Leo ni siku ya tatu tangu watoa walipokamatwa ndani ya bahari Hindi na kuhojiwa na maafisa wa usalama hapa eneo la pwani ya Kenya. Wote ni wanaume na idadi ikiwa ni zaidi ya mia moja, takriban asilimia tisini na tano wakiwa ni raia wa Tanzania, wavuvi kutoka Pemba. Maafisa wa jeshi la wanamaji hapa Kenya, yaani Kenya Navy, walisema waliwanasa watoa baharini kwa kuwashuku kwamba huenda walikuwa na nia mbaya ya kutekeleza mashambulio hapa Kenya nandiposa wakawa kabidhi kwa maafisa wa polisi hapa Kenya ili kuchunguzwa. Na kama vile washukio hao wamekuwa wakitetea tangu mapema Jumamosi kwamba wao ni wavuvi halali, idara ya polisi imethibitisha hilo kupitia afisa mkuu wa polisi eneo la pwani ya Kenya, Francis Wanjoi. Watu wote wale walikuwa walikuwa pale walikuwa 105 kati yao kukawa na wakenya 24 tukaweza kuangalia kama wana makosa aina fulani, hasa yale yanahusu usalama wa eneo hili la pwani kupitia Lamu na kwingine, na baada ya kukagua hatukupata yoyote na makosa, na tukaja kuona kwamba walikuwa wavuvi wa baharini e, kutoka Tanzania na nchi yetu ya Kenya waliweza pia kuhojiwa na baadaye, ikawa kwamba mpaka watapelekwa kotini kwa kuwa walikuwa baharini kwa ile muda ambao hauruhusiwi, na ikiwa sasa imebainika si watu waliokuwa na nia mbaya kuhusu usalama wa nchi, idara ya polisi inasema bado wana kesi ya kujibu. Kamanda Francis Wanjohi tena akizungumzia kuhusu uhamiaji haramu hasa uh, watu ya immigration na wizara uh, uh, ambao inahusika na uvuvi waweze kuleta mashtaka kwa hao watu ambao inahusiana na bahari uh, na pia kuingia nchini uh, kinyume. Kwa hivyo, Wakenya tunashukuru maafisa wetu ama wajeshi la Navy walikuwa uh, uh, walikuwa ama uh, wanamaji waliweza kusaidia kuona hawa uh, wavuvi baharini. Leo ndio siku ambapo wanaume hawa wanapelekwa katika mahakama tofauti, mmoja ya Mombasa na nyingine ya Malindi huko kaunti ya Kilifi kujibu mashtaka yanayowakabili. Tumefahamishwa kwamba kumekuwa na mawasiliano baina ya polisi na ubalozi mdogo wa Tanzania hapa kuwafahamisha kwamba watu hao wote wako salama mikononi mwa serikali. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko nikiripoti kwa niaba ya Sauti Amerika.