Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa ni Ijumaa Desemba 11, 2015. katika matangazo ya VOA Express leo, hali katika jiji kuu la Bujumbura la Burundi inaripotiwa kuwa ni ya hatari baada ya mapigano kuzuka tena. Mimi nilikuwa hapa ndani nyakati yenye mimi isikia lisasi linafika kumanjanja, inakwenda kumindi huku kumbi kule, nako kuna nyingine njo ikamgusa, sababu yeye alikuwa na mke wake na mimi niko na mke wangu hapa. Huyo ni mkazi wa Bujumbura, Burundi, akieleza hali ilivyo. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau. Na katika habari nyingine, serikali ya Kenya yanuia kufungua tena chuo kikuu cha Garissa kilichoadhiriwa na shambulizi la kigaidi mwaka jana waanze kupanga vile tutafungua chuo cha Garissa, watoto waendelee na masomo, kwa sababu chuo hii ni chuo ya wakenya wote. Basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Takriban watu saba wamekufa mapema leo katika mashambulizi kwenye kambi ya kijeshi karibu na mji mkuu wa Burundi, wakati wa mapambano baina ya washambulizi na wanajeshi. Milio ya bunduki na milipuko imesikika alfajiri ya leo baada ya watu wenye bunduki kushambulia vituo viwili vya kijeshi. Msemaji wa rais Willy Nyamitwe ameandika kwenye ukurasa wa Twitter kuwa mashambulio yalifanywa kwa lengo la kujaribu kuwaachia huru wafungwa waliokuwa kwenye kambi hizo za kijeshi. Moja ya kambi zilizoshambuliwa ni ile ya Ngangara, kaskazini mwa Bujumbura, lakini hakuna habari kamili zinazojulikana kuhusu tukio hilo. Magari ya polisi na ya kijeshi yanashika doria katika mji wa Bujumbura huku kukiwa na raia wachache waliotoka nje. Takriban watu saba wameuawa mapema leo kwenye shambulizi la kujitoa mhanga ndani ya Kamerun, katika eneo ambalo kundi la Boko Haram linaendesha shughuli zake. Shirika la habari la Ufaransa limesema kuwa shambulizi hilo limetokea kwenye kibanda cha chakula katika mji wa Kolofata ulioko kaskazini mwa Kamerun. Kamerun imekuwa ikishirikiana na Chad, Benin, Nigeria na Niger kwenye kikosi cha pamoja cha kukabiliana na Boko Haram. Kundi la Boko Haram lina makao yake kaskazini mwa Nigeria, lakini limekuwa likifanya mashambulizi ya mara kwa mara nchini Kamerun tangu mwaka wa 2013 siku ya Jumatano jeshi la Cameroon lilipokea magari ya kivita majenereta pamoja na vifaa vingine vya kivita kutoka kwa Marekani katika juhudi za kupambana na Boko Haram. Kundi la haki za binadamu linalofuatilia mapigano huko Siria mapema leo limesema kuwa mshururu wa mabomu ya kwenye malori kaskazini mashariki mwa Siria yameua takriban watu ishirini na wawili licha ya juhudi zilizoko za kutatua mzozo ulioko nchini humo kidiplomasia kundi hilo la Syrian Observatory for Human Rights limesema mabomu hayo yaliteguliwa karibu na kituo cha afya na soko la mboga kwenye mji ulioshikiliwa na wakurdi wa Tel Tamar ulioko kwenye jimbo la Hasake. Kundi hilo lenye makao yake Uingereza limesema darzeni ya watu pia wamejeruhiwa kwenye mashambulizi hayo ya Alhamisi usiku na huenda idadi ya vifo ikaongezeka. Tel Tamar ni mji ulioshikiliwa na vikosi vya kikurdi ambavyo kwa miezi kadhaa vimekuwa vikikabiliana na wanamgambo wa Islamic State kwa usaidizi wa mashambulizi ya anga kutoka kwa Marekani. