kutoka studio 15 hii ni voa express ni saa kumi na nusu jioni ikiwa ni alhamisi disemba tarehe kumi mwaka wa 2015 katika matangazo ya voa express hivi leo maoni tofauti yametolewa baada ya rais wa tanzania john pombe magufuli kutangaza baraza jipya la mawaziri mimi ni harizon kamau na mimi ni BMJ Murithi, na katika habari zetu kwa leo, katika kero zetu, namwona tutasikia ni yapi ambayo yanaendelea katika pwani ya Kenya na kerwa sana na kupanda kwa gharama ya maisha, ikiwemo kama kupandishwa bei ya maji kutoka kwa shilingi 20 mpaka tuauzua shilingi 35. Menunua maji jana nikakasika sana. Basi yote hao na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya leo ya VOA Express, lakini kwanza ni habari za dunia ukisomewa na mwenzangu BMJ Mridi. Sauti ya jumuia ya kimataifa imeongezeka dhidi ya mgombea wa kiti cha rais cha chama cha, cha, cha Republican Donald Trump kutokana na pendekezo lake la kuwapiga marufuku kwa muda wa Waislamu kuingia hapa Marekani, ambapo Waingereza laki mbili elfu hamsini wametia saini hati ya malalamiko kwenye mtandao kutaka tajiri huyo kupigwa marufuku kuingia Uingereza. Rais Barack Obama wa Marekani na viongozi wengine wa dunia wamelaani matamshi hayo ya Trump, wakitoa wa wito wa kuheshimu uhuru na misingi ya nchi hii ya kuwapokea wahamiaji. Wakati huo huo, Trump leo amesema ameahirisha ziara yake huko nchini Israel, akisema kuwa atakutana na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu mara tu atakapokuwa rais. Trump ameyasema hayo kupitia ujumbe wa Twitter kufuatia malalamiko kutoka kwa wabunge wa pande zote za Israel kutokana na pendekezo lake la kutaka kuwapiga marufuku waislamu kuingia nchini Marekani. Marekani imetoa vifaa vya kivita kusaidia Kamerun katika vita za kupambana na kundi la wanamgambo la Boko Haram. Vifaa hivyo vilipokelewa Jumatano jioni mwezi, miezi miwili baada ya Marekani kupeleka vikosi vyake nchini Kamerun kusaidia taifa hilo la Afrika ya kati kupambana na kundi la wanamgambo la Islamic State. Balozi wa Kamerun katika Umoja wa Mataifa amesema vifaa hivyo ambavyo ni pamoja na magari yenye teknolojia ya juu na majenereta yenye nguvu zaidi ni zawadi kutoka kwa Wamarekani kuwasaidia Kamerun kushindana na kikundi hicho cha Boko Haram. Mwezi Oktoba, vikosi mia tatu viliwasili Cameron kwenye mji wa Garua uh, ulioko kaskazini kusaidia kupambana na kundi hilo la kigaidi. Waziri wa mambo ya nje wa Burundi Alen Nyamitwe amesema serikali yake ama serikali ya nchi hiyo itatekeleza kwa haraka mikakati na kumaliza mzozo unaoendelea uh, kuikabili taifa hilo. Burundi imekuwa ikikumbwa na migogoro ya kisiasa tangu Rais Pierre Nkurunziza alipoamua kuwania urais kwa awamu ya tatu hapo mwezi Aprili. Waziri huyo alitoa matamshi hayo alipokutana na mawakilishi wa Jumuiya ya Umoja wa Uropa huko Brussels Ubelgiji. Alisema ingawa Bujumbura haikupata matokeo iliyokuwa inataka ama kutarajia kutoka kwa mkutano huo imeridhishwa na uwazi wa majadiliano hayo. Alisema serikali yake inatarajia kwamba Umoja wa Mataifa ungetangaza kurejeshwa kwa ushirikiano kati ya nchi hizo, nchi hiyo na umoja huo. Hata hivyo, Nyamito alitaja mashauriano hayo kama hatua muhimu katika harakati za kurejesha amani nchini humo, hususan kwa sababu Umoja wa Uropa na Burundi hazijafanya mazungumzo yoyote kwa muda wa miezi saba iliyopita. Mnaendelea kupokea habari za VOA Express yakiwa ni matangazo so yanayokujia moja kwa moja kutoka