hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12:30 jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1:30 usiku kwa saa za afrika mashariki Tangaza pia katika mita band 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya RFA, nchini Tanzania 93.7 Kaya FM Mombasa, na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sunday Shomari katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Mwamoyo Hamza. Ndege ya shirika la ndege la Ufaransa Air France ililazimika kutua kwa dharura mjini Mombasa, Kenya, baada ya wasi wasiwasi kuhusu kifaa kilichokutwa katika choo. Mkurugenzi mkuu wa Air France Frederic Gaje amesema baadaye kuwa kifaa hicho hakikuwa na madhara yoyote kwa abiria na kwamba ilikuwa ni bomu la bandia. Ndege hiyo aina ya Boeing 777 ilikuwa inaelekea Paris kutoka Mauritius. Abiria mmoja alipoona kitu kama, kiss, kama saa kikiwa kimewekwa juu ya boksi chooni alitoa taarifa kwa wahudumu wa ndege ambao waliwafahamisha marubani. Mar, marubani walifanya uamuzi wa kutua kwa dharura katika uwanja wa ndege kima wa kimataifa wa Moi mjini Mombasa. Abiria wote 459 na wafanyakazi 14 walitolewa kwa salama. Na polisi wa Kenya wanasema abiria sita wanahojiwa ikiwa ni pamoja na mtu aliyegundua kifaa hicho. Mazungumzo ya amani kuhusu Yemen ambayo yanasimamiwa na Umoja wa Mataifa yanatazamiwa kumalizika leo baada ya siku sita za mazungumzo. Majadiliano hayo yanafanyika Geneva, yanayoongozwa na mjumbe wa Umoja wa Mataifa Ismail Old Sheikh Ahmed ambaye ameeleza wasiwasi kuhusu mapigano yanayoendelea kati ya majeshi yanayounga mkono serikali na waasi wa kabila la Kihudhi. Vikosi vya usalama vya Yemen vilisema Jumamosi kuwa watu wasiopungua 68 wameuawa katika siku za hivi karibuni katika jimbo la Hajjah karibu na mpaka wa Yemen na Saudi Arabia. Vifo hivyo vilikuwa pamoja na Wahudhi 40 na wanajeshi wa serikali wasiopungua 28 huku wengine wengi wakiwa wamejeruhiwa katika pande zote mbili zinazopigana. Wajumbe katika mazungumzo walikubaliana Jumamosi kuunda kamati ya kusimamia sitisho la mapigano. Zaidi ya watu elfu tano na mia nane wameuawa tangu mwishoni mwa mwaka jana, kulingana na takwimu za Umoja wa Mataifa. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Mamia ya watu wameandamana mjini New Delhi, India kupinga kuachiliwa leo kwa mmoja kati ya watu waliokutwa na hatia mwaka elfu mbili na kumi na mbili kwa kumbaka kwa pamoja na kumuua mwanamke mmoja, tukio ambalo lilizusha hasira sehemu nyingi duniani. Miongoni mwa waliokuwa wakiandamana leo walikuwa wazazi wa mwanamke huyo ambaye alipigwa na kubakwa na watu sita ndani ya basi la abiria wa mjini Polisi wanasema mtuhumiwa kijana kuliko wote katika kundi hilo ambaye alikuwa na miaka 17 wakati huo ndiye aliyeonyesha ukatili mkubwa kuliko wenzake. Baada ya kesi yake kufanyika kwa siri ili kuficha utambulisho wake, alihukumiwa miaka mitatu jela. Watu wengine wanne walihukumiwa kifo na watano walijinyonga gerezani. Sasa polisi wanasema kijana huyo ambaye sasa ana miaka ishirini ametolewa gerezani na kukabidhiwa kwa asasi isiyo ya kiserikali. Vyombo vya habari China vinasema poromoko kubwa la ardhi limetokea katika mji wa kusini mwa nchi hiyo na kufunika majengo 22 ikiwa ni pamoja na malazi ya wafanyakazi. Watu 41 wa hawajulikani walipo mpaka sasa. Shirika la habari la Xinhua linasema poromoko hilo lilipiga mji wa Shenzhen katika jimbo la Guangdong Jumapili asubuhi. Mamia ya wafanyakazi za uokozi wamepelekwa katika jimbo hilo kutafuta watu walionusurika. Maafisa wanasema watu saba mpaka sasa tayari wametolewa