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC. Korea kaskazini na kusini zimefanya mazungumzo ya ngazi za juu kwa mara ya kwanza katika kipindi cha miaka miwili ambapo pande zote mbili zikielekea na kuonyesha nia ya kuimarisha uhusiano uliozorota kati yao kwa miaka mingi. Mkutano huo uliofanyika kwa kiwango cha naibu waziri umefanyika leo kwenye eneo la viwanda la Kaisong lililoko kaskazini mwa eneo lililopigwa marufuku kuwepo shughuli za kijeshi kwenye mpaka wa nchi hizo mbili. Naibu waziri wa muungano wa Korea kusini Hwang Bugi na mwenzake wa Korea Kaskazini Jong Jung Su walionyesha ishara njema kwa kusalimiana kwa mikono kabla ya kuanza kwa mazungumzo hayo. Mmoja wa wafanyabiashara mashuhuri nchini China Guo Guangchang hajulikani alipo, kulingana na gazeti moja linaloandika masuala ya fedha na kuna uvumi kwamba anachunguzwa kwa tuhuma za ufisadi. Ripoti hiyo ilitolewa mapema leo na maafisa wa kundi la Fosun, inasema kuwa mfanyabiashara huo hajulikani alipo tangu Alhamisi mchana. Guo mwenye umri wa miaka 48 ni mmoja wa matajiri wa kuu nchini China na anasemekana kuwa na utajiri wa dola zaidi ya bilioni 5.6 kulingana na gazeti linalomulika matajiri ulimwenguni la Forbes. Yeye ndiye mwenyekiti na mwanzilishi wa kampuni ya Fosun yenye makao yake makuu mjini Beijing. Pakistan imefyatua kombora lenye uwezo wa kubeba silaha ya nyuklia mapema leo, siku mbili tu baada ya kuwa mwenyeji wa mkutano wa kanda ya juu ya amani hasimu wake India. Jeshi limesema kombora hilo la kushambuliwa kutoka ardhini kuelekea ardhini lenye jina la Shashin tatu lina uwezo wa kusafiri kilomita 2750 na lina uwezo wa kubeba vichwa vya nyuklia na bomu ya kawaida. Jeshi linasema kuwa Lengo la majaribio hayo lilikuwa kuangalia uwezo wa kiufundi wa kombora hilo. Hata hivyo, jeshi halikufichua mahala silaha hiyo iliyofiatuliwa, lakini ilianguka kwenye bahari ya Arabian. Pakistan na India mara kwa mara hufanya majaribio ya silaha za nyuklia, lakini huwa zinarushiana, zinajulishana kwa mapema. Nchi hizo mbili zimekuwa kwenye vita mara tatu, mara mbili ikiwa ni kwa ajili ya eneo wanalogombania la Kashmir. Mnaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC. Basi msikilizaji, moja kwa moja habari yenye uzito wa juu ni huko Bujumbura, Burundi, ambapo unaripotiwa usiku wa kuamkia leo umeshuhudia mapigano makali kuwahi kutokea tangu nchi hiyo ilipotumbukia katika mgogoro wa kisiasa milio ya risasi na milipuko mingine imesikika katika sehemu mbalimbali za mji huo kuanzia alfajiri ya leo Ijumaa hadi mchana. Shughuli zote zimesimama katika mji huo. Mwandishi wetu Haidara Hakizimana kutoka Bujumbura anayo taarifa zaidi. Hali ya sintofahamu imetanda hadi majira ya saa saba mchana katikati mwa jiji la Bujumbura, eneo kuna kupatikana ofisi nyingi za umma na shughuli nyingi za kibiashara. Maegesho ya magari ya usafiri wa ya umma yalikuwa matupu karibu na soko kuu la Bujumbura lililoungua, hakukuwa nendarudi ya watu. Askari jeshi na askari polisi ndio wameonekana kwa wingi katika eneo hilo. Wananchi wamejifungania ndani karakata zao wanakoishi. Mwananchi huyu nimemkuta sehemu alikokuwa amejificha chini ya ukuta akisaidia mzee mwenzake aliyejeruhiwa na risasi majira ya saa sita mchana. Huyu mzee imekuwaje mpaka akajeruhiwa? Mimi nilikuwa hapa ndani, nyakati yenye mimi ninasikia lisasi linafika kumanjanja inakwenda kumindi kuku kumbi kule, nako kuna nyingine njo ikamgusa. Sababu yewe alikuwa na mke wake na mimi niko na mke wangu hapa ndani. Saa yenye napiga kelele na naeza njo nishike unishike, nikasema kuna nini hii risasi ilifata ili, mimi imenifikia