Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sunday Shomari, ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo, Jumanne Novemba 24 mwaka 2015, ambapo tunasikika pia katika masafa mafupi ya mita bend 19 na 22 na 107.5 FM Nairobi, Kenya, bila kusahau na 4.9 FM Bujumbura, Burundi. Karibuni katika matangazo yetu hii leo, kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Baba Mtakatifu Francis ataanza ziara yake ya kihistoria nchini Kenya. Ni nini matarajio ya Wakenya? No, kuna watu wengine watakaribishwa kwa church, nini watu watu, watu wengine watachange life zao na katika habari nyingine, wabunge wa bunge la Afrika ya mashariki waitaka jumuiya ya kimataifa iwajibike na kusimamia kukemea kinachoendelea nchini Burundi. Lakini je, hofu yao ni nini? Na tukiacha hivi hivi ita, itajirudia na inapojirudia hata katika kiwango kile ambacho ilivyokuwa, nusu yake ni mbaya, lakini karudi kiwango kile au ikazidi kwa hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo. Lakini kwanza ni habari za dunia na Sandey Shomari. Papa Francis anaanza ziara yake ya kwanza rasmi barani Afrika Jumatano huku kukiwa na vituo vilivyopangwa nchini Kenya, Uganda na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Safari ambayo watetezi wa haki za binadamu wanafurahi kwamba ataitumia nafasi hiyo kushinikiza kupanuliwa kwa haki za kisiasa, ustahimilivu wa kidini na heshima kwa makundi ya walio wachache. Papa anatarajiwa kuwasili nchini Kenya Jumatano hiyo kesho, ambapo atatembelea eneo la watu masikini la Kangemi katika kuendeleza utetezi wake kwa watu masikini. Pia anatarajiwa kuzungumzia swala la mabadiliko ya hali ya hewa hasa baada ya kusema katika siku za nyuma kwamba wasio na uwezo wanaathirika zaidi na mabadiliko ya hali ya hewa na pia takutana na viongozi wa imani mbalimbali katika juhudi za kuzungumzia suala la kihistoria la ghasia nchini Kenya kati ya dini mbalimbali. Maafisa wa afya nchini Liberia wanasema mtoto mmoja wa kiume amefariki dunia kutokana na ugonjwa wa Ebola, ikiwa ni kifo cha kwanza kutokana na ugonjwa huo katika karibu miezi sita. Mtoto huyo mwenye umri wa miaka kumi na tano kutoka mashariki mwa mji mkuu Monrovia aligundulika kuwa na virusi vya Ebola wiki iliyopita. Baba yake na kaka yake pia wamekutwa na ugonjwa huo na wanahudumiwa kwenye kituo cha afya nje ya Monrovia pamoja na wanafamilia wengine watatu. Maafisa wa Liberia wanawachunguza watu zaidi ya mia moja na hamsini ambao wanaweza kuwa hatarini kuambukizwa ugonjwa huo, ikiwa ni pamoja na wafanyakazi wa huduma za afya na wengine ambao wamekutana na familia hii. Na wanamgambo wa kundi la Islamic State wanadai kuhusika na mauaji ya jaji mmoja, polisi wawili na raia mmoja katika shambulizi la bomu la kujitoa muhanga lililotokea leo kwenye hoteli moja kaskazini mwa peninsula ya Sinai, ngome ya wanajihad. Mkamiti Kibayasi akusomea ripoti kamili. Cairo imesema shambulizi hilo ambalo limewajeruhi watu kumi na wawili wengine lilitokea kwenye hoteli ya Swiss In iliyopo El Arish, mahala ambapo majaji wanasimamia uchaguzi wa bunge nchini humo walikuwa wanaishi hotelini hapo. Jeshi limesema kwamba vikosi vya jeshi na polisi wanaolinda hoteli hiyo waliifyatulia risasi gari lililobeba milipuko wakati likikaribia jengo hilo na kulilipua. Lakini wamesema wanamgambo wawili walikimbilia ndani ya hoteli, na mmoja aliyekuwa amevaa milipuko alitegua milipuko hiyo kwenye eneo la jikoni, huku mwingine alifyatua risasi ndani ya chumba kimojawapo. Misri imesema washambuliaji watatu waliuawa katika tukio hilo, lakini kundi la Islamic State limesema wapiganaji wake wawili pekee ndio waliofanya shambulizi hilo. Ushirika wa Islamic State nchini Misri ulidai kuhusika na shambulizi katika taarifa yake iliyobandikwa kwenye mtandao. Kundi hilo pia linadai kuhusika na shambulizi la kuitungua ndege ya abiria ya Rasia ya Oktoba 31 kwenye anga ya Sinai na kuwaua watu wote 224 waliokuwemo ndani, wakisema waliangusha ndege hiyo kwa bomu lililowekwa ndani ya kopo la soda. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Waziri wa mambo ya nje wa Sudani Kusini amesema tena kwamba serikali yake inadhamiria kutekeleza mkataba wa amani uliosainiwa Agosti iliyopita kati ya waasi wanaomuunga mkono makamu wa rais wa zamani Riek Machar na serikali ya Juba inayoongozwa na rais Salva Kiir. Tangazo lilotolewa jana Jumatatu wakati Sudani Kusini ilipotangaza kwamba majeshi yake yanaondoka kutoka mji mkuu wa Juba kufuatana na makubaliano ya Agosti 26. Lakini waziri wa mambo ya nje Barnaba Marial Benjamin amesema sasa ni wakati kwa jumuiya ya kimataifa kutimiza hadi yake ya kutoa msaada muhimu wa uchukuzi ili kuweza kutekeleza makubaliano hayo ya amani. Rusia imeeleza hii leo kwamba ndege yake ya kijeshi aina ya SU 24 ilitunguliwa kwenye eneo la mpakani kati ya Siria na Uturuki na kusema shambulizi kutoka ardhini ndiyo limeitungua. Maafisa wa kijeshi wa Uturuki hata hivyo, wameeleza kwamba ndege zao za F16 ndizo zimetungua ndege hiyo baada ya kukiuka masharti ya anga ya nchi hiyo na kudharau maonyo yapatayo kumi katika muda wa dakika tano za kuitaka kuondoka. Wizara ya ulinzi ya Rusia inasema ndege hiyo haikutoka kutoka eneo la Siria. Picha za video zinaonyesha kitu kinachoaminika ni marubani wawili wakiruka kwa miavuli hewani, na kundi moja la waasi wa Siria lilitoa video yake ikimwonyesha rubani mmoja amefariki dunia. Juhudi za rais wa Ufaransa Francois Hollande kutaka nchi kuu duniani kushirikiana kupambana na kundi la Islamic State zinaendelea anapowasili mjini Washington hii leo ili kukutana na rais Barack Obama. Hollande alikuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa Uingereza David Cameron Jumatatu na atafanya mazungumzo baadaye wiki hii na viongozi wa Rusia, Uchina, Ujerumani na Italia. White House inasema Obama na Hollande watazungumza zaidi juu ya ushirikiano kama sehemu ya ushirikiano wa kijeshi unaoongozwa na Marekani ambao unafanya operesheni za anga dhidi ya vituo vya Islamic State Iraq na Siria kwa zaidi ya mwaka mmoja. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari zetu za dunia moja kwa moja, tunaelekea kusikiliza ripoti zetu. Kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Baba Mtakatifu Francis kesho anatarajiwa kuanza ziara ya kihistoria ya siku tatu nchini Kenya kabla ya kuzuru nchi za Uganda na Afrika ya Kati. Kulingana na polisi na maaskofu wa kanisa Katoliki mjini Nairobi, mipango yote imekamilika ya kumkaribisha Papa Mtakatifu Francis, ikiwa ni pamoja na kuimarisha hali ya usalama kote mjini Nairobi. Matayarisho yote ya kumpokea kiongozi wa kanisa Katoliki duniani Baba Mtakatifu Francis imekamilika na anatarajiwa kuwasili hapa Nairobi mwendo wa saa 11 jioni hapo kesho, kabla ya kutembelea mwenyeji wake Rais Uhuru Kenyatta katika ikulu ya Nairobi. Na barabara zote muhimu mjini Nairobi zimefungwa na zaidi ya maafisa elfu kumi wa polisi wamewasili mjini Nairobi ili kuhakikisha kuna usalama wa kutosha wakati wa ziara ya siku tatu ya kiongozi huyo wa kanisa Katoliki. Inspekta mkuu wa polisi Bwana Boynet anasema hakuna magari yatakaoruhusiwa kuingia katikati ya mji mkuu wa Nairobi kama hatua mojawapo ya usalama. Na katika muda wa siku kadhaa zilizopita, maelfu kwa