Afisa huyo wa haki za binadamu wa Umoja Mataifa, Zaid Raad Al Hussein, anasema anashtushwa na maendeleo ya karibuni yanayojitokeza katika mzozo wa Burundi. Afisa huyo wa Umoja wa Mataifa anazungumzia matukio ya umwagaji damu siku ya Ijumaa pale watu wenye silaha waliposhambulia kambi tatu za kijeshi katika mji mkuu na kuchochea mapigano makali ambapo watu takriban themanini na saba waliuawa. Msemaji wa kamishna huyo Cecil Poili anasema vikosi vya usalama vilifanya msako wa majumbani na kuwakamata mamia ya vijana. Kuna ripoti kuwa vikosi vya usalama huenda waliua baadhi ya wale waliokamatwa. Anasema kutokana na matukio ya hivi karibuni, taifa hilo linaonekana kuchukua mwelekeo mpya na kuwa na vita vya wenyewe kwa wenyewe. Na mivutano sasa inajitokeza mjini Bujumbura baada ya miaka kadhaa ya amani. Burundi imechukua mwelekeo na kuwa na mauaji mwezi Aprili, pale Rais Pierre Nkurunziza alipotangaza mipango yake ya kuwania ya muhula watatu, jambo ambalo wakosoaji wanaliona ni kinyume cha katiba. Maandamano ya hasia yalizuka na kuondoka, lakini hivi karibuni yanaonekana kuongezeka. Idara za kuhudumia wakimbizi ya Umoja wa Mataifa inaeleza kuwa zaidi ya Warundi elfu mia mbili ishirini wamechukua hifadhi katika nchi jirani mwaka huu. Bipoili ameiambia Sauti Amerika kuwa usalama mjini Bujumbura ni mbaya sana na wafuatiliaji wa Umoja wa Mataifa hawajaweza kupata takwimu halisi za kile kilichotokea Ijumaa. Anasema serikali inasema kuwa idadi ya washambuliaji ambao walihusika katika ghasia za Ijumaa ilikuwa takriban watu 150 na kwamba 79 kati yao waliuawa, lakini baadhi ya watu wanasema kuwa idadi ya majeruhi wa kiraia huenda ikawa zaidi ya 200. Hata hivyo Bipwili anasema hatuna njia ya kuthibitisha tuhuma hizi za idadi. Kamishna Zeid anazisihi pande zote kufanya kila wawezalo kusitisha hasia. Anatoa wito kwa serikali na upinzani kujihusisha katika majadiliano. Hapo kesho, baraza la haki za binadamu la Umoja Mataifa litafanya kikao maalum juu ya Burundi katika juhudi za kufafanua matukio na kuzuia hali kusambaa zaidi.