mpaka wanajeshi hamsini kwa ajili ya operesheni ambayo itahusisha kufanya kazi na majeshi ya Siria, Waarabu, Wakurdi na wapiganaji wa Kituruki na miili ipatayo mia moja imepatikana na wafanyakazi wa uokozi wanaendelea kutoa miili kutoka vifusi huko kaskazini mwa Myanma hii leo, siku mbili baada ya maporomoko makubwa ya ardhi karibu na mgodi wa jade. Shirika la habari la Reuters linasema wakati ndugu na familia wametambua baadhi ya miili, bado kuna miili mingi imefunikwa na maturubai ya bluu. Naila Mint, mfanyakazi wa utawala katika mji huo, amesema uopoaji wa miili ni kazi isiyomalizika na bado inaendelea. Wakazi wa mji huo wanakasirishwa kwa sababu miili ni mingi sana. unaendelea kusikiliza VOA Express ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Serikali ya Kenya imeanza kugeuza maeneo yaliyokuwa maficho ya magaidi kuwa sehemu muhimu za kuishi na zaidi kutumiwa kama kivutio cha watalii. Sehemu mojawapo ni misitu ya Boni iliyo kisiwani Lamu, karibu na mpaka wa Somalia na Kenya, kama anavyoripoti Josephat Kioko kutoka mjini Mombasa. Lamu ni miongoni mwa sehemu za Kenya zilizokumbwa na visa vingi vya ugaidi na hata watu kuuawa katika miaka hivi karibuni, lakini sasa mambo yameanza kubadilika huku mamlaka ya Kenya ikisema kuwa vitisho vya wanamgambo wa Alshababu kaskazini mwa Kenya na ndani ya Boni Forest vinaendelea kupungua. Wakuu wa usalama nchini humo wanasema sasa ni vyema kugeuza msitu huo kuwa kivutio kwa watalii. Charles Owino, msemaji wa polisi hapa Kenya amesema wamefaulu kuharibu vituo vya kundi la wanamgambo wa Alshababu na kuwakamata washukiwa wa kigaidi waliokuwa wameingia ndani ya msitu huo. Wakati huo huo, raia wa Lamu na wageni waliofurushwa kufuatia operesheni ya usalama iliyopewa jina la Linda Boni wanaendelea kupata huduma mbalimbali mbali, ili kuanza upya maisha kama vile eneo la Kiunga, Lamu Mashariki. Kamishna wa kaunti hiyo ya Lamu Fredi Kindambuki amesema miradi kama vile mabomba ya maji imehudumia familia nyingi. Tumeweza Waangalia, ni sehemu gani ambazo katika Boni Forest ama mahali wa mboni wanaishi, tunaweza tukajenga bohos na kwa hivyo pia tumeeta wataalamu ambao wameenda sehemu za Pandanguo, wameenda Mbodhei, wameenda Basuba, wameenda Bararani, na pia wameenda Kiangwe kuona kwamba ile shida tulikuwa naye ya maji katika sehemu hizo. Kama serikali tukishirikiana na, na washikadau wote tumeweza kuwa maji katika sehemu hizo ili watu wetu waweze kunufaika na kuishi vizuri. Hizo vizima vya maji vitaimarisha maisha ya watu wetu katika sehemu hizo na kuwapa vyakula vya kutosha na pia maendeleo kwa jumla katika hizo vijiji. Wakati hayo yakiarifiwa, maafisa wa ujasusi nchini Kenya wanashirikiana na wataalamu wakagua silaha, kuchunguza bunduki na risasi zilizonaswa eneo la Lamu, zikiaminika kutumiwa na washirika wa mtandao wa magaidi kuwaua wa watu katika mji wa Mpeketoni mwaka uliopita. Kutoka hapa Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti Amerika. Haya basi ni mambo mazuri kabisa ndani ya VOA Express moja kwa moja tunaelekea nchini Tanzania. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dr. John Pombe Magufuli ametangaza kufuta sherehe za uhuru kwa nchi hiyo za mwaka huu Disemba 9 badala yake ameagiza ya siku hiyo itumike kufanya usafi kwa kila mwananchi. Mwandishi wetu Dina Chahali na ripoti kamili. Rais Magufuli amesema ni aibu kwa taifa la Tanzania kuadhimisha miaka 54 ya uhuru wa mwaka huu huku likikabiliwa na ugonjwa wa kipindupindu ambao kwa kiasi kikubwa unasababishwa na uchafu, na ameagiza watendaji wote wa halmashauri na manispaa hapa nchini kuhakikisha wanatayarisha vifaa vya kufanyia usafi ili kila mwananchi aweze kushiriki. Katibu mkuu kiongozi Balozi Ombeni Sefue akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam amesema fedha ambazo zingetumika kwenye maadhimisho ya sherehe za miaka 54 ya uhuru mwaka huu zitaelekezwa kwenye maeneo ambayo rais ataona yana mahitaji. So, 54 years of independence, lakini tatizo la uchafu unaotuletea kipindupindu linatusumbua. Kwa hiyo kwa kweli rais ameniambia niliseme hili na kwa kweli kuwaomba Watanzania kwamba hatuwezi kuendelea namna hii. Kwa hiyo rais ameamua hivi kwamba tarehe 9 Desemba ambayo ni siku ya uhuru, hakutakuwa na shamra shamra zozote, badala yake watu wakasafishe mazingira yao. <laughs> Kuhusiana na safari za nje kwa watumishi wa umma, balozi Sefue pia amesema rais Magufuli ameagiza kufanyika tathmini ya kina kwa kila anayeomba kusafiri nje ya nchi kabla hajafikiria kuomba kibali kwa katibu mkuu kiongozi. Mikutano sio kwamba Tanzania itajitenga haitahudhuria mikutano. Anachosema rais ni kwamba mabalozi wetu watumike zaidi, lakini pale inapobidi kwamba atoke mtu toka nyumbani au watu watoke nyumbani lazima turidhike kwamba nani anakwenda na kwenda kufanya nini. Tokea kuingia madarakani katika awamu ya tano ya uongozi wake, Rais Magufuli ametangaza kukata baadhi ya mambo ikiwemo kuzuia safari za nje zisizo za lazima pamoja na hafla mbalimbali alizosema zinapoteza fedha nyingi za walipa kodi ambazo zingetumika kutatua kero mbalimbali mbali za wananchi. Wakati huo huo, Balozi Ombeni Sefue amewataka watumishi wote wa umma hapa nchini kuanza kuvaa beji maalum zenye majina yao kwenye nguo, kutoa fursa kwa wananchi kujua nani anamhudumia. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza eh, matangazo ya VOA Express. Jana kulikuwa kuna tuzo za no, <laughs> American Music Awards yeah, nah, mambo nah. Yalikuwa bambam kweli, maki, hata tukiangalia hapa kwenye screen ya vituo mbalimbali vya uh, televisheni hapa Marekani. <laughs> <Mambo yalikuwa makubwa. laughs> Lile tukio la jana bado watu wanaendelea kujiuliza nini hasa kimeendelea kutokea. Haya basi, msikilizaji, tunaelekea moja kwa moja katika burudani ya muziki, na huyu hapa tayari namwona Amboni Yesaya anakwambia ziro <mulia> Haya basi, baada ya kusikiliza kibao kitamu kabisa kutoka kwake ambweni Yesaya zero, tunaelekea katika hoja kwa hoja. Leo katika hoja kwa hoja tunazungumzia ehe, wenyeji wa pwani Kenya, wametoa maoni yao kuhusu sheria na sera za umiliki wa ardhi na viongozi wanavyowajibika katika suala hilo. Jimbo la pwani ni jimbo ambalo kuwa watu wamekuwa kilia vilio sana vya kuathirika na ugavi mbovu ama kutokuwepo na ugavi wa rasilimali kama ardhi. Ndio rasilimali imetumika kwa kiasi kikubwa sana katika nchi kuwezesha watu. Leo katiba imepitishwa mpya, kumetengenezwa tume ambazo zenye mamlaka ya kuweza kurekebisha ukiritimba wote ule ambao umetangulia katika ugavi mbovu ama kutokuwepo kwa uwajibikaji wa ugavi wa ardhi ambao wanaweza kutatua matatizo. Lakini unakuta vile vile, bado unakuta viongozi kama wale hawako mstari wa mbele kutumia fursa kama zile, kutumia nafasi kama ile imetokezea, kuweza kurekebishia watu wao wengi, na sio lazima wabebe matatizo yote katika mabega yao, la hasha. Lakini pia nao kujisumbua kwa baraza za kuelimisha watu wao. Jamanini, si mimi naweza kukufanyia wewe kila kitu, lakini wewe unaweza ukainuka ukafanya kadha wa kadha wa kadha, na hatimaye yale malengo tuyatakao tukafanikiwa. Iliyobaki tu ni kungojea watu wakiwa wameduwa, vile vile watu wakiwa wamechanganyikiwa, wengine ni waoga. Rafiki fika sasa Siasa sitakuja, alafu anza kusema kuwa sisi wapwani tunaonewa, sisi wapwani tunanyanyaswa, sisi wapwani. Bila shaka tutaonewa ikiwa hataki kuona, tutaonewa ikiwa viongozi wetu ambao tumewapa thamani hawataki kuona kwa niaba yetu. Tume ya kushughulikia na maswala ya ardhi hapa nchini kusema leo kweli inajikakamua, lakini kwamba swala la ardhi ni swala gumu, ni swala ambalo nafikiria ni la jadi toka jadi, na mpaka kufikia leo hakuna suluhisho lolote la kudumu ambalo limetekelezwa na chombo chochote kile ambacho kiliwekwa na serikali yetu kushulikia masuala ya ardhi. Ila tu ningependa kusema kwamba e, nchi yetu imekumbwa na janga la ufisadi, ambalo janga hili la ufisadi e, lipo pia ndani ya masuala ya ardhi. Kwa hiyo itakuwa ni vigumu sana ikiwa e, tume ya kushulikiana na masuala ya ardhi na bodi zingine za kushulikiana na masuala ya ardhi, ikiwa zitaungana pamoja na kufanya masuala e, ya kutafuta suluhu ya masuala ya ardhi kiu pamoja. Tume ya kitaifa kuhusiana na masala ya ardhi haijafanya lile ambalo linatarajiwa kufanya. Uh, kwa sababu nafikiri shida kubwa ambayo iko nayo ni bajeti ndogo. Wako na bajeti ambayo ni ndogo, na majukumu yao na mamlaka yao ni makubwa. Nafikiri kumekuwa na mzozano baina ya ile wizara ya ardhi ya serikali kuu na ile tume ya kutetea masala ya haki za, za ardhi kwa ujumla. Kwa hivyo haijaweza kupata kufanya hamasa vile inavyofaa kuwa. Kwa hivyo hilo bado ni changamoto kwa tume ile na pia asasi zilizokuwa za kiserikali kuweza kuendeleza hamasa kwa jamii ili waweze kupata ufahamu ya jinsi ardhi ni muhimu kwao wao. Mpaka sasa wazee wa mama wanadhulumiwa mashamba yao, na ripoti zinafika kwa ofisi ya land Kilifi, inafika zinafika ripoti kwa ofisi ya gavana, inafika ripoti kwa, kwa ofisi ya senator na maofisi mengine yote ambayo kwamba yanapitishiwa barua hizo, lakini mpaka sasa there is no action kwa ofisi ya land. Kwa gavana na seneta la ukubwa wao ni, ni, ni, ni, ni kuangalia maslahi na hii ni makosa. Haya, sasa tunaelekea katika kama huna kazi, na sasa tunaelekea kule Morogoro nchini Tanzania kwa kijana Miraji Kibinda. Haya, sasa ni Miraji Kibinda. Kama huna kazi, vijana wengi nawakaribisha sana katika mtaa huu