Kutoka studio 15 hii ni VOA Express. Ni saa 10 na nusu jioni, Novemba 25 mwaka wa 2015. E, katika matangazo ya VOA Express leo, tutakupasha kuhusu Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya kufanya mabadiliko ya baraza la mawaziri tuna ushahidi ya kutosha kuonyesha kwamba uthuluthi ingine moja vilevile ni machafu. Hakuna haja ya kujaribu kupiga kiraka, toa hawa jamaa wote, weka baraza la waziri. Huyo ni waziri ama ni kiongozi wa upinzani nchini Kenya, Raila Odinga, akisema kwamba mabadiliko yaliyofanywa hayatoshi. Mimi ni bmj Muridhi na mimi ni Idi Ligongo, karibu kwenye VOA Express. Vilevile vile tunakuarifu kuwa katika mada yetu ya kero zangu, wakazi wa Mombasa wana yapi yanayowakera? Watu wafanye pelelesi ya kisawasawa, siyo pelelesi ya kubahatisha. Eh, basi hayo yote na mengine mengi, na mengi utaweza kuyasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza tupate habari za dunia zikisomwa hapa na mwenzangu Idi Ligongo. Baba Mtakatifu Francis anaanza ziara yake barani Afrika leo Jumatano, katika mataifa ya Kenya, Uganda na Jamhuri ya Afrika ya Kati. Baada ya kuwasili mjini Nairobi leo, Papa atakutana na Rais Uhuru Kenyatta na kundi la wanadiplomasia huko ikulu ya Kenya. Hapo kesho atakutana na makundi ya watu wenye imani tofauti katika ubalozi wa Vatican katika mji mkuu wa Kenya, Nairobi. Baadaye atafanya misa katika Chuo Kikuu cha Nairobi siku ya Ijumaa. Papa atatembelea watu masikini mjini Nairobi katika eneo la Kangemi na kukutana na vijana katika uwanja wa michezo wa Kasarani. Katika vituo vya baadaye, amepanga kutembelea sehemu za mashahidi watakatifu nchini Uganda na kutembelea msikiti wa kambi ya wakimbizi huko jamhuri ya Afrika ya Kati. Katika ziara yake, Baba Mtakatifu anatarajiwa kuzungumzia mabadiliko ya hali ya hewa na migogoro. Baina ya makundi ya kidini pia inatarajiwa kujadiliwa katika ziara yake ya Baba Mtakatifu. Rais wa Tunisia Beji Said Essebsi anasema atafanya mkutano wa dharura leo na baraza lake la usalama ikiwa ni siku moja baada ya mlipuko ulioua watu kumi na wawili katika mji mkuu wa nchi hiyo. Mlipuko ulipiga basi lililokuwa limewabeba walinzi wa ngazi ya juu wa rais katika mtaa mmoja katikati ya mji wa Tunis. Vyanzo vya usalama na rais vinasema bado haijafahamika kama mlipuko huo ulikuwa ni bomu lililotegwa kwenye basi ama ulirushwa kwenye basi hilo. Rais Sepsi ametangaza siku thelathini za hali ya dharura nchini Tunisia na watu katika mji mkuu wa Tunis walitangaziwa kuwa marufuku imewekwa ya kutotembea wakati wa usiku. Umoja wa Mataifa umepokea mabadiliko ya makubaliano ya amani yaliyotiwa saini na makabila mawili ya kusini mwa Libya na kurudia wito wa kuidhinisha makubaliano ya kitaifa kumaliza mgogoro wa kisiasa uliochukua zaidi ya mwaka mmoja sasa. Qatar ilisimamia makubaliano baina ya makabila ya Tuareg na Tebu katika mji wa Ubari, na shirika la habari linaloendeshwa na serikali QNA linasema yanajumuisha sitisho la kudumu la mapigano na kurudi makwao watu waliokimbia makazi yao. Taarifa ya pamoja baina ya pande zote mbili zimewasihi Walibya kuridhiana na kufanya kazi pamoja kuijenga nchi yao. Umoja wa Mataifa umekuwa ukifanya kazi kusimamia makubaliano baina ya serikali mbili zinazoshindana, moja inayotambuliwa na jumuiya ya kimataifa yenye makao yake mjini Tobruk na nyingine iliyopo mjini Tripoli. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka VOA Express ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Jeshi la India na maafisa wa polisi wanasema wanamgambo watatu wenye silaha na raia mmoja wameuawa katika shambulizi kwenye kambi ya jeshi katika eneo la Kashmir inayodhibitiwa na India leo hii. Maafisa wanasema wanamgambo walitumia bunduki na maguruneti katika shambulizi hilo ambalo limetokea katika sehemu karibu na mpaka wenye ulinzi mkali baina ya India na Pakistan. Afisa wa juu wamesema wanamgambo watatu na raia mmoja walikufa wakati wa saa sita za mapambano yaliyofanyika baada ya shambulizi la kwanza. Mwanajeshi mmoja wa India aliripotiwa kujeruhiwa. Eneo la Kashmir ni makazi ya makundi kadhaa ya uasi yanayopambana na vikosi vya India vilivyopelekwa katika mkoa huo ambako wanadai uhuru ama muungano na Pakistan. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov amesema mapema leo kwamba kitendo cha Uturuki kuitungua ndege yake ya kivita inaonekana ni kitendo cha uchokozi, lakini akadai Rusia haiwezi kuingia vitani na Uturuki. Lavrov alisema kwamba tukio hilo linaifanya Rusia kuangalia uhusiano wake na Uturuki. Amefuta safari iliyokuwa imepangwa kwenda Uturuki leo hii, lakini alizungumza na waziri wa mambo ya nje wa Uturuki na wawili hao walikubaliana kukutana katika siku za usoni. Waziri mkuu wa Uturuki Ahmed, Ahmed Davutoglu aliwaambia wabunge kwamba Uturuki haina nia ya kuvunja uhusiano na marafiki na majirani zao Russia. Na Rais Barack Obama anakutana na timu yake ya usalama wa taifa leo hii kusikiliza hali ya usalama baada ya wiki mbili kupita toka mashambulizi ya Paris kufanyika. Na wakati huu mabilioni wa Marekani wakisafiri kwa ajili ya sikukuu leo hii siku moja kabla ya sikukuu ya Thanksgiving, ambayo ni moja ya sikukuu inayowafanya watu wengi kusafiri Marekani. Shirika la upelelezi FBI linasema mpaka sasa hakuna tishio lolote la moja kwa moja la kigaidi, na vikosi vyote vya kitaifa vya usalama vipo katika uangalizi mkubwa. Ijumaa pia ni siku yenye shughuli nyingi katika maduka mbalimbali mbali kwa watu kufanya manunuzi ikiwa na utamaduni wa kuanza msimu wa manunuzi kwa sikukuu ya Christmas. Na baada ya habari hizo za dunia na Idi Ligongo, hebu sasa twende moja kwa moja hadi kwa waandishi wetu ambapo kumekuwa na maoni na hisia tofauti nchini Kenya kuhusu hatua ya rais Uhuru Kenyatta ya kuteua baraza jipya la mawaziri na kuwatimua mawaziri sita wanaotuhumiwa kwa rushwa na wizi wa fedha za serikali. E, pia Rais Kenyatta amepanua baraza lake la mawaziri na kuwateua makatibu wapya wa wizara na mashirika ya umma. Mwandishi wetu wa Nairobi, Mwangi Gikonyo, ana ripoti kamili. Kumekuwa na hisia na maoni tofauti hapa mjini Nairobi kuhusu hatua ya rais Uhuru Kenyatta ya kutangaza mabadiliko mapya ya baraza la mawaziri na kujaza nafasi za mawaziri