hapa Washington DC. Wanamgambo wa Taliban wameshambulia uwanja muhimu wa ndege huko kusini mwa Afghanistan na kuwaua watu hamsini. Hayo ni kulingana na maafisa wa serikali. Wizara ya Ulinzi nchini Afghanistan imesema kwamba zaidi ya raia 38 wanajeshi kumi na askari polisi wawili waliuawa kwenye shambulizi hilo lililofanyika mapema Jumanne katika uwanja wa Kandaha. Wanamgambo wa mapatao kumi na mmoja waliuawa katika muda wa masaa ishirini na manne tangu shambulizi la kwanza kutokea, na hayo ni kulingana na taarifa hiyo ya leo Alhamisi. Wakati dunia inapoadhimisha siku ya kimataifa ya haki za binadamu hii leo Afisa wa ngazi ya juu wa idara ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa ameonya kwamba kuna changamoto nyingi zilizobaki ili kuhakikisha uhuru, haki na amani zinapatikana kote duniani. Siku hii muhimu inaadhimisha tarehe hii mwaka wa 1948 wakati baraza kuu la Umoja wa Mataifa lilipoidhinisha tangazo la kimataifa la haki za binadamu, ikiwa ni hati ya historia iliyofafanua misingi ya haki za midanda duniani. Maafisa wa Umoja wa Mataifa wanatumia siku ya leo kuangazia mikataba ya kimataifa ya haki za kiuchumi, kijamii pamoja na mkataba wa kimataifa wa haki za kiraia na kisiasa ulioidhinishwa mwaka wa 1966. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon ameongeza kuwa ni muhimu kwa watu wote kuzingatia uhuru na kulinda haki za kila mmoja. Maafisa wa serikali ya Rusia wamesema wanadiplomasia kutoka nchi ya Marekani na Rusia na Umoja wa Mataifa watakutana kesho Ijumaa mjini Jeneva, Uswizi, kujadili njia za kuleta amani katika nchi ya Siria. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Rusia Genadi Gatilov aliliambia shirika la habari la Ria huko Moscow kwamba mkutano huo utahimiza umuhimu wa kuongezeka ama kuongeza juhudi zaidi kupambana na ugaidi. Marekani na Rusia zimekuwa zikitafuta mbinu za kushirikiana katika mashambulizi ya kijeshi huko nchini Siria ambako vita vya kimbari vimesababisha vifo vya takriban watu elfu mbili na hamsini kufikia sasa. Nchi hizo mbili zimekuwa zikifanya mashambulizi bila kushirikiana, huku Marekani ikilenga kundi la Islamic State, nayo Rusia ikishambulia vikundi vya wanamgambo wa Siria ikiwa ni pamoja na baadhi ya vikundi vinavyoungwa mkono na nchi za Magharibi. Unaendelea kupokea VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC, nikitumai kwamba Alhamisi yako inaendelea vilivyo. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania John Pombe Magufuli ametangaza baraza la mawaziri lenye mawaziri 19 na manaibu 25, huku kukiwa na sura nyingi mpya. Mwandishi wetu Dina Chahali anatupasha zaidi. Katika baraza hilo jipya la mawaziri, Dkt. Magufuli ameunganisha baadhi ya wizara katika kile kilichoonekana kupunguza idadi ya mawaziri na kuwa na baraza dogo la mawaziri baadhi ya sura mpya ni pamoja na Luhaga Mpina, Dakta Possi, Abdala Antony Mavunde, William Olenasha, Injinia Edwin Ngonyani, Ashantu Kizachi, Medaledi Karemaligo na Dakta Augustin Mahiga. Wengine wapya ni Susan Kolimba, Angelina Mabula, Injinia Ramol Makani, Dakta Hamisi Kigwangala, Napen Nauye, Anastazia Wambura, Injinia Stella Manyanya na Injinia Isaac Kamwela. Dkt Magufuli amemrejesha Profesa Sospita Muhongo kwenye wizara ya nishati na madini na kumteua Balozi Augustine Mahiga kuwa mbunge na baadaye kuwa waziri wa mambo ya nje kikanda Afrika Mashariki na kimataifa, huku Dkt Susan Kolimba akiteuliwa kuwa naibu