Fadhili, kama tunavyofahamu, basi serikali hii ya awamu ya tano imeingia madarakani kwa mfumo mpya kabisa wa kupambana na ukwepaji kodi, rushwa pamoja na ufisadi. Unadhani juhudi hizi zitakuwa endelevu au zitaishia njiani, hasa ukizingatia kama tunavyofahamu, leo Waziri Mkuu Majaliwa Kassim Majaliwa amefanya ziara nyingine tena ya kushtukiza bandarini. Nadhani jitihada hizi zitakuwa endelevu, Japokuwa napata mashaka kidogo, kwa sababu ya historia imewahi kutuonyesha jitihada na za namna hizi iliwahi kupata vikwazo kwenye serikali za awamu zilizopita, lakini imani yangu kwa serikali ya sasa kwamba jitihada hizi zitaweza kuendelea na hivyo kuwa mkombozi. Unadhani nini ambacho kitasukuma mbele juhudi hizi za serikali ya awamu ya tano katika kupambana na ukwepaji kodi, rushwa pamoja na ufisadi? Taifa zima likiungana kuunga mkono jitihada hizi zinazoendelea basi juhudi eh, eh, hizi zitakuwa endelevu na pesa kusaidia sana. Nasema zikiungana kwa sababu wananchi wenyewe wanapaswa kuwa eh, kuweka vipaumbele katika jitihada zinazoweza kuzaa matunda katika nyanja mbalimbali eh, kama za afya na elimu, kwa maana ya serikali kuongezewa uwezo kupitia ukusanyaji wa kodi ili kuweza kufadhili maeneo hayo, na hivyo wananchi kupunguzia mizigo kwa hiyo wananchi, sekta mbalimbali za ndani ya nchi na nje zinaweza kuwapa sapoti viongozi wetu, basi itaweza kupata nguvu na kuendelea kuusaidia taifa. Ni takriban siku arobaini tangu serikali ya awamu ya tano kuingia madarakani. Ni matumaini gani yanayoonekana kwa watanzania hivi sasa katika kuinua uchumi vilevile vile kuboresha maisha ya mtanzania hasa mwenye kipato cha chini? Matumaini yanaonekana hasa kwa mtanzania wa chini, kwa serikali hii kuonyesha jitihada za kuweza kuimarisha baadhi ya maeneo. Kwa mfano, serikali imeanza kuboresha uh, sekta ya afya, hivyo kuwafanya wananchi kupata imani na kuamini kwamba wanaweza wakapata huduma bora hapa hapa nchini, katika kasuri zao zioko karibu yao, kwa maana ya vijijini na maeneo kadhalika, kwa kurahisisha upatikanaji wa dawa. Kwa hiyo hii inaonyesha kwamba Uh, serikali ikiongeza kienge jitihada, itamuongezea zaidi matumaini mtanzania wa kawaida, kwa kuwa ataweza kuhudumiwa katika huduma za afya kwa urahisi zaidi. Vio hizo kwenye elimu kama serikali ilivyotangaza kwamba elimu bure, lakini pia baadaye kama wataweza kusogea kwenye kilimo, basi mtanzania atakuwa amekombolewa, na si mtanzania yule wa hali ya juu tu peke yake ama ya kati, bali wote mpaka wale wa hali ya chini kawaida, wataweza kumudu kupata mahitaji yao ya kiafya, kielimu na chakula kwa kupitia kilimo. Fadhili, muda mfupi uliopita umezungumzia wasiwasi unaouona katika utendaji kazi wa serikali hii ya awamu ya tano. Je, unaweza ukafafanua wasiwasi unaouona kwa upande wako? Maeneo mawili uliyotaja upambanaji dhidi ya rushwa na ufisadi ni maeneo nyeti sana, hasa katika nchi za Kiafrika. Wasiwasi wangu unakuja kwa sababu serikali zilizopita zilijitahidi na zilionyesha dhamira ya kupambana na nyanja hizo bila mafanikio na vikwazo vinatoka ndani ya nchi na vingine vinatoka nje ya nchi. Ndani ya nchi kuna wafanyabiashara wakubwa ambao kwa hizi siku arobaini umeshaona wengine wameguswa, na sidhani kama mabepari wako tayari kuona hili likiendelea. Lakini vilevile kuna wanasiasa wasiowaadilifu ambao pia hawapendi kuona haya yanaendelea. Kwa hiyo wasiwasi unakuja kwa sababu awamu zilizopita zilijitahidi, dhamira ilionekana, baadaye wakashindwa, na naamini kwamba wasiopenda mabadiliko haya watakuwa wanajipanga nao kwa namna moja au nyingine kuweza kukwamisha jitihada hizi. Lakini vile vile nchi za Kiafrika zimekuwa kwa namna moja au nyingine zikisaidiwa kwa namna moja au kukwamishwa na mikataba kadhaa na mahusiano kadhaa ya nje ya, ya, ya, ya, ya nchi. Kwa hiyo vikwazo kadhaa kadha wa kadha kati ya hizi nilivyovitaja, vinaweza vikawa vikakwamisha zoezi au vikafanya liende taratibu, lakini bado ningependa kusema Watanzania waendelee kwa kuunga mkono viongozi katika jitihada hizi, ili haya yote tunayosema, wasiwasi huu, baada ya uweze kuondoka.