sita waliosimamizwa kazi kwa tuhuma za rushwa na usimamizi mbaya wa fedha za umma. Sasa ni rasmi kwamba mawaziri hao sita hawatarudi tena kwenye serikali baada ya nafasi zao kuchukuliwa na mawaziri wapya. Na akitangaza kupitia televisheni ya taifa Rais Uhuru Kenyatta amesema The National Treasury, Henry K. Rotich. Interior, General Retired Joseph K. Ngaiseri. Foreign Affairs, Ambassador Amina Mohamed. Tourism, Najib Balala. Defense, Ambassador Dr. Rachel Omamo. Lakini Rais Uhuru Kenyatta hakuwabadilisha mawaziri wa mashauri ya nchi za kigeni, fedha, ulinzi na usalama wa ndani wote watasalia pale pale. Hata hivyo, ameongeza idadi ya mawaziri kutoka kumi na tisa hadi mawaziri ishirini. Baadhi yao ni wanawake sita na wanaume kumi na sita. Pia ameongeza idara za serikali na mashirika ya umma, na katika mabadiliko hayo, Rais Uhuru Kenyatta amesema shabaha yake ni kuimarisha utendakazi wa serikali na kukabiliana na rushwa na matumizi mabaya ya fedha za umma. Lakini muungano wa upinzani hapa nchini Kenya unadai kwamba mabadiliko hayo hayatoshi, kwa sababu zelozi moja ya mawaziri wangali wanahusika na rushwa. Wanadai kwamba waziri wa fedha Bwana Rotich anastahili kueleza zilipo shilingi bilioni 289 zilizotolewa kama mkopo wa Eurobond na mataifa nje. Pia faida ya pesa hizo hajulikani iliko. Na kinara wa upinzani nchini Kenya Bwana Raila Odinga anatilia shaka mabadiliko hayo ya baraza la mawaziri na kudai ni kama kuipiga kiraka serikali. Tuna ushahidi ya kutosha kuonyesha kwamba uthuluthi ingine moja vile vile ni machafu. Hakuna haja ya kujaribu kupiga kiraka, toa hawa jamaa wote, weka baraza la waziri mpya, waziri wa fedha na katibu wake, mpaka wajibike na kuwajibika kwa kujiondoa, wakae kando na iwekwe tume maalum ikague kirasmi. Na katika siku za hivi karibuni, serikali ya Rais Uhuru Kenyatta imekuwa ikikabiliwa na visa vingi vya rushwa na matumizi mabaya ya fedha za umma. Jambo hili limechangia sana ukosefu wa imani kwa serikali na kuzorota kwa hali ya uchumi na huduma muhimu za jamii. Serikali ya Uingereza, hata hivyo, meunga mkono mabadiliko hayo ya baraza la mawaziri na, na kusema yatarejesha imani ya vitega uchumi kutoka nchi za nje. Mataifa ya Ulaya, hususan Marekani na Japan, yamepinga vikali vitendo vya rushwa kwenye serikali, lakini hadi hivi sasa hakuna waziri au afisa mkuu wa serikali amefungwa kwa kushiriki kwenye rushwa. Mwaigi Konyo View Express, Nairobi. Basi tukitoka kwake Mwaigi Konyo huko jijini Nairobi na ripoti yake hiyo, uh, tunarudi hapa hapa ambapo baada ya Rais Uhuru Kenyatta kufanya mabadiliko hayo kama mlivyosikia. Eh, ambapo ni katika baraza lake la mawaziri. Hivi punde nimezungumza kwa njia ya simu na mbunge wa chama cha upinzani nchini Kenya ambaye anawakilisha eneo la Kitutu chache, eh, Bwana Richard Onyonga, nikitaka kujua maoni yake kuhusu mabadiliko hayo na nimeanza kwa kumuuliza Bwana Onyonga, hebu tueleze unaonaje kuhusu hii orodha mpya ya baraza la mawaziri e, katika serikali ya rais Uhuru Kenyatta, hasa ikikumbukwa kwamba baadhi ya mawaziri wa zamani e, katika serikali yake walikuwa