Direct From Washington, the Voice of America, VOA. hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mimi ni Idi Ligongo, na mimi ni Sunday Shomari, ni kukaribisha katika matangazo yetu ya leo Alhamisi, Novemba 26 mwaka 2015 ambapo tunasikia pia katika masafa mafupi ya mita band 19 na 22, na 107.5 na na FM Nairobi Kenya, na 94.9 FM Bujumbura Burundi. Karibuni katika matangazo yetu hii leo. Wakati Baba Mtakatifu akiendelea na ziara yake nchini Kenya kabla ya kuelekea nchini Uganda, Rais Uhuru Kenyatta amemshukuru Papa kuanza ziara yake Afrika nchini Kenya. Right Kenya, lakini wananchi wa Kenya wanaizungumziaje ziara ya Baba Mtakatifu Francis? Sasa pop kwa vile ameita dini zote, hiyo ni ishara ya kuwa upendo, amani iunganike pamoja watu wote. Sisi tuko sawa, hata kwa Mungu tuko sawa. Pop ameonesha ishara nzuri ya kuita dini zote kwa pamoja, ili ule upendo uwe pamoja na watu. Kwa hayo na mingine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo, lakini kwanza, Sunday Shomari anakusomea habari za dunia. Maelfu ya Wakenya wajitokeza hii leo akiwemo Rais Uhuru Kenyatta katika uwanja wa chuo kikuu cha Nairobi kuhudhuria misa ya hadhara. Kabla ya misa hiyo, Papa Francis alikutana na viongozi wa dini mbalimbali mbali, na kuwaambia kwamba lazima wajihusishe katika majadiliano ya kupinga kutumika kwa jina la Mungu katika vitendo vya msimamo mkali na ghasia. Akiongea katika ubalozi wa Vatikani mjini Nairobi, Baba Mtakatifu amesema mazungumzo ya imani zote ni muhimu, sio tu kama njia mbadala ama ufahari. Aliyetaja matukio kadhaa ya hivi karibuni ya mashambulizi yaliyofanywa na Waislamu wenye msimamo mkali nchini Kenya, ikijumuisha lile la mwezi Aprili katika chuo kikuu cha Garisa kaskazini mashariki mwa Kenya ambapo watu 150 walifariki dunia na shambulizi katika maduka ya kifahari ya Westgate mnamo mwaka 2013 ambapo watu 37 walifariki. Hapo kesho Ijumaa kiongozi huyo wa kanisa Katoliki duniani atatembelea watu masikini katika eneo la Kangemi na kutembelea vijana katika uwanja wa Kasarani. Uamuzi wa Marekani wa kuweka vikwazo kwa maafisa wanne wa sasa na wazamani wa, wa serikali ya Burundi imedaiwa ni kashfa na sehemu ya kampeni ya kushutumu nchi hiyo ya Afrika, amesema mshauri wa rais wa Burundi. White House ilisema Jumatatu kwamba itaweka vikwazo kwa watu hao wanne, ikiwa ni pamoja na waziri wa usalama wa umma na kiongozi wa mapinduzi yaliyoshindikana kwa sababu mzozo wa Burundi umefikia hali mbaya kabisa tangu kumalizika kwa vita vya wenyewe kwa wenyewe mwaka 2005. Kuwaweka wale waliopinga mapinduzi na wale waliozuia katika sanduku moja ni jambo la kashfa na kushtua, alisema mshauri rais katika masuala ya habari Wili Nyamwitwe. mataifa Washirika wa, wa magharibi wameendelea mbele na juhudi za kupanua muungano wa kimataifa wa kupambana na kundi la Islamic State baada ya tukio baya la ugaidi mjini Paris. Katika hotuba iliyotolewa bungeni, waziri mkuu wa Uingereza David Cameron ametoa mwito wa kuitaka nchi yake kuingia katika muungano unaofanya mashambulizi ya anga nchini Siria dhidi ya kundi la Islamic State, akiuliza kama muda si huu itakuwa ni lini? Bwana Cameron amesema rais wa Marekani Barack Obama na rais wa Ufaransa Francois Hollande wameiomba Uingereza kujiunga na kampeni hizo. Amedai kwamba nchi hizo mbili ni washirika wao wakubwa na wanahitaji msaada. Uingereza imeshiriki katika kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya kundi la Islamic State nchini Iraq lakini si huko nchini Siria. Na wanamgambo wa Boko Haram wameshambulia kijiji kimoja cha mpakani kusini mwa Niger katika eneo la Difa leo Alhamisi, na kuwa watu kumi na wawili. Idi Ligongo anayesoma ripoti kamili Vyanzo vya usalama ambavyo vimekaririwa na shirika la habari la Reuters vinasema wanamgambo waliwasili katika kijiji cha Gogone kwa miguu na kuanza kufyatua risasi kiholela. Kwa wakati katika eneo hilo, wanajeshi wa Nijar walifuatilia wanamgambo hao. Mkoa wa Difa nchini Niger umekumbwa na dazeni ya mashambulizi ya kuvuka mpaka mwaka huu yaliyofanywa na wanamgambo wa Kiislamu ambao wana ngome yao kuu kaskazini mashariki mwa Nigeria, ambapo ni kilomita chache kutoka eneo hilo. Hali ya dharura imetangazwa katika juhudi za kuboresha usalama, lakini washambuliaji mara kwa mara wamefanikiwa kukimbia kwa kutumia mto Kamadogou ambao ndio unaoonyesha mpaka wa Nigeria. Viongozi wa Afrika ya Kati katika taasisi ya kieneo ya CEEAC wamesema jana katika mkutano wa viongozi kwamba wanachangisha takriban dola milioni 80 kuwasaidia majirani wa Nigeria wanaopambana dhidi ya kundi la wanamgambo wa Kiislamu. Kikosi cha eneo chenye wanajeshi elfu nane na mia saba kinachoundwa na wanajeshi kutoka Chad, Niger, Benin, Nigeria na Cameroon kinafanya shughuli zake, lakini bado hakijaanza mashambulizi ya pamoja dhidi ya kundi hilo. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Rusia imeeleza hii leo kwamba itakagua kwa kina vyakula vinavyotokea nchini Uturuki wakati nchi hizo zikiwa bado katika hali ya kutoelewana kufuatia Uturuki kuitungua ndege ya kivita ya Rusia karibu na mpaka wa Uturuki na Siria. Msemaji wa ikulu ya Kremlin amekanusha kwamba Mosco imeiwekea Uturuki vikwazo, lakini amesema masharti mapya yamewekwa kwa sababu mbalimbali, ikijumuisha -mbali tishio la imani za msimamo mkali Wizara ya kilimo ya Russia imesema kuimarisha udhibiti kwa vyakula kutoka Uturuki na bidhaa za kilimo kumetokana na ukiukwaji wa mara kwa mara wa kanuni za usalama za Russia. Wamarekani hii leo wanaadhimisha sherehe za kila mwaka za kutoa shukrani au Thanksgiving, ambapo familia zinakutana kwa chakula na huku bidhaa madukani zikishushwa bei. Sherehe hizi ambazo kwa kawaida zinafanyika Alhamisi ya nne ya mwezi Novemba ndio inaashiria kuanza kwa kipindi cha sikukuu ambazo zinakamilishwa kwa sherehe za mwaka mpya. Siku moja baada ya Thanksgiving ndiyo siku kubwa ya kuanza kipindi cha kushushwa bei bidhaa huko madukani, wakati watu wakianza kununua zawadi za Krismas. Za maelfu ya waombolezaji walikutana katika Bunge la Korea Kusini ili kumwaga rais wa zamani wa nchi hiyo Kim Young Sam, mwanaharakati wa demokrasia aliyefariki Jumapili akiwa na umri wa miaka 87. Ibada hiyo ya kuaga ilionyeshwa kwenye televisheni, ilifanyika kwenye viwanja vya bunge ambako Kim aliapa kiapo cha kuchukua madaraka ya nchi mwaka 1993 na kuhudumu kwa muhula mmoja wa miaka mitano. Kim ameacha sifa ya kuwa mbunge alibaki kwa awamu tisa, ambaye alipambana kwa zaidi ya miongo miwili dhidi ya utawala wa kiimla huko Korea Kusini. Kazi yake ilimpatia wafuasi wengi wa kisiasa na pia maadui. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Mara baada ya kusikiliza habari za dunia moja kwa moja, tunaelekea kwenye ripoti zetu. Katika siku ya pili ya ziara ya Baba Mtakatifu Francis nchini Kenya, maelfu kwa maelfu ya waumini wa kanisa Katoliki leo wamevumilia mvua kubwa iliyokuwa ikinyesha na baridi kali ili kuhudhuria misa takatifu katika uwanja wa chuo kikuu cha Nairobi. Mwaigikonyo na ripoti kamili kutoka Nairobi. Maelfu kwa maelfu ya waumini wa kanisa Katoliki leo asubuhi wamemiminika katika uwanja wa chuo kikuu cha Nairobi bila kujali mvua kubwa iliyokinyesha na baridi kali ili kuhudhuria misa takatifu iliyoongozwa na Baba Mtakatifu Francis. Aliongoza misa hiyo kwa lugha ya Kilatini na kutafsiriwa kwa Kiingereza. na vilevile kuzuia msongamano mkubwa wa watu na abiria. Barabara muhimu zimefungwa kwa sababu za usalama, na kumekuwa na tatizo kubwa la usafiri mjini Nairobi. Tayari serikali ilitangaza leo kuwa ni siku ya mapumziko ili kutoa nafasi kwa watu kuhudhuria misa takatifu ya Papa Francis. Baba Mtakatifu Francis ilikataa kukagua gwaridi ya heshima katika ikulu ya Nairobi. Na badala yake alihutubia taifa akiwemo mwenyeji wake Rais Huru Kenyatta. Kenya is a young and vibrant nation, a richly diverse society which plays a significant role in the region. Naye Rais Huru Kenyatta alimkaribisha mgeni wake mjini Nairobi. Indeed, your holiness, we are honored, humbled and privileged that you have chosen to begin your apostolic voyage to Africa right here In Kenya. Na kabla ya kuondoka hapo mjini Nairobi, baba mtakatifu Francis atahutubia vijana katika uwanja wa michezo wa Kasarani na vilevile vile kutembelea makao makuu ya shirika la mazingira la umoja wa Mataifa. Pia ataongoza misa takatifu katika mtaa wa watu maskini wa Kangemi. Vilevile atazuru vile Uganda na jamhuri ya afrika ya Kati. Mwaige kwenye sauti ya Amerika, Nairobi. Tukiwa bado tunaendelea kuimulika ziara ya Baba Mtakatifu Francis huko nchini Kenya, ambapo aliandaa mkutano maalum na muungano wa viongozi wa dini zote Kenya kujadili amani na utengamano. Katika mkutano huo mjini Nairobi, Papa Francis ameonekana kukemea mafunzo ya kupotosha vijana kujiunga na makundi haramu. Mwandishi wetu Josephat Kioko amefuatilia suala hilo na hapa ameandaa taarifa zaidi kutoka Mombasa. Wimbo huu wa waumini wa Kikatoliki umetumbuiza zaidi ya watu milioni moja waliohudhuria ibada maalum ikiongozwa na Papa Francis ndani ya uwanja wa chuo kikuu cha Nairobi. Kando na waliosafiri wa Nairobi kumwona Papa ana kwa ana, mamilioni ya Wakenya na kwingineko barani Afrika wamefuatilia ibada hiyo moja kwa moja kupitia televisheni. Awali kiongozi huyo alikutana na viongozi wa dini zote Kenya, Wakristo, kiongozi wa Wahindu, Waislamu na vilevile viongozi vile wa dini ya utamaduni wa Afrika. Katika hotuba yake Papa Francis amesema anatamaushwa sana na jinsi vijana wa Kenya na katika mataifa mengine wanavyohadaiwa kwa mafunzo potovu kuhusu misimamo mikali ya kidini. Nimezungumza na watu kadhaa, wenyeji wa Mombasa, kuhusiana na hotuba hiyo ya Papa. Mafunzo ya popu vile amesema mwongozo wake, mi naona si mbaya ikiendelea hivyo, at least vijana wetu waache kuingia makundi haramu at least waona ile roho ya ubinadamu. Sisi ni ndugu zao, wanatuona kama ni adui zao, wanafanya vitendo ambavyo hata dini pia hairuhusu. Sasa pop kwa vile ameita dini zote, hiyo ni ishara ya kuwa upendo, amani iunganike pamoja, watu wote sisi tuko sawa, hata kwa Mungu tuko sawa. Pop wameonyesha ishara nzuri ya kuita dini zote kwa pamoja ili ule upendo uwe pamoja na watu Kiukweli, katika jiji letu la Mombasa tumekuwa tukishuhudia michafuko ambayo