wake. Wizara ya ujenzi, wizara ya uchukuzi na wizara ya mawasiliano, wizara zote tatu tumeziunganisha ziwe wizara moja na itajulikana kama wizara ya ujenzi, uchukuzi na mawasiliano. Waziri wake bado sijamtafuta, tunaendelea kumfikiria, lakini naibu waziri atakuwa injinia Edwin Amandus Ngonyani. Wizara ya fedha na mipango, waziri wake bado tunamtafuta, lakini naibu waziri atakuwa Dr. Ashantu Kijaji. Wizara ya nishati na madini, waziri ni Profesa Mwijarubi Muhongo na naibu waziri ni dokta Medadi Karemani. Wizara ya katiba na sheria waziri atakuwa dokta Harrison Mwakembe. Wizara ya mambo ya nje, ushirikiano wa Afrika Mashariki, kikanda na kimataifa, kwanza nimemteua dokta Agustini Mahiga kuwa mbunge, lakini pia nimemteua kuwa waziri wa wizara hii mpya ya wizara ya mambo ya nje ushirikiano wa Afrika Mashariki kikanda na kimataifa. Aidha, katika baraza hilo Rais Dr. Magufuli amesema wizara nne ambazo ni fedha na mipango, mali asili na utalii, elimu na sayansi, na wizara ya ujenzi, uchukuzi na mawasiliano, bado hajateua mawaziri kwa kile alichosema kuwa hajapata watu wanaotaka wa kuzisimamia. Pia Daktari Magufuli amesitisha semina elekezi kwa wateule hao na kuagiza zaidi ya shilingi bilioni mbili zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya kugharamia semina hiyo zielekezwe kwenye mambo mengine ya maendeleo ya jamii na kuwataka mawaziri hao kufanya kazi na siyo sherehe za kupongezana. Nikiripotia VOA Express kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali. Basi, baada ya kutangazwa kwa baraza hilo jipya la mawaziri nchini Tanzania, wachambuzi na pia jamii kwa ujumla wamepokea uh, kwa hisia tofauti. Mwenzangu Sande Shomari amezungumza uh, na mchambuzi wa masuala ya kisiasa nchini Tanzania, Daktari Ayub Rioba, na kuanza kutaka kujua alivyopokelea habari hizo la baraza jipya la mawaziri. Kwanza niseme ni jambo moja kwamba eh, mimi bahati nzuri imekuwa moja wapo ya watu ambao eh, nimejishughulisha sana katika harakati za kuhakikisha tunakuwa na uwajibikaji katika nchi yetu, kwamba nchi yetu inapiga hatua. Na moja ya mambo ambayo naamini kabisa kwamba yalikuwa ni muhimu kufanyika ni, ni kupunguza eh, ukubwa wa baraza la mawaziri, na amelipunguza kwa kiasi kikubwa Mheshimiwa Rais. Kwa hiyo, hiyo ni hatua moja kubwa lakini la pili, tunaangalia kwamba hakurudisha tu mawaziri kama mazoea, na kuna mawaziri wapya kadhaa ambao wameingia kwa mara ya kwanza, vijana. Kwa hiyo hilo ni jambo fulani ambalo linaonyesha kwamba kuna kuna kitu tofauti uh, kimekuja. Tatu, ameunganisha baadhi ya wizara ambazo aliona akiziunganisha itaweza kuendesha shughuli zake bila kuongeza mzigo wa gharama uliokuwepo kabla ya hapo. Na pengine jambo jingine ambao unaona ni tofauti kwenye baraza hii ni lipi hasa jambo jingine? Ni kwamba ameliteua hili baraza baada ya ta takriban mwezi mzima yeye, makamu wa rais na wazi wake mkuu wakifanya kazi, wakichapa kazi, na wamekwisha onyesha mfano, wamekwisha onyesha njia. Na kwa mantiki hiyo basi, kila mtu aliyeteuliwa katika baraza hili hapo alipo, wala si mtu anayejisikia kwamba akafanya sherehe kwamba ameula kama tulivyozoea. Naamini kabisa kwa utendaji waliouona kwa viongozi wao wakuu, watakuwa wanajua kwamba wana kazi ngumu, kutakuwa hakuna kulala, kwamba ni lazima wafikie matarajio ya Rais, lakini wafikie pia matarajio ya wananchi. Lakini jambo jingine ambalo ni geni na naamini na kwa mara ya kwanza watanzania