wamesimamishwa kazi ili uchunguzi ufanywe dhidi ya kashfa ambazo zilikuwa zinawakumba e, kuhusu ufisadi. Je, unafikiri kwamba orodha hii ama mawaziri hawa wapya watakuwa tofauti na wale waliokuwepo hapo mbeleni? Naamini na litakuwa ni tofauti, kwa sababu wale mawaziri ambao walikuwa kwa serikali yake ya kwanza, ambao walikuwa wametajwa tu, ingawa tume ya ku ku, ku, ku- ku nini ku, kuangalia mambo ya ufisadi ilikuwa imesema hawajavunja sheria ama hawana um, hawana ushahidi wa kutosha ambao ungewapeleka wapelekwe, ambao ungefanya wapelekwe kotini, ili wafungwe. Rais aliamua kufanya vizuri kwa kuwaondoa maana yake ni kuwa kama unatajwa ama kama kuna wa, inaonekana kuwa kuna umejihusisha na ufisadi mahala popote, ni vizuri utoke kando ili uachilie wale wengine ambao majina yao hayajaharibika waendelea kufanya hivyo. Na mimi nina nina ukweli na nina uhakika kuwa wale mawaziri amewataja sasa ni wako safi, hawana shida ya ufisadi wakati huu lakini unajua vile mnavyosema, hata vile wamesema wao mwenyewe, ufisadi ni kama ugonjwa. Lazima wale ambao sasa rais ameweteua wa, ame wajue kuwa macho ya Wakenya yanawaangalia na hamna jambo lolote la ufisadi ambalo litafanyika na kuachiliwa hivyo kiolela. na ni ipi taswira yako kuhusu hao mawaziri ambao wameletwa kwenye serikali, hasa ukiangalia jinsi ambavyo wamegawanywa kuhakikisha kwamba maeneo yote yamewakilishwa. Je, unafikiria jambo hilo Rais Uhuru Kenyatta ameletilia maanani ipasavyo? Hilo hilo ni jambo limeleta utata. Nitakuelezea, nikuambie kuwa tulikuwa tunafikiria uh, Jubilii. Mimi ni mwana ODM mm -hmm. Lakini Jubilii lazima ianze kufikiria kuwa sasa tuachane na mambo ya kusema ni Jubilii ambayo ni TNA na URP. Uteuzi wa mawaziri Tungependa tuone uso wa Wakenya uwe na Wakisi fulani Wajaluo kadha uleto Wamasai ujuulishe, ndio Wakenya wanajisikia tuko tuko nchi moja na tuko watu pamoja. Shida iliyoko Kenya hii si kama hapo Marekani, ninyi mna shida ya, ya watu weusi na wazungu. Hapa Kenya shida tunayo ni ukabila. Ukitaka kumaliza ukabila, lazima ulete viongozi kutoka makabila yote ili wafanye kazi na, na Jubilee. Kama kule Kisii kwetu, Jubilee ina watu wao kule Kisii, unaweza kuleta mtu wa Jubilee, si eti lazima mlete mtu wa ODM, unaweza kuleta mtu wa Jubilee. Kuna mtu, watu wa Jubilee kule Kisumu na maeneo ya Nyanza. So kosa ambalo kwangu mimi Mheshimiwa Rais amefanya ni ukiteua, kufuata mwenendo ule ambako kuna ule mkataba Jubilii walioweka sahihi wa kusema tutakuwa tumeteua serikali hamsini inaenda kwa TNA na hamsini inaenda kwa URP. Hiyo siasa ni siasa ambayo inawatenga Wakenya na ni siasa ya kuleta upotovu Kenya, inafanya watu wanaoendelea kuwa makabila mawili ya Kenya ndio tu ambayo yanatosha kupewa kazi katika serikali ya muungano wa Jubilii. Ni Bwana Richard Onyonga, mbunge wa upinzani wa ODM akiwakilisha eneo la Kitutu chache huko nchini Kenya. Akizungumza na Sauti ya Amerika. Sikiliza sautitndao sauti. sauti sauti. Bwire Sauti ya Amerika, Kampala. Kutoka jijini Dar es Salaam mimi ni Dina Chahali Waigi kwenye Sauti ya Amerika Nairobi. Nairobi, Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko Sauti ya Amerika. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Haya basi, msikilizaji, unaendelea kusikiliza VOA Express moja kwa moja. Tunaelekea kwenye burudani ya muziki. Joket akifahamika kama Kidoti akimshirikisha Ice Prince wanakuambia leo leo, mambo matamu kabisa. BMJ msafi kabisa. Nasikia ni mwanamuziki maarufu sana kule eneo la Tanzania huko kabisa, na na, Afrika Mashariki kwa ujumla. Ni kweli? Yeah, anatamba kwelikweli huyu binti sasa hivi. Hebu tusikia ana yapi katika leo leo. Aondoka hapo kwenye mitambo ni jokete na wimbo huo leo leo. Na sasa tukirudi kwa mambo ambayo tuna hapa studio, ni katika kero zangu, kero zangu. Hebu tuungane naye mwandishi wetu wa Mombasa huko pwani ya Kenya, Salma Mohamed, ambaye anazungumza na wakazi wa eneo hilo ambao wanaelezea kero zao kuhusu operesheni za kuwasaka wahalifu wa zinazoendeshwa na walinda usalama nchini humo. Sasa utakuta polisi wanaendesha vijana mbio, mara amemshika, ameenda naye seli. Ukiangalia hivi, hakuna kidhibito chochote amemshika nacho, mara anambia amemshika na bangi, wana wanaanza kumpeleka mbio nini na faini, wanampatia karibu faini ya kama uh, elfu nne elfu tano Ukiangalia hivi, mwenyewe hata hajelewi haji, yaani hana mwelekeo Makero wengine siku hizi hapa Mombasa. Mombasa mimi nimetembea mpaka usiku saa tisa. Sasa Mombasa siku hizi makero tele. Kama kweli mtoto yangu ni mbaya na na jirani ni mbaya, watu wafanye pelelesi ya kisawasawa, sio pelelesi ya kubahatisha. Hatuna raha tena, polisi mwenyewe hawana huruma, hawana heshima. Tunataka kuheshimiwa sisi kama wamama. Mtoto yapigwa mbele yako, yalaswa chini mbele yako anakanyagwa mambo kubwa kubwa. alshabaabu sisi hatuna histori, twasikianga tu kwa TV amepita hapo, hiyo hatuna histori. Lakini mambo unyanganyifu kidogo kidogo, fulani mkono mrefu, fulani msuri, tunajua sasa. Badali wafanye pelelesi, atajitokesa. Akipigwa risasi, tutakosa kizazi. Dada, hii ni uchungu sana, kwa sababu sisi pia ni watu wa kubanga. Sasa kama tutapatikana njiani kwa Kibaruwa, Afo, kwa wa sungu sungu, mtu toka kibarua washika bure alafu wajawandikiwa makosa mengine, hiyo kweli ni mzisi binadamu. Huo uchungu wangu mimi kwa upande wa watu wasungusungu ni kama nagranji anaangalianga mtu wako na hapa. Kwa hivyo mimi uchungu wangu mimi na machungu, sababu nimepoteza Hmm? Kwa wiki moja kama elfu nane kila mara natoa, nashikwa, natoa, nikionekana natumulia na pesa, nashikwa. Nimekasirika juu saa kama mimi nilikuwa natoka matanga, nimefika kwangu mrangoni, nambia naingia, wananiambia tuende na tata, si askari ni sungusungu ambapo tena ni watu tunakaa nao mtaa moja sasa, hata tusi tunatafutana ama ni nini? Sasa mimi niko na hasira sana, kwa sababu nilikuwa natoka tukani, ni saa moja na nusu, niko na mayai yangu kwa mkono, tchakula kitu kutoka asubuhi. Wananiambia tuende, nawaambia, sasa nikumrangoni, mwangu unaenda wapi? Wananipeleka hivyo hivyo, hiyo ni vibaya ni, ni sana, tena ni sungusungu, sio polisi, wanatuleta mpaka hapa. Sasa tunalala makupa pule, leo hatukuenda kasi kutoka