Wengi wa abiria 459 waliokuwa ndani ya ndege ya shirika la ndege la Air France nambari 463 wamesafirishwa hadi Paris kwa kutumia ndege nyingine baada ya ndege yao ya Boeing 777 kuelekezwa kwenye uwanja wa ndege wa Mombasa baada ya kifaa kilichoshukiwa kuwa bomu kupatikana ndani. Ndege hiyo ilikuwa inatoka mwarishe zikielekea Paris Jumamosi usiku. Hata hivyo, polisi wangali wanahoji baadhi ya abiria na wafanyikazi kifaa hicho kilichokuwa kwenye boksi na ambacho kilikuwa na saa, baadaye kiligundulika kutokuwa na bomu. Tukio hilo lilifuatia kulipuliwa kwa bomu na ndege ya Rusia ikiwa angani Oktoba 13 na kuuawa kwa watu wote 224 waliokuwa ndani, pamoja na shambulizi la Novemba 13 mjini Paris lililoua watu 130, huku kundi la Islamic State likidai kuhusika. Mashambulizi ya anga yanayoaminika kufanywa na ndege za kivita za Russia Jumapili yameua takriban watu 36 na kujeruhi darzeni kadhaa kwenye mji muhimu wa kijeshi wa Idlib mjini Siria. Wakati huo huo, wanajeshi wa Siria wakisaidiwa na ndege za kivita za Russia wameuteka mji uliokuwa unashikiliwa na waasi wa Kantoman ulioko kwenye jimbo la kusini la Aleppo. Moscow inasisitiza kuwa mashambulizi yake ya anga yaliyoanza Septemba 30 yanalenga kundi la Islamic State, wakati nchi za magharibi zikidai kuwa mashambulizi hayo yanalenga wapinzani wa rais Bashar al Assad. Mhariri wa chuo kikuu cha Denver, Jonathan Edelman, ameambia VOA kuwa kampeni ya Rusia ni kuondoa wapinzani wengi wa bwana Assad iwezekanavyo. Rais wa shirikisho la kandanda duniani FIFA Seblata aliyesimamishwa kazi amesema mapema leo kuwa atarudi tena mdu mfupi baada ya kamati ya maadili ya soka kumpiga marufuku ya kujihusisha na soka pamoja na kiongozi wa shirikisho la soka la Ulaya Michel Platini kwa miaka minane. Kamati hiyo imechukua hatua hiyo dhidi ya Blata na Platini kutokana na malipo ya zaidi ya dola milioni mbili ambayo Blata alimlipa Plata mwaka wa elfu mbili kumi na moja. Waendesha mashtaka wa Uswizi wamefungua uchunguzi kuhusiana na malipo hayo akizungumza mjini Zurich Blatter amesema yeye ni mwenye maadili na kwamba hatumii fedha ambazo hazizifanyia kazi kulipa madeni yake. Marufuku hao huenda yakaathiri juhudi za Platini kuchukua nafasi ya Blatter kwenye uchaguzi wa Februari. Unaendelea kusikiliza VOE Express kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, tukiendelea nazo habari muhimu za dunia. Maafisa wa usalama wa China wanasema watu tisaini na moja hawajulikani walipo bado baada ya mmenyoko mkubwa wa ardhi kutokea sehemu ya kusini mwa China hapo jana. Mashahidi wanasema matope yalizika eneo lenye majengo thelathini na matatu, yakiwemo mabweni matatu ya wafanyakazi na viwanda kumi na vitatu. Shirika rasmi la habari ya China linasema maporomoko ya matope yalipiga eneo la Zengcheng katika jimbo la Guangdong Jumapili asubuhi na kufunika eneo zima kwa matope na kuchochea bomba la gesi kulipuka katika eneo jirani. Zaidi ya wafanyakazi wa uokozi elfu moja mia tano wafanya wa wamepelekwa katika eneo hilo kuwatafuta watu walionusurika. Takriban watu 900 wameondolewa kabla ya maporomoko ya matope kuanza. Maafisa wa Afghanistan wanasema kuwa mshambuliaji wa kujitoa mhanga akiwa kwenye pikipiki ameshambulia doria ya pamoja iliyokuwa ikifanywa na majeshi ya Marekani na Afghanistan karibu na kambi ya kijeshi ya Bagram na kusababisha vifo vya wanajeshi watano na kujeruhi wengine sita, lakini taarifa kutoka kwa kundi la Taliban inaeleza kwamba watu 19 wameuawa, wengi wao wanajeshi wengi wa Marekani na wengine wengi kujeruhiwa. Kwa kawaida takriban wanapenda kuongeza idadi ya maafa. Taarifa hiyo kutoka kwa wanamgambo inasema kuwa kikosi hicho cha pamoja daima husimama katika mahala mlipuko ulipotokea. Na Mahakama Kuu ya India imekata ombi la rufaa ya kuendelea kumweka gerezani kijana mmoja aliyekuwa miongoni mwa wengine sita waliombaka na kumuua msichana mwaka wa 2012. Mahakama hiyo imesema kuwa kulingana na sheria za wakati huu haiwezi kumzuilia mshukiwa kwa zaidi ya miaka mitatu watano kati ya washukiwa hao waliohukumiwa vifungo vya jela, lakini kijana huyo aliyekuwa na umri wa miaka kumi na saba wakati huo alipelekwa kwenye taasisi ya kurekebisha tabia kwa miaka mitatu, ambayo ndio muda mrefu zaidi unaokubalika kisheria. Tume kwa ajili ya wanawake wa Delhi ilikuwa imekata rufaa ya kumtia gerezani kijana huyo ambaye sasa ana umri wa miaka ishirini.