Kutoka studio 15, hii ni VOA Express. ni saa kumi na nusu jioni, Jumatano Disemba 17 mwaka 2015. E, katika matangazo yetu ya VOA Express, mshukiwa kigaidi ambaye ni mkenya arudishwa Kenya kutoka India. Wasiwasi kaanza kuingia, kaanza kuuliza uliza anza wa family wale wanaishi hapa uta nikawapigia simu wakaniambia, hatujamwona asubuhi, nikapanda ndege nikakuja. ni baadhi ya mmoja wa jamaa ya mshukiwa aliyekamatwa India na kurudishwa nchini Kenya. Mimi ni Harrison Kamau, na mimi ni BMJ Muridhi, na leo katika mapishe mapish, tuna, tuna yapi kutoka huko nchini Kenya? kama vile mahamri e, chapati mitai, kaimati na chai. Basi yote hayo na mengine mengi utaweza kuyasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo e, katika, lakini kwanza, hebu tupate habari za dunia zikiletwa kwako na Harrison Kamau. Amishna mkuu wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya haki za binadamu Zeid Rad Al Hussein amesema Burundi, ambayo kwa siku za karibuni imekumbwa na ghasia za kisiasa inayoelekea kuirudisha nyuma katika kipindi cha kiza na ghasia za kikatili, hali ambayo ni lazima jamii ya kimataifa ifanye kila juhudi kuzuia kutokea. Bwana Al Hussein ameliambia baraza la haki za binadamu la Umoja wa Mataifa hivi leo kuwa Burundi inahitaji udhibiti wa mipaka, juhudi za serikali kuwapokonya silaha wanamgambo wanaoiunga mkono na hatua za kuzuia silaha kuingia humo nchini. Amesema zaidi ya watu 400 wameuawa na wengine karibu 3500 kukamatwa tangu ghasia zilipoanza mwezi Aprili. Marekani imependekeza timu ya Umoja wa Mataifa itumwe Burundi kuchunguza ghasia hizo na kutoa mapendekezo ya hatua zitakazochukuliwa kukabiliana na hali iliyoko sasa. Wanachama wa baraza hilo wanatarajiwa kupiga kura pendekezo hilo baadaye leo. Waziri wa ulinzi wa Marekani Ash Carter amewasili kaskazini mwa Iraq kwa mazungumzo na viongozi wa Kikurdi kuhusu kuimarisha vita dhidi ya kundi la Islamic State. Kata amelakiwa mapema leo kwenye uwanja wa ndege wa Ilbir na naibu waziri mkuu wa jimbo hilo la Iraq lenye utawala wake wa ndani kwa bad Talabani. Baadaye anatarajiwa kukutana na rais wa Wakurdi Masoud Barzani pamoja na vikosi vya Marekani vilivyoko kwenye eneo hilo. Jumatano Kata alifanya ziara ya Baghdad ambako alikutana na waziri mkuu wa Iraq Haida Al Abadi pamoja na waziri wa ulinzi Khalid Al Obaidi ambapo alisisitiza juu ya dhamira ya Marekani ya kuharakisha vita dhidi ya kundi la ISIS. Mapema leo Kata amesema atajadiliana na viongozi wa kijeshi wa Marekani jinsi ya kuongeza juhudi, juhudi za kushinda Islamic State pamoja na kujumuisha washirika wengine. Marekani imekuwa ikisaidia vikosi vya Iraq kwa mashambulizi ya anga tangu Agosti mwaka jana, lakini imesema haitatuma vikosi vya ardhini zaidi ya kiwango kilichowekwa. Rais Barack Obama leo anakutana na timu ya usalama ya kitaifa kwenye kituo cha kitaifa cha kukabiliana na ugaidi kilichoko nje ya Washington kutathmini juhudi zilizochukuliwa kote serikalini za kuzuia mashambulizi na kulinda nchi. Obama anatarajiwa kutoa taarifa baada ya mkutano huo. Katika siku za hivi karibuni, kiongozi huo ametoa taarifa kadha za kuhakikishia wamarekani usalama wao