kweli, niseme sio. Nikakwenda haraka nikaita ba majeshi walikuwa pale bali banashoma pale, nikasema njoo mu, mutufanyie sekuru hapa, sababu mwenzangu amefikiwa na lisasi. Akatuambia mujikokote huku kiwambazi, na wanawake mbaelezee waje hapa, sababu wasikutanie na nyingine itafuata baadaye. Basi ndio tukajikokota tukafika hapa, na yeye akajikaza, tukamfikisha hapa njoo akakuja wale wa majeshi wakamfunga bandaji, ndio hivyo police sana ndio Milio hiyo ya risasi na milipuko mingine imeanza kusikika majira ya alfajiri saa tisa na nusu hadi mchana wa ijumaa hii. Msemaji wa jeshi la ulinzi wa taifa ametoa tangazo kwenye redio na televisheni vya taifa mchana, na kudhibitisha kuwa ni watu wanaobebelea silaha ambao wameyalenga makambi ya kijeshi yaliyo karibu na gereza kula Mhimba, kusini mwa jiji la Bujumbura, kambi ya chuo kikuu cha kijeshi Iskam na nyingine inayohifadhi zana za kijeshi sehemu hiyo. Shambulio jingine amesema limelenga kambi nyingine ya kaskazini mwa jiji la Bujumbura ya Ngagara. Amezidi kuwa shambulio jingine limelenga vituo vya kijeshi katika eneo la Mujejuru tarafani Mugongo Manga. Kanali Gaspari Baratuza, msemaji wa jeshi la Burundi, e, hapa anasema upande wa wasi, watu 12 wameuawa, 21 wametekwa nyara, huku moja aliyejeruhiwa sasa anapewa matibabu kwenye hospitali ya kijeshi. Silaha nyingi na risasi vimekamatwa. Anazidi kusema upande wa jeshi la taifa majeshi watano wamejeruhiwa wakiwemo wale waliojeruhiwa vikali, lakini Mungu atawasaidia wapone haraka. Anazidi kusema. Msemaji huyo wa jeshi amezidi kuwa wale waliofanya mashambulio hayo walikuwa na lengo la kupora silaha ili waweze kushambulia gereza kuu la Mpimba na kuweza kuwatorosha wafungwa wanaozuiliwa katika gereza hilo. Hadi sasa hakuna kundi lolote ambalo limedai kuhusika na shambulio hilo. Haidara Kizimana VOA Express, Bujumbura. Unaendelea kusafiri na VOA Express kutoka hapa Washington DC. Moja kwa moja basi, kutoka Burundi tunaelekea hadi nchini Kenya, ambapo taarifa ya serikali mjini Nairobi inaeleza kwamba ni lazima chuo kikuu cha Garissa kaskazini mwa Kenya kifunguliwe tena katika muda wa wiki mbili zijazo, ili kuwawezesha wanafunzi kurejea tena chuoni. Chuo kikuu cha Garissa kilifungwa na serikali kufuatia yale mauaji wanafunzi wasiopungua 145 pamoja na wafanyakazi wa chuo hicho na kundi la kigaidi la Al-Shabab. Mwanagikonyo anayo ripoti kamili kutoka Nairobi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na serikali hapo mjini Nairobi, haina budi kukifungua tena chuo kikuu cha Garissa, kaskazini mashariki mwa Kenya, ili kuondoa dhana isiyofaa kwamba kuendelea kufungwa kwa kwa chuo hicho ni ishara ya ushindi wa kundi la kigaidi la Al-Shabab. Chuo hicho cha Garissa kilifungwa mwezi wa Aprili mwaka huu. Baada ya mauaji ya wanafunzi 145 pamoja na wafanyakazi wa chuo hicho yaliyofanywa na kundi la kigaidi la Al-Shabab, baadhi ya wanafunzi wangali hospitalini kwa matibabu. Na kulingana na Naibu wa Rais William Ruto, maafisa wakuu wa chuo hicho wanastahili kushauriana jinsi ya kufunguliwa tena kwa chuo hicho ili kuwezesha wanafunzi kuendelea tena na masomo. In two weeks waanze kupanga vile tutafungua chuo cha Garissa watoto waendelee na masomo kwa sababu chuo hii ni chuo ya Wakenya wote na watoto wa kutoka sehemu zote za Kenya watakuja kusoma hapa. Viongozi wa eneo hilo wanakubali amani imerejea kiasi katika eneo hilo, na sasa