maelfu ya waumini wa kanisa Katoliki wamekuwa wakijiandaa kupokea baba Mtakatifu. Wengi wao wameminika hapa Nairobi kushuhudia sherehe hizo. Kuja kwake itatupatia tu, hiyo, kujisikia kweli kwamba sisi tu familia moja pamoja na Wakristo wote wa Katoliki katika dunia hii na watu wote. Kwa hiyo hiyo ndio jambo la maana, sababu yeye ni kama kiongozi ambaye anatuunganisha ana, ana na anatuletea hiyo umoja. Na kulingana na ratiba rasmi iliyotolewa na serikali na maaskofu wa kanisa Katoliki, Baba Mtakatifu Francis atakuwa na shughuli nyingi hapo mjini Nairobi na ataongoza misa katika sehemu tatu tofauti hutubia ya vijana na kutembelea makao makuu ya Umoja wa Mataifa yanahusika na mazingira UNEP. Naibu wa Rais William Ruto anazungumza kuhusu umuhimu wa ziara hiyo nchini Kenya. Ni vizuri kama Wakenya, wakati baba mtakatifu anakuja kwetu, tujue ya kwamba tuweke umoja wa taifa letu la Kenya. Sote kama viongozi na wananchi tuondoe ukabila, mgawanyiko na mambo ya chuki na kwa mujibu wa maaskofu wa kanisa Katoliki hapa nchini Kenya, baba mtakatifu vilevile anatarajiwa kuzungumzia masuala na yanahusika na utawala bora, ujirani mwema, rushwa, ukabila, haki za binadamu na ugonjwa wa HIV AIDS. lakini baadhi waumini wa kanisa Katoliki wanamtarajia kuzungumzia kuhusu matumizi ya mipira ya condom. Hata hivyo, maaskofu wa kanisa Katoliki wanapinga uwezekano wa baba mtakatifu kukutana na mapadri waliooa au maseja pia. Kabla ya kuondoka hapo mjini Nairobi siku ya Ijumaa kuelekea nchini Uganda, Papa Francis atatembelea na kuongoza misa katika mtaa wa watu maskini wa Kangemi, viungani vya mji mkuu wa Nairobi. Kanisa hilo sasa limefanyiwa ukarabati na kuwekwa taa mpya. Pia serikali leo imetangaza kwamba siku ya Alhamisi itakuwa ni siku ya mapumziko kote nchini Kenya. Mwaiki kwenye sauti ya Amerika, Nairobi. Sikiliza Sauti. Sauti. Sauti Kenis, Bwire Sauti Amerika Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam mimi ni Dina Chahali Waiki Nairobi. Kwenye Sauti Amerika Nairobi. Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josat Kioko Sauti ya Amerika Amerika. Nikiripoti kutoka Kinshasa mimi ni Salehe Mwanamilongo. Haidara Kizimana Sauti ya Amerika Bujumbura. Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika yakitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Shule na usafiri wa treni za mjini bado zimefungwa mjini Brussels, Ubelgiji, ambako bado mji uko chini ya usalama mkubwa, huku maafisa wakiendelea na msako wa kumtafuta mshukiwa mkuu katika mashambulizi ya Novemba kumi na tatu ya Paris. Waziri Mkuu wa Ubelgiji, Charles Michel, alieleza jana Jumatatu kwamba mji mkuu wa nchi hiyo utaendelea kuwa katika hali ya juu ya tahadhari mpaka angalau wiki moja, kwa sababu kitisho bado kipo, lakini akaeleza kwamba nchi hiyo inataka kurudi katika maisha ya kawaida, na kwa hiyo Jumatano watoto watarudi mashuleni na matreni yataanza safari kama kawaida. Wakati huo huo, maafisa wa Moroko wanasema kwamba Ubelgiji imeomba ushirikiano wa hali ya juu katika kumsaka mshukiwa wa Paris Salah Abdeslam ambaye ameepuka kukamatwa tangu alipoingia Ubelgiji saa kadhaa baada ya mashambulizi yaliyoua wa watu wapatao mia moja na thelathini. Na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amelaani wimbi la mashambulizi ya hivi karibuni yanayofanywa na Wapalestina akiyataja kama ni ugaidi, Wakati alipokutana na waziri mkuu wa Israel benjamin Netanyahu mjini Jerusalem hii leo, Keri amesema anataka kuzungumza na Netanyahu juu ya njia za kupambana na ugaidi na ghasia zisizo na maana, wakati wa ziara yake ambayo inafanyika miezi miwili baada ya mapigano makali. Netanyahu naye alisema Israel inapambana na wanamgambo kila wakati na kuelezea kuwa ni vita kati ya ustaarabu na ukatili. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, ikitangaza moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tume ya uchaguzi ya Uganda imemwandikia barua mkuu wa polisi, nakala yake kupewa rais wa Uganda Yoweri Museveni na chama chake cha NRM. Nakala nyingine imetumwa kwa mwendesha mashtaka wa mahakama ya kimataifa ICC kutaka dhuluma zinazodaiwa kufanyiwa mgombea urais Ama Mambabazi kuchunguzwa na ripoti wa haraka. Hii ni baada ya helikopta ya Museveni kutua katika mkutano wa Mbabazi pamoja na kuuawa meneja wake wa kampeni katika mazingira ya tatanishi. Mbabazi pia ametishia kufichua siri za serikali ya Museveni iwapo ataendelea kudhulumiwa. Mwandishi wetu wa Kampala Kenneth Bwire na ripoti kamili. Mbabazi ameeleza kwamba japo anahisi kubana na, na sheria inayomhitaji kuweka siri za serikali hata baada ya kuondolewa serikalini Uchokozi unaoendelea kupata kutoka kambi yake Museveni unamfanya awe mwenye hasira na hivi punde huenda akaeleza taifa asiri zote za serikali. Mbabazi ameeleza kwamba iwapo uchokozi huo utaendelea, hataanika peupe dambi zote za serikali ya NRM ambayo ameitumikia kwa muda wa miaka 30. Huu uchokozi umezidi na siwezi kuendelea kuvumilia. Unajua Rais Museveni anataka kueleza kwamba matendo yake yote ni mazuri na upinzani wake ni waovu na wanafanya mabovu. Sijawahi kufichua siri za serikali nilizopata nikiwa ofisini, nitazifichua. Akionekana mwenye hasira, Mbabazi anataka vyombo vya usalama kumchunguza jenerali mstaafu Henry Tumukunde. Mbabazi anadai kwamba Tumukunde anatumika kutatiza mikutano yake ya kampeni. Wiki jana, jenerali Tumukunde alitatiza mkutano wake Mbabazi mjini Mbarara kwa kutua ndege aina ya helikopta iliyokuwa na picha zake Museveni kwenye uwanja, muda mfupi kabla ya Mbavazi kuhutubia mkutano wake wa kampeni. Mbavazi anadai kuwa na ushahidi wa kutosha kwamba Tumkunde huwasili katika maeneo yake ya kampeni kabla yake na kuwapa pesa raia kutohudhuria mikutano yake pamoja na kurarua picha zake za kampeni. Who is in command of Henry Tumkunde? Nani anamtuma Henry Tumkunde? Amekuwa akitatiza mikutano yangu kila mara, husafiri mbele yangu na kutatiza shughuli zangu kabla sijafika. Alikuwa wilayani Arua, Mbarara na Hoima. Nina uhakika yuko wilayani Gulu linakoelekea ni sawa, aendelee kunitatiza, lakini inaendelea kuvutia umati wa kihistoria. Sijui nani anampa ndege na mamilioni ya pesa anazowahonga watu wasihudhurie mikutano yangu, lakini ni sawa Tutamnasa. Na huku mbavazi akieleza kukasirishwa na vituka navyodai vinatoka kwenye kambi ya Rais Mseveni, tume ya uchaguzi imemwandikia barua mkuu wa polisi, nakala yake kupewa Rais Mseveni na kiongozi wa mashtaka katika mahakama ya kimataifa ICC, kutaka dhuluma zinazodaiwa na mbavazi kuchunguzwa. Barua hiyo iliyosainiwa na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Dr. Badu Chigundu inataka uchunguzi wa kina kufanyika kujua sababu iliyoelekea ndege ya helikopta yake Mseveni kutoa katika uwanja Mbavazi alikuwa akifanya kampeni, na vile vile mauaji ya mmoja wa viongozi wa shughuli za kampeni za Mbavazi. Mbavazi ameendelea kuvutia umati mkubwa wa watu katika kampeni zake, ratiba yake ya kampeni ikiwa kwamba anafika katika maeneo tofauti siku moja au mbili baada ya Rais Mseveni. Kenneth Bwire, sauti Amerika, Kampala. Wabunge wa, wa jumuiya ya Afrika Mashariki wamelaani hali inayoendelea nchini Burundi na kutaka jumuiya ya kimataifa kusimama wazi kupinga hali hiyo. Mwito huo umetolewa mjini Kigali