inasababishwa na vijana ambao wameamini na kushika itikadi mbovu, makundi ya kigaidi kama vile alshabab na mengineo. Ningependa kuongea nao kama kijana wa Muislamu kama wao kwamba tuishi kama vile kiongozi wetu walivyoishi, tustahimili dini zingine Tukiangazia mambo ya ugaidi, tusiangalie sana pia pwani. Tukiangalia kule juu, kuna makundi kama Mungiki na makundi mengine. Lazima makundi kama hayo angaliwe kwa sababu kwa sasa yamenyamaza, na tujue ni kitu gani ambacho kinapangwa. Tusisubiri mpaka kutokea machafuko. Na kuhusu hali ya usalama jinsi ilivyoimarishwa katika ziara ya kiongozi wa kanisa Katoliki leo, kiukweli pia Kenya imepata sifa kama taifa eh, ambalo linaweza kueka usalama. Aliloongezea ni kwamba yeye kama kanisa anahuzunishwa na matukio ya mara kwa mara ambapo mashambulio ya kigaidi yamekuwa yakiwalenga na kuwaua watu wasio na hatia. Ujumbe wake Papa Francis umepokelewa na Wakenya takriban milioni 45 wakiwepo waumini wa kanisa Katoliki waliobatizwa ambao ni takriban milioni 8, hii ikiwa ni asilimia 33 ya idadi ya wananchi hapa Kenya. Kasisi John Korea anasema tangu kanisa katoliki lilipojenga kathedro ya kwanza nchini Kenya katika mji wa Mombasa, na mtoto wa kwanza msichana Maria Pereira akabatizwa Agosti mwaka F1, 1889, kumekuwa na utangamano wa kidini kwa miaka mingi. Tangu wakati ule kuna badiliko kubwa sana na nchini, si idadi ya watu tu lakini ubora wa imani, kwa sababu hatuwezi kuwa na fahari kuhusu idadi ya watu bila kuona matendo mema. Sasa Baba Mtakatifu anaelewa hali ya nchi, anafuata mambo yote ambayo yanafanyika hapa, na ujumbe wake mkubwa ni kwa watu kushikana kwa umoja, kupendana na kuondoa tofauti kati zetu sisi, hata kati ya Wakristu na Wakristu lakini wakristo kwa jumla na waislamu wa hindu na wale wote wengine wa dini ya kiasili. Kwa sasa, kutokana na ziara hii ya siku tatu ya Papa Francis, usalama wa hali ya juu umeshuhudiwa ndani na nje ya jiji la Nairobi. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, Sauti ya Amerika. Nam matayarisho ya kumpokea kiongozi wa kanisa katoliki Papa Francis nchini Uganda yamekamilika. Idadi kubwa ya waumini wa kanisa hilo wanakesha katika kanisa la na Namugongo walipouliwa mashujaa wa kidini kwa maombi, wengi wakiwa wametembea zaidi ya kilomita mia mbili ili kuweza kumwona papa. Kanisa Katoliki na mugongo sawia na la Kianglican yamepata sura mpya baada ya ukarabati mkubwa huku jiji la Kampala liking'aa kwa mataa kinyume na ilivyo kawaida ya giza nyakati za usiku. Zaidi ya shilingi bilioni tano za Uganda zimetumika kwa matayarisho hayo. Mwandishi wetu wa Kampala Kennes Bwire na ripoti kamili. Shughuli zote za kutayarisha ujio wa Papa Francis nchini Uganda zimekamilika na linalofanyika sasa ni mapambo ya kumlaki Kanisa Katoliki la Namugongo, anakotarajiwa papa kuandaa misa takatifu, limejengwa upya likipata sura mpya kabisa kwa gharama ya shilingi bilioni tano za Uganda. Usalama unasimamiwa na wanajeshi. Waumini wa Katoliki kutoka sehemu za mbali wameanza kuwasili katika eneo la Namugongo. nimetembea kwa mguu kutoka mbali nimemaliza njiani siku nne. Katika ujumbe wake kwa taifa, rais Yoweri Museveni amesema kwamba anatarajia papa Francis kuibariki Uganda kiroho na kiuchumi. Ninachotaka the... kutoka kwa papa ni baraka muhimu. Zaidi ya yote ni kufanya Uganda ijulikane, ili nipate watalii. Viongozi wa kanisa katoliki na wale wa kanisa la Anglikana wameeleza