Bunge la tisa la Uganda limeandaa na kupitisha miswada themanini na nne. Kati ya miswada hiyo kunayo iliyokumbwa na utata na hata kuvutia hisia za jumuiya ya kimataifa. Mswada kuhusu uchimbaji wa mafuta uliopitishwa licha ya kuwepo vurugu bungeni ulipelekea askari wa kutuliza gasi ya kuitishwa bungeni na hata baadhi ya wabunge wa upinzani kufungiwa nje. Mswada wa kudhibiti mikusanyiko ya watu uliasilishwa bungeni na aliyekuwa waziri mkuu sasa mgombezi wa urais Mama Mbabazi. Mswada huo uliharamisha mikutano ya watu wasiozidi kumi bila idini ya polisi. Vurugu zilizuka bungeni siku ya kupitishwa mswada huo, wabunge hasa wa upinzani walifukuzwa bungeni huku Mbavazi akisifia hatua hiyo on... hatua ya wabunge inadhihirisha kutozingatia heshima ya bunge. Kama viongozi tunastahili kuwa na nidhamu. Baadaye sheria nyingine yenye utata ilipitishwa. Hii ilikuwa sheria iliyoharamisha sketi fupi. Wanaharakati wanawake walifanya maandamano vifua wazi wakiwa wamevalia suruali fupi kabisa hadi katika majengo ya Bunge kupinga sheria hiyo. Shida ni tabia zinazoanzia katika familia na wala sio urefu au ufupi wa sketi yangu. Siku moja tu baada ya sheria dhidi ya sketi fupi kupitishwa, sheria dhidi ya mashoga nayo ikapitishwa baada ya kuwa bungeni kwa muda wa miaka mitano. Waganda walifurahia sheria hiyo, mseveni akiitia sahini mara moja bila kuchelewa. No study has shown that you can be homosexual purely by nature. Hakuna utafiti unaonyesha kwamba unaweza kuwa shoga kwa kuzaliwa, kwa hivyo jamii inaweza kufanya jambo kuzuia ushoga. Hii ndiyo sababu kuu imefanya nikatia sahini sheria hii. I have agreed to sign the bill. Lakini sheria hii ilizua mjadala mkali duniani kote, wafadhili wa Uganda wakiondoa msaada wao. Baadaye mahakama ilitupilia mbali sheria hiyo na haijawahi kurudishwa tena bungeni. Sheria nyingine yenye utata ilipitishwa mwezi Mei mwaka 2014. Sheria hiyo inahusu jinsi ya kudhibiti maambukizi ya ugonjwa wa ukimwi. Ilitoa hukumu ya miaka mitano kwa mtu yeyote anayesambaza ukimwi makusudi. Pia ilimtaka kila mganda au mtu yeyote anayeingia Uganda kupimwa virusi vya ukimwi kwa lazima. Sheria hii inawalenga wanawake, hatua zote tumepiga dhidi ya ukimwi zitafifia kutokana na sheria hii. Sheria hizi zote zenye utata, isipokuwa ile iliyowalenga mashoga zilipitishwa chini ya usimamizi wa Naibu Spika Jacob Olanya. Kennes Bwire, Sauti ya Amerika, Kampala.