chuo kikuu cha Garissa chafaa kufunguliwa tena. Mimi nilipoingia hapa Garissa njana, niliambiwa nilikuwa naambiwa kwamba Garissa haina imani. Garissa security ni mbaya. Lakini nilipoingia hapa nikaingia kwa Ndwale State House sababu Ndwale anakuwa kama State House. Mimi nilitoroka nikaingia town, nika kwa nilikuwa na mbunda yangu ya mla mbunda moja. Nilipiga mla mpaka asubuhi na sikuuzwa na mtu. Hata wewe unaweza kulala jana usiku hapa kwetu Garissa. Kwa hivyo hii inamaanisha kwamba with this is a safe county na hatuna jinda, hatuna shida yote. Na habari za hivi punde zinasema mmoja wa magaidi wa Al-Shabab waliongoza shambulio hilo la chuo kikuu cha Garisa sasa amesalimu amri na amejitolea kwa wanajeshi wa Somalia. Gaidi hilo kwa jina la Abdul Malik Jones, ambaye ni mzaliwa wa Marekani, alijiondoa kwenye kundi la Alshabab katika bandari ndogo ya Burawae kusini mwa Somalia. Sasa atasafirishwa hadi Mogadishu ili kujua zaidi kuhusu majukumu yake katika kundi la kigaidi la Al-Shabab. Na habari za hivi punde zasema Rais Ellen Johnson Sirleaf wa Liberia amewasili hapo mjini Nairobi leo asubuhi ili kuhudhuria mkutano wa shirika la kibiashara duniani, WTO. Mwaige kwenye VOA Express, Nairobi. shilingi bilioni zaidi ya kumi na nne zimezama huko, hawajui ziko wapi. Rushwa na ufisadi Kenya, shutuma zinazidi kutolewa dhidi ya serikali ya Rais Uhuru Kenyatta. Serikali inasema nini? If people are found to be guilty shauri yao, kila mtu abebe wa mzigo wake. Wapinzani nao nimewaambia wafuate nyayo ya uh, rais uh, Magufuli kule Tanzania. majibu ni nini sasa tuchague president mama, prime minister mama? wamama hawana eh, wa corruption. Ungana na VOA Swahili wiki nzima kuanzia Jumapili asubuhi 107.5 FM Nairobi, jioni Citizen Radio kwa mfululizo wa makala inayoangazia macho rushwa na ufisadi Kenya katika VOA Swahili wiki hii. na moja kwa moja basi ni matangazo ya VOA express kutoka hapa Washington DC. Ni wakati wa kupata kibao cha muziki, ikiwa ni mchana huu basi alasiri kama hii. Mambo yanakwenda kwa Wini huko, anasema nini Wini? Ni wangi anasema katono katono, kutoka kule Uganda. Hebu mambo yaanguke katika ndani ya VOA express <mulia> Asante sana basi, ni kibao kutoka kule nchini Uganda, UG pale Kampala, anakuambia katono katono, mambo ya Uganda anasema <laughs> nini mm-hmm. anasema quality is more important than quantity, ni muhimu kuliko, eh, inasema ni nini leo <laughs> wachana na <no> mambo <manduwa. laughs> <laughs> <Mabu mingini. laughs> tu, tuende Tanzania basi <laughs> <mabu mingini> <laughs> Serikali ya Tanzania leo imeelezea wasiwasi wake wa kukabiliwa na idadi kubwa ya wakimbizi wanaotoka Burundi kutokana na hali mbaya inayoripotiwa kuendelea nchini humo na hiyo imeitaka jumuiya ya kimataifa kutoa msaada mkubwa wa fedha kwa ajili ya kuhakimu wakimbizi hao. Kutoka Dar es Salaam, George Njogopa Jo anaarifu zaidi. Wito umekuja katika wakati ambako ripoti zikisema kwamba hali jumla ya mambo nchini Burundi imekuwa tete na hivyo kuzoa wasiwasi mkubwa wa kuzuka kwa wakimbizi zaidi nchini Tanzania. Ripoti nyingine zinasema kwamba kiasi cha wakimbizi zaidi ya laki moja waliwasili nchini hivi karibuni, wakiakimbia mapigano yanayojiri kila uchao. Kwa hivi sasa, serikali ya Tanzania imeendelea kutoa wito kwa jumuiya ya kimataifa kutoa msaada zaidi wa fedha ili kuwa hifadhi wa wakimbizi wa Burundi walioko katika kambi mbalimbali