katika vifusi na karibu watu mia tisa walioondolewa kutoka mjini humo kabla ya maporomoko hayo kutokea. Na kundi la wapiganaji la Hezbollah la Lebanon linasema shambulizi la ndege ya Israel hivi leo karibu na mji mkuu wa Siria limeua mmoja wa wapiganaji wake ambaye alikuwa katika jela ya Israel kwa miaka 30 kwa kesi ya mauaji. Samir Kantar alikuwa mmoja wa mamia ya Hezbollah waliokwenda Siria kusaidia majeshi ya Rais Bashar al Assad tangu vita vya wenyewe kwenyewe kuanza nchini humo mwaka 2011. Shambulizi la Jumapili lilipiga jengo la Jaramana katika kitongoji kimoja kusini mwa Damascus. Hakukuwa na tamko lolote rasmi kutoka Israel. Namkaribu msikilizaji, kipindi chako kipendacho cha salamu na muziki kama kawaida. Ni siku nyingine tena ya salamu na muziki, ni kukaribisha katika hapa Sauti ya Amerika. Mimi Sunday Shomari nakwambia ka standby kusikiliza salamu zako, karibuni na mmoja kwa mmoja simwenye bahati ya kutufungulia kipindi si mwingine, ni wewe waziri wa mambo ya salamu, unajiita Deusi Masunga Bungulika au Buhungu kila ukiwa Igwigwa Sikonge Tabora, unapenda salamu zako ziende kwake za Asha Shaban Ali Mkambalukuba, Ndula Mapema, Ndula na Jumanne Lukoba wakiwa Tabora, huku wa sahau Mzee Maduhu Masunga, Charles Luhende, Ngalula Maduhu, Magembe Maduhu, Mama Ngalula na Greci Kalanja, pia umewakumbuka Daniel Maduhu, Sibogo Maduhu na Ngolo Maduhu, bila kumsahau Mwele Maduhu, Nchambi Maduhu na Mama Milembe. Unasema wako Dar es Salaam Tanzania. Pia kupenda kwa saa taiwa busisi, Victor Nyangarima, Zakaria Ndefo, Mchana ji Mchana. Unasema hawa popote pali walipo, ujumbe unawaambia kila kazi ina faida yake zamuni yako si mwingine ingine, unajiita wewe Isa wa Urembo. Umetuma salamu hizi kwa barua pepe, unapenda salamu zako wasiukiwa kule Moshi ziende kwake mzee wa Urembo pasua Moshi, ukumsahau mama Isa wa bonga fikiri Gario, shukuru wa mama Jumaidi Isa Zakaria Ndemfo na mabingwa wote wa salamu, unasema tuwe pamoja katika mpango huu, moja kwa moja na kamata kadi yako. Meshaki Mwamalwa, Meshaki Mwamwalwa, unapenda salamu zako ukiwa kule Kihonda, Morogoro, Tanzania, ziende kwako. Unasema kwanza mtangazaji wa zamu, unakuambia asante sana. Pia umewakumbuka Juma Michael, Jafari Kopo, David Nyamiela, Nenstone Jamaica Ras unamwita huyu, Salehe Joshua Turuka, Miraji Kibinda, Leo Mwamaso, Harry Kideule, Robert Mwambozi na shukuru wa mama. Pia unasema ukupenda kwa sahau Salimu la Wena, Nsonda, Miraji Kibinda, Nasibu Rajabu, Ima Sadala, Kea Joshua Kea na pia mwando wa mwando huku wasahau. Vilevile unasema Edward Kabamba kipara original, huyu Edward Kiprigat au Edward Juma Kumburunge, na pia umemkumbuka uko wote wa Mwamwala na mzee MC Consumer unamwita huyu na mwaiparuku popote pale walipo ujumbe unawambia ubudurika na kibao chote cha muziki kutoka Afrika na leo utavipata vingi tu bila shaka. Zamu ni yako Joshua Rubenge. Joshua Rubenge anapenda salamu zako, salamu hii leo ukiwa Kagera Tanzania, ziende kwanza kwa watangazaji wote wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Kwa niaba yao nakwambia asante sana ndugu yangu. Pia wanapenda kumkumbuka Rutaiwa Busisi fikiri Dario Gakala, Adram Manyuele, David Mnege, mnenegwa huku msahau pia Christopher Materu, Efraim Mtaita, Juma Michael mwanaharakati, pia mkumbuka Padri Moshi na Hiza Mpare, unaambia jamani ye. Salamu ni deni, ukipokea basi jiandaye kulipa. Haya, ujumbe mbali dhawa kabisa huo. Basi moja kwa moja msikilizaji, baada ya salamu hizo, hebu tujiburudishe kidogo na kipande cha muziki au kibao cha muziki. Kibao