Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam, inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mery Mgawe. Mmoja wa washambuliaji aliyemuua mfanyakazi wa shirika la maendeleo la Marekani USAID mjini Khartoum nchini Sudan ameuawa nchini Somalia na kundi lenye uhusiano na Alqaida. Familia ya Mohamed Makawi Ibrahim aliyehukumiwa kifo dhidi ya mauaji ya mwanadiplomasia wa Marekani John Granville na dereva wake wa Sudan mwaka 2008 walipokele walipokea taarifa ya kifo chake kutoka kwenye ujumbe wa simu ambao haukuwa na utambulisho na kugusia kwamba ndugu yao aliuawa wakati wa mapigano na makundi yenye silaha. Ibrahim alivutia mamlaka za Sudan mwaka elfu mbili na saba kama mjumbe wa kundi lenye msimamo mkali na mmoja wa uaji wanne waliomuua Granville. Licha ya kuhukumiwa kwao, kundi hilo liliweza kutoroka kwenye jela ya Koba iliyokuwa na ulinzi mkali mjini Khartoum. Marekani ilitoa zawadi ya dola milioni tano kwa yeyote atakayekuwa na taarifa za kutoroka kwao. Nchi hamsini za Afrika na China zimekamilisha mkutano jana mjini Johannesburg na kuahidi kuchochea kupata suluhu za amani na usalama katika bara la Afrika. Viongozi hao walikutana kwa kile ambacho rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma anasema ni mazungumzo ya kihistoria yenye lengo la kuimarisha ushirikiano baina ya bara hilo na mshirika wake mkubwa wa kibiashara. Katika makubaliano yaliyofikiwa mjini Johannesburg, viongozi hao wameahidi wataunga mkono suala la usalama na kuimarisha amani kwa njia ya mjadala na mashauriano, ambapo China pia iliunga mkono Afrika dhidi ya kutafuta suluhu hizo. Mkutano huo wa ushirikiano wa China na Afrika umefanyika kwa mara ya kwanza katika nchi ya bara la Afrika. China imetoa dola bilioni 60 za Kimarekani kulenga maeneo kumi ikiwemo viwanda, miundombinu, huduma za kifedha, kutokomeza umaskini, usalama na amani. Katika fedha hizo, dola milioni 60 zitatumika kuimarisha jeshi la pamoja la dharura la Umoja wa Afrika ambalo litaweza kuwajibika mara moja mara kunapotokea mizozo kote kwenye bara la Afrika. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Unaweza kufuatilia matangazo haya kwa njia ya mtandao wetu www voa swahili.com Makundi yanayohasimiana katika vita vinavyoendelea nchini Libya yamekubaliana kumaliza mzozo wa kisiasa ambao umedhoofisha nchi hiyo kwa miaka mingi. Kama itapitishwa na bunge, serikali inayotambulika kimataifa iliyoko Tobruk na Fursa ya, na, Tripoli, na na Tripoli imekubaliana me, kuwa kutoa matangazo hayo Tunisia. Kumradhi, kama itapitishwa bunge la serikali inayotambulika kimataifa iliyoko to tobruti huko nchini Libya itakubali kufikia maamuzi hayo. Kiongozi mkuu msaidizi wa bunge la taifa lililoko Tripoli, Muhamed Awad Abdul Sadik, amesema huu ni wakati ambao raia wa Libya walikuwa wanausubiri kwa muda mrefu. Kufuatia kushindwa katika uchaguzi mwaka jana, wanamgambo walijiunga katika makundi mbalimbali ya Kiislamu na kuchukua udhibiti wa mji na taasisi zake za kisiasa, hivyo kusukuma baraza la wawakilishi la Libya na maafisa waandamizi kwenye mji wa Tobruk. Wakati huo huo, Libya inakabiliwa na vitisho kutoka kundi la Islamic State kwenye maeneo mbalimbali. Waziri Mkuu Benjamin Netanyahu Jumapili amekataa onyo la waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry kwamba kuvunjika kwa mamlaka ya Palestina kunaweza kuleta madhara katika usalama wa Israel. Amesema ili kuwepo na amani, upande mwingine unahitaji kuamua unataka amani pia, na hilo sio linaloshuhudiwa Netanyahu aliuambia mkutano wa baraza la mawaziri. Aliongeza kuwa mamlaka za Palestina zinaendelea na uchokozi dhidi ya Israel. Maelezo ya Keri amekuja wakati mkutano katika taasisi ya Brookings ambako alisema pande zote zinahitaji kurejesha juhudi za mazungumzo ya amani. Alishutumu miezi kadhaa ya mashambulizi ya Palestina dhidi ya Israel. Sahili ya sauti Amerika popote pale ulipo na kukaribisha katika kipindi cha salamu na muziki hapa studio namba 15 jina langu ni Mkamiti Kibayasi na anayetufungulia kipindi cha salamu siku ya leo ni Raymond Simbo Masawi wa Machame salamu zake anataka ziende kwa Juma Idi Isa Fikiri Dario Gakala Zakaria Ndemfo, Daudi Piki Koti Hamadi Sakare Salome Daniel Elias popote pale mlipo pokeni. salamu siku ya leo aliyowasalimia si mwingine ni Raymond Simbo Masawe wa Machame Kisiki. Na kamata salamu zako wewe, si mwingine unaitwa Maganga S. Maganga, unapatikana sanduku la barua 100, Kigoma, Tanzania. Salamu zako nataka ziende kwa Daman Nzuku, Jofrey Njereka, Joseph Miroro, Rebeka Kwamboka Mogire, Machuki Julius, Mafuriko Daudi P. Kikoti, Franki Mankongoro, Raymond Simbo Masawe, Yuma Idi Isa na Addison Gamba kutoka huko Kigoma. Sasa ninaelekea kwako wewe hawa mayahana, ujasema unatokea wapi, lakini salamu zako unasema ziende kwa Onesmo Mponda, Fasil Kobelo, Leo Mwamaso, Lenus Kingalu, Deus Masunga, Elias Manyero na Mohamed Mwinyi pokee okay, ni salamu ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, kwani salamu ni nusu ya kuonana. Na kamata kadi yako wewe, Maringo Jisena, wewe hujasema unapatikana wapi, lakini salamu zako unataka ziende kwa Emanuel S Capela akiwa Tabora, Salibunzali Fikiri Dario Simon Seleli Kennedy Mpemba Lenga Chapati na Thomas Mambozi wakiwa Shinyanga. Vilevile salamu unataka ziende kwa Mchana. Ei, Mchana. Ndio umemsalimia Shele Mitinje, Eliakim Daluloba na Jumanne Lukoba popote pale walipo. Salamu ziende kwa William Makenye, Yakub Said na Sud Karuta wakiwa Kenya. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Naelekea kule Mwanza, Nyakato ni kwako wewe Mariam Kapambwi. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mumeo Baba Fadhili akiwa hapo Nyakato Mwanza. Salamu ziende kwa mtoto wako Fadhili. Salamu pia ziende kwa Lightness umemsalimia pia mdogo wako Tatu. Salamu pia unasema ziende kwa mama yako mdogo Kalangaza akiwa Tabora. Salamu ziende kwa mama yako mzazi Bi Mwajabu akiwa Tabora. Salamu ziende kwa kaka yako Ali. Vilevile umemsalimia mjomba wako Jabiri. Vilevile unasema salamu ziende kwa kaka yako Abdala. Popote pale walipo wapokee salamu kupitia sauti ya Amerika, Washington DC. Bado nikiwa huko huko Mwanza, Tanzania na kamada kadi yako hivi sasa, wewe unajiita Mariam Mwanabi wewe pia unapatikana huko Nyakato Mwanza. Salamu zako unasema ziende kwa mamako mzazi Mwana Bibi, popote pale alipo apokee salamu. Salamu pia unasema ziende kwa kakako Huseni akiwa Tabora, Tanzania. Umemsalimia kakako Rajabu akiwa Mwanza, salamu ziende kwa babu yako babu Idrisa akiwa Nyakato Mwanza, na bibi Idrisa wakiwa Nyakato Mwanza vilevile