nchini Rwanda kwenye mwanzo wa vikao vya bunge hilo ambavyo vitadumu kwa muda wa wiki mbili. Kutoka Kigali, mwandishi wetu Silvanus Karimera na ripoti kamili. Wabunge wa bunge la jumuiya ya Afrika Mashariki wamelaani mauaji yanayoendelea nchini Burundi na kuwataka viongozi wengine wa nchi wanachama kutofumbia macho haya yanayoendelea nchini Burundi. Hii katika kikao na waandishi wa habari mjini Kigali ambapo swala la Burundi limetawala mazungumzo hayo. Spika wa bunge hilo Daniel Kidega amesema mpaka sasa jumuiya ya Afrika Mashariki imeshafanya kazi kubwa, ingawa yaonekana bado haijazaa matunda. Kulifanyika mikutano mitatu ya bunge la Afrika Mashariki kuhusu mzozo wa Burundi, ulichukuliwa uamuzi wa kumwomba rais wa Uganda Yoweri Museveni kuwa mpatanishi kwenye mzozo huo. Hii imekuwa ikiendelea, lakini pia pande hasimu nchini Burundi ziliombwa kukutana kwa mazungumzo, na sisi tunaendelea kuunga mkono mpango huo. Kutokana kuendelea kuharibika hali ya mambo nchini Burundi, spika huyo akapaza sauti, ni lazima tuwekwe kwenye rekodi kwamba bunge hili linalaani mauaji na mienendo ya kinyama ya baadhi ya watu nchini Burundi. Tunalaani mateso na upoteaji wa mali kwa raia wetu wa Burundi. Wananchi wa Burundi, wananchi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki na walimwengu wanaomba kusitishwa kwa hali hii ya kuchanganya inayoendelea huko. Mbunge wa Tanzania kwenye bunge hilo la Jumuiya ya Afrika Mashariki, Makongoro Nyerere akasema diplomasia ikishindwa lazima kutuchukulia mikati zaidi, ingawa kwa sasa hali hiyo haijafikia. Tunachoomba ni kwamba juhudi za kidiplomasia zifanikiwe, kwa sababu zisipofanikiwa, ukweli ni kwamba Burundi chini ya kama miaka ishirini iliyopita wametoka katika hali mbaya sana, na tukiacha hivi hivi ita, itajirudia, na inapojirudia hata katika kiwango kile ambacho ilivyokuwa au nusu yake ni mbaya, lakini iweza ikarudia kiwango kile au ikazidi. Kwa hiyo hatima yake ni mbaya, na nadhani katika swala hili, kwa sababu liko mikononi mwa samit Fi, bunge hili la Jumuiya ya Afrika Mashariki ambayo limeanza vikao vyake mjini Kigali vya wiki mbili hii leo limethibitisha pia kufukuza kazi kwa wabunge wanne kutoka Burundi kutokana na agizo la serikali yao na hivyo kuifanya nchi hiyo kusalia na wabunge watano kwa sasa kwenye bunge la Jumuiya ya Afrika Mashariki. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Baba Mtakatifu Francis anaanza ziara ya kwanza rasmi barani Afrika nchini Kenya kesho Jumatano. Anatarajiwa kuzungumzia mabadiliko ya hali ya hewa, mwingiliano wa kidini na kabila kwa amani, pamoja na umasikini na mwandishi wa Sauti ya Amerika Jill Craig anaripoti kutoka Nairobi. hadiariami anaisoma ripoti kamili. Mitaa inafanyiwa ukarabati, mabango yamebandikwa kwenye barabara kuu na vitu vinavyomhusu Baba Mtakatifu Francis vinauzwa. Yote haya ni kumkaribisha papa wakati atakapoanza ziara yake ya Afrika nchini Kenya. Kennedy agesa ni mshoni anayeishi katika eneo la mabanda la Kangemi mjini Nairobi. We tumesikia uvumi kuwa Baba Mtakatifu anakuja, tuna furaha kubwa. Papa Francis atatembelea eneo la Kangemi wakati wa ziara yake. Ni mtetezi wa maskini na imekuwa ndio ujumbe wake mkuu katika upapa. Katika eneo lake la asili anakotokea Argentina, anatajwa kuwa ni askofu wa maeneo ya mabanda. Padre Simon Peter Kamomoe ni padre wa kanisa la Holy Family Minor Basilica mjini Nairobi. Anasema baba mtakatifu ni mtu sahihi kuzungumzia umaskini. Uh, through... wakenya wengi idadi kubwa ya wakenya wanapitia kipindi kigumu, kwa hiyo wanapomwona baba mtakatifu hivi sasa anaishi maisha ya kawaida na anajitambulisha