baada ya shambulizi baya lililofanywa mjini San Bernardino, California, mapema mwezi huu na mme na mke wanaoaminika kupata motisha kutoka kwa kundi la Islamic State pamoja na mauaji yaliyotokea mjini Paris mwezi Novemba. Jumatatu akiwa kwenye ziara nadra ya Pentagon, Obama alisema ana nia ya kumuunga ya muungano unaongozwa na Marekani utahakikisha kwamba kundi la Islamic State limeangamizwa. Unaendelea kusikiliza VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC. Tukiendelea nazo habari muhimu za dunia, rais wa shirikisho la kandanda duniani FIFA Sepp Blatter aliyesimamishwa kazi alifikia mbele ya kamati ya maadili ya shirikisho hilo la kimataifa leo ili kujibu maswali kuhusiana na uraji rushwa. Blata alitarajiwa kueleza majaji wanne waliokuwa kwenye makao makuu ya FIFA kuwa yeye hana makosa yoyote. Kutokana na shutuma hizo, Blata ameeleza kuwa kikao hicho chenye, kilikuwa chenye mahojiano marefu na ya kina. Jaji hao walikuwa na tathmini iwapo Blata alihusika kwenye hongo alipoidhinisha malipo ya dola milioni mbili kutoka FIFA kwa rais wa shirika la kandada la Ulaya Michael Platini mwaka wa Kesi dhidi ya Platini itasikilizwa Ijumaa, ingawaji amesema hatahudhuria yeye binafsi. Maafisa wa Marekani na Cuba wamesema wanakaribia kufikia makubaliano ya kurejesha safari za ndege za ziara za raia katika mataifa hayo mawili baada ya zaidi ya miaka 50. Wajumbe kutoka mataifa yote mawili wamekuwa wakikutana hapa Washington tangu Jumatatu ili kukamilisha vifungu muhimu vya mkataba huo ambao vimekuwa vikiufanyia kazi kwa miezi kadhaa sasa. Josefina Vindal, mkurugenzi wa masuala ya Marekani Kaskazini kwenye wizara ya kigeni ya Cuba, ameambia wanahabari Jumatano mjini Havana kuwa pande zote mbili zimepiga hatua juu ya hati ya mwelewano wa kukabiliana na kufikia makubaliano na watafuata kutoa tangazo rasmi hivi karibuni. Rais Vladimir Putin wa Rusia amesema ana ari ya kuimarisha uhusiano na Marekani bila kujali atakayeshinda katika uchaguzi wa rais wa mwaka ujao. Akiwa kwenye kikao cha kila mwaka na wanahabari wa kimataifa, Putin amesema yuko tayari kufanya kazi na yeyote atakayemchaguliwa rais wa, wa Marekani. Amesema mazungumzo yake na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry mapema juma hili yanaashiria kuwa Marekani iko tayari kuendelea mbele na kutatua masuala ambayo yanahitaji kutatuliwa kwa juhudi za pamoja kuhusu Siria. Putin amesema operesheni za kijeshi zitaendelea hadi pale utaratibu wa kisiasa utakapoanza. Ameongeza pia kuwa ni jukumu la watu wa Siria kuamua atakayewaongoza huku akisema kuwa hana uhakika iwapo Russia inahitaji kituo cha kijeshi cha kudumu nchini Siria. Makao makuu ya polisi nchini Kenya yanasema yanamzuilia raia mmoja wa Kenya aliyesafirishwa kutoka India na maafisa wa usalama nchini humo kwa tuhuma za kushirikiana na kikundi cha kigaidi cha ISIS nchini Syria. Yaaminika alikuwa na uhusiano na makundi ya kigaidi nchini India, Afghanistan, Burundi, Kenya na vilevile vile Afrika Kusini. Mwandishi wetu Mwangi Konyo akiwa huko Nairobi, Kenya. Ana taarifa kamili. Kulingana na duru za kiusalama hapa mjini Nairobi, mwanamke huyo kwa jina la Amina