kwamba ziara ya papa ina umuhimu mkubwa kwa kila anayeishi Uganda licha ya tofauti za kidini. Stephen Ntagali ni kiongozi wa dini ya Anglikana. Anatembelea watu wote wa Mungu nchini Uganda na kuomba Uganda ibarikiwe. Usafiri wa angani pamoja na barabarani hautatatizika pakubwa. Safari za ndege zitaendelea ilivyo kawaida, huku barabara atakazotumia papa zikifungwa kwa muda wa masaa machache wakati anapopita tu. Igni Gundura ni msemaji wa mamlaka ya safari za anga nchini Uganda. We are trying to ensure that his arrival or departure... tunajaribu kuhakikisha kwamba kuwasili au kuondoka kwake hakutatizi safari za anga, tutashughulikia safari zote inavyostahili kimataifa. Jiji la Kampala pia limepambwa kwa mataa ya kisasa kwa gharama ya shilingi bilioni 15 na kuwasi giza ambalo wakazi wamezoea wa masaa ya usiku. Papa Francis anatarajiwa kuasili uwanja wa ndege wa kimataifa wa Entebe saa 11 kasoro dakika kumi siku ya Ijumaa na kufululiza moja kwa moja hadi katika ikulu ya rais ya Entebe atakapofanya mazungumuzo na Rais Yoweri Museveni kabla ya kukutana na wageni wa alikwa elfu moja katika ikulu, kisha kufululiza moja kwa moja hadi katika kanisa la katoliki la Mnyonyo atakapokutana na viongozi wa kanisa hilo Shughuli itakayokamilika saa mbili usiku. Siku ya Jumamosi, Papa Francis atatembelea makazi ya kanisa la Anglikana katika eneo la Namgongo saa mbili unusu asubuhi, kabla ya kuongoza ibada katika kanisa la katoliki la Namgongo walipouliwa mashujaa wa dini hiyo. Papa atakutana vijana wa alikwa elfu kumi katika uwanja wa uhuru wa Kololo saa tisa alasiri, halafu kufululiza hadi mtaa wa Nalukolongo jijini Kampala, unaowapa makao watoto mayatima. Papa atakutana na viongozi wa kanisa Katoliki nchini Uganda saa kumi na mbili kabla ya kukutana na wa waalimu wa kanisa hilo saa moja jioni. Siku ya Jumamosi ziara yake Papa Francis nchini Uganda itakamilika saa tatu asubuhi Jumapili tarehe 29 Novemba mwaka 2015 atakapoabiri ndege kuelekea jamhuri ya Afrika ya Kati. Kenes Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala. Nam, unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Vilevile, matangazo haya yanasikika kupitia mtandao wetu wa www voa swahili com. Tukiwa bado tunaendelea kumulika ziara ya Baba Mtakatifu, ambapo hivi sasa bado yupo nchini Kenya wa Kenya wametoa maoni mbalimbali kuhusu kile alichokizungumza na ziara yake kiujumla huko nchini Kenya. leo tumefurahi sana, hata kama mvua imenyesha, hizo ni baraka kwetu. Pop ameongoza misa vizuri, tumefurahia. Tunajua Kenya itakuwa na baraka, kila kitu itakuwa sawa Kenya. Tunaomba Mungu vile Pop ameombea sisi kila kitu itakuwa mzuri. Kenya, ufisadi, ukabila, itakuwa kila kitu itakuwa kabisa, itakuwa kabisa. Nimefurahia, tumefurahia kabisa kabisa, asanteni sana mm. Ibada ilikuwa ilikuwa misa, inapende, misa ilikuwa inapendeza, na tumefurahi sana kwa papa kutembelea Kenya. Tumefurahi sana, watu walikuwa wengi na tumepata baraka baraka mingi sana, ingawaju tumenyeshewa, tunashukuru Mungu kwa hivyo hata papa atembee huku tena amekaribishwa. Furaha nyingi sana kuwa nahudhuria mas ya baba mtakatifu leo na natumaini eh, kwa the end of the day nitakuwa na baraka tele kutoka kwa Mungu na pia kuwa karibu na baba mtakatifu. Nimekuja hapa kwa sababu nataka kushuhudia baba mtakatifu akiongoza misa ya leo na ninataka kupata baraka. Nataka Kenya ibarikiwe, izidi kustawi kama uh, nchi iliyo