na masikini na watu wanaopata shida. Papa Francis anatarajiwa kuzungumza na vijana wa Kenya wakati wa ziara yake, na kama ziara hii itakuwa kama zile za awali, huenda akawasihi kufanya kazi pamoja, kuwa na ndoto kubwa, na zaidi ya hapo, kuwa na matumaini. Na kuna no, watu wengine watakaribishwa kwa chachi nini, watu wengine watachange life zao, ona about vitu zingine ambao wanatumia watumia nini watachange. Baba Mtakatifu anatarajiwa kuzungumzia mabadiliko ya hali ya hewa awali amesema kuwa watu walio katika hali duni ndio waathirika wakuu. Shirika la hisani la kanisa Katoliki nchini Kenya na mwakilishi wa Somalia land bankers anasema mabadiliko ya hali ya hewa ni hatari kwa wale ambao wanaishi kwa kutegemea kilimo, pale ambapo kuna mwenendo wa mabadiliko makubwa, pale ambapo kuna misimu isiyo ya hali ya hewa isiyo ya kawaida, ya ukame au mvua nyingi hii ina athari kubwa kwa mkulima mdogo. Papa Francis pia atakutana na viongozi wa imani mbalimbali za kidini, ikiwa ni ishara muhimu katika nchi ambayo imewahi kukumbwa na ghasia za kidini na za kikabila, kwa sababu papa anazungumzia ubinadamu, unafahamu, sio tu wa Kristo. Lakini kadri tunavyokwenda, Papa Francis huenda akagundua kwamba anapata watu wachache wanaotaka kuingia katika Ukatoliki, kama Kennedy Agesa ambaye hivi sasa yeye ni mpagani. Maybe when I see him, I'll change. Papa atakuwa kwa ziara ya siku tatu nchini Kenya kabla kuelekea kituo chake cha pili nchini Uganda. Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Napenda kuwakumbusha kuwa matangazo haya yanasikika pia kupitia Radio Free Africa katika eneo zima la Maziwa Makuu, Citizen Radio Kenya 107.5 FM Nairobi, Coconut 101.9 FM Zanzibar Baraka FM Mombasa 93.7 FM au RPA Bujumbura, Burundi, Kaya FM huko Mombasa, Milimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam na Raga FM kote DRC. Vilevile unaweza kusikiliza matangazo haya kupitia www voa swahili com. Papa Francis anaanza ziara yake ya kwanza rasmi barani Afrika Jumatano, huku kukiwa na vituo vyopangwa nchini Kenya, Uganda na Jamhuri ya Afrika ya Kati, safari ambayo watetezi wa haki za binadamu wanafurahi kwamba ataitumia nafasi hiyo kushinikiza kupanuliwa kwa haki za kisiasa, ustahimilivu wa kidini na heshima kwa makundi ya walio wachache. Maafisa wa afya nchini Liberia wanasema mtoto mmoja wa kiume amefariki dunia kutokana na ugonjwa wa Ebola, ikiwa ni kifo cha kwanza kutokana na ugonjwa huo katika karibu miezi sita. Mtoto huyo mwenye umri wa miaka kumi na tano kutoka mashariki mwa mji mkuu wa Monrovia aligundulika kuwa na virusi vya Ebola wiki iliyopita. Baba yake na kaka yake pia wamekutwa na ugonjwa huo. Waziri wa mambo ya nje wa Sudani Kusini amesema tena kwamba serikali yake inadhamiria kutekeleza mkataba wa amani uliosainiwa Agosti iliyopita, kati ya waasi wanaomuunga mkono makamu rais wa zamani Riek Machar na serikali ya Juba inayoongozwa na rais Salva Kiir. Lakini waziri huyo wa mambo ya nje Barnaba Marial Benjamin amesema sasa ni wakati kwa jumuiya ya kimataifa kutimiza ahadi yake kutoa msaada muhimu wa uchukuzi ili kuweza kutekeleza makubaliano hayo ya amani. Rusia imeeleza hii leo kwamba ndege yake ya kijeshi aina ya su 24 ilitunguliwa kutoka kwenye eneo la mpakani kati ya Siria na Uturuki na kusema shambulizi kutoka ardhini ndio limetungua ndege hiyo. Na hapa tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo, ya, le, matangazo yetu ya leo hii, mwelekezi ni Duan Collins, msimamizi Khadija Riyami, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandey Shomari. Tunakuaga kwa heri kutoka hapa Washington DC, na alamsiki.