Moiz Mwange alikuwa akichunguzwa na makachero kwa muda mrefu uliopita, na hasa safari zake za mara kwa mara katika mtandao wa kijamii, ambapo alifanikiwa kupata washirika wapya wa kigaidi katika mataifa mbalimbali duniani, na akiwa nchini India pamoja na mwajiri wake gaidi hilo kutoka Kenya lilipata nafasi ya kupata washirika wapya kutoka India, Afganistani, Burundi, Kenya na Afrika Kusini. Wakati minendo yake ilianza kutiliwa shaka, maafisa wa usalama nchini India walimsafirisha hadi nchini Kenya, ambapo maafisa wa usalama hapa nchini walimzuilia hadi kufikishwa mahakamani ili kutoa nafasi kwa uchunguzi zaidi. na kabla ya kwenda nchini india Mwanamke huyo alipata nafasi ya kufanya kazi katika nchi ya falme za Kiarabu. Wakati huo alikuwa ameanza kushirikiana na kundi la kigaidi la ISIS nchini Syria akiwa na nia ya kusafiri nchini Iraq. Duru za kiusalama mjini Nairobi zasema maafisa wa usalama kutoka mataifa saba duniani walikuwa tayari wameanza kuchunguza minendo yake kisirisiri. Na hii siyo mara ya kwanza kwa raia wa Kenya, na hasa wanawake kusafiri hadi nchini Siria ili kujiunga na kundi la kigaidi la ISIS. Wazazi wengi wamekuwa wakilalamika kuhusu watoto wao wanaotoweka kisiri na kuenda kujiunga na ISIS nchini Siria bila kufahamisha wazazi au mtu yoyote mwingine. Wazazi wanaachwa na huzuni na majonzi. sa wasiwasi kaanza kuingia kawaida wakati wa kwangi nje kaanza kuuliza uliza anza wafamli wale wanaishi hapa uta, nikawapigia simu wakaniambia hatujamwona asubuhi. Nikapanda ndege nikakuja. Wakati nilifika wale watoto wetu wa jamaa walienda kila pahali, wakapeleka ripoti mtoto wangu kawaida, kwa sababu walipofunga university alifunga mwezi wanne na mwezi anne hapa pia wanafunga skuli. Alikuwa yuko nyumbani na yuko sawa, ile wiki ya kwanza ndo akaja, skuli ikifunguliwa ndo akaja hapa Nairobi Muslim, lakini hawana tabia ya kwenda mahali wa kufanya hivi ama kuja kuleta marafiki nyumbani. Mimi nimemwambia kwa nini hii namba ni Kenya? Akaniambia, because I'm using a Kenyan bros number he registered na Kenya. Nikawambia so hii namba iko register? Akaniambia yeye iko register, lakini kiko la haitaingia. Na kulingana na maafisa wa usalama hapo mjini Nairobi Kundi hili la kigaidi la asisi nchini Siria pia limekuwa na mitandao ya kigaidi nchini Iraq ambapo lina tabia ya kutoa adhabu kali kwa watu wanaokwenda kinyume na sheria za Kiislamu. Mwaiki kwenye View Express Nairobi. Vikosi vya usalama nchini Kenya vinaendelea na operesheni ya kuwasaka majangili waliotekeleza mashambulio Jumatano jioni katika eneo la Mpeketoni, kaunti ya Lamu, wakilenga gari la polisi na ambapo watu wawili waliripotiwa kuuawa. Taarifa isiyo rasmi inasema kwamba shambulio hilo lilitekelezwa na wafuasi wa kundi la kigaidi la Al-Shabaab wakidaiwa kutoroka na gari hilo la polisi. Mwandishi wetu wa Mombasa, Josphat Kioko, anatuarifu zaidi. Zimeibuka taarifa za kutirafiana kuhusiana na shambulio la jana Mpeketoni katika kaunti hiyo ya Lamu. Anasemekana waliofariki ni watu wawili, lakini awali mapema leo anasemekana waliofariki ni watu watatu. Magari yaliyohusika katika shambulio hilo ni mawili gari moja la maafisa