hichi cha muziki itakuwa KJ Jilo akishirikiana na Pitbull. mambo ni makubwa kwelikweli, hayausikiliza vitu vikali hivyo kutoka kwa Jilo na Pitbull. Asante sana, mambo makubwa kweli kweli. Kama nilivyokuambia huyu alikuwa ni J Lo akishirikiana naye Pitbull, na kibao macha sana kabisa hicho tonight. Mambo makubwa kama haya, msikilizaji, yanakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya America, VOA hapa Washington DC. Nikiendelea salamu zenu, basi na salamu zako Maganga S Maganga, ukiwa kule Kigoma, Tanzania, unapewa salamu zako za leo, unasema ziende kwako, mzee Gulamu Haji Karim akiwa Lindi, Hassan Bakari Muhau Kasulu, Furaha Bakari Yasini wa Sumba Wanga hujamsahau Sieleo Mkuzi akiwa Kibirizi. Hassan Posta mwandikiwa Mwandiga, memkumbuka pia Almasi Mzabele akiwa Mwandiga. Hukumsahau fundi John Ngonya yuko Venza, na vilevile umemkumbuka safari na mpanga akiwa kule Kigoma. Mwisho wa kumsahau hawa s maganga akiwa kule Mbeya, ujumbe unawaambia maisha ni vita, tupambane nayo. Asante sana. Basi zamuni yako wewe, Johnny Bebe unapea salamu zako ukiwa kule Moshi. Kwanza kabisa unasema ziende kwake mtangazaji. Haya basi, unapea salamu zako, nakushukuru kwa niaba yao. Pia umemkumbuka huyu kumsahau unasema zamnit akiwa Johni Bebe wa tim ful baridi, unasema yuko Moshi. Pia umemkumbuka Michael tungilege lege, Joseph Gabriel Munisi, Abdul Karim maur maur, Davis kumsahau Minja na marafiki zako wote wanaokufahamu wanasema bila kusahau unaomba ujumbe, ukisikia salamu na wewe hurudisha salamu. Asante sana, na ukamata barua pepe yako Simon Sheleli. Simon napenda salamu zako zeni kwake Steven kumalija, hukumsahau shukuru wa mama, umemkumbuka Sali Bunzali. Sali pia umemkumbuka Emma Kamisa, Salome Daniel, Amos Msanga, Alex Agustino, na ukupenda kumsahau Clarence Doto Masasi, na watangazaji wote na wasikilizaji wote pia wamewakumbuka. Kwa niaba ya watangazaji wenzangu wanasema asante sana. Haya basi, moja kwa moja basi, na kamaacha kadi yako Juma Michael mwanaharakati salamu zako mwanaharakati, unapenda unapeda zende kwake Ima Sadala au huyu balozi wa Mvumi unamwita huku, msahau Ramadhan Mchomvi uchumi Fulbert Timilai Shema Lamba umemkumbuka pia Jose Mosha, Stanley Mwani Mzalendo, Dikson Mako, Clifford Hezron Mwanyanda, pia ukupenda kumsahau Mwalimu Stephen James Ketia, Bosco Mushi, Konoisekejo. pia umewakumbuka Goligota Magabe, Tamasha Haruna, na unasema pia ukumsahau mwenzako Jafari Kopo. Ujumbe unawambia, jamani, ujumbe tatizo la kwamba uongo milele hawezi kufika mwisho, kwa hiyo anawaomba jamani, tuwe wa kweli. Haya, asante kwa ujumbe huo. zamuni yako Nazareti Mwakipembe, Nazareti Mwa Kipembe, unakiwa kule Tukuyu, Mbeya, unapenda salamu zako ziende kwake mtangazaji wa zamu kwenye. Nasema asante sana, pia umemkumbuka Muhamed Kachuru, Bonifas Mamwita, Senator Robert, na ujumbe unaambia hakika, hakuna kama Magufuli, tunajivunia kuwa naye. Haya, basi mambo mazuri hayo. Moja kwa moja, basi tupate kipande cha muziki. Ni zamu yake Alicia Kara, anakuja na kitu hia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Naam, kwa utaratibu kabisa na online ya akitoroka huyo, si mwingine ni Alicia Kara na kitu chake here. Kipindi ni salamu na muziki kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Taratibu basi na kamata kadi yako mwandu John, unapenda salamu zako zende kwake Gaspar Hassan, unasema huyo akiwa Ubinga kule Nzega. Mwisho umesema watangazaji wote wa kipindi, nakwambia asante sana kwa niaba ya wenzangu, hukumsahau James tano, Said Musa, Masundi Nchinga, Zafa