Mbabazi ameeleza kwamba japo anahisi kubanwa na sheria inayomhitaji kuweka siri za serikali hata baada ya kuondolewa serikalini, uchokozi anaoendelea kupata kutoka mbia yake Museveni unamfanya awe mwenye hasira na hivi punde huenda akaeleza taifa siri zote za serikali. Mbabazi ameeleza kwamba iwapo uchokozi huo utaendelea ataanika peupe dambi zote za serikali ya NRM ambayo ameitumikia kwa muda wa miaka thelathini. Please, uh, huu uchokozi umezidi na siwezi kuendelea kuvumilia. Unajua Rais Museveni anataka kueleza kwamba matendo yake yote ni mazuri na upinzani wake ni waovu na wanafanya mabovu. Sijawahi kufichua siri za serikali nilizopata nikiwa ofisini nitazifichua. Akionekana mwenye hasira, Mbabazi anataka vyombo vya usalama kumchunguza jenerali mstaafu Henry Tumkunde. Mbabazi anadai kwamba Tumkunde anatumika kutatiza mikutano yake ya kampeni. Wiki jana, jenerali Tumkunde alitatiza mkutano wake Mbabazi mjini Mbarara kwa kutua ndege aina ya helikopta iliyokuwa na picha zake Museveni kwenye uwanja, muda mfupi kabla ya Mbabazi kuhutubia mkutano wake wa kampeni. Mbabazia anadai kuwa na ushahidi wa kutosha usha kwamba Tumukunde huwasili katika maeneo yake ya kampeni kabla yake na kuwapa pesa raia kutohudhuria mikutano yake pamoja na kurarua picha zake za kampeni. Nani anamtuma? Henry Tumukunde amekuwa akitatiza mikutano yangu kila mara, husafiri mbele yangu na kutatiza shughuli zangu kabla sijafika. Alikuwa wilayana Arua, Mbarara na Hoima. Nina uhakika yuko wilayani Gulu ninakoelekea. Ni sawa, aendelee kunitatiza, lakini naendelea kuvutia umati wa kihistoria. Sijui nani anampa ndege na mamilioni ya pesa anazowahonga watu wasihudhurie mikutano yangu, lakini ni sawa, tutamnasa na huku. Mbaba za kieleza kukasirishwa na vituka anavyodai vinatoka kwenye kambi ya rais Mseveni. Tume ya uchaguzi imemwandikia barua mkuu wa polisi Nakala yake kupewa Rais Museveni na kiongozi wa mashtaka katika mahakama ya kimataifa ICC kutaka dhuluma zinazodaiwa na Mbabazi kuchunguzwa. Barua hiyo iliyosainiwa na mwenyekiti wa tume ya uchaguzi Dr. Badu Chigundu inataka uchunguzi wa kina kufanyika kujua sababu iliyoelekea ndege ya helikopta yake Museveni kutua katika uwanja ambapo Mbabazi alikuwa akifanya kampeni. Na vile vile mauaji ya mmoja wa viongozi wa shughuli za kampeni za Mbavazi. Mbavazi ameendelea kuvutia umati mkubwa wa watu katika kampeni zake. Ratiba yake ya kampeni ikiwa kwamba anafika katika maeneo tofauti siku moja au mbili baada ya Rais Mseveni. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.