watakuwa wameshangaa, rais anatangaza baraza, lakini kuna nafasi zingine anasema, hapa bado tunamtafuta mtu. Hiyo inajaribu kukuonyesha kwamba uteuaji huu hawateui teui tu, kwamba fulani yuko pale tumpe nafasi gani. Hapana, wanasema nafasi iko pale, tumweke mtu gani? Kwa hiyo wanaitizama zaidi umuhimu wa nafasi ile, ndio wamtafute mtu mwenye sifa za kuweza kukaa pale. Mimi nadhani hicho ni kitu kipi ambacho Rais Magufuli amekileta, kwamba unaacha zile nafasi kwa sababu ya unyeti wake, unatafuta watu hilo kwa kweli, ni jambo ambalo linatafakarisha na litatusaidia kujifunza kitu, na tunasubiri, na wananchi watasubiri kwa hamu kuona ni akina nani hao watakaoziba hizo nafasi ambazo mheshimiwa Rais ameziacha wazi. Na ukumbuke, kwa mfano e, katika wizara ya fedha, hapo ndo kidogo kumekuwa na matatizo huko TRA kwenda bandarini huko na nini kwa hiyo watahitaji mtu ambaye kusema kweli atatoa uongozi ambao unatarajiwa katika wizara ile, kwa sababu ile ndio ndio moyo wa, wa, wa uchumi wa nchi. Ni mchambuzi wa masuala ya kisiasa na mhariri wa chuo kikuu cha Dar es Salaam, Daktari Ayub Rioba, akizungumza na Sauti ya Amerika. Jiunge nasi Jumamosi mosi hii kwenye safari yetu ya vijimambo itakupeleka kwenye maeneo tofauti tofauti ulimwenguni na kuangazia baadhi ya vituko maajabu na sarakasi katika habari ambazo labda ziligonga au hata hazikugonga vichwa vya habari wiki hii <coughs> <coughs> yote haya ni kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tukutane papa hapa siku ya Jumamosi. Oh, nakwambia mambo ndivyo yanavyoendelea, vinyi mambo, usikose kuweza kujua mambo yanavyotokea vituko mbalimbali. Na leo ikiwa ni siku ya Alhamisi, basi muridhi BMJ tunakumbuka miziki ambayo ilikuwa kweli imetia fora, na leo naona kwamba Tupak anaja na wimbo wake Keep Your Head Up. <laughs> If it did, you couldn't take it it. it. And And and don't blame me, I I was this world, world I didn't make it. And now my son's getting older, older, older, cold from having the world on his shoulders. And it's crazy, it seems he'll never let up. Huh, akitoweka yeah. yeah. hapo chini kwa chini ni mwanamuziki Tupac Shakur unamwona Wetu, Dwayne Collins anaf, tabasamu pale anafurahia sana wimbo huu keep your head up, <laughs> yani, keep your head up, ili mambo ya CJ <laughs> yakakupotelea. Na leo ikiwa ni siku ya kimataifa ya haki za binadamu, Umoja wa Mataifa umeshtumu nchi ya Kongo kwa kuhusika na ukiukaji mwingi wa haki za binadamu hasa sana, uh, waki, kwa wapinzani na wanahabari na wanaharakati wh wa Adam, nchini humo yani DRC. Basi wananchi wa nchi hiyo wanaomba tu kwamba serikali iheshimu mikataba iliyoko ya kulinda haki za binadamu kama anavyoeleza Astel Malivika kutoka DRC. Umoja wa Mataifa hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo umesema kwamba vyombo vya dola vimekuwa vikiwatisha wanahabari, vyama vya upinzani na vile wanaharakati wa kutetea haki za binadamu kwenye ardhi yote ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, suala ambalo limetupiliwa mbali na serikali ya Kongo ikisema kwamba Umoja wa Mataifa umekuwa na lengo la kuichafua sura ya Kongo. Na leo ikiwa ni siku ya kimataifa ya haki za binadamu, mashirika ya kutetea haki za binadamu imekuwa na hisia tofauti kuhusiana na sikukuu ya leo. Huyu hapa Omar Kavota, mwanaharakati kutoka mashariki mwa Kongo. Njia ingali ndefu kuhusu haki za binadamu na kuheshimiwa na serikali katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, lakini sharti hapa tu tuzungumzie kama jitihada zinafanyika, tukikadiria kama ilivyokuwa miaka kumi baadaye na siku hizi za leo, viongozi wa serikali wa hidi kufanya kidogo ambayo wanaweza ili kuimarisha na kuboresha haki za msingi. Hata hivyo, tulipata fursa ya kuzungumza naye Dufina Tabu akiwa ni wa shirika la Asvoco katika mji wa Goma. tangia tupate uhuru mpaka leo imeanza kuonekana, ndiyo tunayasema haki yangu haki ya binadamu, haki fulani, haki fulani, lakini kuyatenda ndio inakuwa shida. kuna haki ya gereza, ya sheria. Zile mahaki zote zinagusiwa. Kwa nini? Tuangalie sasa ya wapi Kongo inaheshimu. Baadhi ya mashirika mbalimbali zimekuwa zikilalamikia ukiukaji wa haki za binadamu, ni kama shirika la Lucha ambalo limesema kwamba watu wake walikamatwa na kuweka jelani bila kushika sheria na bila kuheshimu katiba ya Kongo. Huyu hapa Jisile Muhiwa kutoka shirika hilo la Lucha. Lakini sisi ni kwetu kuendelea kuambia Wakongomani wote na waongozi pia na pia wale uh, wenye wanakuwa wanatumika katika uh, uh, vikundi vya kutetea haki za binadamu tukiwaambia, kama ni muda sasa wa kuendelea kujiunga pamoja, ili uh, shida zote ambazo zinakuwa katika nchi yetu na pia ambazo zinakuwa katika gereza ziendelee kuisha uh, katika Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imesema kwamba ripoti ya Umoja wa Mataifa imekuwa na lengo la kuchafua sura nzuri ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ila katika jala na hata kwenye makao ya polisi watu wamekuwa wakilalamikia ukiukaji huo unaotendwa na vyombo vya dola. Hoser Malivika, Sauti Amerika. yote haya unaendelea kuyapata kupitia VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Katika shughuli za kila siku najua kwamba ni mengi sana yanatukera tu katika shughuli zetu za hapa na pale. Na je, ni yapi ya wanakera wanakenya hasa katika pwani ya nchi hiyo? Na ukiwa Mkenya mzalendo, kero zako ni zipi? Kusema ukweli, Kenya ni nchi yetu na tunaipenda, lakini tangu haya mambo ya kaunti ya yaje, tuna shida nyingi sana sana. Tuko na shida ya mabarabara. Sisi wakulima hatuna mahali ya kusafirisha mazao yetu kutoka shambani kwenda mjini kuuza. Unakuta barabara ilisemekana itawekwa lami kilomita 20 kila financial year, lakini kama hapa Kwale haijawahi fanywa tukaiona mara moja, iko wapi? Na tunakereka sana, kwa vile kukishanyesha, tuwezi hatuwezi toka makwetu tuende mjini ama kwenda kazini. Inakuwa shida sana kwa sababu ya barabara. Na tena katika serikali nzima, maisha imepanda kwa kila mwananchi, analia school fees pia zimepanda. Kwa hivyo unakuta Wakenya wanajifinya kila siku, na kodi pia imepanda. Ukienda kuangalia kila kitu dukani imepanda, na ni wewe ambao una jukumu ya kuongeza hiyo pesa, na bado unakatwa mshahara, unakatwa kodi yako ya kila wakati unalipa. Ukienda katika upande wa mshahara kulipwa katika akaunti, unakuta kaunti zingine hazina uwezo wa kulipa wafanyikazi wakati unafaa. Kwa hivyo unakuta unachelewesha mshahara mshahara kupewa kama nyumba yako ni ya kodisha una mahali ya kukaa na watoto wako. Kwa hivyo hapa Kenya, lakini tunaomba Mungu, kama wanaweza jirekebisha itakuwa ni vizuri sana. Tunaona huu mfumo unaweza kutusaidia, lakini ufisadi umezidi zaidi na kerwa sana na kupanda kwa gharama ya maisha, ikiwemo kama kupandishwa bei ya maji ya maji ya chupa ndogo kutoka kwa shilingi 20 mpaka tuuzwe shilingi 35. Mnunua maji jana