Want... kutoka studio 15 hii ni VOA VOA express. Express. Ni saa kumi na nusu jioni leo ikiwa ni Jumatatu Desemba 21 mwaka 2015. Katika matangazo ya VOA Express hii leo, bunge la Kenya natarajiwa kwenda Burundi kushauriana juu ya hali ya usalama nchini humo tuko hapa kuambia viongozi wetu ya Afrika Mashariki ya kwamba enough is enough, imetosha. Ni watu wangapi watakufa ili waweze kuingilia kati? Ka tayari kusikia zaidi juu ya taarifa hiyo. Mimi ni Sunday Shomari na mimi ni Harrison Kamau. Na neji, ushauri wa leo ni upi? Mtoto anatumia muda mrefu na muda mwingi sana mpaka usiku, mtoto unakuta yuko katika tu kile rununu yake basi yote hayo na mengine mengi utayasikia katika matangazo yetu ya VOA Express hivi leo, lakini kwanza ni habari za dunia zikisomwa naye Harrison Kamau. Wengi wa abiria 459 waliokuwa ndani ya ndege ya shirika la ndege la Air France nambari 463 na wamesafirishwa hadi Paris kwa kutumia ndege nyingine baada ya ndege yao ya Boeing 777 kuelekezwa kwenye uwanja wa ndege wa Mombasa baada ya kifaa kilichoshukiwa kuwa bomu kupatikana ndani. Ndege hiyo ilikuwa inatoka Mwarishe zikielekea Paris Jumamosi usiku. Hata hivyo, polisi wangali wanahoji baadhi ya abiria na wafanyikazi. Kifaa hicho kilichokuwa kwenye boksi na ambacho kilikuwa na saa, baadaye kiligundulika kutokuwa na bomu tukio hilo lilifuatia kulipuliwa kwa bomu na ndege ya Russia ikiwa angani Oktoba 13 na kuuawa kwa watu wote 224 waliokuwa ndani pamoja na shambulizi la Novemba kumi na tatu mjini Paris lililoua watu 130 huku kundi la Islamic State likidai kuhusika. Mashambulizi ya anga yanayoaminika kufanywa na ndege za kivita za Rusia Jumapili yameua takriban watu 36 na kujeruhi darzeni kadhaa kwenye mji muhimu wa kijeshi wa Idlib mjini Siria. Wakati huo huo, wanajeshi wa Siria wakisaidiwa na ndege za kivita za Rusia wameuteka mji uliokuwa unashikiliwa na waasi wa Kantoman ulioko kwenye jimbo la kusini la Alepo. Moscow inasisitiza kuwa mashambulizi yake ya Kea anga yaliyoanza Septemba 30 yanalenga kundi la Islamic State, wakati nchi za magharibi zikidai kuwa mashambulizi hayo yanalenga wapinzani wa rais Bashar al Assad. Mhariri wa chuo kikuu cha Denver, Jonathan Edelman, ameambia VOA kuwa kampeni ya Russia ni kuondoa wapinzani wengi wa bwana Assad iwezekanavyo. Rais wa shirikisho la kandanda duniani FIFA, Seblata, aliyesimamishwa kazi amesema mapema leo kuwa atarudi tena muda mfupi, baada ya kamati ya maadili ya soka kumpiga marufuku ya kujihusisha na soka pamoja na kiongozi wa shirikisho la soka la Ulaya Michael Platini kwa miaka minane. Kamati hiyo imechukua hatua hiyo dhidi ya Blata na Platini kutokana na malipo ya zaidi ya dola milioni mbili ambayo Blata alimlipa Plata mwaka wa 2011. Waendesha mashtaka wa Uswizi wamefungua us uchunguzi kuhusiana na malipo hayo. Akizungumza mjini Zurich, Blatter amesema yeye ni mwenye maadili na kwamba hatumii fedha ambazo hazizifanyia kazi kulipa madeni yake. Marufuku hayo huenda yakaathiri juhudi za Platini kuchukua nafasi ya Blatter kwenye uchaguzi wa Februari. Unaendelea kusikiliza VOE Express kutoka jiji kuu la marekani