wa polisi ambalo limesemekana hadi sasa halijapatikana, huenda limetekwa na wanaotajwa kama wafuasi wa Alshababu. Gari la pili imekuwa ni gari la kiraia aina ya kanta au lori ndogo, nalo limesemekana kuteketezwa wakati wa shambulio hilo. Awali ilisemekana gari la polisi limechoma, lakini baadaye ikaibuka kwamba alilochomwa ni gari hili ambalo lilikuwa na raia. Wanaotajwa kufariki ni mtu mmoja aliyekuwa katika gari moja la polisi na mwingine katika gari la kiraia likitoka Mombasa kuelekea katika sehemu hiyo ya Lamu wakati walipokumbana na shambulio hilo. Si bayana kwamba ni majangili au majambazi wa aina gani, lakini nakisiwa kwamba ni wafuasi wa alshababu waliotekeleza mashambulio hayo. Vikosi mbali mbalimbali vya usalama kwa sasa vimo katika msitu wa Boni huko Lamu kujaribu kuandama waliohusika na shambulio hilo. James Ole Serian ambaye ni kamanda anayesimamia operesheni ya Linda Boni katika msitu wa Boni ili kuwafurusha wafuasi wa Alshababu amesema wanajaribu kadri ya uwezo wao kuwapata wale waliohusika. Vifo vya watu wawili au labda kama ni watatu inatia wasiwasi tena kwa watu wa Lamu na Kenya kwa jumla. Mwishoni mwa juma wakati wa kuadhimisha sherehe za Jamhuri Day, Rais Uhuru Kenyatta alisema ni wajibu wa kila mmoja kutetea nchi yake dhidi ya mashambulio ya magaidi. Sisi zote tuko na jukumu ya kulinda nchi yetu, tuko na jukumu ya kuuza jina la nchi yetu. Wakati na muda umeisha, tushikane mikono na tufanye kazi pamoja. Lamu imekuwa rahisi sana kwa wanachama wa Al Shabaab kupenya na kutekeleza mashambulio, lakini raia nao wameulizwa wasije wakawaficha wahalifu miongoni mwao. Hilo limeibuka mara kwa mara katika mazungumzo na wananchi. Kwa hivyo wenyeji hawa especially katika eneo ya wa Pwani watu waache kuficha katika dini, kitu kama dini, mtu asijiingize kwa dini. Kwa hivyo sasa, community na dini zinafaa kuua mstari wa mbere kukataa mambo haya, hata kama mtoto ni wako. Kufikia alasiri hii, taarifa ilikuwa inasubiriwa rasmi kutoka kwa inspekta mkuu wa polisi kueleza zaidi kilichojiri katika sehemu hiyo ya Lamu, ambapo yasemekana mashambulio yameacha watu wawili mauti. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, sauti America, VOA Express. shilingi bilioni zaidi ya kumi na nne zimezamwa huko, hawajui ziko wapi. Rushwa na ufisadi Kenya, Shutuma zinazidi kutolewa dhidi ya serikali ya rais Uhuru Kenyatta. Serikali inasema nini? If people are found to be guilty, shauri yao, kila mtu abebe mzigo wake. Wapinzani nao, nimewaambia wafuate nyayo ya, ya rais Magufuli kule Tanzania. Majibu ni nini sasa? Tuchague president mama, prime minister mama, eh, wamama hawana corruption. Ungana na VOA Swahili wiki nzima kuanzia Jumaapili asubuhi 107.5 FM Nairobi Jioni Citizen Radio kwa mfululizo wa makala inayoangazia macho rushwa na ufisadi Kenya katika VOA Swahili wiki hii. E, basi msikilizaji, kama ulivyosikia, usikose kujiunga nasi katika matangazo yetu ya baadaye, ambapo tutatupia macho kuona ni yapi yanaendelea katika mambo ya rushwa na ufisadi nchini Kenya, ambapo leo itakuwa ni makala ya nne ambapo ni sehemu ya nne ya makala ambayo tumekuwa tukiendelea nayo tangu siku