Uamuzi wa mataifa aliyeunda mahakama ICC umefikiwa kwenye mkutano uliomalizika mjini Hegi, Uholanzi, ambapo serikali ya Kenya iliwakilishwa na zaidi ya wabunge na maseneta mia moja ishirini ikiwa ni pamoja na mabalozi wa Kenya na mawaziri watatu wa, wa serikali kabla ya mkutano huo. Serikali ya Kenya iliitisha kujiondoa kwenye mahakama ya ICC ikiwa lombi lake litakataliwa, na kinyume na uamuzi huo, mahakama ya ICC ilikuwa tayari kutumia ushahidi uliokanushwa na mashahidi wa hapo awali, ushahidi wa watu waliokufa au ushahidi wa watu waliojiondoa kwenye kesi hiyo. Kiongozi wa mashtaka ya ICC Fatou Bensouda alikuwa amepewa ruhusa na majaji wa ICC kutumia ushahidi huo dhidi ya Ruto na Joshua Sang. Kenya ilipinga vikali wa uamuzi huo wa majaji. Baadhi ya mataifa ya Afrika yalitishia kujiondoa kwenye ICC ikiwa uamuzi huu utatekelezwa. Naibu wa rais William Ruto na mwandishi Joshua Sang wameshtakiwa wa katika mahakama ya ICC kwa makosa ya jinai wakati wa uchaguzi mkuu wa mwaka elfu mbili na saba, lakini wote wawili wa wamekanusha wa mashtaka hayo. Sasa Bwana William Ruto ameshukuru sana ujumbe wa Kenya kwenye mkutano huo, all men and and and women of goodwill bishops and pastors and priests who pray for us sheria ile imerekebishwa ndio wapate ushahidi wa kuwekelea Deputy President. Pamoja na sa wandani wa naibu wa rais William Ruto wamekuwa na wasiwasi, huenda mahakama ya ICC ikamtia hatiani bwana Ruto ikiwa itaruhusiwa kutumia ushahidi huo dhidi yake. Hata hivyo, rais Uhuru Kenyatta binafsi amekuwa katika mstari wa mbele kumtetea bwana Ruto na ndipo tuwasema sisi, hatutaki makesi ambaye yanasukumwa na watu wengine kwa sababu ya siasa zao, na tuwasema tutasimama kidete na imara mpaka kesi hiyo imalizike, na tunaambia nchi marafiki tafadhalini, mjue msimamo wetu kama nchi. Serikali yetu imefanya mengi kuweka wakenya pamoja, ni mengi ambaye pia tumefanya kumaliza yale ambaye yalikuwekwa, wasiturudishe sisi kwa, kwa shida hii makezi, na ndio mimi naendelea kusema wameniwekea mimi wamewekea Ruto. Jameni, na nyinyi mlikuweko mwaka huo, mliona jina yangu wao ya mwezi wa Ruto kwa, ku, kwa kura pale. Sasa jameni, tunaulizwa nini sisi kwa hivi sasa? Ujumbe wa Kenya umeanza kurejea nyumbani huku kitabasamu kwa mafanikio hayo. Mwaiki kwenye vio Express Nairobi.