Katika mahakama hiyo chini ya jaji Martin Muya, Grant amepatikana na hatia ya mashitaka tisa dhidi yake. Miongoni mwa mashtaka hayo ni kujaribu kusajiliwa kama mkenya kwa njia za uongo, kutumia stakabadhi bandia kujisajili kama raia wa Kenya, kughushi vyeti vya shule za Kenya ili kupata kusajiliwa, na pia kutoa habari za urongo ili asajiliwe mara kadhaa. Inadaiwa kuwa Grant alijaribu kutumia majina bandia ya asili ya kikenya kama vile Joseph Mwakio na Ali Abdullah kupata stakabadhi hizo. Sasa uamuzi huu wa Jaji Martin Muya wa mahakama kuu unafutilia mbali uamuzi wa mahakama nyingine ndogo chini ya hakimu Anastansi Ndungu ambaye alikuwa amemwondolea hatia. Hata hivyo, wakili wa mshukiwa Grant, Chacha Mwita, amelalamikia uamuzi huo na kusema kuwa anajiandaa kuwasilisha rufaa mahakamani, akidai kuwa Grant amekuwa korokoroni kwa kipindi kirefu na kwamba amekuwa akishirikiana na mahakama hiyo kikamilifu. Mteja wangu John Grant ajaridhika na uamuzi na hajaridhika pia na kufungwa kwake kwa miaka tisa na hivi yeye amechukulia hii kama tu, maanake due process bado ipo na ana fursa ya kuweza kuenda katika court of appeal kuweza kukata rufaa, na baina ya siku kumi na nne atakuwa tayari ameshakata rufaa yake. Kulingana na hakimu alivyoamua ni kuwa hii kesi imeamuliwa kwa circumstantial evidence, yani ni katika dalili za kando kando, hakukuwa na ushahidi wa moja kwa moja. Wakili huyo amefutilia mbali madai kuwa mteja wake anakabiliwa na kesi nyingine inayohusiana na ugaidi licha ya kukubali kuwa bado raia huyo wa Uingereza anakabiliwa na kesi nyingine ambayo itasikizwa mwaka ujao. Kwa jumla, nafikiri kesi zilikuwa kama tatu, kesi mbili zimekwisha na hivi sasa kumebakia kesi moja ambayo itakuwa mwaka ujao kama sijakosea. Ah, nafikiri kuna mambo ambayo yatakana yarekebishwe. Mimi katika zile kesi zinazomwakilisha Grant Hakuna yoyote ambayo iko terror related, hakuna chaji yoyote ambayo anachajiwa kuwa amehusiana na ugaidi. Hayo ni mashtaka ambayo yamevumbuliwa na vyombo vya habari, na hiyo ni kesi ambayo inaendelea katika public court of opinion. Grant ambaye anatuhumiwa kuwa na uhusiano wa karibu na mshukiwa mwingine wa ugaidi anayesakwa na Marekani, Samantha Litwight, alikamatwa mwaka elfu mbili na kumi na moja hapa Mombasa, na sasa anakabiliwa na shtaka lingine la kupatikana na vifaa vya kutengeza mabomu ya Dede, Sauti Amerika, Mombasa.