mkoani Kigoma hayo yameelezwa na Balozi Celestine Mushi kutoka Wizara ya Mambo nchi za nje na ushirikiano wa kimataifa wakati alipokuwa akizungumza pamoja na uwakilishi wa shirika la kimataifa la mpango wa chakula duniani WFP na lile la Umoja wa Mataifa linalohusika na wakimbizi UNHCR. Lakini tunatarajia kuongeza kambi nyingine mbili, kambi ya Mtendeli na kambi ya Karagu, ili kujaribu kupambana na hili kuyataka mashirika ya Umoja wa Mataifa kuongeza msaada kwa shirika la umoja wa mataifa la wakimbizi, UNHCR. Kwanza wanahitaji msaada, ili kukabiliana na wimbi hili jipya la wakimbizi, ili waweze kupata chakula, makazi mazuri ya kukaa, dawa na vitu mahitaji mengine yote muhimu. Yanahitaji fedha, fedha wanayopata ni kidogo sana. Kwao ni lazima tuendelee kuwasemea UNHCR, kuhakikisha wanapata fedha ya kutosha. Nchi za Tanzania, Rwanda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndizo zinazoathirika zaidi na hali jumla ya mambo nchini Burundi, kutokana na kuendelea kupokea idadi kubwa ya wakimbizi. Ama Tanzania inataja kuchukua idadi kubwa ya wakimbizi, ikiwemo wale waliowasili nchini kutoka DRC kutokana na machafuko yaliyojiri katika eneo la mashariki mwa nchi hiyo. Kwa upande wake, shirika la Umoja Mataifa la kuhudumia wakimbizi UNHCR limesema kwamba litaendelea kushirikiana na Tanzania kuhakikisha kwamba wakimbizi wanaoingia nchini wanapata hifadhi salama. Mwakilishi mkazi wa shirika hilo B Jois Mendeko amesema kwamba Tanzania inasalia kwa moja ya nchi zinazotoa mchango mkubwa kwa wakimbizi kutoka eneo la maziwa makuu, hivyo kitendo hicho kinapasa kupongezwa. so in tumekuwa tukitoa msukumo kwa kambi ya Mtondali kwa kuwaweka upya wakimbizi wanaendelea kuwasili nchini Tanzania ili kupunguza msongamano, kwa sababu tayari kambi ya Nyarugusu ina wakimbizi zaidi ya 63,000 kutoka huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Inayoarifu kutoka Dar es Salaam ni George Njogopa. Asante sana George Njogopa, basi hivi sasa msikilizaji wa VOA Express ni wakati wa jicho letu, ambapo tunaungana na Rahab Fredi na Lucy Patrick kwa kieleza katika ile inawezekana. Je, ni rahisi ujitume, na kama unajituma ni kwa kiasi gani iliweze kufanikiwa? Hebu tusikilize jicho letu. Umewadia wakati wa jicho letu, karibu tuwe pamoja. Jina langu ni Rahabu Fredi na nianze na inawezekana hii leo. Nimekutana na kijana mdogo, yeye ni mtayarishaji wa muziki. Mi naitwa Dauchari, unafanya kazi MJ Records kwa Master J. Inawezekana ukawa producer kama mimi. Nilivyoanza mi sikuanzia katika studio kubwa, kakaangu Makuchali akanifundisha vitu vingi, sio kwamba nilianzia lakini, nilianzia huku chini. Nitafuta mtu wa kanisani anaepiga kinanda akanifundisha, nitafuta mtu anayejua software akanifundisha. Nilianzia mwenyewe kwanza, mpaka yeye mwenyewe kuja kuona kwamba tayari nishapata idea, ndio akaniendeleza. Unaweza ukaanzia chini, ukatafuta laptop, ukatafuta software zile, ukawa unajifunza mwenyewe, unacheki tutorials, unatafuta mtu anayejua na kukufundisha baadaye, ndio unaenda sasa shule unajiendeleza lakini hakikisha pia una kipaji, hicho kitu ambacho unataka kufanya, unafuatilia mziki, mziki upo wapi na unaelekea wapi. Na ukisikiza albamu pia za zamani utasikiza mziki pia umetoka wapi. Ukisikiza nyimbo mbazo zimetoka sahivi, angalia chati, nyimbo gani zinatamba chati za dunia zote utajua mziki upo wapi. Kwa hiyo inawezekana baadhi wanaona