na amani na nchi ambayo inasifika sana katika hii sehemu ya Afrika. Ningependa ni kutoa shukurani yangu especially to our government kwa kutuletea baba mtakatifu Papa Francis and na sasa kwa kuhudhuria hii misa e, sisi sote mimi na familia yangu na mke wangu tumebarikiwa. na munaendelea kusikiliza matangazo haya ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, kutoka hapa Washington DC. Vilevile tungependa kukukumbusha msikilizaji kwamba siku ya kesho Ijumaa, tarehe 27 ya mwezi huu wa Novemba, tutakuwa na ule mjadala wetu wa kila Ijumaa na tukiangalia ziara ya Baba Mtakatifu Francis huko nchini Kenya, hali kadhalika, wakati huo akiwa anajiandaa kuelekea nchini Uganda na watu wa Uganda wanavyojiandaa basi kumpokea huyo Baba Mtakatifu na yale ambayo yatazungumzwa tutayajadili hapo. Sawa, kutupigia simu, hali kadhalika kuingia kwenye mtandao wetu wa Facebook. Toa maoni yako, toa nambari yako ya simu, ushiriki live talk ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. na vilevile msikilizaji wa idhaa ya Kiswahili, ningependa kukukumbusha kwamba matangazo haya yanasikika kupitia Radio Free Africa katika eneo zima la maziwa makuu, Citizen Radio Kenya 107.5 FM Nairobi, Coconut 101.9 FM Zanzibar, Baraka FM Mombasa 93.7 FM, au RPA Bujumbura, Burundi, Kaya FM huko Mombasa, Mlimani Radio 106.5 FM Dar es Salaam, Raga FM kote DRC. Vilevile vile, unaweza kutusikiliza kupitia www.voa.com. Halikadhalika tunapatikana kupitia mtandao wa Twitter na Facebook, kwa hiyo tu like ili kuweza kupata habari mbalimbali mbali, naam tunaomba radhi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili hiyo ilikuwa ni ripoti kutoka idhaa ya hausa lakini mambo yanaingiliana hapa sauti amerika basi unaendelea kusikiliza idhaa hii ya kiswahili ikitangaza kutoka hapa washington dc hivi sasa tunaelekea kusikiliza muhtasari wa habari na sandey shomari Maelfu ya wakenya walijitokeza hii leo akiwemo rais Uhuru Kenyatta katika uwanja wa chuo kikuu cha Nairobi kuhudhuria misa ya hadhara. Kabla ya misa hiyo, papa Francis alikutana na viongozi wa dini mbalimbali na kuambia kwamba lazima wajihusishe katika majadiliano ya kupinga kutumika kwa jina la Mungu katika vitendo vya misimamo mikali na ghasia. Uamuzi wa Marekani wa kuweka vikwazo kwa maafisa wanne wa sasa na wa zamani wa serikali ya Burundi Umedaiwa ni kashfa na sehemu ya kampeni ya kushutumu nchi hiyo, ambayo hayo yamesemwa na mshauri wa rais wa Burundi. White House ilisema Jumatatu kwamba itaweka vikwazo kwa watu hawa wanne, ikiwa ni pamoja na waziri wa usalama wa umma na kiongozi wa mapinduzi yaliyoshindikana, kwa sababu mzozo wa Burundi umefikia hali mbaya kabisa. Mataifa wa shirika ya Magharibi wameendelea mbele na juhudi za kupanua muungano wa kimataifa wa kupambana na kundi la Islamic State baada ya tukio baya la ugaidi mjini Paris. Katika hotuba aliyotoa bungeni, Waziri Mkuu wa Uingereza David Cameron ametoa mwito wa kuitaka nchi yake kuingia katika muungano unaofanya mashambulizi ya anga nchini Siria dhidi ya kundi la Islamic State. Rusia imeeleza hiliyo kwamba itakagua kwa kina vyakula vinavyoingia kutoka nchini Uturuki. Na hapa tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba ya wote walioshiriki katika matangazo yetu, mwelekezi Daniel Brown, msimamizi Abdu Shakur Abud, mimi ni Idi Ligongo na mimi ni Sandei Shomari tukisema kwa herini na usiku mwema kutoka hapa Washington DC.