ya Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Maafisa wa usalama wa China wanasema watu 91 hawajulikani walipo bado baada ya mmomonyoko mkubwa wa ardhi kutokea sehemu ya kusini mwa China hapo jana. Mashahidi wanasema matope yalizika eneo lenye majengo 33 yakiwemo mabweni matatu ya, ya wafanyakazi na viwanda kumi na vitatu. Shirika rasmi la habari China linasema maporomoko ya matope yalipiga eneo la Zengcheng katika jimbo la Guangdong Jumapili asubuhi na kufunika eneo zima kwa matope na kuchochea bomba la gesi kulipuka katika eneo jirani. Zaidi ya wafanyakazi wa, wafanya wa uokozi 1500 wamepelekwa katika eneo hilo kuwatafuta watu walionusurika. Takriban watu 900 wameondolewa kabla ya maporomoko ya matope kuanza. Maafisa wa Afghanistan wanasema kuwa mshambuliaji wa kujitoa mhanga akiwa kwenye pikipiki ameshambulia doria ya pamoja iliyokuwa ikifanywa na majeshi ya Marekani na Afghanistan karibu na kambi ya kijeshi ya Bagram na kusababisha vifo vya wanajeshi watano na kujeruhi wengine sita, lakini taarifa kutoka kwa kundi la Taliban inaeleza kwamba watu kumi na tisa wameuawa wengi wao wanajeshi wa Marekani na wengine wengi kujeruhiwa. Kwa kawaida takriban wanapenda kuongeza idadi ya maafa. Taarifa hiyo kutoka kwa wanamgambo inasema kuwa kikosi hicho cha pamoja daima husimama katika mahala mlipuko ulipotokea. Na mahakama kuu ya India imekata ombi la rufaa ya kuendelea kumweka gerezani kijana mmoja aliyekuwa miongoni mwa wengine sita waliombaka na kumuua msichana mwaka wa 2012. Mahakama hiyo imesema kuwa kulingana na sheria za wakati huu, haiwezi kumzuilia mshukiwa kwa zaidi ya miaka mitatu. Watano kati ya washukiwa hao waliohukumiwa vifungo vya jela, lakini kijana huyo aliyekuwa na umri wa miaka 17 wakati huo alipelekwa kwenye taasisi ya kurekebisha tabia kwa miaka mitatu ambayo ndio muda mrefu zaidi unaokubalika kisheria. Tume kwa ajili ya wanawake wa Delhi ilikuwa imekata rufaa ya kumtia gerezani kijana huyo ambaye sasa ana umri wa miaka ishirini. Naendelea ya kusafiri na VOA express kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC, bali safari hii tunaanzia moja kwa moja kule Kenya, ambako mamlaka ya nchi hiyo imeeleza kuwa anga yake ni salama kwa usafiri wa ndege yoyote inayopaa kutoka au kuingia nchini humo kutoka mataifa yote ulimwenguni, na kutoa wito kwa jamii ya kimataifa kuungana katika vita dhidi ya ugaidi. Wakati huo huo, zaidi ya abiria mia nne waliokuwa wakisafiri kwa ndege ya shirika la ndege la Ufaransa iliyotoka dharura mjini Mombasa mapema Jumapili kutokana na kitisho cha bomu wamesafirishwa. Mwandishi wetu Mombasa, Josephat Kioko, anayo taarifa zaidi. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa hapo mjini Nairobi na kamati maalum ya bunge la Kenya inahusika na masuala ya ulinzi na mashauri ya nchi za kigeni, serikali ya Kenya itaanza juhudi mpya za kutafuta suluhisho la mzozo wa kisiasa nchini Burundi ili kuhakikisha amani ya kudumu imerejea tena nchini humo. Na licha ya uamuzi wa, wa serikali ya Burundi wa kupinga kupelekwa nchini Burundi kwa wanajeshi elfu tano wa muungano wa Afrika ya eu ili