Hotuba ya rais Joseph Kabila imekuja wiki baada ya kuiomba Umoja wa Mataifa kuja kusaidia kupeleka mwakilishi wa kimataifa atakayeandaa majadiliano ya kisiasa. Katika hotuba yake iliyotangazwa Jumamosi, Kabila alitaja sababu za kuitisha majadiliano hayo ambayo yanahusiana na uchaguzi unaokuja. Alitaja kuto kukubaliana juu ya orodha ya wapiga kura, ratiba ya uchaguzi, usalama wakati wa uchaguzi, yote ambayo anasema huenda yakahujumu utaratibu mzima. Anasema chaguzi zilizopita za mwaka elfu mbili na sita na elfu mbili kumi na moja zote ziligubikwa na hasia baina ya vyama vya kisiasa donc de la et materiel de candidats et des electeurs, le probleme qui se pose a ce niveau. Kabila anasema pia kuna maswali kuhusu jukumu la viongozi wa kisiasa walilionalo katika kuhamasisha uchaguzi wa amani. Bwana Kabila aliuliza kuna haja kweli ya watu kufanya hasia nchini kwa sababu tu walishindwa uchaguzi? Kabila anasema ufadhili pia litakuwa suala kuu katika majadiliano hayo. Anasema tume ya uchaguzi inakadiria mzunguko ujao wa uchaguzi utagharimu takriban dola bilioni moja nukta mbili huku serikali ikitegemea kuwa itagharimu dola milioni mia tano pekee. Kabila anasema kuanzia sasa, hatuwezi kufikiria kuhusu njia ya gharama nafuu ya kufanya uchaguzi kama wanavyofanya katika nchi nyingine. Mhariri wa gazeti la Congo News Mike Mukebai anasema pendekezo hilo huenda likawa ni kidokezo kwa Kabila na wafuasi wake, wanataka kulielekeza taifa hilo katika uchaguzi usio wa moja kwa moja wa urais kama ilivyofanyika katika nchi jirani ya Angola. Quand il parle, il ne parle pas comme un président qui est fait un mandat. Mukebai anasema pale Kabila anapozungumza hazungumzi kama rais anayefikia mwisho wa awamu yake ya uongozi; anazungumza kana kwamba bado anataka kubakia madarakani. Depuis toutes ces années il n'a pas pensé à régler ce problème mais il attend d'arriver à la fin de son mandat, à une année de la fin de son mandat, pour dire que... Ko... Mukibai anauliza ni kwa nini iwapo rais ametambua kwamba kuna matatizo katika mfumo wa uchaguzi anazungumzia masuala hayo wakati huu, pale anapomalizia awamu yake, pale ambapo hilo sio tena tatizo lake. Awamu ya pili madarakani ya kabila inatarajiwa kufikia hatima yake mwisho wa mwezi Disemba mwaka 2016. Chama kikuu cha upinzani nchini Kongo UDPS kimesema kiko tayari kwa majadiliano na mpatanishi wa kimataifa. Lakini baadhi ya vyama vingine vya upinzani vinapinga wazo hilo la majadiliano, vikisema Kabila huenda akatumia kubakia madarakani.