Kiongozi na msuluhishi mkuu wa vyama vya wafanyakazi Burkina Faso anasema raia wa nchi hiyo wana furaha sasa kwamba serikali imefungua mashitaka dhidi ya jenerali Gilbert Diendere kwa mauaji rais wa zamani Thomas Sankara. Sankara aliwawa mwaka 1987 katika mapinduzi ya kijeshi yaliyoongozwa na Diendere na Blaise Compaoré. Mwili wake na mwili wa wasaidizi wa zamani kumi na wawili Ilifukuliwa mapema mwaka huu kwa uchunguzi kujua sababu ya vifo vyao. Diendere ambaye alikuwa mkuu wa utawala wakati wa uongozi wa Compaore pia aliongoza mapinduzi yaliyoshindwa Septemba mwaka huu dhidi ya serikali ya mpito ya Bukinafaso. Mamlaka za Ufaransa zimesema kwamba wanajeshi kutoka nchini humo wamehojiwa kuhusu shutuma za ubakaji wa watoto katika Jamhuri ya Afrika ya Kati ambako Ufaransa ilikuwa imetuma kikosi cha kulinda amani. Duru ziliarifu kuwa wanajeshi hao walihojiwa mjini Paris leo Jumanne, lakini haikubainika mara moja iwapo walihojiwa kama washukiwa au mashahidi. Ubakaji huo ulifanywa kati ya mwaka elfu mbili na kumi na tatu na elfu mbili na kumi na nne lakini habari hizo hazikupata umaarufu mkubwa kimataifa hadi ziliporipotiwa na gazeti la Uingereza The Guardian. Ufaransa ilianza uchunguzi kuhusu shutuma hizo za ubakaji mwaka jana, lakini haikutoa habari hizo kwa umma. Habari hizo zilipelekea malalamishi na ukosoaji wa jinsi Ufaransa pamoja na Umoja wa Mataifa zilivyoshughulikia suala hilo. Mtu na mkewe walioua wa, wali watu kumi na wanne na kujeruhi wengine ishirini na moja katika jimbo la California, Marekani, walifanya mazoezi ya upigaji risasi kwa muda kabla ya shambulizi hilo, na walibadilika na kuwaonya msimamo mikali kwa muda, kwa mujibu wa FBI. Afisa mmoja wa FBI aliwaambia waandishi wa habari Jumatatu kwamba wachunguzi bado wanaendelea kuangalia ni muda gani watu hao Syed Rizwan mzaliwa wa Marekani na mkewe Tashwin Malik walivyopanga shambulizi hilo, lakini walikwenda kufanya mazoezi ya upigaji risasi mara kadhaa, ikiwa ni pamoja na mara moja katika siku ya kukaribia walipofanya mauaji ya wengi katika hafla ya wafanyakazi wa serikali katika eneo lao. Hii ni VOA Express, mnaendelea kusikiliza habari za dunia Jaji mmoja wa Afrika Kusini amempa dhamana mwanariadha Oscar Pistorius baada ya mahakama ya rufaa kumkuta na hatia la kosa ya ma la mauaji wiki iliyopita. Nyota huyo wa Olympic alikwenda mahakamani hii leo Jumanne kujua kama anaweza kubaki kwenye kifungo cha nyumbani wakati akisubiri hukumu mpya ya kosa la kosa la mauaji ambayo inahusisha kitendo cha mauaji chaelfu mbili na kumi na tatu cha kumpiga risasi rafiki yake wa kike Reeva Steenkamp. Jaji Audrey Ledwaba anasema Pistorius anaweza kuachiwa kwa dhamana ya dola mia sita na tisini, lakini atabaki wenye kifungo cha nyumbani. Jaji huyo anasema Pistorius pia atawekewa kifaa cha kielektroniki kumfuatilia nyendo zake na ataruhusiwa kutoka nyumbani kwa kibali tu. Jaji huyo amesema kesi yake itasikilizwa Aprili kumi na nane. Wakili wake Barry Rox anasema Pistorius anataka kupeleka kesi hiyo mahakama ya katiba ili iangaliwe tena. Na Makamu Rais wa Marekani Joe Biden amewahakikishia wabunge wa Ukraine kwamba Marekani haitatambua Kuchukuliwa wa Crimea taarifa ambayo ilisababisha wabunge kusimama na kupigiwa makofi kwa muda mrefu. Biden alizungumza katika bunge la Ukraine Rada, akikamilisha ziara yake nchini humo. Aliwahakikishia wabunge hao uungaji mkono wa Marekani na kulaani hatua za Russia za ukiukaji wa sitisho la mapigano la Minsk lililowekwa kupunguza mvutano huko mashariki mwa Ukraine. Pia aliwataka wabunge hao kupambana na rushwa na kuonya kwamba siku zijazo za Ukraine ziko hatarini. Makamu rais aliahidi kwamba dunia itajua habari ya Nadia Savchenko, rubani wa helikopta ambaye anashikiliwa huko Rusia.