Rafiki yangu wa ya <laughs> ya, yangu ilikuwa kilio na majonzi hapa Nateke kwenye barabara wanaku, ya 15 kati ya Chibitoke ni kaskazini mwa jiji la Bujumbura wanaomboleza vifo vya watu watano vijana waliouawa na polisi asubuhi ya Jumatano hii Manimu, Manimu alikuwa anatoka kazi kufanya mwenye training alikuwa kwa natoka mkazi anamwambia mimi natoka kukazi wanakatara kumuziki ya anamwonesha kadi ya kazi wanakatara katala Mangine walikuwa na wakuta nani walipo mamu nyumba waka wakuta mnyumba wakaanza kuwapiga kwa na mafimbo. Naibu msemaji wa polisi amesema kuwa watu hao wamefariki wakati kikosi cha polisi kilichokuwa kuwa katika doria kwenye barabara hiyo kikijami baada ya kurushiwa gruneti na watu wasiojulikana bado ambazo zimemjeruhi polisi mmoja na kumuua polisi mwingine. Kwa mjibu wa afisa huyo wa polisi Moise Nkurunziza, kuna mtu mwingine aliyeuawa kwa kupigwa risasi mchana katika kata ya Jabe. Mbali na matukio haya ya asubuhi na mchana, milio ya risasi na milipuko mingine imesikika usiku wa kuamkia Jumatano hii katika baadhi ya kata za jiji la Bujumbura, ambapo watu wawili wameuawa katika kata ya Bwiza katikati kati mwa jiji akiwemo polisi mmoja, wakati kundi la watu wasiojulikana bado ambao wamejihami na silaha wamevamia ofisi ya serikali inayohusika na, na masuala ya kijamii maarufu kubona ke kwenye barabara ya sita katika kata ya Bwiza. Haya yanajiri wakati jioni polisi imewakamata watu wawili wanaotuhumiwa kumiliki silaha kinyume cha sheria. Boksi za risasi zilizokamatwa zimeonyeshwa kwa waandishi wa habari. Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura.