Rais Magufuli amesema ni aibu kwa taifa la Tanzania kuadhimisha miaka 54 ya uhuru mwaka huu huku likikabiliwa na ugonjwa wa kipindupindu ambao kwa kiasi kikubwa unasababishwa na uchafu, na ameagiza watendaji wote wa halmashauri na manispaa hapa nchini kuhakikisha wanatayarisha vifaa vya kufanyia usafi ili kila mwananchi aweze kushiriki. Katibu Mkuu kiongozi Balozi Ombeni Sefue akizungumza na waandishi wa habari leo jijini Dar es Salaam, amesema fedha ambazo zingetumika kwenye maadhimisho ya sherehe za miaka 54 ya uhuru mwaka huu zitaelekezwa kwenye ambayo rais ataona yana mahitaji. So, 54 years of independence, lakini tatizo la uchafu unaotuletea kipindupindu linatusumbua. Kwa hiyo kwa kweli rais ameniambia niliseme hili na kwa kweli kuwaomba watanzania kwamba hatuwezi kuendelea namna hii. Kwa hiyo rais ameamua hivi kwamba tarehe tisa Desemba ambayo ni siku ya uhuru, hakutakuwa na shamra shamra zozote, badala yake watu wakasafishe mazingira yao. <laughs> Kuhusiana na safari za nje kwa watumishi wa umma, balozi Sefue pia amesema rais Magufuli ameagiza kufanyika tathmini ya kina kwa kila anayeomba kusafiri nje ya nchi kabla hajafikiria kuomba kibali kwa katibu mkuu kiongozi. Mikutano, sio kwamba Tanzania itajitenga haitahudhuria mikutano. Anachosema rais ni kwamba mabalozi wetu watumike zaidi, lakini pale inapobidi kwamba atoke mtu toka nyumbani au watu watoke nyumbani lazima turidhike kwamba nani anakwenda na kwenda kufanya nini. Tokea kuingia madarakani katika awamu ya tano ya uongozi wake, Rais Magufuli ametangaza kukata baadhi ya mambo, ikiwemo kuzuia safari za nje zisizo za lazima pamoja na hafla mbalimbali alizosema zinapoteza fedha nyingi za walipa kodi ambazo zingetumika kutatua kero mbalimbali mbali za wananchi. Wakati huo huo, Balozi Ombeni Sefue amewataka watumishi wote wa umma hapa nchini kuanza kuvaa beji maalum zenye majina yao kwenye nguo, kutoa fursa kwa wananchi kujua nani anamhudumia. Nikiripotia VOA Express kutoka Dar es Salaam, mimi ni, ni, ni, ni