kulinda na kurejesha amani nchini humo, kati ya mataifa ya viongozi wa Afrika Mashariki, Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya anakubalika zaidi na makundi yote yanahusika na mzozo wa Burundi, na yeye binafsi amekubali kuingilia swala hilo na hapo mjini Nairobi, makundi ya vijana yamekuwa akishirikiana na wakimbizi wa Burundi wanaoishi nchini Kenya kutokana na mzozo huu wa kisiasa, ili kuomboleza maafa na mauaji yanayoendelea nchini Burundi, wakihimiza kukomeshwa kwa umwagikaji wa damu wanaowasha mishumaa kama ishara ya kuwakumbuka wenzao nyumbani. Tumekuja leo kuungana na Wanaburundi kuwaombea, kufikiria kuhusu Burundi, kusema kwamba lazima tumaini la hii African Union chukua hatua ndio Burundi saidike, kwa sababu Burundi ikiharibika, Rwanda itaharibika, kutakuwa na shida Uganda, Uganda wakimbizi wataingia Tanzania, wataingia Kenya. Niko hapa kusimama pamoja na ndugu zetu kutoka Burundi. Tunasema ya kwamba hata iwe ni mtu mmoja amekufa au watu themanini haifai, na tuko hapa kuambia viongozi wetu ya Afrika Mashariki ya kwamba enough is enough. Imetosha. Ni watu wangapi watakufa ili waweze kuingilia kati? Baraza la Amani na Usalama katika Muungano wa Afrika ya AU linatarajiwa kukutana mwezi ujao kujadili utekelezaji wa hatua ya kupelekwa kwa majeshi ya AU nchini Burundi licha pingamizi kutoka kwa serikali ya nchi hiyo. Pia kamati ya bunge la Kenya mashauri ya nchi za kigeni yanatarajiwa kwenda nchini Burundi mwezi ujao. Mwai Gikonyo, Express, Nairobi. Asante ah, sana, Mwai Gikonyo. Kumradhi msikilizaji, hiyo ilikuwa ni taarifa ya Mwai kuhusu kamati ya bunge la nchi ya Kenya inayohusika na ulinzi na masuala ya mambo ya nje ambayo inatarajiwa kwenda nchini Burundi kushauriana na viongozi wa serikali kuhusu kumaliza mzozo wa nchi hiyo. Hayo unaendelea kuyapata kupitia bo Express, hapa jiji kuu la Marekani. Na kufuatia tukio la ndege ya Ufaransa kule Mombasa iliotokiwa mwisho wa juma, mamlaka ya Kenya imeeleza kuwa anga yake ni salama kwa usafiri wa ndege zozote kutoka kote ulimwenguni. namwai Josephat Kioko akiwa Mombasa anatupasha kwa kina kuhusiana na tukio hilo. Familia za abiria 459 waliotishika ndani ya ndege hiyo kutoka Mauritius kwenda mjini Paris, Ufaransa sasa wameondoshiwa hofu baada ya shirika la ndege la Air France kutuma ndege nyingine katika mji huu wa Mombasa na kuwasafirisha, japo walipoteza muda wa siku nzima wakisubiri kabla ya kupata taarifa hiyo ya kuwarejeshea matumaini ya kukamilisha safari yao. Abiria hao walipata hifadhi ya muda katika hoteli tofauti za Mombasa, huku wengine waliokuwa na mshtuko mkubwa wakipata matibabu katika hospitali ili kupewa ushauri na saha hata hivyo, maafisa wakuu katika shirika hilo la ndege la Air France Jumapili usiku walitangaza kuwa tisho la bomu ndani ya ndege hiyo halikuwa na uzito wote, wakiripoti kwamba kifaa kilichozua hofu kilifungwa kwa mbao nyepesi, makaratasi na kwamba wataalamu wa mabomu wamesema haikuwa na uwezo wa kulipuka. Na hapa Kenya kwenyewe, waziri wa usalama wa ndani Joseph Nkaiseri ameambia waandishi wa habari kuwa Kenya imejipanga vilivyo kulinda