Ni makabiliano makali yaliyotokea kati ya wafuasi wa mgombezi wa urais Amama Mbabazi na wafuasi wa chama tawala cha NRM chake Rais Yoweri Museveni, makabiliano yaliyotokea magharibi mwa Uganda, ngome yake Museveni kisiasa, baada ya vijana waliokuwa wamevalia fulana zenye picha yake Rais Yoweri Museveni zenye rangi ya manjano kuvamia mkutano wake ya Mama Mbabazi na kuanza fujo. Vijana walikabiliana kwa ngumi, vijiti na mateke na kuacha watu tisa wakiwa na majeraha mabaya, wawili wakiwa wamelazwa katika chumba cha kuwahudumia wagonjwa mahututi. Kulingana na mama Mbabazi, wafuasi wake wameendelea kuchokozwa na watu kutoka kambi yake Mseveni, licha ya kuwasilisha malalamishi kwa tume ya uchaguzi na hata Mseveni na mkuu wa polisi kuonywa kwa barua, uchokozi huu umekuwa ukiendelea kwa muda mrefu. Wametua ndege katika mkutano wangu, wamevamia mikutano yangu mara kadhaa, wafuasi wangu wamekamatwa na kadhalika. Tumezungumzia mambo haya mara kadhaa, tumeandikia tume ya uchaguzi kutaka msaada, lakini hatujasaidiwa. Nimeendelea kuwahimiza wafuasi wangu kutozua fujo. Inastahili kuelewa kwamba huu ni ushindani tu, sio suala la kufa kupona. Msemaji wa polisi Fred Enanga anasema uchunguzi unafanyika kuhusu kisa hicho by... Tulianza na kuwaokoa watu tisa waliolazwa katika hospitali ya wilaya ya Ntungamo. Wawili kati yao wamo katika hali mbaya kiafya. Tunawazuilia washukiwa wawili, na huku polisi wakichunguza madai ya wafuasi wa NRM kuvamia mkutano wake Mbabazi. <coughs> Risasi zilifyatuliwa hewani kuwatawanya wafuasi wa kinara wa chama cha Forum for Democratic Change FDC, Dr. Kizza Besigye, katika mji wa Mubende waliokuwa wanataka kumchoma kijana anayeshukiwa kuwa mfuasi wa chama cha NRM. Vijana wa FDC walikuwa wamewazidi nguvu polisi na hapo ndipo ikabidi risasi kufyatuliwa ili kumwokoa kijana huyo. Mimi nilikuwa tu nimekuja kumuona Besije, sijafanya kosa lolote wala sijamuibia mtu yeyote. Tume ya uchaguzi imetoa taarifa kwa vyombo vya habari ikionya kuchukua hatua kali dhidi ya wa wahusika baada ya uchunguzi wake kukamilika hivi karibuni, huku chama cha NRM nacho kikidai kuchokozwa na wafuasi wa upinzani. Kenneth Bwire, Sauti ya Amerika,