vile salamu nataka ziende kwa mtoto Idrisa akiwa Nyakato, Mwanza. Salamu ziende kwa wajina wako Mariam akiwa Mwanza. Vilevile vile umesema salamu pia ziende kwa wifi yako Halima akiwa hapo Mwanza. Ujumbe unasema jamani, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Baada ya kusoma salamu hizo kutoka Mwanza, ni wakati wa kupata burudani ya muziki moja kwa moja. Basi ninamkaribisha Kofi Olomide na kibao chake cha selfie Na msikilizaji, ndivyo mambo yanavyokwenda hapa katika kipindi cha salamu na muziki kutoka hapa Washington DC. Ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Kibao morwa kabisa hicho kutoka kwake Kofi Olomide, na hivi sasa basi ninaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki. Rutahiwa Busisi, wewe unapatikana katika barua pepe busisirutahiwa@gmail.com. Salamu zako unasema kwanza kabisa ziende kwa Juma Hassan Jaka, mwalimu James Kati Mwandu John, Abel Mnyaruko kufikiri Dario Deus Masunga kono ise kiejo, Juma Maiko mwana harakati, Juma Nne Lukoba, popote pale mlipo, pokeni salam. Salam ziende kwa Joshua Turuka, Salome Daniel, Uchumi Firbet Sali Bunzali, Abdulaziz Kamata, Simon Kikanyagio, Manase Bendera, Suede Kaluta, Maiko Kajembe, ah, pamoja na watangazaji wote wa sauti ya Amerika Washington DC. Kwa niaba ya wenzangu basi, nasema shukran sana, Rutahi wa Busisi, na endelea Sikiliza idhaa ki ya Kiswahili ya sauti Amerika mahala popote pale ulipo, kwani unaweza ukasikiliza pia salamu hizi wakati wowote muda wowote unaojisikia kupitia kwenye tovuti yetu www.voaswahili.com. Basi baada ya kutoka kwa Rutahi wa Busisi sasa nipo Nzega, Tabora, Tanzania. Kwako Juma Maiko mwanaharakati, salamu zako anasema ziende kwa Kennedy Mpemba, Daudi wa Kota, Meshak Mwamala, Ramadhani Mchomvu, Husna Salim Injinia Uchumi. Salamu ziende kwa Ima Sadala. Salamu pia ziende kwa Frank Sangat Milai, Shemalamba Iza Mpare, Kipara Original, Mabele wa Mabele. Salamu ziende kwa Snale Boaz Karanje, Goligota Magabe na wote wanaosikiliza Sauti ya Amerika, wapokee salamu siku ya leo. Ujumbe unasema jamani, salamu ni nusu ya kuonana. Basi baada ya kukamata salamu hizo kutoka kwa kwa Juma Maiko, mwanaharakati. Sasa naelekea kwake Kideula Robarth, ambapo yeye anataka salamu zake ziende kwa Mwambozi Shukuru wa Mama Hiza Mpare, Edvesta Tarimo, Pusna Sali Mlawena, Msonda Miraji Kibinda, Nasib Rajabu, Ima Sadala, Kea Jashua, Kea Mwando wa Mwando, Madhuri Filimon Choma wa Choma, Fikiri Dario Edward Kabamba, Kipara Oridino Njingo, Edward Kiprigati, Juma Mburunge, Mchana Jei Mchana, Mwalimu Kenedi Mpemba, Riki Minde, kitu Munish ishumundu mundu kwetu agri yaguo pokee okay, ni salamu siku ya leo jumbe wake huyo anasema jamani sauti ya Amerika ipo wazi kwa kila mmoja. Ni kweli, basi, sauti ya Amerika ipo wazi kwa kila mmoja. Tumia nafasi hii kumsalimia ndugu jamaa na marafiki kupitia hapa sauti ya Amerika, Washington DC. Nazareth Mwakipembe wewe, unapatikana katika barua pepe Nazareth Mwakipembe 11@gmail.com. Salamu zako kwanza kabisa unasema ziende kwa mtangazaji wa zamu. Asante sana Nazareth Mwakipembe, na vile vile umesema salamu ziende Anelobela Seneta Robert na Mwandu John. Salamu ziende kwa Jafari Kopo, Muhamed Kachuru, Selmani Mgode na Shukuru wa mama. Ujumbe unasema tuzidi kukumbukana. Ni mimi Nazaret