mipaka yake na kwamba anga yake iko salama usalimin. Anasema hapa, tungependa kuhakikishia wa Kenya wasiwe na wasiwasi, anga yetu iko salama. Unaona jinsi ambavyo tuliitikia kwa uwepesi baada ya pilot kuitisha msaada. Hii inaashiria kwamba Kenya inashirikiana na nchi zingine, hata vile tuliwasiliana na, na wakuu wa Air France na ndege imekuja. Sasa itachukua hawa wabiria na kuwasafirisha taratibu. Tisho kama hili linaweza kutajwa kama jinai ya kimataifa exactly right. Kile tunajiuliza na ni muhimu hapa ni je, abiria walikaguliwa wakiabiri ndege hiyo? Wakati uchunguzi ulipoanza katika uwanja wa ndege wa Moi mjini Mombasa, abiria sita walizuiliwa na kuojiwa na majasusi wa Kenya, huku Faransa ikiwatuma maafisa zaidi wa idara ya ujasusi kusaidia katika upelelezi kuhusu kifaa kilichotajwa kuwa ni bomu. Kufikia leo asubuhi ndege hiyo ya AF463 aina ya Boeing 777 ya shirika la Air France ilikuwa ingali katika Moi International Airport mjini Mombasa, japo haikubainika mara moja iwapo wahudumu wote 14 waliondoka au walisalia. Kutoka Mombasa ni Josephat Kioko, VOA Express. Sikiliza sauti kutoka jijini Dar es Salaam, mimi ni Dina Chahali wai kwenye Sauti ya Amerika, Nairobi. Nairobi, Nairobi. kutoka Mombasa ni Josfat Kioko, Sauti ya Amerika. Amerika. nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo Haidara Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura <mucho> na msikilizaji unaendelea kusafiri na VOA Express ikitangaza kutoka hapa jikuu la Marekani, Washington DC. Basi la siri hii, kama msikilizaji unatoka afusini au kwenye shughuli zako mbalimbali, basi tunakupa kipande cha muziki moja kwa moja. Tunaelekea mpaka kule nchini Uganda. Josei kamili moto moto, moto moto moto moto mambo ni ninasema, moto moto mambo ni moto moto. Haya, kazi kwako msikilizaji Mambo ya Kampala Uganda, haya na mambo ni moto moto ndani ya studio, na mbona kama anaruka ruka, mambo moto kweli kweli, ijapokuwa kwa kweli kiganda sikimanyi sana, lakini yule jamaa anasema kwamba yeah, hajalipa parking na bado anataka mahitaji makuta <laughs> ya gari. Yani, mambo ni moto sana, tunapojiandaa mambo ya Christmas. Lakini lakini mambo ya kutoka hapa VOA Express Washington DC, tunaenda kwa hapo, hayo yote tisa la kumi sasa, mm-hmm, ushauri nao ni upi? Jina langu ni Farid Salim, na mimi ni mtaalamu upande wa teknolojia ya mitandao. Na now, kuna suala la kwamba limekuwa likiibuka na watu wakijiuliza sana masala ya teknolojia na changamoto zake, na upande wa malezi. Na kwa leo tunapata teknolojia inaleta changamoto kwa wazazi na gani, kuweza kupata yale mazuri ya teknolojia na tujikinge na madhara ya teknolojia kama wazazi. Sasa utapata mara nyingi sana jambo la kwanza linalopata kwa sirika ni mambo ya usimamizi wa muda. Vipi kijana anasimamia muda wake, matumizi yake ya muda. Mara nyingi sana utapata hivi hizi tuvuti vile zimekuwa na urahisi zaidi kupatikana katika hivi vyombo. Mtoto anatumia muda mrefu na muda mwingi sana mpaka usiku, mtoto unakuta yuko katika tu kile rununu yake yeye akiwa anachaka ana, ana, ana, ana, mzazi huna uwezo wa kujua ni picha gani inaweza kuwa