jana, hatuchakula kitu, hatuchalala, hatuchakula kitu. Sasa wao kama wao ushika watu ovyo ovyo, wengine wana starehe zao, wengine wafanya makazi, kuna wengine wana wana kazi zao pia, kutoka makazini kutoka kazi watakushika hivyo hivyo, na kitu ambacho hata kina maana yote ulimwenguni, mtu kwamba kuonea na kitu chako kwenye ladhifu yake, akuonyesha unyama ambao sio wake. Basi tumetoka huko eneo la Mombasa, pwani ya Kenya. Na turudi tena hapa studio, tuone sasa, tugeukie upande wa Hollywood, ambapo tunaye mkamiti kibayasi ananidokezea moja kwa moja kwa ripoti yake kuhusu Hollywood kwamba albamu mpya ya Rihanna itwayo Anti inatarajiwa kutoka hapo kesho Ijumaa. Naam, studio namba 15 BMJ Muridhi, kama ulivyosema, albamu mpya Rihanna ya Rihanna. Ukipenda mwite Riri, itwayo Anti inatarajiwa kutoka kesho siku ya Ijumaa kwa kasi kubwa kupitia kampuni ya Tidal kwa mujibu wa mtandao wa Teen Vogue. Awali ilitangazwa kwenye gazeti la New York Post kwamba album Kampuni ya mambo ya kiteknolojia ya Samsung ilifikia mkataba wa dola milioni 25 na Bibi Rihanna juu ya albamu hiyo ya Entai. Samsung pia ilitia saini mkataba unaofanana na wa Rihanna, ambao ulikuwa wa dola milioni 20 na Jay-Z ambaye anaongoza Roc Nation, kampuni ambayo Rihanna alitia nayo saini awali mwaka 2013. Basi kutokana na mambo ya kimuziki yanayohusiana na kutolewa kwa albamu hiyo mpya, Riri na Samsung wametoa maelekezo ambayo yanapatikana kwa njia ya mtandao pekee, ukiandika entidiary.com ambayo itamruhusu msikilizaji. Wapo msikilizaji, unaweza kusikiliza kipande cha wimbo huo mpya katika albamu hiyo kikikupa maneno mazuri kabisa ya kama sekunde 30 hivi ili uweze kuburudika zaidi na albamu hiyo mpya ya Riri. Naye mwanadada Adele amevunja rekodi ya mauzo kwa albamu yake itwayo 25 tangu ilipotolewa wiki iliyopita, ikiwa imepata soko la dola milioni 2.433. Kumbuka Adele alikuwa kimya kwa muda na hii album imemfanya apande chati kinoma. Hii imedhihirisha kwamba dada huyu bado anatamba kimuziki na ana ushirikiano mzuri na timu yake ya muziki kwani amepata rekodi isiyotegemewa. Ukiangalia kibao chake cha Hello kiliweza kuingiza dola milioni 27.7 ikishinda kibao cha Bad Blood cha Taylor Swift kilichopata dola milioni 20.1. Ni hayo tu kwa sasa katika Hollywood, na rudi tena studio namba 15 kwako, BMJ Muridhi na Id Ligongo. Asante asante, Mkamiti Kibayasi, kwa hayo kutoka Hollywood. Naona sasa hapa yuko tayari kabisa Idi Ligongo, namona mwenzangu ni na, mwenzangu Sandey Shomari, nafahamishwa yuko tayari kabisa kutuletea yale ambayo yameendelea kuvuma kwenye mitandao. Sasa kuna nini, uh, Shomari? Asante sana. Basi moja kwa moja kwenye mitandao ya kijamii, kinachovuma huko kwenye Facebook, WhatsApp, Twitter, Instagram na mengine mengi. Kwanza kabisa ni habari ya huko nchini Kenya, kama mlivyosema kwenye habari za dunia, mabadiliko yaliyofanywa kwenye baraza la mawaziri na Rais Uhuru Kenyatta. Wengi wametoa maoni yao humo ndani. Basi moja kwa moja kama mlivyosikia, Mwangi anasema haya mambo yamefikia wakati bora awatoe mafisadi na walaji. Naangalia upande mwingine, Njenga naye