basi lazima niwe na vile vifaa na ni gharama kubwa, kwa hiyo siwezi Umeshaweza, unawaambiaje producer? Sio kuwa na studio kubwa, sio kuwa na vifaa hivyo, ni vitu ambavyo vinakuja baadaye, lakini producer, vinaanzia kwako wewe mwenyewe. Unapenda muziki kiasi gani? Unapenda muziki kutengeneza kiasi gani? Ukiwa na laptop yako tunaweza kuwa producer. Maproducer wakubwa wakamaliza kazi yako mixing, wakakuelekeza vitu vidogo, lakini idea inaanzia kwako wewe mwenyewe. Mimi naweza kuwa na laptop kwenye gari nikapata idea ya biti nikaanzia huko, so lazima niwe studio ndo nifanye production. Kazi gani ambayo uliweka mkono wako ni inakugusa zaidi? kuna kazi ya nakula ujana ya nei wa mitego, kuna haiwai ya sante, kuna kazi mpya ya Mr. Blue imetoka sasa hivi na sugu. Ile yote nimefanya mimi. Uh, kuna kazi mpya iwai imetoka ya masuala Christmas, Christmas, ya aya yote nimefanya mimi vizuri sana, na wasanii wakubwa sana. Umekuwa ukiwapata nyota nzuri, nasema nyota njema huonekana mapema. Na una kipaji kingine pia, umenidokeza wewe kwamba unaweza kurap kidogo na nini, kwa kuwa unakaa sana katika masuala ya muziki Show, na iendeshe ni kama Hannah Montana nipomwanana kila laheri. Dexo Charlie, na shukrani kwa kushiriki nasi hapa. Upande wa pili wa jicho ni mahusiano. Lucy Patrick, uwanjani wako. Na kushukuru sana Rahabu jicho kwa upande wa mahusiano limetazama mada ambayo inasema kwamba ni kwa nini siku hizi watu wengi katika suala zima la mahusiano wanawaza tu kupata watoto na kuendelea na maisha yao lakini sio kuoa au kuolewa. Ni kwamba mapenzi yamekwisha au kuna nini katikati? Mapenzi ya dhati hapo, lakini watu wanaishi kwa mazoea, vile waliishi jana wanataka na leo waishi hivyo hivyo. Kwa hiyo mahusiano yanajengwa kwa mtu kujitambua, ndoa inajengwa kwa mtu kujielewa, yuko wapi, anafanya nini, ili iweje. Watu wengi wamesahau hayo maisha, hali inayopelekea kuto kukaa kwenye mahusiano kwa muda mrefu. Watu wanaishi uh, kwa kuigiza hawataki kuishi yale maisha yao halisi. Kwa hiyo hayo mambo yanapelekea mahusiano hayafiki mwisho pale ambapo watu tunataka wapo. Watu ambao wanajitambua wanaishi miaka mingi, unakwenda wala usikii wamegombana, wala usikii wameachana, wa wa, lakini pia watu hawana uvumilivu kwenye mahusiano. Kuna mengi, ukiweka vyombo kwenye kabati vinagongana, sembuse watu kuishi pamoja. Kwa kuishi kwa pamoja kwa watu kuna kugombana, lazima tujifunze uvumilivu. Ukiwa unamvumilia mtu, kumbuka huyo mtu ni mtu ambaye mmekutana utu uzima, hamjakuwa wote. Kwa hiyo lazima ujue ana mapungufu yake. Kwa kwa kujua mapungufu yake mtaishi maisha mazuri na kuelewana. Sasa watu wengi hawataki, wanapowakishagundua mapungufu ya mwenzie, anamwacha anamuona tena, so mtu afai. Unakuta mtu alishakuwa na mahusiano na ai yake labda amekuwa na uhusiano na msichana wa kwanza wa pili, au msichana amekuwa na uhusiano na mvulana wa kwanza wa pili, labda amemkatisha tamaa, labda amekuwa si mwaminifu, au wamekuta vitu kwenye simu, wanaachana, wanaanza kusema kwamba wanawake wote au wanaume wote si waaminifu. Si kweli, mimi naamini, huenda saa nyingine Mungu anakuepushia kitu. Kwa hiyo vijana, tuache kukata tamaa, tuache kwanza kusema kwamba wanawake wote au wanaume wote si waaminifu. Si kweli kwamba umegombana na mtu ni kwamba unachukulia wavulana wote au wasichana wote ni tabia hizo, hapana. We mmoja akisumbua, pili akisumbua, usikate tamaa, chana