imetumwa na ni kuna matatizo yale yani yanatokea kwamba vijana wengine wanaanza kudhuru vijana wengine ama wanaanza wanaita kuwachonga Eh, kuwafanyia mzaha na kuwakejeli. Unapata sasa, mtoto anakuwa hali yake ya kisaikolojia inadhurika, anakuwa sasa yeye eh, kujiamini kwake kunashuka katika kufanya mtaala wa kusoma ama kufanya marejeleo ya yale aliyoyasoma shule ama kufanya zile kazi alizopewa na walimu kule shule. Suala kama wakati wa likizo utapata kwamba wao mara nyingi sana wanatumia programu hizi kama Instagram, utaona kama hii Facebook. Hizi sasa si vibaya, ni nzuri, lakini je, ni muda kiwango gani mtoto anaruhusika kutumia? Kama mzazi utapata hapa sisi tuna majukumu kama wazazi, vipi tutatakikana tudhibiti? Suala ni kwamba ndio tumelitambua hili. Je, ziko mbinu gani tunaweza kutumia kudhibiti haya mambo, tupate manufaa na tujikinge na madhara? Jibu lake ni kwamba lazima tuzungumze na wataalamu wa awewe kama mzazi uwezo mkubwa wa kuweza kuchuja yapi anaruhusika, yapi unamruhusu, wakati gani hata anaweza kwenda katika mtandao, na wakati gani hawezi kwenda katika mtandao. Je, ni maelezo gani anaweza kutuma akitumia ile rununu yake kwa njia ya chat ama katika njia ya e, ujumbe mfupi e, zote hizo vi, ziko program ambazo zitakusaidia wewe kuweza kudhibiti hilo. Suala ni kwamba sisi kama wazazi tuchukue hilo jukumu la kuzungumza na wataalamu wa teknolojia, na majibu yako ya yote haya yanawezekana. Wazazi wenzangu, na nawatakia usikilizi mwema. Asante sana msikilizaji, basi ni wakati wa Hollywood. Ukisikia hayo mambo ya Hollywood katika VOA Express, ambapo leo mkamiti Kibehasa ananieleza kwamba anamulika, Nicki Minaj amekosolewa vikali na mashabiki wake. Nini kimetokea? Mkamiti atatueleza, vilevile kuna tukio la kipekee kwenye mashindano ya Miss Universe. Mkamiti, shukrani. Studio namba 15 dada Nicki Minaj yupo kwenye kiti moto baada ya kuendelea na tamasha lake nchini Angola licha ya maandamano kadhaa mitaani kutoka kwa makundi ya haki za binadamu nchini humo. Kwa mujibu wa IBT ni kwamba waandamanaji walitaka Niki Minaj kuakhirisha tamasha lake kutokana na kuwepo na tuhuma za rushwa na ukiukaji wa haki za binadamu dhidi ya utawala wa rais wa Angola, Jose Eduardo dos Santos. Lakini Niki aliendelea kufanya tamasha la Krismas katika mji mkuu wa Angola, Luanda, tamasha lililoandaliwa na kampuni ya simu za mkononi ya Unitel ambayo inasemekana kwamba kwa kiasi fulani Inamilikiwa na Rais wa Angola Jose Eduardo dos Santos. Mwanamuziki huyo machachari mwenye umri wa miaka thelathini na mitatu alifanya tamasha hilo Disemba 19 mwaka huu na kuimba baadhi ya nyimbo zake zilizotamba sana kama vile Moment for Life na Feeling Myself. Na katika habari nyingine kutoka kwenye mtandao wa Hollywood na AP ni kwamba tamasha la kumpata Miss Universe 2015 liliingia dosari kubwa mno ya aina yake katika dakika za mwisho mwisho kabisa baada ya mwongozaji wa tamasha hilo Steve Harvey ambaye pia ni mtangazaji wa kipindi maarufu kwenye TV cha Steve Harvey Show kumtangaza mrembo wa Colombia kuwa mshindi katika Miss Universe 2015 badala ya mrembo wa Ufilipino Pia