ya Jumapili. E, basi namwona mwelekezi wetu kule, yako chonjo kabisa kutuletea Throwback Thursday ambapo nasikia na mziki wa nani, huyu mwanamziki anayejulikana kama Rambo Ranzo Franco, wimbo Mario, Mario, Mario Luca tamwasi umukubala Oh, basi mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, ikiwa VOA Express kutoka hapa jijini Washington, mji mkuu wa Marekani, ambapo wimbo huo unatoweka chini kwa chini. Ni wimbo wa marehemu Franco Luambo Lwanzo Makiadi, ni wimbo, uh, ni wimbo Mario na basi tukienda katika habari zingine ambazo zimeendelea kuchipuka ni, ni kwamba bunge la Uganda linatarajiwa kuvunjwa wakati wowote kuanzia sasa ili kutoa fursa kuandaliwa kwa uchaguzi ambao utakuja mwaka ujao. Bunge hilo hata hivyo, limeingia katika historia kwa kuunda sheria ambazo zimezua utata kote duniani ikiwemo ni pamoja na sheria kali dhidi ya mashoga aralishwa kwa, kwa sketi fupi na wanawake na ile ya, kuto, ya, ya kutaka Waganda na kila mgeni anaingia nchini humo kupimwa virusi vya ukimwi kwa lazima mara kadhaa. Mwandishi wetu kutoka Uganda Kenneth Bwire ana taarifa zaidi. Bunge la tisa la Uganda limeandaa na kupitisha miswada 84 kati ya miswada hiyo kunayo iliyokumbwa na utata na hata kuvutia hisia za jumuiya ya kimataifa. Mswada kuhusu uchimbaji wa mafuta uliopitishwa licha ya kuwepo vurugu bungeni ulipelekea askari wa kutuliza gasi ya kuitishwa bungeni, na hata baadhi ya wabunge wa upinzani kufungiwa nje. Mswada <mucho> wa kudhibiti mikusanyiko ya watu uliasilishwa bungeni na aliyekuwa waziri mkuu, sasa mgombezi wa urais Amama Mbabazi mswada huo uliharamisha mikutano ya watu wasiozidi kumi bila idhini ya polisi. Vurugu zilizuka bungeni siku ya kupitishwa mswada huo, wabunge hasa wa upinzani walifukuzwa bungeni huku Mbabazi akisifia hatua hiyo on... hatua ya wabunge inadhihirisha kutozingatia heshima ya bunge. Kama viongozi tunastahili kuwa na nidhamu. Baadaye sheria nyingine yenye utata ilipitishwa. Hii ilikuwa sheria iliyoharamisha sketi fupi. Wanaharakati wanawake walifanya maandamano vifua wazi, wakiwa wamevalia suruali fupi kabisa, hadi katika majengo ya bunge kupinga sheria hiyo. Problem. Shida ni tabia zinazoanzia katika familia na wala sio urefu au ufupi wa sketi yangu. Ain't how long or how short my skirt is. Siku moja tu baada ya sheria dhidi ya sketi fupi kupitishwa, sheria dhidi ya mashoga nayo ikapitishwa baada ya kuwa bungeni kwa muda wa miaka mitano. Waganda walifurahia sheria hiyo, Mseveni akiitia sahihi mara moja bila kuchelewa. Hakuna utafiti unaonyesha kwamba unaweza kuwa shoga kwa kuzaliwa, kwa hivyo jamii inaweza kufanya jambo kuzuia ushoga. Hii ndiyo sababu kuu imefanya nikatia sahihi sheria hii. I have agreed to sign the bill. Lakini sheria hii ilizua mjadala mkali duniani kote, wafadhili wa Uganda wakiondoa msaada wao. Baadaye mahakama ilitupilia mbali sheria hiyo na haijawahi kurudishwa tena bungeni. Sheria nyingine yenye utata ilipitishwa mwezi Mei mwaka elfu mbili kumi na nne sheria hiyo inahusu jinsi ya kudhibiti maambukizi ya ugonjwa wa ukimwi. Ilitoa hukumu ya miaka mitano kwa mtu yeyote anayesambaza ukimwi maksudi. Pia ilimtaka kila Mganda