nikakasirika sana. Hii serikali atujui yatupeleka wapi. Tumekasirika na tunasema kumbe tulifanya makosa kuchagua serikali Jubilii hatutoichagua tena. <tapos> Basi, kuna mengi ambayo yanaendelea kuvuma kwenye mitandao. Namuona mwenzangu Harison Kamau tayari kabisa hapa studio kutuletea yaliyovuma hii leo. Mitandao kuna nini, Kamau? Asante sana BMJ, mimi naona kwamba juma laendelea vyema, na imani yangu ni kuwa una furaha kama niliyonayo ya kujua kwamba juma linakaribia kufika kikomo. Hakika naingojea wikendi kwa hamu. Hata hivyo, mambo yanaendelea kuchipuka na kugonga vyombo vya habari huku yakisisimua hisia za wengi kwenye mitandao ya kijamii. Ni ruhusu ni anze na rais mpya wa Tanzania ambaye kwa kweli ameendelea kutia fora tangu kuingia mamlakani mwezi mmoja uliopita. Hakika kwa siku hizo chache ameonyesha mfano wa kuigwa na wengi. Siku ya Jumatano aliongoza taifa katika kuzingatia usafi, huku akikiuka tamaduni ya kula na kunywa wakati wa sikukuu hiyo ya uhuru. Sasa leo rais Magufuli ameteua baraza la mawaziri 19 ambalo ni ndogo mno likilinganishwa na lile la mawaziri wa awali ambao walikuwa ni sitini hapo mbeleni. La ajabu ni kwamba kuna wizara ambazo hazina waziri ila naibu waziri pekee. Sasa wengi wametoa maoni tofauti kwenye mitandao ya kijamii, hasa kwenye mtandao wa Twitter. The Page anaanza kwa utani kwa kusema sasa Magufuli Magufuli ameamua kufanya mkutano wake wa kwanza wa baraza la mawaziri kupitia mtandao wa whatsapp wa simu za mkononi. Wawesha anasema, twende mbele Magufuli, wachache wanatosha. Gaspa bo anasema anaongoza kusema kuwa baraza la Magufuli huenda likawa ndogo zaidi barani Afrika, lakini labda pengine litafanya kazi bora kuliko mabaraza mengine yote. Na leo ni siku ya haki za binadamu ulimwenguni, lakini dunia inapoadhimisha siku hii, nchi ya China inaendelea kulaumiwa kwa kukiuka haki hizo. Nchi hiyo imekuwa maarufu kwa kukamata mawakili na wanaharakati wa haki za binadamu. Basi, kwa pamoja, dunia inasema tuungane kulinda haki za binadamu. Ni baadhi ya mambo tu yanavyovuma mitandaoni. Kuwa na jioni njema, na sasa ni wakati wa kupata muhtasari wa habari na BMJ Muredi. Maafisa wa serikali ya Rasia wamesema wanadiplomasia kutoka nchi za Marekani na Rasia na Umoja wa Mataifa watakutana kesho Ijumaa mjini Jeneva, Uswizi, kujadili njia za kuleta amani katika nchi ya Siria wakati dunia inapoadhimisha siku ya kimataifa ya haki za binadamu hii leo. Afisa wa ngazi ya juu wa idara ya haki za binadamu wa Umoja wa Mataifa ameonya kuwa kuna changamoto nyingi zilizobaki ili kuhakikisha uhuru, haki na amani zilizopatikana kote duniani. Wanamgambo wa Taliban wameshambulia uwanja muhimu wa ndege huko kusini mwa Afghanistan na kuwaua watu hamsini. Hayo ni kulingana na maafisa wa serikali ya Afghanistan. Waziri wa mambo ya nje wa Burundi Alen Nyamitwa amesema serikali ya nchi hiyo itatekeleza kwa haraka mikakati ya kumaliza mzozo unaoendelea kuikabili taifa hilo. Burundi imekuwa ikikabiliwa na migogoro ya kisiasa tangu Rais Pierre Nkurunziza alipoamua kuingia mamlakani mara ya tatu. Tunakushukuru sana kwa kusikiliza VOA Express alasli leo. Usikose kusikiliza matangazo mengine ya Idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuleta matangazo haya, msimamizi wa matangazo aliyekuwa Mwamoyo Hamza, mwelekezi Dwayne Collins, mimi ni Harrison Kamau na mwenzangu PMJ Muridhi. Tukikuaga kutoka Washington kwa kusema kuwa na jioni njema.