Alonzo Vutzbo, katika tamasha lililofanyika Planet Hollywood huko Las Vegas jana usiku. Lakini muda mchache baada ya makosa kutokea, basi mambo yaliwekwa sawa, na baadaye ikatangazwa rasmi Miss Universe mwaka 2015, taji limeenda kwa pia kutoka Ufilipino. Ni hayo tu kwa sasa katika Hollywood. Ukitaka kujua habari zaidi na kwa kina za macelebrity, tembelea mtandao wetu wa www voa swahili com, kisha bonyeza zulia jekundu. Naitwa Mkamiti Kibayasi kutoka meza ya Hollywood. <mimu> Tukiendelea kuteremsha jioni kupitia VOA Express kutoka hapa jiji kuu la Marekani. Naona mwenzangu Sunday Shomari naye nayekajiandaa kwelikweli kutuletea na yanayotamba mitandaoni, nikiona kwamba ametaarifa kutoka kule Las Vegas, na pia tishio la bomu kwenye ndege ya Fransa nchini Kenya. Mambo ni kwako sasa, Sunday. No, msikilizaji, moja kwa moja basi kwenye yale yanayotamba kwenye mitandao ya kijamii moja kwa moja leo. Yanayotamba msikilizaji, tunaanzia kule Vegas. Kuna msemo hapa Marekani kwamba yanayotokea Vegas yanabaki Vegas, lakini mwishoni mwa juma hili yaliyotokea Vegas yako nchi nzima na dunia nzima. Kama mlivyosikia moja kwa moja jana, MC wa shughuli ya Miss Universe Steve Harvey aligeuka ndio gumzo badala ya mshindi wa Miss Universe kwa sababu alifanya kosa la mwaka baada ya kumtangaza mshindi wa tatu Miss Colombia kuwa ndio mshindi wa kwanza au ndio Miss Universe, huku akiwa ameshavikwa taji lake. Akaomba msamaha na kusema alikuwa amekosea, kwama mshindi halali alikuwa ni Miss Philippines. Mambo hayo makubwa kwelikweli kwenye mitandao ya kijamii. Facebook peke yake kumetokea maelezo elfu thelathini na sita baada ya Steve Harvey kuandika alikuwa amefanya makosa makosa ni yake, na anaomba msamaha na akisema kwamba natumaini mtanisamehe samehe. Bwana Kobet anasema hapana, Steve Harvey, umefanya makosa makubwa sana. Ama kwa hakika ustahili tena kuwa MC wa shughuli kubwa kama hii. Bilora anaandika, kwa kweli Steve Harvey alilofanya ni kosa la kibinadamu. Steve tunakupenda sana na tutaendelea kwa kupenda. Noma kwenye Twitter anasema, Steve umechelewa mno kuomba msamaha. Jeff Msangi kwenye Twitter anasema inaonekana kama vile alikuwa akisoma kwenye teleprompta, ile mashine ya maneno, badala ya kile kilichoandikwa kwenye kadi ya washindi. Naye John anasema Steve Harvey usiwe tena mc jaji wa Miss Universe. Nisi Nash anaandika kwenye Twitter akisema Miss Colombia, wewe ni nyota. Mmoja wa washiriki wa American Idol Clay Aiken mwaka elfu mbili na tatu anasema Steve Harvey kama angekuwa mc wa American Idol mwaka 2003 basi mimi ningekuwa mshindi. Haya, David Boaz anasema Trump ameondoka Miss Universe na Miss Universe inaanguka. Haya mambo, maelezo na comments ni nyingi mno, basi niende upande mwingine, kwenye habari nyingine. hukuingineka huko nchini Kenya, ni tishio la kwenye shirika la ndege la Ufaransa, ndege nambari AF463, Boeing 777, ambayo ilikuwa ikitoka Mauritius kuelekea Ufaransa, lakini rubani akalazimika kuomba kutua kwenye uwanja wa Moi kule Mombasa, kutokana na kitisho cha kuwepo kwa bomu kwenye ndege hilo. Lakini maafisa wanasema bomu hilo lilikuwa ni