Chama kikuu cha upinzani nchini DRC cha UDPS hakionekani kutoa waraka wowote kwa umma kujibu wito wa rais wa kuitishwa mjadala wa mjada la kisiasa, lakini msemaji wa UDPS Agustin Kabuya ameiambia VOA kwa mjadala unahitajika kusuluhisha masuala ya uchaguzi. Bila hivyo, uchaguzi hauwezi kufanyika. Nous ne pouvons pas amener notre population. Anasema hatuwezi kuongoza watu kwenda kwenye vituo vya kupiga kura ambavyo vitakuwa na kasoro kuanzia mwanzo. Kila mtu anafahamu, anasema kwamba hakuna matayarisho yaliyofanywa kwa ajili ya mzunguko wa uchaguzi ambao unatarajiwa kufanyika mwaka 2016 na licha ya baadhi ya watu kusema twendeni tukapige kura. Kabuya amepinga shutuma kwamba chama chake kina mpango wa kufikia makubaliano ya kushirikiana madaraka na Rais Kabila ili kumruhusu abakie mamlakani baada ya kipindi chake kikatiba kufikia hatima yake ya kuongoza kwa mihula miwili, kipindi ambacho mwisho wake ni Disemba mwaka ujao. Amesisitiza kwamba kiongozi wa chama chake Etienne Tshisekedi alikuwa mshindi wa kweli wa uchaguzi wa rais wa mwaka 2011 ambapo rasmi alishika nafasi ya pili na, na kwamba hivyo ni haki kwa UDPS kufanya mashauriano na Kabila. Kabuya anasema chama chake kinataka uchaguzi ufanyike kwa wakati ndani ya kipindi cha kumalizika muhula wa pili wa uongozi wa Bwana Kabila, lakini kwa hilo kuweza kutokea wanahitaji kukaa chini na kujadili masuala ya uchaguzi. Makundi mengine mawili makuu ya upinzani yanayojulikana kama G7 na Opposition Dynamic wametaka wiki hii na kutoa taarifa ya pamoja iliyosomwa na Injele foto wa Opposition Dynamic. Taarifa imesema ajenda ya Kabila kwa mjadala ambapo inajumuisha majadiliano ya mabadiliko ya mfumo wa uchaguzi ni dhahiri inaonyesha kuwa na azma ya kubakia madarakani pia imeishutumu serikali yake kwa kushindwa katika mambo mengi. Jele anasema akiwa amekabiliwa na hali hii na hana njia nyingine isipokuwa kusimama na kuondoka Zola, pukwali, no. Anasema ndiyo maana sisi tunasema hatutaki mjadala. Hapana kwa serikali ya mpito, hapana kwa ukiukaji na kubadili katiba, hapana kwa kura ya maoni Hapana kwa rais Kabila kubakia mamlakani na ndiyo kwa kuheshimu katiba. Rais amesema makundi ya kijamii yatakaribishwa katika mjadala. Mwanachama wa kundi la kutetea haki la ASADHO, Jean Claude Katende, ameiambia VOA kwamba ajenda ya Kabila ya kuitisha mjadala imezidi kuongeza wasiwasi kwamba anafikiria kubadili katiba. Amesema ajenda inalenga katika kuitisha uchaguzi wa rais usio wa moja kwa moja msemaji wa serikali Lambert Mende amesema rais ana azma ya kuheshimu katiba ya nchi.