Mwakipembe wa Kiwira, Tukuyu, Mbea. Msikilizaji unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Na kamata kadi yako wewe, David Mnenegwa. Salamu zako nataka ziende kwa Christopher Materu. Efraim Taita, Juma Michael, Padri Moshi na Mpare Hiza. Salamu ziende kwa Adram Manywele na David wa David. Ujumba unasema jamani, tukumbukani kupitia sauti ya Amerika Washington DC. Ni wakati wa kupata burudani ya muziki tena, basi ninaingia Tanzania. Sikiliza vijana hawa kibao kizuri kabisa kwa lugha ya Kiswahili. Ha, <laughs> Hapo natokea Tanga mapenzi yalipozaliwa. Sijivishi fundi nikajifanya najua mi nakilitimamu naona tu mnavyoarukia. Ukinyona na demu mzuri haimaanishi ndo nitamua. Napata wakati mgumu washikaji wanapolea kwa uchungu, kwana mi na maumivu yangu nasema tu na moyo wangu. Watu wanalalamika wanavyoumizwa na, na ndoa zao wengine wanaficha na kufa na maumivu. Sioi leo sioi kesho kutwa wala mtondogoo, sioi mchana sioi jioni usiku wala majigo. Morale anlionayo sasa, siwezi kubali kuijiwa, ngoja nzekezeke kwanza, pengine nitakuja lewa, eti nizibe masikio maskio wengine nifumbe macho nisione wakati naibiwa, mwezi kuwa hamjalewa. Mi nkiona mtu anaibiwa, naona kama naibiwa mimi. Somi a kaka za ijayo ndo mniulize na awalimi Nipo, nipo, z kwanza. Okay. Kwanza, kwa mimi nikitaka kuwa niambie nitamuona nani. Usuana watu na wa, watu wao wengine toka zamani, ukiambiwa wewe ni boyfriend haimaanishi uko peke yako. wadogo soni wanahifadhi wazee wako, si ni dhiki au tamatu, watoto wananika njaa tu, wafikiri mapenzi wanachona wao ni mkwanja tu. Sinipe headache, sitaki kufuata mkumbo. Nyi anzeni, mi ni acheni, sitaki kufanya gambo. Marafiki wanauzana uzala, ndo zao vicheche na daima wanatetana. Usiwamini, usiniangushe, anataka kolewa na namegwa kama kawa. dem wako kiuza wenzake zinduka. Yes, staki kuwa sababu staki kulia, najipanga ni seribu. Staki mje kunihurumia, nafamu na bahati mbaya kama nalala na bundi. Ndo maana sijipi moyo wala sijitima ufundi. alilala na bibi harusi siku moja kabla harusi, na wala sio bwana harusi. Bado mnani shauri harusi, eti nizibe masikio wengine, nifumbe macho nisiona wakati naibiwa, mwezi kuwa hamja leo yeah. Asante sana msikilizaji kwa kuwa nami katika kipindi hiki cha salamu na muziki, kutoka hapa studio namba 15 za idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika hapa Washington DC. Jeni Waithera Macharia wa Maryland hapa Marekani, salamu zako nataka ziende kwa Kennedi Macharia akiwa Thom. Salamu ziende kwa Vincent Mwangi Macharia, Wini Wangari Macharia na Lincoln Maina Macharia popote pale walipo. Salamu ziende kwa Nyambura Kirama wa Kiambu, Kenya. Mrs. Murungu popote pale walipo, Mr. and Mrs. Ruga popote pale walipo, James Gikera na familia wakiwa Gidhunguri. Ujumbe unasema jamani, jemani, nawatakia maisha mema yenye baraka tele. Margaret Nyambura wa Nairobi, zako salamu nataka ziende kwanza kabisa kwa la azizi mume wako bwana Kihara popote pale alipo, watoto wako Stella, waweru na Kihara Solomon. Mwandia na familia yako pia pokeeni salamu. Florence Muridhi na jamii nzima ya Muridhi ipokee salamu siku ya leo vilevile. Umemsalimia Kinyanjui Mwendia na familia ya Mwendia popote pale ulipo, ujumbe unasema jamani, nawapendeni nyote, hivyo basi msikae