wa saba saba. Kuna biashara nyingi kwa sababu niko sokoni. Kwa hiyo kama huna kazi, vijana tunaweza tukajiajiri kwa pamoja, na kuwapa elimu ya kufanya biashara na jinsi gani ya kujitoa tofauti na kukaa vijiweni na kujihusisha na mambo mengine. Kama huna kazi, karibu sana saba saba, mkoani Morogoro. Utapata elimu ya kufanya biashara, vipo biashara nyingi za kufanya, tusijisahau tu vingeni kukaa bure hapo. Unaweza ukaanzia na msingi mdogo, ukapata biashara na ukaendesha maisha yako na familia yako, pia kufaidika na biashara tofauti na kukaa na kusubiri kazi labda za kwa ajili ya viwandani. Kama huna kazi, nakukaribisha sana mitaa hii, tuweze kujumuika kwa pamoja, kutukuma duugumu la maisha mbele kujihusisha na biashara, biashara zipo nyingi tu hapa. Ukijihusisha na biashara, unaweza ukasukuma bia, familia yako na kupata kipato kizuri kuendeshea maisha yako. Wapo wafanya biashara wengi, wapo walioanzia na misingi midogo, lakini mpaka sasa hivi wapo wenye mafanikio makubwa, wengine wanaishi na familia zao safi tu bila bila tabu yoyote, lakini mpaka ujishughulishe na biashara, tofauti na kukaa na kusubiria labda miujiza itokee. Fanya biashara, kujihusisha na biashara kuna mafaida nyingi sana hapo Saba Saba hata kama elimu labda biashara huna, tutakuwa pamoja na kuelimishana pamoja. Ni kitu muhimu sana kujishughulisha, tofauti na kukaa na kijiweni labda kucheza mambo ya potebo na michezo mingine ambayo haina hata faida, au kubishiana na mambo mengine ambayo hayana faida pia. Msisahau kwamba hata kiongozi wetu wa nchi asisema tu katika hadi yake, hapa ni kazi tu. Kwa hiyo tusipende sana kukaa vijiweni bila kazi, tufanye kazi, ipo kazi nyingi za kufanya na e, tu pia tungeomba tu hata tu viongozi wenzetu wao, viongozi wakubwa watupunguzie mariba kwenye mabenki, ili tujihusishe na biashara, ili tuwe urahisi hata akurejesha kwa wakigopa, tuwe rahisi. Vijana wengi huwa nao wanaogopa sana kuchukua, lakini wa mwaka huu, kwa sababu kila mtu anawajibika na riba zote tunaona zinapungua kwenye mabenki ili tujihusishe na biashara. Vijana wote tujiunge kwa pamoja, tufanye kazi, tubadilishane mawazo ili tuende kusonga mbele moja kwa moja. Katika yavumayo mitandaoni na BMJ Murithi, baadhi ya habari ambazo zimeendelea kutanda ni zile za waziri katika serikali ya Kenya kujiuzuru siku ya Ijumaa, ani Waiguru ambaye wa wizara ya ugatuzi na mipango ya nchi, aliyoisimamia imegumbikwa na kashfa za rushwa kwa muda wa zaidi ya miezi sita sasa, aliacha kazi hiyo, huku akisema kwamba shinikizo kutoka kila pembe zimeadhiri afya na jamii yake. Mitandao imekuwa ikitoa cheche za moto, huku mamilioni ya watu hususan wa Kenya wakichangia swala hilo. Mfano ni Moses Wetangula ambaye alikuwa waziri wa mambo ya nchi nchini Kenya. Wetangula anasema kwenye Twitter Waiguru wamemletea aibu na uchungu mwingi rais Uhuru Kenyatta. Mwangi Joe kwenye Facebook anauliza e, kwa nini ilimchukua muda mrefu kiasi hicho licha ya shinikizo kutoka kila pembe? Jen Mwangi anayesema yuko Nakuru nchini Kenya ameandika hivi kwenye Facebook, e, social media, yaani mitandao ya kijamii, ndiyo iliyomsukuma mpaka