Jumla ya vikao vinne tayari vimefanyika katika ikulu ya Zanzibar na kuwashirikisha viongozi mbalimbali mbali, akiwemo rais mstaafu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Alhaj Ali Hassan Mwinyi, rais mstaafu wa awamu ya tano ya Zanzibar, Dr. Salmin Amur Juma, rais mstaafu wa awamu ya sita ya Zanzibar, Dr. Aman Abedi Karume pamoja na makamu wa pili wa rais wa Zanzibar Balozi Saif Aliidi, ambapo hakuna taarifa yoyote iliyotolewa hadi hivi sasa. Wakati mazungumzo hayo yakiendelea katika awamu ya nne, naibu katibu mkuu wa CCM Zanzibar Vuai Ali Vuai amenukuliwa na vyombo vya habari kuwa suala la kurejewa kwa uchaguzi huo hali kwepeki kutokana na tume ya uchaguzi ya Zanzibar kutangaza rasmi kufuta matokeo hayo katika gazeti la serikali. Vuai amenukuliwa akieleza kuwa shabaha ya mazungumzo hayo ni kuendeleza amani pamoja na umoja wa kitaifa kwa wananchi wa Zanzibar lakini sio mbadala wa sheria za uendeshaji nchi na wananchi lazima wapatiwe haki yao ya kikatiba ya kuchagua viongozi wanaowataka kwa njia ya kidemokrasia. Hata hivyo, naibu katibu mkuu wa chama cha wananchi CUF Zanzibar Nasor Ahmed Mazrui ametoa indhari kwa tume ya uchaguzi ya Zanzibar kuwa endapo itatangaza kurejewa kwa uchaguzi mkuu, mazungumzo hayo hayatakuwa na maana tena ya kuendelea kufanyika na kusisitiza msimamo wa chama chake kuwa hawako tayari kurejewa kwa uchaguzi huo. Sisi tunasema bwana, hapa hapana uchaguzi wala hapana kurejea uchaguzi na atakayefanya hivyo, yatakayomkuta atakwenda ona huko dhahegi, ndio atakopelekwa. Hapa hamna uchaguzi wala haparudi uchaguzi. Hapa alioshinda atangazwe, apewe serikali aongoze kwa salama na amani. Hapa hamna uchaguzi. Atakaenda uchaguzi aandaa mambo makubwa ma, ma, yatakayomfika atamaliza huko dhahegi. Zanzibar imeingia katika mgogoro wa kisiasa baada ya mwenyekiti wa tume ya uchaguzi ya Zanzibar Jecha Salim Jecha Kufuta matokeo ya uchaguzi mkuu uliofanyika Oktoba 25 mwaka huu kwa madai ya kugubikwa na kasoro nyingi ikiwemo udanganyifu. Nikiripoti kutoka Zanzibar kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Munir Zakaria.