wa mambo ya nje wa Sudani Kusini amesema tena kwamba serikali yake inadhamiria kutekeleza mkataba wa amani uliosainiwa Agosti iliyopita kati ya waasi wanaounga mkono makamu rais wa zamani Riek Machar na serikali ya Juba inayoongozwa na Rais Salva Kiir. Tangazo hilo lilitolewa jana Jumatatu, wakati Sudani Kusini ilipotangaza kwamba majeshi yake yanaondoka kutoka mji mkuu wa Juba kufuatana makubaliano ya Agosti ishirini na sita lakini waziri wa mambo ya nje Barnaba Marial Benjamin amesema sasa ni wakati wa jumuiya ya kimataifa kutimiza ahadi yake kutoa msaada muhimu wa uchukuzi ili kuweza kutekeleza makubaliano hayo ya amani. Rusia imeeleza hii leo kwamba ndege yake ya kijeshi aina ya Su24 ilitunguliwa kwenye eneo la mpakani kati ya siria na Uturuki na kusema shambulizi kutoka ardhini ndiyo limeitungua. Maafisa wa kijeshi wa Uturuki, hata hivyo, wameeleza kwamba ndege zao za F16 ndizo zimetungua ndege hiyo baada ya kukiuka masharti ya anga ya nchi hiyo na kudharau maonyo ya patayo kumi katika muda wa dakika tano za kuitaka kuondoka. Wizara ya ulinzi ya Rusia inasema ndege hiyo hai kutoka katika eneo la Siria. Picha za video zinaonyesha kitu kinachoaminika ni marubani wawili wakiruka kwa miavuli hewani, na kundi moja la waasi wa Siria lilitoa video yake ikimwonyesha rubani mmoja amefariki dunia. Shule na usafiri wa treni za mjini bado zimefungwa hii leo Jumanne mjini Brussels, Ubelgiji, ambapo uko chini ya usalama mkubwa huku maafisa wakiendelea na msako wa kumtafuta mshukiwa mkuu katika mashambulizi ya Novemba 13 ya Paris, waziri mkuu wa Ubelgiji Charles Michel alimweleza jana Jumatatu kwamba mji mkuu wa nchi hiyo utaendelea kuwa katika hali ya juu ya tahadhari mpaka angalau wiki ijayo, kwa sababu kitisho bado kipo. Lakini akaeleza kwamba nchi hiyo inataka kurudi katika maisha ya kawaida, na kwa hiyo Jumatano watoto watarudi mashuleni na matreni yataanza safari kama kawaida. Wakati huo huo, maafisa wa Moroko wanasema kwamba Ubelgiji imeomba ushirikiano wa hali ya juu katika kumsaka mshukiwa wa Paris, Salah Abdeslam, ambaye ameepuka kukamatwa tangu alipoingia Ubelgiji saa kadhaa baada ya mashambulizi yaliyoua watu wapatao mia moja na thelathini naendelea kusikiliza habari za dunia na hii ni VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Juhudi za rais wa Ufaransa Francois Hollande kutaka nchi kuu duniani kushirikiana kupambana na kundi la Islamic State zinaendelea, IS anapowasili mjini Washington hii leo ili kukutana na rais Barack Obama wa Marekani. Holland alikuwa mwenyeji wa waziri mkuu wa Uingereza David Cameron siku ya Jumatatu na atafanya mazungumzo baadaye wiki hii na viongozi wa Russia, Uchina, Ujerumani na Italia. White House imesema Obama na Holland watazungumza zaidi juu ya ushirikiano kama sehemu ya ushirikiano wa kijeshi unaoongozwa na Marekani ambao inafanya operesheni za anga dhidi ya vituo vya kundi la Islamic State huko Iraq na Syria. Kwa zaidi ya mwaka mmoja, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amelaani wimbi la mashambulizi ya hivi karibuni yanayofanywa na, na Wapalestina akiyataja kama ni ugaidi. Wakati alipokutana na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu mjini Jerusalem hii leo, Kerry amesema anataka kuzungumza na Netanyahu juu ya njia za kupambana na ugaidi na ghasia zisizo na maana, Wakati wa ziara yake ambayo inafanyika miezi miwili baada ya mapigano makali, Netanyahu alisema hii leo kwamba Israel inapambana na wanamgambo kila wakati na kueleza kuwa ni vita kati ya ustaarabu na ukatili. Mahakama moja ya kijeshi ya Bangkok imewafungulia mashtaka watu wawili wanaoshutumiwa kwa kulipua wa mabomu ya Agosti 17 kwenye madhabahu mashuhuri na kusababisha vifo vya watu ishirini. Mahakama hiyo imewafungulia mashtaka kumi Bilal Muhamed na Miraili Yusuf katika kuhusika na mabomu hayo ikiwa ni pamoja na kula njama za kulipua mabomu na kufanya mauaji yaliyopangwa. Maafisa wa Thailand hawajataja rasmi kama mabomu ya madhabahu yar kuwa ni kitendo cha kigaidi na hivyo hakuna mshtakiwa yeyote aliyefunguliwa mashtaka ya ugaidi.