kimya, tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika, Washington DC. na Nakamata salamu zako sasa hivi, wewe ni Abdullah Karim ukiwa Lugufu Kempu. Salamu zako nataka ziende kwa Zakaria Ndemfo wa Moshi, Evans Kizinga wa Kigoma, Daudi Msuya wa Kigoma, Deus Masunga wa Igunga, Tabora, Joseph Muroro wa Keroka Kenya, Rebeka Kwamboka wa Keroka Kenya, Juma Idi Isa wa Moshi, Raymond Simbo Masawe wa Moshi, Addison Gamba wa Arusha, Julius Mafuriko wa Tarime. Ujumbe wanasema jamani, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika. Yonga wa Yonga, wewe hujasema unapatikana wapi. Salamu zako unataka ziende kwa Kajole wa Kajole, Swahibu Wahibu, Ruben Mahobe Mwitwe wa Mwitwe, Jumanne Baheza, Daudi Kikoti, Jofrey Njereka, Mogira Machuki, Rahma Sakumba, Filbet Kiauke, Hawa Mayahma, Juma Kapanga Juma. Unasema salamu ni kuonyesha upendo kwa kila umpendaye ndaye. Na kamata hivi sasa salamu yako wewe, ni Aliyu Mustafa wa Kibirizi. Salamu zako nataka ziende kwa kwa King Mustafa wa wa Kibirizi. Salamu ziende kwa Rubambo akiwa Rubambo wa Kibirizi, Sia Leo Mkuzi wa Kibirizi, Idi Mchata wa Kagunga, Hamisi Mbedeka wa Kagunga, Hamisi Shamte wa Kagunga. Rahma Sakumba na Richu Sakumba wa Bujumbura, salamu ziende kwa Jumanne Baheza wa Dar es Salaam. Ujumba unasema jamani, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika Washington DC. Ipo wazi kwa kila mmoja. Msikilizaji, mpaka hapa ndio nakamilisha kipindi cha salamu na muziki kwa siku ya leo. Ulikuwa nami mkamiti Kibayasi, asante kwa kunisikiliza na kutakia, wikend njema na endelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika kupitia www voa swahili com Msikilizaji, ulikuwa unasikiliza kipindi hiko cha Salam na Muziki na sasa mimi Meri Mgawe na kusomea muktasari wa habari. Mmoja wa washambuliaji aliyemuua mfanyakazi wa shirika la maendeleo la Marekani USAID mjini Khartoum ameuawa nchini Somalia na kundi lenye uhusiano na Alkaida. Familia ya Mohamed Makawi Ibrahim, aliyehukumiwa kifo dhidi ya mauaji ya mwanadiplomasia wa Marekani John Granville na dereva wake wa Sudan mwaka elfu mbili na nane ilipokea taarifa ya kifo chake kutoka kwenye ujumbe wa simu ambao haukuwa na utambulisho na kugusia kwamba ndugu yao aliuawa wakati wa mapigano na makundi yenye silaha. Nchi hamsini za Afrika na China zimekamilisha mkutano jana mjini Johannesburg na kuahidi kuchochea kupata suluhu za amani na usalama katika bara la Afrika. Viongozi hao walikutana kwa kile ambacho rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma anasema ni mazungumzo ya kihistoria yenye lengo la kuimarisha ushirikiano baina ya bara hilo na mshirika wake mkubwa wa kibiashara. Na makundi yanayohasimiana katika vita vinavyoendelea nchini Libya yamekubaliana kumaliza mzozo wa kisiasa ambao umedhoofisha nchi hiyo kwa miaka mingi. Kama itapitishwa na bunge serikali inayotambulika kimataifa iliyoko Tobruk, makubaliano hayo yaliyotangazwa Tunisia ya Jumapili yatatanzua mzozo ambao umegawanya nchi tangu kutimuliwa kwa dikteta Muamar Gadafi. Na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu Jumapili amekataa onyo la waziri wa mambo ya nje ya Marekani John Kerry kwamba kuvunjika kwa mamlaka ya Palestina kunaweza kuleta madhara katika usalama wa Israel. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.