Nchinga, Joji Rangila, Mpelwa Sekela, Nyanda Saijilumba, Zengo Kisandu, Fambiano Nyayunga, Hassan Ali, pia ukupenda kumsahau Simon Lucas Shambani, Hamisi, bila kumsahau King Majuto na Mayunga Kasem. Hawa ukusema wako wapi, unawapa salamu zako hii leo moja kwa moja. Basi nakamata kali yako wewe, mapema ndula unapata salamu zako ziende kwake katibu mkuu wa mabingwa, unasema si mwingine huyu akiwa Igongo Tabora ni e, Mchana Jam Chanle Mamaso. Umemkumbuka pia Mruta Hiwa Busisi Lugembe Masisa Shile Mitinje na mkuu msahau Mogire Machuki John Kerubi na Joseph Miroro, hawa wote wa kule nchini Kenya. Pia umemkumbuka Wande Paulo Jilangila mapema wakiwa Igigwa kule Sigonge Tabora Tanzania. Pia mawakumbuka John Ipembe na Juma Idi Isa, wote hao wanasema kule Shinyanga mwenyewe unakuita shai maeneo ya Kahama nchini Tanzania. Haya basi, nakamata kampuni yako nakamata kadi yako, wewe Juma Nne Dukoba, unapata salamu zako kutoka kule Tabora ziende kwake Rustik Malatu Salome, Daniel Timilai Shemalamba, huku msahau Fataki Bachenge, Swedi Karuta, Henry Kideula reyo mwa mwaso riziki wa riziki akiwa Malawi na mapema ndula ujumbe unawambia, jamani, ndugu zangu, tukumbukane kupitia sauti ya Amerika na kwa niaba wengine naomba asante sana. Basi moja kwa moja msikilizaji, kwa tunakaribia kwa kipindi hichi. E, namaliza nawe Nazareti mwa Kipembe uliyemkumbuka Muhammad Gachuru, lakini moja kwa moja tayari tunakamilisha na kipande cha muziki kutoka kwao ya Moto Band. Vijana wa Tanzania hawa wakitamba kwelikweli, walikuwa hapa Washington si muda mrefu. Basi wanakuja hao, ni Yamoto Band wakitukamilishia salamu zetu kwa leo. <coughs> zikibadilika na kuwa na hasira za paka. Zamani babu kanifunza kucheza ishara kufurahi, huna sababu ya kununa. Wakati ngoma ingaingai, huwe Mwarabu si Mchina, pandisha moli kama Masai, zungusha bodi waonyeshe jinsi unavyoweza kujidai zetu ziko nyumbani na asante sande Shomari, na salamu na muziki. Na sasa, msikilizaji, ni mukhtasari wa habari. Mkurugenzi mkuu wa shirika la ndege la Air France anasema abiria wa ndege ya shirika hilo iliyotua kwa dharura mjini Mombasa, Kenya hawakuwa katika hatari yoyote. Frederick Kegi anasema kifaa kilichokuwa kimedhaniwa kuwa bomu kilikuwa cha bandia. Ndege hiyo aina ya Boeing 777 iliyokuwa inaelekea Paris kutoka Mauritius ilitua mjini Mombasa katika uwanja wa ndege wa kimataifa wa Moi baada ya abiria mmoja kuona kitu kama saa kikiwa kimewekwa katika bo, juu ya boksi uh, chooni. Abiria wote 459 na wafanyakazi 14 walitolewa kwa salama na polisi. Wa Kenya wanasema abiria sita wanahojiwa, ikiwa ni pamoja na mtu aliyegundua kifaa hicho. Mazungumzo ya amani kuhusu Yemen ambayo yanasimamiwa na Umoja wa Mataifa yanatazamiwa kumalizika leo baada ya siku sita za mazungumzo. Majadiliano hayo yanafanyika Geneva, yanaongozwa na mjumbe wa Umoja wa Mataifa Ismail Old Sheikh Ahmed, ambaye ameeleza wasiwasi kuhusu mapigano yanayoendelea kati ya majeshi yanayounga mkono wa serikali na waasi wa kabila la Kihudhi. Mamia ya watu wameandamana mjini New Delhi, India, kupinga kuachiliwa leo kwa mmoja kati ya watu waliokutwa na hatia mwaka 2012 kwa kumbaka kwa pamoja na kumuua mwanamke mmoja, tukio ambalo lilizusha hasira duniani. Polisi wanasema mtuhumiwa kijana kuliko wote ambaye wakati huo alikuwa na miaka 17 alihukumiwa miaka mitatu jela. Sasa ameachiwa na polisi akiwa ana umri wa miaka 24 na kukabidhiwa kwa asasi isiyo ya kiserikali. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 1922 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.