au mtu yeyote anayeingia Uganda kupimwa virusi vya ukimwi kwa lazima. Sheria hii inawalenga wanawake, hatua zote tumepiga dhidi ya ukimwi zitafifia kutokana na sheria hii. Sheria hizi zote zenye utata, isipokuwa ile iliyowalenga mashoga Zilipitisha chini ya usimamizi wa naibu spika Jacob Olanya. Kenneth Bwire, VOA Express, Kampala. E basi msikilizaji, unaendelea kupata habari hizi ama mambo yote haya kutoka hapa e, katika idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika tukiwatangazia katika VOA Express eh, kutoka hapa jijini Washington na katika mapishi mapishi hivi leo Muna Hakimu ambaye najua mnamjua, manake huchangia kila wakati. Aliwahi kuhudhuria moja ya shughuli za jamii ya Waislamu maarufu kama arobaini ambayo hufanyika siku ya arobaini tangu kupoteza au kufariki kwa mmoja wa familia. Hebu tusikie ana yapi. Leo katika kipindi chetu cha mapishi mapishi tutakwenda kuangazia maandalizi katika siku ya 40 miongoni mwa jamii ya Waswahili katika pwani ya Kenya. Wana mila zao ambazo hufanya kila baada ya mtu wao kuweza kufariki, na nimefika katika moja ya shughuli za 40 ambayo imeandaliwa katika kijiji kimoja kwenye pwani ya Kenya, Mwakirunge, Mombasa, ambapo hapa nakutana na mtoto wa marehemu ambaye ataweza kutuelezea kuhusiana na siku hii ya 40 na vyakula ambavyo wameweza kuchagua kupika kwa siku ya leo. Naam. Kwa jina naitwa Zawadi Saidi, mkazi wa Mwakirunge. Leo ni siku ya arobaini ya babangu na tumeamua kuandaa vyakula tofauti, tofauti. Lakini katika mila na desturi yetu, kuanzia kuchinja kuku alfajiri ya siku ya arobaini. Kuku yule humwandaa na hutayarisha kila kitu kama vile mahamri, e, chapati, mitai, kaimati na chai. Labda niulize kwa nini mumchinje kuku na kuku achinjwe asubuhi sana? Kuku huyu humchinja asubuhi kumsahalishia yule maiti wetu. Kama wanavyosema wazee wetu huwa ni siku ya Ini, ni kuvunjika kosi lake, kwa hivyo huwa tunamsahalishia na maandalizi haya ambayo mmeweza kuandaa. Kwa sababu nimeona kwamba hapa pana mchuzi wa viazi, mahamri, half keki, mitai, vyakula hivi ambavyo mmeviandaa ni kwa nini mchague aina hii ya vyakula na si vinginevyo? Vyakula hivi Waswahili yani ndio tunavipendelea sana. Iwapo tutaandaa chakula tofauti na hivi, hawatakuwa na furaha navyo na, na aidha wanaweza kuvibakisha, na si hatungependelea sadaka yetu ibakie. Kwa hivyo hii ni andalizi la asubuhi peke yake kwa sababu nimeona hapa ni asubuhi na watu wamejumuika hapa na vyakula hivi mmeviandaa kabisa. Hii vyakula ni viteweo vya usubuhi, mm -hmm. vya kunywia chai ambavyo waswahili hupendelea sana vyakula hivi. Kwa hivyo baada ya watu wakimaliza kunywa chai hapa na vyakula hivi nitakuwa ni basi, wanaenda zao. siku arobaini mmemaliza na matanga yameisha. E, siku arobaini huwa imeisha na msiba huwa tumemaliza kila mtu huondoka na kuagana. Mm -hmm. Mm. Na mbona msichinje mfugo wowote, lakini achinjwe kuku kwa sababu kuku huyu alichaguliwa na wazee wetu wa tangu zamani kuwa ndiye muhimu kwa kuchinjiwa na yuapikwa vipi kuku huyu wa siku ya arobaini? Anapika maandalizi ya kuku huyu. Kuku huyu utamkatakata kama kawaida, umchemshe hadi aive, umweke kitunguu, tomato, yani