naye, tulia, mtu wako sahihi atakuja. Onyesha mapenzi kwa mpenzi wako, naye mpenzi wako kuonyesha mapenzi ya dhati. Aminia nini, ishini kwa upendo, uone kama hivi vitu vingine, vitu vya kuachana sigueti, hakuna mapenzi vitatokea, hakuna kitu kama hicho mapenzi. Hapo niwashukuru sana kwa kuweza kushiriki nasi katika kipengele hiki cha mahusiano kwa siku ya leo. Jicho linakuwa linatia nanga namna hiyo. Awali ulipata kumsikia Rahabu Fredi, katika inawezekana nami. Ni Lucy Patrick, VOA Express Asante ah, sana. Basi moja kwa moja kwenye anayovuma mitandaoni, namwona BMJ Mridhi yuko tayari kabisa kutujuza, akiendokeza kwamba mwigizaji maarufu Anne Kansiime ambaye alikuwa hapa Marekani amesharudi Afrika na atafanya onyesho huko nchini Kenya. BMJ, tuambie zaidi. Nam, niko tayari kabisa kukuletea baadhi ya mambo ambayo yameendelea kuvuma kwenye mitandao. Naona mwigizaji wa vichekesho kutoka nchini Uganda Anne Kansiime anatarajiwa mjini Nairobi kesho Jumamosi ambapo atafanya onyesho katika mgahawa wa Carnival. Mchekeshaji huyo maarufu ambaye amekuwa akifanya ziara kwa Marekani, yamkini, amesubiriwa kwa hamu, hususan huu ukiwa ni wakati ama msimu wa Christmas ambao kwa kawaida huambatana na burudani za kila aina. Kansiime anafahamika sana kwa mtindo wake maarufu kama stand-up comedy huyo you, you ni Kansime katika moja ya maonyesho yake ambayo yamekuwa yakipokelewa kwa shangwe na furaha na mashabiki wake. Sasa Wakenya wengi wameendelea kuchangia mtandaoni, baadhi yao wakisema wanamsubiri kwa hamu mjini Nairobi. Karibu Kenya, malkia wa uigizaji, ameandika Josephine Adalwa kwenye mtandao wa Twitter Naye s nderi kwenye mtandao huo huo anasema tuko tayari kabisa kuvunjwa mbavu na wewe Kansime. Mwalimu John kwenye Facebook anasema tuna hamu kubwa kumwona Kansime, ni siku nyingi tangu aanze ziara za ng'ambo. Chacha chacha chacha ambaye chacha anasema anaishi huko Nakuru ameandika hivi nitaileta familia yangu yote kuhudhuria ya shoo ya Kansime kesho, tuko kwenye ukumbi wa Carnival kwa wingi. Naye Kansime mwenyewe akiandika kwenye Facebook amesema kwamba atasindikizwa na wacheshi wengine ambao ni maarufu nchini Kenya kama vile Chipukizi, Jalang'o na Dkt. Ofweneke. Na inaonekana wasanii wa fani ya uchekeshaji au ucheshi ndio wameendelea kuvuma zaidi kwenye mitandao leo labda kwa sababu ni wikendi ambayo imeanza. Daniel Ndambuki maarufu kama Churchill ako jijini Johannesburg huko Afrika Kusini kuhudhuria tamasha kubwa za BET yaani Black Entertainment Television ambazo zinawavutia wasanii wengi kutoka ulimwenguni kote mashabiki wengi wameendelea kumpongeza Churchill ambaye hufanya maonyesho yaliyo na umaarufu mkubwa huko nchini kenya Churchill show joni kalama anasema kualikwa kwa tamasha za BT ni ndoto ya wasanii wengi ulimwenguni kote wewe Churchill umefuzu kutuwakilisha ni baadhi tu ya yale ambayo yameendelea kuvuma mitandaoni tukianza wikendi hii leo ijumaa na ni hayo tu kutoka kwa meza ya yavumayo mitandaoni. E, kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Asante ah, sana BMJ Mridhi na wasikilizaji kwa kutusikiliza alasiri ya leo. Sikose kuungana nasi katika matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kuletea matangazo haya, msimamizi wa matangazo haya Mary Mgawe, Mwelekezi Dwayne Collins, studio ni Sunday Shomari. Harizon Kamau tukisema kwaherini kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.