akaondoka. Usicheze na mitandao. Ni Jen Mwangi huyo akiandika kwenye Facebook na tukiachana na hayo, kuhusu kuacha kazi kwa waziri Anne Waiguru huko nchini Kenya, hebu tupekue pekue mitandao tuone tena kuna yapi kwingineko. Na naona kwa hakika ni mengi sana, anaendelea kuvuma. Kwa hivyo tutaangalia kwa muhtasari tu. Kwa mfano mwanamuziki Celine Dion, jana Jumapili, alikuwa ni mmoja wa wasanii maarufu hapa Marekani kutoa rambirambi zao kwa njia ya muziki kwa waadhiri wa mauaji ya kigaidi yaliyotokea mjini Bamako, Mali, wiki jana, na kadhalika huko Paris, Ufaransa, wiki mbili zilizopita. Dion, ambaye ni mzaliwa wa Canada na ana asili ya Kifaransa, alisisimua wale waliohudhuria alipoimba wimbo maarufu wa Kifaransa Him Amo ambao tafsiri yake ni wimbo wa kupendana. Mwanamuziki huyu alikuwa anahudhuria tamasha za kuwatuza wanamuziki wa Marekani maarufu kama American Music Awards. Tamasha hizo ambazo ziliongozwa na mchezaji filamu maarufu Jared Leto zilifanyika mjini Los Angeles California, zikiwajumuisha wanamuziki, waigizaji na wa na wasanii wengine kutoka fani mbalimbali mbali. Leto alishangiliwa kwa muda mrefu aliposema mali ni muhimu, Ufaransa ni muhimu, Marekani ni muhimu na dunia nzima ni muhimu. Dan Derel kwenye mtandao huo huo anasema licha ya uhalifu wa kinyama maonyesho kama hayo yanatuonyesha na kutukumbusha kwamba bado kuna wema duniani. Irene Kiplagat kwenye Facebook anasema amani ni muhimu katika maeneo yote ulimwenguni. Mungu awabariki wasanii na watu wote waliohudhuria tamasha hizo. Na ni hayo tu tuliyokuleteeni kwa leo kutoka meza ya yavumayo mitandaoni. kifuatao sasa ni muktasari wa habari jeshi la nigeria kwa mara nyingine tena linaapa kulimaliza kundi la boko haram ifikapo mwishoni mwa mwaka licha ya kwamba kundi hilo lilifanya shambulizi jingine jumapili likishambulia kaskazini mwa nchi na kuwa watu wasiopungua wa nane mali imeanza siku tatu za maombolezo hii leo kwa ajili ya waathirika wa mashambulizi ya Ijumaa katika hoteli ya kifahari mjini Bamako ambapo watu 19 waliuawa. Nchi jirani za Senegal, Mauritania na Guine pia zinafanya maombolezo katika kuwaunga mkono wananchi wa Mali. Waendesha mashtaka wa Ubelgiji wamesema hii leo kwamba misako ya magaidi imepelekea kukamatwa kwa watu wengine watano na kufikisha idadi jumla ya watu waliokamatwa kuwa 21, wakati mji mkuu Brussels ukiwa katika tahadhari ya hali ya juu. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema hii leo kwamba kuna umoja madhubuti wa kupambana na kundi la Islamic State na ana matumaini makubwa kwa wanamgambo hao watashindwa akiongea kwenye televisheni ya NBC katika kipindi cha Today Show wakati wa ziara yake kwenye Umoja wa Falme za Kiarabu, bwana Kerry amesema kuna mikakati iliyopo na kwa Wamarekani inaongoza mashambulizi ya ushirika dhidi ya kundi hilo la Islamic State. Shukrani kwa kutusikiliza alasiri hii, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kukuletea matangazo haya, msimamizi ni Abdu Shakur Abud, mwelekezi Dwin Collins, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandey Shomari. Tunakuaga kutoka Washington DC. Kwaheri na alasiri njema.