uongo mtupu. Mkuu wa shirika la ndege la Ufaransa Frederik Gagi anaandika kwenye Twitter akisema kwamba hicho kitisho kilikuwa ni cha uongo, si bomu halisi. Naye Peni Robinson anacheka na, na kusema kwamba jamani, ile ilikuwa saa tu, mnaogopa nini? Ni hayo tu baadhi yanayotamba kwenye mitandao. Asante sana. Karibu kwa VOA mtandao wa afya Afrika, shirika la habari linalowafikia Waafrika milioni 50 kila wiki. Tunakuletea habari muhimu na za kuaminika kuhusu afya na nyinginezo. Tutakuuliza, ungependa kufahamu nini juu ya afya, na kukupasha juu ya matatizo ya afya yanaokabili jamii yako. VOA mtandao wa afya Afrika, tovuti yetu www.voaswahili.com. naendelea ya kusikiliza VOA Express ikitangaza kutoka jiji kuu la Marekani hapa Washington DC. Basi bwana mfupi ujao msikilizaji, namwona Harrison Kamao yuko tayari kabisa kutusomea muktasari wa habari. Wengi wa abiria 459 waliokuwa ndani ya ndege ya shirika la ndege la Air France nambari 463 nambari 463 wamesafirishwa hadi Paris kwa kutumia ndege nyingine. Mashambulizi ya anga anayoaminika kufanywa na ndege za kivita za Rusia Jumapili yameua takriban watu 36 na kujeruhi darzeni kadhaa da kwenye mji muhimu wa kijeshi wa Idlib nchini Siria. Wakati huo huo, wanajeshi wa Siria wakisaidiwa na ndege za kivita za Rusia wameuteka mji uliokuwa unashikiliwa wa na waasi wa kantoma na ulioko kwenye jimbo la kusini la Alepo. Rais wa shirikisho la kandanda duniani FIFA Seb Blata aliyesimamishwa kazi amesema mapema leo kuwa atarudi tena muda mfupi baada ya kamati ya maadili ya soka kumpiga marufuku ya kujihusisha na soka pamoja na kiongozi wa shirikisho la soka la Ulaya Michel Platini kwa miaka minane. Kamati hiyo imechukua hatua hiyo dhidi ya Blata na Platini kutokana na malipo ya zaidi ya dola milioni mbili. Maafisa wa usalama wa China wanasema watu 91 hawajulikani walipo bado baada ya mmonyoko mkubwa wa ardhi kutokea sehemu ya kusini mwa China hapo jana. Mashahidi wanasema matope yalizika eneo lenye majengo thelathini na matatu, yakiwemo mabweni matatu na wafanyakazi wa viwanda uh, kumi na watatu. Maafisa wa Afghanistan wanasema kuwa mshambuliaji wa kujitoa mhanga akiwa kwenye pikipiki ameshambulia doria ya pamoja iliyokuwa inafanywa na majeshi ya Marekani na Afghanistan karibu na kambi ya kijeshi ya Bagram mahakama kuu ya India imekataa ombi la rufaa ya kuendelea kumweka gerezani kijana mmoja aliyekuwa miongoni mwa wengine sita waliombaka na kumuua msichana mwaka wa elfu mbili kumi na mbili. Mahakama hiyo imesema kuwa kulingana na sheria za wakati huu haiwezi kumzuilia mshukiwa kwa zaidi ya miaka mitatu. Watano hao kati yao washukiwa hao walikuwa tayari wamefungwa jela, lakini kijana huyo aliyekuwa na umri wa miaka 17 wakati huo alipelekwa kwenye taasisi ya kurekebisha tabia tunakushukuru kwa kutusikiliza alasiri hii leo, na usikose kusikiliza matangazo mengine ya idhaa ya Kiswahili. Kwa niaba ya wote waliofanikisha kutia matangazo haya, msimamizi alikuwa Moyo Hamza, mwelekezi Edwin Collins, mimi ni Sandey Shomari nami ni Harrison Kamau, tunakuaga kutoka Washington DC tukikwambia kwaheri na alasiri njema.