unamtayarisha rosti, mchuzi wa kukaanga. Naam e, ambao waliwa na kina nani? Walimu ama watu wote? Kwa sababu nimeona umma ni mkubwa hapa na kuku ni mmoja huyo. Huliwa na walimu na watu wa jamii wa yule maiti alikufa. Okay, sasa shukran sana na poleni kwa msiba, asante. VOA Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, kuna nini yanayotanda mitandaoni? Basi e, kama umeona nimekua na pekua pekua kuangalia ni yapi ambayo ameendelea kuchangiwa na wale ambao wako kwenye mitandao. Kuidhinishwa kwa majina ya watu saba walioteuliwa na Rais Uhuru Kenyatta kuweza kuchukua nyadhifa za uwaziri jana Jumatano, kumezua maoni tofauti tofauti kwenye mitandao, hususan kwa sababu yatuma kwamba baadhi yao wamekuwa wa wakitajwa katika kashfa za ufisadi. Munda Marika anasema, natumai huu si mwanzo wa sarakasi nyingine kama ile tuliyokuwa nayo katika serikali ya Rais Kenyatta. Lakini kiongozi wa wabunge wa mrengo wa Jubilee Adan Duale ameandika hivi: watu hawa hawajakabiliwa na kesi yoyote katika muda wa miaka mitatu iliyopita, isipokuwa bwana Kiunjuri, ambaye aliteuliwa kuwa waziri wa ugatuzi, ambaye wiki jana aliondolewa mashtaka yaliyokuwa yanamkabili. Akiandika kwenye Facebook, Karo Nyangweso anasema hatujui tutamwamini nani. Tume ya kupambana na ufisadi ya EACC ilisema kwamba bwana Dan Kazungu aliyeteuliwa kama waziri wa madini afai kuidhinishwa kwa wadhifa huo uwa wa uwaziri kwa sababu ya sakata ya ufisadi eh. Siku mbili tu baada baadaye, ikasema kwamba kuna hakuna eh, tashwishi yoyote kwamba ana ufaafu mkubwa. Lakini John Kimani kwenye mtandao huo huo anasema tusijaribu kuwavuta miguu watu walioteuliwa na Rais Kenyatta. Kama hawana dosari, tuwape nafasi wafanye kazi, alafu wakishindwa, basi tutawakosoa. Ni baadhi tu ya maoni ya watu kufuatia kuidhinishwa kwa majina ya walioteuliwa kwenye baraza la mawaziri katika serikali ya Uhuru Kenyatta huko nchini Kenya. Na tukiachana na hayo, namwona uh, mwanamuziki Adele amevunja rekodi baada. Ndio huyo basi. It's me. Mm. Like mwanamuziki huyo Adele amevunja rekodi baada ya ku, ile uh, video iliyowekwa kwenye mtandao wa YouTube <coughs> kutazamwa na zaidi ya watu milioni 731. Sasa basi, huyu mwanamuziki amezua maoni mengi sana kutoka kwa mashabiki. Mashabiki wameendelea kutoa maoni kusema mwanamuziki huyu kwa hakika anafanya kazi nzuri sana kama huyu John Ward anayosema sidhani kuna mwanamuziki mwingine ambaye atashinda umaarufu wa mwanamuziki huyo aliyetunga wimbo huo Hello. Karim ama Karemi KK kwenye Twitter anasema andele, tunakuhenzi wimbo huu waridhisha mno. Muganda Joe akiandika kwenye Facebook anasema milioni 731 si mchezo. Hongera. Adele mwanamuziki huyu ameendelea kupata umaarufu mkubwa ulimwenguni kote, huku maoni yakiandikwa kwenye mitandao. Na ni hayo tu tuliyokuletea leo katika uh, yale yaliyotamba mitandaoni. basi Tunawashukuru nyote mlioendelea kutusikiliza alasiri ya leo, na usikose kusikia matangazo yetu mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, msimamizi wa matangazo alikuwa Momoyo Hamza, mwelekezi Dwin Collins, mimi ni BMJ Mridhi na mwenzangu Harrison Kamau tukiwaaga kutoka hapa Washington DC kusema kwa herini.