anatoa maoni yake, anasema ya jamani ye, tunataka mabadiliko ya kweli nchini Kenya. Waithera naye anasema safi sana Rais Uhuru Kenyatta. Na upande mwingine, basi anaendelea kutamba. Nikiangalia huku na kule, ni habari ya mtangazaji maarufu Sheri Shepard. Sheri Shepard huyu mnamfahamu, ambaye yuko hapa Marekani, anafahamika sana yeye. Amekuwa na kesi yake ya muda mrefu, ambapo basi alitaka mama mwingine amzalie mtoto, lakini mama huyo alipokuwa mja mzito, yeye na mumewe wakaachana. Basi mumewe huyu wa zamani, na yeye baada ya kuachana, Sheri Shepard akaamua kwamba sasa yeye tena hahusiki na huyu mtoto ambaye anazaliwa. Lakini mahakama hii leo imempigia kitu na kumwambia alipe kiasi cha dala elfu nne na mia moja kuweza kuhudumia familia yake, mumewe wa zamani. Na huyo binti Joan Daniel anasema kwa kweli angepigania tu aleye mwanawe yeye mwenyewe maana hiyo ingemsaidia zaidi kwa kiasi kikubwa na asingetumiwa kama mradi wa kuingiza fedha. Rachel anasema huyu ameng'ang'ania mengi mno kumshinda mme wake wa zamani. Kweli wengi wangeweza wa kumwelewa kama angeamua tu kumlea mwanawe vilevile. Vile humo kwenye Facebook nikiangalia anaona kwamba kumekuwa na habari ya papa kwenye mtandao wa Twitter kuwasili kule nchini Kenya papa hali hii ili Ligongo umeionaje? Kabisa, na ni moja kati ya mambo ambayo kwa namna moja ama nyingine yanavuma sana kwa eneo zima la Afrika Mashariki, lakini aa, hili tukio la kubadilishwa kwa mawaziri pengine kwa namna moja ama nyingine limegubika e, tukio la papa ama baba mtakatifu kuzuru kule nchini Kenya. Basi na moja kwa moja kule kule kwenye mtandao um, wa Twitter, rais Uhuru Kenyatta ameingia na kusema kwamba, karibu papa Francis, tuna heshima kubwa sana kuwa wenyeji wako. Mungu ibariki Kenya. Moja kwa moja pia, kama unakumbuka Murithi, jana ulizungumza kuhusu yule mtoto Bindi Aaron. Bindi Aaron katika ile show maarufu ya Dancing with the Stars, jana ulizungumza hii habari, ilitamba sana kweli kabisa, kweli kabisa, na ni msichana ambaye ameheshimika, amepewa amepewa hadhi kuu, ambapo watu walisimama kwenye kwenye pahali walipokuwa kwenye huo wakicheza mziki na mabindi alipata ushindi jana, nam. Ni sauti yake Bindi Irwin huyo akishukuru watu kwa yale ambayo alifanikiwa baada ya jana kuibuka mshindi wa taji la ubingwa wa mchezo wa dancing with the stars. Bindi ni mchezo wa filamu kule Australia, ni mtangazaji wa televisheni pia vilevile ni mwanaharakati wa mazingira na ni mtoto wa hayati Steve Irwin maarufu kama Crocodile Hunter wa Australia, ambaye kweli alikonga nyoyo za watu wengi kwenye mchezo huu. Mariam Home anasema nina furaha kubwa wa Marekani wamepiga kura zao kisawasawa. Haya, Loyd Ridges anasema hongera sana Derek na Bindi. Basi ni hayo tu, baadhi yaliyotamba. Nam tunashukuru sana alasiri ya leo kuwa nasi na usikose kusikiliza matangazo yetu mengine kwa idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya kutoka hapa studio, nilikuwa naye Idi Ligongo, mimi ni Idi Ligongo hapa nami na BMJ Muridhi na pamoja na mwenzangu hapa Sunday Shomari tukisema asanteni sana kwa sukutusikiliza.